PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมสงสัยมากครับเกี่ยวกับเรื่องต่างๆภายในโลกของเรา ใครก็ได้มาทำให้ความสงสัยของผมหายไปสักที

O'z NEWBIE IN THE H.H.
2nd April 2012, 13:21
คือผมงงมาก กับกระทู้ Illuminati เท่าที่อ่านมานิดๆหน่อยๆ ก็คงจะเป็นพวกมนุษย์ต่างดาวสินะ มันเป็นความเชื่อส่วนบุคคลใช่ไหม แล้ว ศาสนาที่เรานับถือ ผี ปีศาจ ที่เรานับถือกันมามันคืออะไร ตกลงมันจะอะไรกันแน่ มนุษย์ต่างดาว หรือ ความเชื่อ ผมงงมากๆ และผมก็เชื่อด้วยว่าคำถามของผมงง ผีมีจริงไหม แล้วมนุษย์ต่างดาวมีจริงหรือป่าว ถ้าเกิดผีหลอกมนุษย์ต่างดาวจะเกิดอะไรขึ้น หรือศาสนาที่เรานับถือก็คือพวกมนุษย์ต่างดาว ผมว่าเรื่องแบบนี้มันต้องเกี่ยวโยงกันมาแต่ไหนแต่ไร มนุษย์ต่างดาวที่ชื่อพวกเกย์ เป็นเกย์หรอ ไม่ใช่ครับ มันคือพระเจ้า ใช่ไหม พระเจ้าเป็นผู้สร้างโลกจึงเกิดความเชื่อขึ้นมา ใช่หรือป่าวครับ แล้วมันไปเกี่ยวโยงกับวิทยาศาตร์พอดี เพราะ พวกกลุ่มมนุษย์ต่างดาวเป็นคนสร้างโลกก็คือพวกเก สรุปแล้วเรื่องพวกนี้มันเกี่ยวโยงกันช่ไหมครับ เราก็เป็นได้เเค่สวะของมนุษย์ต่างดาวที่เกิดจากการรวมดีเอนเอ ของมนุษย์ต่างดาวด้วยกัน โอย งง ขี้เกียจอธิบายเเล้ว ช่วยอธิบายมาคร่าวๆทีนะครับ ผมงงงงงงงงงมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก:confused:

VirusCoMz
2nd April 2012, 13:55
ผมคิดว่า ไสย์ศาสตร์ คือ การ hack เกมดีๆนี่เอง
คถาหนังเหนียวก็คือ GodMode
55555555

devilparm
2nd April 2012, 14:00
นั้นดิ งง เนอะ อย่าไปคิดมาก มนุษย์ต่างดาวมันมีจริง ขนาดโลกยังมีคนเลย แล้ว

ดาวอีกกี่แสนล้านดวง มันจะไม่มีเลยได้ยังไง ส่วนศาสนา อย่าไปลบหลู่พอ

ผีไม่มีจริงหรอก ไร้สาระ ไม่เคยเจอเป็นตัวเป็นตน เลยไม่เชื่อ

ส่งท้าย

เมื่อไหร่โลกจะแตกวะ ตายๆกันไปให้หมดเลย จะได้เริ่มต้นใหม่ อีกกี่ แสนล้านปีไม่รู้แหละ

เพราะตอนนี้เบื่อมาก โลก แม้งร้อน ร้อนโคตรๆ ร้อนที่สุด ค่าไฟบ้านกุแพง แตกๆไปสะที

tanatorn
2nd April 2012, 14:00
ทุกสิ่งทุกอย่างเกิดขึ้นได้ มันต้องย่อมมีเหตุและผลของมัน :pardon

=MwM=
2nd April 2012, 14:02
ผมก็เคยคิดแบบจขกท.มาแล้ว... เชื่อเถอะ เดี๋ยวมันก็ผ่านไป ...

ผมเคยศึกษาเกี่ยวกับเรื่องนี้นะ เขาว่ากันว่าพวกเกย์จะเป็น คล้ายๆพวกตุ๊ดอ่ะส่วน พวกมนุษย์เราจะคล้ายๆกับคนอ่ะครับ เท่าที่เรียนรู้มา....

