PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รบกวนถามเรื่องCRACKครับ

whitewolf
1st April 2012, 22:43
ผมเป็นมือใหม่พึ่งเรื่มเข้ามาโหลดเกมส์แล้วมีข้อสงสัยเกี่ยวกับcrackครับ

คือว่าเกมส์บางเกมส์ที่มีให้โหลดทั้ง full game กับ repack จะมีcrackแบบปกติ กับแบบ crack-reloaded

เลยอยากทราบว่าทั้งสองอย่างแตกต่างกันอย่างไร และต้องใช้คู่กับตัวเกมส์ที่โหลดมาแบบไหน โดยเฉพาะแบบcrack-reloaded ทำเอางงมากเลยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ:clap

NonTeI2_TH
1st April 2012, 22:46
ถ้าเป็นตัว full ก้อเอา crack ที่เขาให้มาทับลงตัวเกมคับ แต่ถ้าเป็น repack ลงเสร็จเล่นได้เลยคีบ

whitewolf
1st April 2012, 23:10
แล้วcrack-reloaded อะไรหรอครับเป็นcrackตัวใหม่หรอ?

Ekstemi
1st April 2012, 23:13
reloaded เป็นชื่อคนทำแคร็กหรือเปล่าครับ

merisa
1st April 2012, 23:23
ถ้าเป็นตัว full ก้อเอา crack ที่เขาให้มาทับลงตัวเกมคับ แต่ถ้าเป็น repack ลงเสร็จเล่นได้เลยคีบ

แต่ ตัว Full ลงไม่นาน แต่ อาจจะมี 2-4 แผ่น แล้วขนาดของเกม
แต่ ตัส Repack จะลงนานมาก ขึ้นอยู่กับ CPU ถ้า CPU 1 Core ลงเป็น ชาติ แต่จะประหยัดแผ่น เพราะมีแผ่นเดียว

Crack ปัจจุบันจะมี หลายค่าย

1.Skidrow Crackง่ายและง่ายต่อการเล่น
2.Reloader Crackง่ายและง่ายต่อการเล่น
3.Theta ไม่ต้อง Crack ลงเสร็จเล่นได้เลย
4.3DM Crackง่ายและง่ายต่อการเล่น แต่เล่นได้ไม่กี่วัน ก็ Error มีบัก
5.ConeDVD Crack ยากที่สุดใช้ หลายโปรแกรมมาก แต่ ถ้า Crack ได้ ก็เล่นก่อนเกมจะวางขาย เช่น BF3 MW3

whitewolf
1st April 2012, 23:28

แต่ ตัว Full ลงไม่นาน แต่ อาจจะมี 2-4 แผ่น แล้วขนาดของเกม
แต่ ตัส Repack จะลงนานมาก ขึ้นอยู่กับ CPU ถ้า CPU 1 Core ลงเป็น ชาติ แต่จะประหยัดแผ่น เพราะมีแผ่นเดียว

Crack ปัจจุบันจะมี หลายค่าย

1.Skidrow Crackง่ายและง่ายต่อการเล่น
2.Reloader Crackง่ายและง่ายต่อการเล่น
3.Theta ไม่ต้อง Crack ลงเสร็จเล่นได้เลย
4.3DM Crackง่ายและง่ายต่อการเล่น แต่เล่นได้ไม่กี่วัน ก็ Error มีบัก
5.ConeDVD Crack ยากที่สุดใช้ หลายโปรแกรมมาก แต่ ถ้า Crack ได้ ก็เล่นก่อนเกมจะวางขาย เช่น BF3 MW3

กระจ่างเลย ขอบคุณมากครับ

Crowszerro 3
1st April 2012, 23:45
งั้นก็สแดงว่าผุ้ที่จะสามารถปล่อยตัวConeDVD Crack มาก่อนเกมจะวางขายแล้วเล่นได้เลยก็แปลว่าคนๆนั้นต้องมีฝีมือยิ่งกว่าแฮกเกอร์ซะอีก:o