PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยทีึครับฮาร์ดิสมีเสียงอีกแล้ว

allzeninezsa
1st April 2012, 15:04
ฮาร์ดิสผมมีเสียงดีงฟืด อีกแล้วครับ ผมเคยตั้งกระทู้ ถามไปแล้ว กระทู้นี้1 (http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=70391) ผมก็เอาไปเคลิมมาแล้วครับ เปลี่ยนพาวเวอร์ใหม่ด้วย แต่ ทำไมมันยังมีเสียงอยู่อ่าครับ มีแต่ละที ต้องลงวินใหม่ทุกที = =" ผมก็เสียบไฟที่มาจากพาวเว่อร์แน่นทุกสายแล้วนครับ สายที่เสียบ ฮาร์ดิสก็แน่นแล้ว T^T~!! ช่วยทีึครับ

CrYzTeX
1st April 2012, 15:07
ก็มันเป็นที่ HDD ไงครับ ไม่เกี่ยวกับ PSU

คนในกระทู้นั้นก็บอกแล้ว ไม่ใช่หรอ ?

allzeninezsa
1st April 2012, 17:32
ก็มันเป็นที่ HDD ไงครับ ไม่เกี่ยวกับ PSU

คนในกระทู้นั้นก็บอกแล้ว ไม่ใช่หรอ ?

ส่วนมาก ก็บอกถ้ามีประกันก็เอาไปเคลิม ถ้า ไม่มีก็ซื้อใหม่ = ="~!! ผมเอาไปเคลิมมาแล้วได้ของใหม่มา แต่ทำไมอาการเหมือนเดิม = ="

chikuva
1st April 2012, 18:43
แน่ใจเหรอครับว่าได้ของใหม่มา ส่วนใหญ่จะได้ของเวียนมาครับ
ของเวียนคือของที่คนอื่นส่งไปเครมซึ่งการซ่อมมันก็ต้องใช้เวลาดังนั้นจึงนำของที่ซ่อมเสร็จแล้วมาให้กับเรา

WarFareEnd
1st April 2012, 18:47
ใช้ตัวไหนอะครับ ของผม ก้ใหม่ มันก้มีเสียงดัง เเต่ถ้าดัง ละใช้งานไม่มีปัญหา มันก็ไม่เป็นไรหรอก ครับ