+like

dragonball-0
2nd April 2012, 14:12
คิดมากไปมั้งครับ ผมว่า คุณควรเริ่มเชื่อในสิ่งที่เห็นเองเป็นอันดับแรกจะดีกว่าครับ เพราะถ้าเราไม่ได้เห็นกับตา หรือเราไม่ได้เป็นคนสัมผัสด้วยตัวเอง แม้ว่าใครจะพูดยังไง คุณก็ยังคงจะคิดสงสัยต่อไปเรื่อยๆอยู่ดีแหละครับ
เพราะฉนั้น อย่าไปสงสัยมันเลยครับ ไว้ถ้าซักวันคุณได้สัมผัสเรื่องเหล่านั้นได้ด้วยตัวเองเมื่อไหร่คุณค่อยเชื่อจะดีกว่าครับ ยกตัวอย่างเช่นวันนึงเพื่อนคุณเจอผี แต่คุณไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ คุณจะมั่นใจได้เหรอครับ ว่าเพื่อนคุณ
ไม่ได้ตาฝาดหรือคิดไปเอง ขนาดปัจจุบันนี้คนถ่ายรูปติดผีเอย รูปจานบิน หรืออะไรก็ตาม ยังเป็นของที่ทำปลอมซะเกือบ 100% ของจริงจะมีซักกี่รูปก็ไม่รู้

Lagger
2nd April 2012, 14:13
คือผมงงมาก กับกระทู้ Illuminati เท่าที่อ่านมานิดๆหน่อยๆ ก็คงจะเป็นพวกมนุษย์ต่างดาวสินะ มันเป็นความเชื่อส่วนบุคคลใช่ไหม แล้ว ศาสนาที่เรานับถือ ผี ปีศาจ ที่เรานับถือกันมามันคืออะไร ตกลงมันจะอะไรกันแน่ มนุษย์ต่างดาว หรือ ความเชื่อ ผมงงมากๆ และผมก็เชื่อด้วยว่าคำถามของผมงง ผีมีจริงไหม แล้วมนุษย์ต่างดาวมีจริงหรือป่าว ถ้าเกิดผีหลอกมนุษย์ต่างดาวจะเกิดอะไรขึ้น หรือศาสนาที่เรานับถือก็คือพวกมนุษย์ต่างดาว ผมว่าเรื่องแบบนี้มันต้องเกี่ยวโยงกันมาแต่ไหนแต่ไร มนุษย์ต่างดาวที่ชื่อพวกเกย์ เป็นเกย์หรอ ไม่ใช่ครับ มันคือพระเจ้า ใช่ไหม พระเจ้าเป็นผู้สร้างโลกจึงเกิดความเชื่อขึ้นมา ใช่หรือป่าวครับ แล้วมันไปเกี่ยวโยงกับวิทยาศาตร์พอดี เพราะ พวกกลุ่มมนุษย์ต่างดาวเป็นคนสร้างโลกก็คือพวกเก สรุปแล้วเรื่องพวกนี้มันเกี่ยวโยงกันช่ไหมครับ เราก็เป็นได้เเค่สวะของมนุษย์ต่างดาวที่เกิดจากการรวมดีเอนเอ ของมนุษย์ต่างดาวด้วยกัน โอย งง ขี้เกียจอธิบายเเล้ว ช่วยอธิบายมาคร่าวๆทีนะครับ ผมงงงงงงงงงมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก:confused:

:eek: Gray ครับ :eek:

redfoottttt
2nd April 2012, 14:19
ผมเคยศึกษาเกี่ยวกับเรื่องนี้นะ เขาว่ากันว่าพวกเกย์จะเป็น คล้ายๆพวกตุ๊ดอ่ะส่วน พวกมนุษย์เราจะคล้ายๆกับคนอ่ะครับ เท่าที่เรียนรู้มา....

