PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเคยเล่นเกมเต้นบนอีมูฯ PS1 บ้างครับ

Manman02
2nd April 2012, 02:55
ผมสงสัยน่ะครับว่า มีใครเคยลองเล่นเกมเต้นบนตัวอีมูฯ ของ PS1 อย่าง ePSXe,PCSX บ้าง เกมพวก DDR หรือ Dancing Stage ก็ได้น่ะครับ เพราะผมโหลดตัว Dancing Stage True Kiss Destination มาแล้วเข้าหน้าเมนูต่างๆได้ตามปกติ แต่พอเลือกเพลงแล้วเข้าเล่นมันไม่ให้เล่นอ่ะครับ มันดันขึ้นว่า Clear เฉยเลย ผมเลยอยากรู้ว่าใครเล่นเกมเต้นของ PS1 ผ่านอีมูฯบ้าง มีเกมไหนบ้างที่เล่นได้

BG_Comedian
3rd April 2012, 21:18
เราเล่น DDR2 บน ePSXe ก็เล่นได้ปกติดีนะ แต่ถ้าอยากเล่นแนวเต้นๆบนคอมจริงๆ
โหลดพวก stepmania มาเล่นดีกว่า ลงเพลงเพิ่มได้ เปลี่ยนธีมได้ มีเพลงเก่าๆของพวก DDR ให้โหลดด้วย