PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [เครียดที่สุดในตอนนี้] คือว่า..

fluckteam
1st April 2012, 23:57
ปีที่แล้วอ่ะครับ ผมเรียน รด. แล้วผมไม่ได้ไปตอน น้ำท่วมอ่ะครับ เลย หมดสิทธิ์สอบ

แต่เค้าจะให้เรียนซ้ำได้ใช่ป่ะครับ ผมก็ลังเลว่าจะเรียนอีกปีดีไหม ผมเกลียดทหารอ่ะครับ (ขออภัยสำหรับคนที่รักในอาชีพนี้)

แต่เพื่อนผมที่มันตกเหมือนกัน มันก็บอกว่า ไม่ต้องเรียนหรอก รอเกณฑ์ไปเลย

แต่ผมไม่ชอบเวลาเกณฑ์ ตรงนี้เวลาฝึก ฝึกเหมือนหมาเลยอ่ะครับ กระทืบ เหยียบ ตบหน้า กระแทกอก (จากเหตุผลนี้ไงผมถึงเกลียด)

เอายังไงดีครับ :( เครียดมาก ต้องรีบตัดสินใจก่นเปิดเทอมอ่ะ เพราะเค้ารับสมัคร ปี.1 ใหม่ก็ตอนเปิดเทอม

ผมค่อยไปยื่นคำร้องเรียนซ้ำเอา :help

tangferter
2nd April 2012, 00:03
เรียนใหม่ เลย ครับ หา เพื่อนซักคนเรียนไปด้วยไม่ต้องอายครับ เพื่อน ผม มัน อยู่กองร้อย ที่ 32 แต่ มัน ย้ายโรงเรียน มา อยู่ ที่ กองร้อยที่ 33 ทำให้ต้องเรียนใหม่ มันก็เรียนใหม่ ครับหาเพื่อนเรียนด้วยซักคนจะได้ไม่เหงาครับ ทำใจหน่อยวงการ ร.ด ก็งี้แหละครับทำใจหน่อย สู้ ๆ ครับ ปล.ตอนนี้ผมกะลังขึ้นปี 3 แต่เพื่อนผมพึ่งขึ้น ปี 2 พยายามเข้าครับเดี๋ยวก็ผ่าไปได้

fluckteam
2nd April 2012, 00:28
ผมก็พยายามจะหาอยู่อ่ะครับ แต่เพื่อนผมมันตัดใจไปเกณฑ์กันหมดละครับ เครียด - -"

soldierof200
2nd April 2012, 00:36
สู้ ๆ ครับ เป็นกำลังใจให้เลย ^^

แต่ผมไม่ได้เรียนหรอก ร.ด. อ่าครับ

ผมจะเรียนให้จบ ป.โท แล้วก็ไม่ต้องเป็นทหารแล่ว (จะจบมั้ยเนี้ยตู T_T)

MASTER BROKEN HEART
2nd April 2012, 01:01
ให้ตายยังไงผมก็เลือกเรียนนะครับ

มันสบายกว่าเกณฑ์ทหารนะ (ความเชื่อส่วนตัว)

tangferter
2nd April 2012, 01:34
ทำไมเพื่อนคุณถึงตักใจละครับที่ตัดใจเพราะเวลาที่ผ่านมาแล้วเจ็บใจใช้ไหมครับอย่าไปคิดงั้นครับลองคิดดูสิครับก็กผมมันมี 17 คน คิดเหรอครับว่าทั้ง 17 คนมันจะรอดกันหมดกับการเกณฑ์ทหารเนี่ยเป็นทหารมันดีนะครับรับใช้ชาติแต่ท่าใจมันไม่อยากไปมันก็เหมือนกับเราไปตายแหละครับลองบอกเพื่อนคุณลองเริ่มใหม่เถอะครับ คิดเหรอครับว่ามันจะรอดโอกาสที่จะโดน มันมีเท่ากันนะคับขอให้ลองคิดดูใหม่นะครับอาผมก็ตายกับการไปเป็นทหารใต้มาแล้วนะครับคนที่ไปใต้ก็เหมือนเราไปอยู่ดงศัตรูนะแหละครับเห็นงี้มันก็โจรทั้งหมู่บ้านดูหลักคำสอนมันสิครับฆ่าชาวพุทธแล้วจะได้ขึ้นสวรรค์งี้ทั้งผูหญิงเด็กงี้ ก็ช่วยกันหมดแหละครับ

[Really~Nuts]
2nd April 2012, 02:26
เรียนใหม่เถอะครับ คุณยังโชคดีนะที่มีโอกาสมากกว่าคนที่สอบรด.ไม่ติด(อย่างผม)