GuuBOYz
2nd April 2012, 15:37
อย่าไปคิดมากครับ ที่เขาเอามาให้อ่านกันก็คิดว่าเป็นแค่ข้อมูลชิ้นหนึ่งก็พอ อยู่กับปัจจุบันดีกว่านะ (ที่จริงผมก็หมกหมุ่นกับเรื่องนี้มานานแล้วแหละ)

Greys ไม่ใช่ผู้สร้างโลกครับ เขาก็เป็นเหมือนพวกเราอยู่ในเอกภพเดียวกันเกิด-ตาย ได้เหมือนเราเพียงแค่เป็นเผ่าพันธ์ที่สูงกว่าเรา(Greys อยู่มิติที่ 3 ส่วนเราอยู่ที่ 0 มีอยู่ 12 มิติมั้งถ้าจำไม่ผิดและจะแยกย่อยออกไปอีกสูงสุดคือพลังงานต้นแบบ หรือที่เราเรียกว่า พระเจ้า,ผู้สร้าง ตอนนี้ที่ผมรู้ก็มี Andromedas ที่เป็นเผ่าพันธ์ที่มีเทคโนโลยีและจิตวิญญาณเทียบเท่าพลังงานต้นแบบ) Greys มาอยู่บนโลกเพราะอยากมีระบบสืบพันธ์เหมือนเรา ถ้าเรื่องสหพันธ์กาแล็คติคเป็นเรื่องจริง ก็อุ่นใจกันได้ครับเพราะพวกเขาจะมาช่วยโลกเรา แต่ที่เราทำได้คือ พลังงานความรักครับ เห็นในกระทู้บางกระทู้บอกว่าโลกเป็นสิ่งมีชีวิตเหมือนกับเราและพลังชีวิตของโลกเริ่มลิบหลี่แล้ว ส่วน illuminati เป็นทั้งมนุษย์และต่างดาวครับ สืบเชื้อสายต่อกันมาเป็นพันๆ ปีแลัว ข้อมูลประวัติศาสตร์หลายเรื่องอาจถูกบิดเบือนจากความจริงเพราะ illuminati ไม่ต้องการให้มนุษย์ทั่วไปรู้ความจริงถึงแผนการ(new world order)ของพวกเขา รวมทั้งเรื่องศาสนาเพื่อยัดเยียดความเชื่อของพวกเขาเข้าไป ให้เราเชื่อมาตลอดจนทุกวันนี้(เรื่องนี้พูดได้ไม่เต็มปากครับเพราะกลัวจะเป็นปัญหาทางศาสนากัน)แต่พระเยซู พระพุทธเจ้า พระฯลฯ มีตัวตนอยู่จริงเพียงแค่เรื่องราวอาจจะถูกบิดเบือนไป(ก็ไม่มีหลักฐานมายืนยันหรอกครับ เพราะเจ้าของความจริงตายไปเป็นพันๆ ปีแล้ว) ยิ่งอ่านยิ่งต้องใช้วิจารณญานครับเรื่องพวกนี้

เอาเป็นว่าอย่าซีเรียสรู้ไว้ไม่เสียหายครับ อย่างน้อยที่ผมได้อ่านเรื่องพวกนี้ก็ทำให้ผมได้พล็อตเรื่องเจ๋งๆ ไปวาดการ์ตูนแล้ว

O'z NEWBIE IN THE H.H.
2nd April 2012, 18:55
อย่าไปคิดมากครับ ที่เขาเอามาให้อ่านกันก็คิดว่าเป็นแค่ข้อมูลชิ้นหนึ่งก็พอ อยู่กับปัจจุบันดีกว่านะ (ที่จริงผมก็หมกหมุ่นกับเรื่องนี้มานานแล้วแหละ)

