PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยบอกประวัติ Harry Potter

ผู้ตรวจสอบ
2nd April 2012, 10:29
Harry Potter ทุกภาค ใครเป็นคนสร้างมังครับ พร้อมประวัติ
ช่วยบอกหน่อยครับ
ขอละเอียด เเต่ สั่นๆๆนะครับ

boye
21st April 2012, 10:44
จะเอาไปทำอะไรครับ ดูเรื่องมันเอาสิครับ

ผู้ตรวจสอบ
21st April 2012, 11:06
อยากรู้ว่าเเต่ละภาคใครเป็นคนสร้าง
เพราะดูทุกภาค มันมีเนื้อหา คำพูด ที่โยงไปโยงมาสัมพันธ์กันหมดเลย

rkikfvd
21st April 2012, 15:01
ผมก็ดูทุกภาคนะ เคยดูประวัติเรื่องแล้ว แต่ผมจำชื่อคนสร้างไม่ได้ ภาค 1 ใช้ผู้กำกับคนเดียว ภาค 2 ใช้ 2คน แล้วก็อะไรผมจำไม่ได้

ไอที่เนื้อเรื่องสัมพันธ์กันผมว่า ก็คือเนื้อเรื่องหนังนั่นแหละแบบ ภาค 1 กับ ภาคสุดท้ายเชื่อมโยงกันโดย สเน็ป ที่ภาคแรก สเน็ปคอยช่วยแฮรี่ตลอด ภาคสุดท้าย สเน็ปโดนฆ่า แล้วแฮรี่เอาน้ำตาไปใส่ถ้วยน้ำใหญ่ๆ ของ อัลบัส ดัมเบิลดอร์ [จำชื่อถ้วยน้ำไม่ได้]

JumpskyJ
21st April 2012, 19:31
มันต้องดูเรียงกัน เลยครับ (เหมือนดุซีรีย ) เชื่อผม เข้าใจอย่างถ่องแท้ ถ้ามีเวลาพอนะ 55+ ถ้าถามผมเข้าใจ มั้ย ไม่ค่อย !! ตัวร้าย ตัวดี ยังจำไม่ได้ทุกคน แต่ตอนนี้ดูย้อนอยู่ บิคซีนีมา เอา