PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหาเรื่องเมาส์ อยากจะปรึกษาผู้รู้หน่อย เชิญข้างในครับ

mintada
28th July 2011, 00:58
เปิดเครื่องมาได้สัก 20-30 นาที่ เมาส์ก็เริ่มมีอาการ กระตุก ก็คือ ขยับเมาส์ไปสักพักก็จะค้างไปสัก 1-2 วิ แล้วก็กลับมาเป็นปกติ ตอนเล่นเกมส์ก็เป็นเหมือนกัน ผมก็ลองเปลี่ยนเมาส์มา 3-4 อันแล้วอาการก็เหมือนเดิม ลอง ฟอแมตเครื่อง ก็เป็นเหมือนเดิม อยากจะขอคำปรึกษาผู้รู้หน่อยครับ ขอขอบคุณมากครับ:thank:thank:thank:thank

(ras)_dear
28th July 2011, 17:46
เกิดจาก ตัวเครื่องรึป่าวครับ ฝุ่นเกาะ ตรงเสียบรูเสียบ Usb อะครับ อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ

แต่ผมเคยค้าง แล้วก็ไม่กลับมาเลย -0- ต้องรีใหม่อย่างเดียว

paripari
28th July 2011, 19:42
ไม่ลองเอาเมาส์พวกนั้นไปลองกับเครื่องอื่นดูละครับ รึว่าอย่างที่ ^ บอกลองทำดูรึยังครับ

mintada
28th July 2011, 22:09
ลองหมดแล้วครับที่พวกพี่บอกมา ก็ไม่หายนะครับ เคยเอาเครื่องไปร้าน ช่างก็บอกว่าไม่ทราบสาเหตุเหมือนกัน เครื่องเพิ่งซื้อมาไม่ถึงปี ขอบคุณครับ

paripari
29th July 2011, 13:56
ลองหมดแล้วครับที่พวกพี่บอกมา ก็ไม่หายนะครับ เคยเอาเครื่องไปร้าน ช่างก็บอกว่าไม่ทราบสาเหตุเหมือนกัน เครื่องเพิ่งซื้อมาไม่ถึงปี ขอบคุณครับ

เป็นคอมใหม่ก็ดีสิครับ ส่งร้านให้เช็คระบบให้ทั้งหมดเลย หรือ ลง OS. ใหม่ ก็น่าจะดีครับ
บางที่คอมพังหรือเสียมันก็หาสาเหตุไม่ได้ก็มีเยอะนะครับ