Greys ไม่ใช่ผู้สร้างโลกครับ เขาก็เป็นเหมือนพวกเราอยู่ในเอกภพเดียวกันเกิด-ตาย ได้เหมือนเราเพียงแค่เป็นเผ่าพันธ์ที่สูงกว่าเรา(Greys อยู่มิติที่ 3 ส่วนเราอยู่ที่ 0 มีอยู่ 12 มิติมั้งถ้าจำไม่ผิดและจะแยกย่อยออกไปอีกสูงสุดคือพลังงานต้นแบบ หรือที่เราเรียกว่า พระเจ้า,ผู้สร้าง ตอนนี้ที่ผมรู้ก็มี Andromedas ที่เป็นเผ่าพันธ์ที่มีเทคโนโลยีและจิตวิญญาณเทียบเท่าพลังงานต้นแบบ) Greys มาอยู่บนโลกเพราะอยากมีระบบสืบพันธ์เหมือนเรา ถ้าเรื่องสหพันธ์กาแล็คติคเป็นเรื่องจริง ก็อุ่นใจกันได้ครับเพราะพวกเขาจะมาช่วยโลกเรา แต่ที่เราทำได้คือ พลังงานความรักครับ เห็นในกระทู้บางกระทู้บอกว่าโลกเป็นสิ่งมีชีวิตเหมือนกับเราและพลังชีวิตของโลกเริ่มลิบหลี่แล้ว ส่วน illuminati เป็นทั้งมนุษย์และต่างดาวครับ สืบเชื้อสายต่อกันมาเป็นพันๆ ปีแลัว ข้อมูลประวัติศาสตร์หลายเรื่องอาจถูกบิดเบือนจากความจริงเพราะ illuminati ไม่ต้องการให้มนุษย์ทั่วไปรู้ความจริงถึงแผนการ(new world order)ของพวกเขา รวมทั้งเรื่องศาสนาเพื่อยัดเยียดความเชื่อของพวกเขาเข้าไป ให้เราเชื่อมาตลอดจนทุกวันนี้(เรื่องนี้พูดได้ไม่เต็มปากครับเพราะกลัวจะเป็นปัญหาทางศาสนากัน)แต่พระเยซู พระพุทธเจ้า พระฯลฯ มีตัวตนอยู่จริงเพียงแค่เรื่องราวอาจจะถูกบิดเบือนไป(ก็ไม่มีหลักฐานมายืนยันหรอกครับ เพราะเจ้าของความจริงตายไปเป็นพันๆ ปีแล้ว) ยิ่งอ่านยิ่งต้องใช้วิจารณญานครับเรื่องพวกนี้

เอาเป็นว่าอย่าซีเรียสรู้ไว้ไม่เสียหายครับ อย่างน้อยที่ผมได้อ่านเรื่องพวกนี้ก็ทำให้ผมได้พล็อตเรื่องเจ๋งๆ ไปวาดการ์ตูนแล้ว

เป็นนักเขียนการ์ตูนหรอครับ โอ้ เจ๋งๆ

Type-7442
2nd April 2012, 19:29
จะสงสัยกันไปทำไมในเมื่อเรื่องใกล้ตัวท่านที่จะให้ท่านเจ็บปวดและทรมานที่สุดเฉกเช่น ความทุกข์ ยังดับไม่ได้ ?

สิ่งที่ท่านสงสัยหากได้รู้ ก็รู้ก็แค่นั้น ก็มันรู้อยู่เท่านั้นแหละ
มันทำให้ท่าน สิ้นความทุกข์ได้ไหม ? ไม่ได้นิ แล้วจะไปสนใจให้คิดมากทำไมเล่า
อยู่กับปัจจุบัน ทำอะไรอยู่ หน้าที่เราทำอะไร สิ่งบางอย่างเป็นเรื่องสุดวิสัย
พระพุทธเจ้าทรงกล่าวว่ามีเรื่องอยู่ 4 เรื่องที่ไม่ควรเสียเวลาไปคิด ซึ่งรังแต่จะเสียเวลาไปเปล่า และไร้ซึ้งประโยชน์ และหากคิดมาก อาจวิกลจริตได้

[๗๗] ดูกรภิกษุทั้งหลาย อจินไตย ๔ ประการนี้ อันบุคคลไม่ควรคิด
เมื่อบุคคลคิด พึงเป็นผู้มีส่วนแห่งความเป็นบ้า เดือดร้อน อจินไตย ๔ ประการ
เป็นไฉน ดูกรภิกษุทั้งหลาย พุทธวิสัยของพระพุทธเจ้าทั้งหลาย ๑ ฌานวิสัย
ของผู้ได้ฌาน ๑ วิบากแห่งกรรม ๑ ความคิดเรื่องโลก ๑ ดูกรภิกษุทั้งหลาย
อจินไตย ๔ ประการนี้แล ไม่ควรคิด เมื่อบุคคลคิด พึงเป็นผู้มีส่วนแห่งความ
เป็นบ้า เดือดร้อน ฯ
จากพระสูตร อจินติตสูตร

แปลความคือ

1. พุทธวิสัยคือ เรื่องปัญญาความสามารถของพระพุทธเจ้าว่าเป็นอย่างไร
รู้ได้อย่างไร ทำได้อย่างไร เรื่องนี้ก็เป็นธรรมดา

อยู่แล้ว ปัญญาของเราไม่ถึงใคร แล้วให้หยั่งรู้ถึงทันเท่าคนนั้น
ย่อมคิดไม่ได้ คิดไม่ออก เป็นที่เรื่องที่เห็นๆ กันอยู่เพราะ

