PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถึง LawbreakerTV [พี่ออย]

boomthai2543
1st April 2012, 22:10
http://www.youtube.com/watch?v=xwSV2Jz0riM&feature=youtu.be

บางทีผมอาจจะเสือกเรื่องพี่เค้าไปนิดน่ะครับ เเต่คลิปนี้ผมทำด้วยใจครับ !
FC พี่ออยขอให้มาเม้นให้พี่ออยด้วยน่ะครับ
ช่วยเเชร์หน่อยน่ะครับ

TesTo
1st April 2012, 22:13
ห่ะ อะไรน่ะ !!!

Elizabeth
1st April 2012, 22:27
ถึงผมไม่ใช่แฟนคลับของเขา แต่ผมก็ได้ยินชื่อเสียงมามากแถบทั่วประเทศไทย

ประเทศไทยเราดูๆแล้วจะเสื่อมลงเช่น ติดยา ติดยาเส้น เด็กแว๊น ต่างๆที่นิสัยพอๆกับนักเลงนะครับ

ใน 26,000 ที่ Sub ไว้อาจจะเป็นคนเสื่อมๆในประเทศก็ได้ หรือเค้าอาจแอบอิจฉาริษยา ด่าคุณ คุณก็ชั่งมัน เหมือนคุณ XcrosZ หรือ คุณอิกคิวนั้นเอง

ขึ้นอยู่ที่ว่า พี่ออยทำคลิปเพื่ออะไร ระหว่างความอยากเป็นคนดัง หรือ ความอยากให้คนสนุกมีสีสัน หรือ ความที่ให้ความแนะนำเกมส์ให้คนเล่น

ขึ้นอยู่ที่คุณละครับ

Battlefield3
1st April 2012, 22:41
พี่ออยเห็นน่าจะดีใจเนอะ

JohnnyCage
1st April 2012, 22:46
มันเกิดอะไรขึ้นล่ะ

เฮียไม้ได้ดูข่าว

ปล.จขกท.ดรามากินตับกันเลยทีเดียว

boomthai2543
1st April 2012, 22:48
ผมขออย่าให้ี ดราม่าเเล้วกันครับ ขอเลย น่ะครับ ทำคลิปเพื่อให้เเฟนคลับดูกันครับ

spindy
1st April 2012, 22:51
จขกท. ดูเก่งจังเลยนะ 55555+

lgorakoj
1st April 2012, 23:05
ให้เสียงแก่อีกนิด จะโคตรแจ่มอ่ะ

ใส่BGซึ้งๆเข้าไป โอเคเลย

zoomza000
1st April 2012, 23:28
พี่เขาจะปิดตอนไหนผมยังไม่รู้เลย แต่ผมชอบคลิป LIMBO มากๆๆ มันเป็นอะไรที่ฮ่าแตกเลยล่ะ

แต่ผมอยากจะไม่ได้ดูมากเพราะ มีแต่ของเดิมๆว่าทมำไม คลิปไม่มาเลย

พี่เขาประกาศตอนไหนหรอ

http://www.youtube.com/watch?v=pwhOKqbroMM

มีหลายคลิป ตอนนี้ เห็นขี้วัวเป็นขนมเค็ก ฮ่าๆๆ

kokore
2nd April 2012, 00:00
มันเกิดอะไรขึ้นล่ะ

เฮียไม้ได้ดูข่าว

ปล.จขกท.ดรามากินตับกันเลยทีเดียว

พี่ออย หยุด เเคส เกม

โดนไปเยอะเหมือนกัน

oat_hohoho
2nd April 2012, 00:19
ผมว่าครั้งนี้แกคงเลิกจริงครับเพราะออยโดนหนักมากๆๆ โดนเกรียนตามด่าแทบจะทุกที่ ในเวบตัวเอง youtube channel facebook ที่ผ่านมายังทนได้เพราะแฟนคลับ แต่คราวนี้แฟนคลับบางคนทั้งตัวจริงและตัวปลอมผสมกันด่าแก่แบบไม่ให้เกียรติเลย แทบไม่เหลือศักศรีดิ์เลย ไม่ใช่่ว่าทุกคนจะรับได้ไหวนะครับ ออยเขาก็คนเหมือนพวกเรา เป็นผมๆเจอแบบนี้ผมก็เลิกครับ อยู่เล่นเกมส์คนเดียวเงียบๆดีกว่า นี่แหละครับนิสัยคนไทยถ้าเป็นต่างประเทศเขามีแต่วิจารณ์ ติเพื่อก่อ แต่คนไทยเราด่าเอามันส์ เอาสะใจอย่างเดียวไม่สนใจอะไรทั้งสิ้น เสียดายเหมือนกัน ออยเป็นเหมือนคนที่ปลุกกระแสให้เด็กไทยเรามีนักแคสเกมส์หน้าใหม่เกิดขึ้นหลายคน

Ekstemi
2nd April 2012, 00:21
ผมว่าครั้งนี้แกคงเลิกจริงครับเพราะออยโดนหนักมากๆๆ โดนเกรียนตามด่าแทบจะทุกที่ ในเวบตัวเอง youtube channel facebook ที่ผ่านมายังทนได้เพราะแฟนคลับ แต่คราวนี้แฟนคลับบางคนทั้งตัวจริงและตัวปลอมผสมกันด่าแก่แบบไม่ให้เกียรติเลย แทบไม่เหลือศักศรีดิ์เลย ไม่ใช่่ว่าทุกคนจะรับได้ไหวนะครับ ออยเขาก็คนเหมือนพวกเรา เป็นผมๆเจอแบบนี้ผมก็เลิกครับ อยู่เล่นเกมส์คนเดียวเงียบๆดีกว่า นี่แหละครับนิสัยคนไทยถ้าเป็นต่างประเทศเขามีแต่วิจารณ์ ติเพื่อก่อ แต่คนไทยเราด่าเอามันส์ เอาสะใจอย่างเดียวไม่สนใจอะไรทั้งสิ้น เสียดายเหมือนกัน ออยเป็นเหมือนคนที่ปลุกกระแสให้เด็กไทยเรามีนักแคสเกมส์หน้าใหม่เกิดขึ้นหลายคน

แล้วก็เริ่มมีเด็กพูดคำหยาบคายกันหลายคนด้วย-___-

ถ้าเด็ก มันคิดดีๆอย่างผมก็ยังไม่พูด นะครับ ผมดูเพื่อความบันเทิงฮาๆ เช้ยๆ ถ้าพี่ออย อัพคลิป ให้พวกเด็กคิดได้ก็คงดี นะครับผมว่า อย่าง พี่ xcrosz ยังคิดได้เลย เขาจะพูดหยาบเฉพาะ
ตอนเล่นกับคลิปดราม่า เท่านั้นเอง ยังงี้และนัก แคสเกมที่แท้จริง ผมว่า
ใช่ครับเด็กดีก็มีเด็กไม่ดีก็มีต่างคนต่างความคิดครับ

DanteMercer
2nd April 2012, 00:32
แล้วก็เริ่มมีเด็กพูดคำหยาบคายกันหลายคนด้วย-___-

ถ้าเด็ก มันคิดดีๆอย่างผมก็ยังไม่พูด นะครับ ผมดูเพื่อความบันเทิงฮาๆ เช้ยๆ ถ้าพี่ออย อัพคลิป ให้พวกเด็กคิดได้ก็คงดี นะครับผมว่า อย่าง พี่ xcrosz ยังคิดได้เลย เขาจะพูดหยาบเฉพาะ
ตอนเล่นกับคลิปดราม่า เท่านั้นเอง ยังงี้และนัก แคสเกมที่แท้จริง ผมว่า

LeBronJames
2nd April 2012, 00:33
ไม่น่าเลย :dash ผลงานพี่เขา ฮาสุดยอดมาก (แม้จะหยาบนิด) แต่ก็ฮาได้ใจครับ :cool::cool:

zoomza000
2nd April 2012, 00:56
พี่เขา จะไม่ทำแล้วจริงๆหรอ ???

opera8100
2nd April 2012, 01:08
ผมชอบประโยคท้ายในเฟซออยเค้านะ "พวกเกรียนที่แอนตี้กู กูจะบอกคือ ***ชนะ แต่ไม่ได้ชนะเพราะพวก***เกรียน แต่ชนะเพราะพวกของกู"
หยาบนิดๆ งี้แหละน่า ใช้วันของต่างชาติมาด่ากันซะงั้น น่าสงสาร เห็นพากันไปคร่ำครวญใหญ่เลย

SixxTheRipper
2nd April 2012, 01:28

พวกอิจฉาก็เยอะแยะครับ ผมไม่ได้พูดเข้าข้างออยนะ แต่ว่าคนไทยก็งี้แหละครับ ทำดีแล้วโดนด่า ไม่ทำ...แล้วด่าคนอื่น

obama1230
2nd April 2012, 01:37
เด็กอมมือ ด่าเขาแล้วลูบหลังคงไม่มีทางหรอก

พวกเราคือ GAMEMER ! ต้องการ LAWBREAKER มา แคสเกมต่อ !

damkapee
2nd April 2012, 05:41

- - พี่ออยไม่ได้ทำให้เด็กพูดหยาบหรอกแต่ว่าคำหยาบมันอยู่ที่ สังคมในปัจจุบันไปแล้วละ เช่นในหนังไทย ในละคร หรือแม้แต่คนในบ้านที่พูดให้เขาฟังเขาได้ยินทุกวันมันจะไม่พูดได้ยังไง

NightTheHCG
2nd April 2012, 07:33
ผมอยากให้พี่เขาเข้มแข็งเหมือนพี่เบย์ริฟเฟอร์จัง พี่เขาน่ะทำรายการมา มีคนไม่ชอบค่อนข้างเยอะ คลิปอยากจะลงตอนไหนก็ลง
ตามใจตัวเองไม่สนใจใคร นี้ละผมชอบตรงนี้แฟนคลับสำคัญก็จริง แต่ไม่ใช่เสมอไป พี่เขาผิดคอนเซ็บจากเดิมไปนะครับคงเพราะแฟนคลับมากขึ้น
โดนกดดันเยอะขึ้น พี่เขาไปพักก็ดีเหมือนกันเพราะแคชเกมต่อก็คงไม่สนุก ผมยังจำคำของเขาได้ 'แชแนลกู กูจะลงอะไรก็ได้ ตอนไหนก็ได้"

srika23
2nd April 2012, 08:01
แฟนคลับเด็กเกรียนมันเยอะ ได้ยินเสียงมันแล้วอยากตบให้ขี้หูออกมาเต้นระบำ ยิ่งนัก

heroxaxl
2nd April 2012, 08:02
เสียดายบุคลากร นะ ตัดต่อเก่งซะขนาดนั้น
ผมยังศึกษาวิธีใช้ Vegas จากคลิปของพี่เค้าอยู่เลย
ยังไงก็รอให้พี่เค้ากลับมาอีกครั้งนะครับ :)

GenoEzio
2nd April 2012, 08:12
คือมันไม่เกี่ยวกับพี่เขามีแต่แฟนคลับบางคนและคนในยูทูปบางคนที่...(ก็รู้อยู่) ผมว่าพี่เขาคงทนไม่ไหวจริงๆอะ มันมีทุกคลิบที่พี่เขาโพสต์ เป็นผมก็ไม่ไหวเหมือนกัน :dash
แล้วอีกอย่างไอ้เรื่องการแคสเกมเนี่ย พี่เขาเคยบอกไว้แล้วว่าเป็นการเพื่อความบันเทิงใครไม่พอใจก็ไม่ดู :yes
ดูอย่างพี่ XcrosZ หรือพี่อิกคิว ช่วงแรกๆก็โดนว่าเหมือนกันไม่ใช่เหรอ จนเดี๋ยวนี้เริ่มเบาแล้วๆ
ผมก็ขอให้พี่เขายังคงแคสเกมดีๆต่อไปละกันนะครับ :friend

ชื่อ Law ไงครับ
http://www.jokergameth.com/board/member.php?u=120604#vmessage32874
ผมพึ่งรู้ว่าพี่เขาก็เล่นด้วย:cool:

G..M..INW
2nd April 2012, 10:58
http://youtu.be/0p-tPe_TDNo

ถ้าพี่เขาจะไปจริงๆผมฝากเพลงนี้ไว้ให้พี่เขาด้วย จริงๆแล้วผมไม่อยากให้ไปหรอกผมชอบการแคสเกมส์ของพี่เขามันสนุก & ตลกด้วย
ผมไม่มีอะไรจะพูดล่ะ.....

v
ไม่ได้เล่นมั้งเข้ามาโหลดเกมส์ประมาณนั้นครับ

VirusCoMz
2nd April 2012, 11:20
พี่ออยเล่น jokergame เหรอ

zoomza000
2nd April 2012, 12:34

คนไหนยังไม่รุ็เลย 5555+

miniboss
2nd April 2012, 14:24

เด็กพูดคำหยาบมันอยู่ในหมู่เพื่อนและสังคมครับ จะมาเหมาว่าคนนี้ทำให้เด็กพูดคำหยาบก้ไม่ได้แต่ก่อนตอนที่ยังไม่มีคนแคสเกม ผมก็พูดคำหยาบแล้วนะเท่าที่จำความได้ ป.3 ก็พูดละ :sweat

LuFy
2nd April 2012, 14:34
ผมดูในคริปพี่ออยเค้าบอกว่าอยู่เวปนี้ด้วยนิครับจำไม่ได้ละคริปไหน:sweat เเต่ผมเชียให้พี่เค้าเเคสเกมต่อนะสนุกดีคลายเดรียดได้เยอะเลย:cool:

zoomza000
2nd April 2012, 16:31
ผมดูในคริปพี่ออยเค้าบอกว่าอยู่เวปนี้ด้วยนิครับจำไม่ได้ละคริปไหน:sweat เเต่ผมเชียให้พี่เค้าเเคสเกมต่อนะสนุกดีคลายเดรียดได้เยอะเลย:cool:

http://www.youtube.com/watch?v=BlHlygVH19s&feature=results_video&playnext=1&list=PLB3CB9842535B64F3

ตอนนี้พี่บอกว่าเจอ Xcrosz ใน JKG แสดงว่าพี่เค้าก็น่าจะอยู่ใน JKG ด้วยน่ะ

chaikaning
2nd April 2012, 16:36
http://www.jokergameth.com/board/member.php?u=120604#vmessage32874

zoomza000
2nd April 2012, 16:42

อ้าว ไม่เคยเจอน่ะแต่ล่ะกระทู้อยู่ไหนว้า

LookPhet
2nd April 2012, 16:46
ส่วนตัวผมดูมานานจะเลิกหรือจะต่อขึ้นอยู่กับพี่เค้าละครับ ^^

ปล.เสียง จขกท. เด็กจัง =[]=''

chaikaning
2nd April 2012, 16:56
อ้าว ไม่เคยเจอน่ะแต่ล่ะกระทู้อยู่ไหนว้า
นี่ครับ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=63011

kidsylenser
2nd April 2012, 17:01
ผมไม่ดูเลย ถามว่าฮา ไหมบางทีมันก็ฮา ถ้าพูดแบบธรรมดา ไม่ต้องถึงกับเพราะ ผมก็คงจะดู

ทุกวันนี้ดูของต่างประเทศ มันฟังไม่รู้เรื่องดี