ฉะนั้น ปุถุชนจะเข้าใจสิ่งที่พระพุทธเจ้ารู้ หรือ
คิดเรื่องการตรัสรู้ของพระพุทธเจ้าออกได้อย่างไร ก็ต้องพัฒนาตัวไปจน

กว่าจะมีปัญญาอย่างนั้น

2. ฌานวิสัย คือ วิสัยของฌาน
จิตนั้นมนุษย์ก็มีอยู่ด้วยกันทุกๆ คน แต่มนุษย์ปุถุชนก็ไม่เคยรู้จัก
ไม่เคยเข้าใจธรรมชาติของ

จิต และการทำงานของจิตของตนเองเลย แม้แต่ความฝัน ตัวเองก็ฝันอยู่
แต่ก็ไม่เข้าใจความฝันนั้น ความรู้เรื่องจิตที่มีอยู่

ในตัวเองหรือที่เป็นตัวเองนี้ มีน้อยอย่างยิ่ง ทีนี้ สภาพจิตที่เป็นฌานนั้น
เกิดจากสมาธิที่แน่วแน่

ประสบการณ์ที่เกิดจากการฝึกฝนพัฒนาจิต
ยิ่งรู้เข้าใจยากกว่าสภาพจิตสามัญ คนทั่วไปจึงไม่อาจคิดให้รู้เข้าใจได้ เป็น

เรื่องที่ต้องฝึกฝนพัฒนาขึ้นมา
แต่ก็เป็นสิ่งที่ทุกคนอาจรู้เข้าใจได้ มิใช่ด้วยการคิด แต่ด้วยการทำเอา

3. เรื่องการให้ผลของกรรม เรื่องนี้มนุษย์ปุถุชนคิดอย่างไร
ก็ไม่สามารถมองเห็นชัดเจนจนถึงที่สุด เราก็รู้เข้าใจในแง่หลัก

ของความเป็นไป ตามเหตุปัจจัยแล้วก็คิดไปได้ระดับหนึ่ง
แต่จะให้คิดมองเห็นโล่งตลอดไปก็ไม่ไหว

4. เรื่องโลกจินตา คือ ความคิดเกี่ยวกับเรื่องของโลกจักรวาล
จักรภพ ว่าเกิดขึ้นอย่างไร จะมีการสิ้นสุดหรือไม่ มีขอบเขต

ถึงไหน เรื่องนี้
philosophers คือ นักปรัชญาทั้งหลายชอบคิด แต่ให้คิดไปเถิด
ก็ข้องอยู่นั้นจะคิดให้ออก ก็ไม่ออกหรอก

ฉันใดเสมือบุุคลไฟไหม้หัวอยู่ ก็รังหาว่า ใครจุดไฟ ไฟบนหัวเราเกิดขึ้นได้เช่นใดหนอ
แต่หาได้หาวิธีดับไฟที่หัวไม่ ผู้นั้นย่อมตายด้วยความทุกข์แสนฉันนั้น

GuuBOYz
2nd April 2012, 20:41
เป็นนักเขียนการ์ตูนหรอครับ โอ้ เจ๋งๆ

ไม่ใช่หรอกครับ แค่วาดตอนเวลาว่างนะครับ

ชมผลงานได้ตามลายเซ็นครับ ติชมหน่อยนะครับ^^

jomemy
3rd April 2012, 04:25
ผมจะอธิบายให้ฟังแบบคราวๆ นะครับ

โลกของเราอยู่ในระบบสุริยะมีดวงอาทิตย์เป็นศูนย์กลางมีบริวารคือดาวเคราะห๋น้อยเรียงมาตามลำดับ พุธ ศุกร์ อังคาร โลก ....

ระบบสุริยะจะประกอบด้วย ดาวฤกษ์ เป็นแกนกลาง และมี ดาวเคาระห์เป็นบริวาร

โอเคร เก๊ต ไหม ?

และ ระบบสุริยะ จะอยู่ใน กาแลคซี่

เอาละเรามาเริ่มกันต่อ

1 กาแลคซี่ จะมี ระบบสุริยะ เป็น พันๆ ล้านล้าน ระบบ ต่อ 1 ระบบกาแลคซี่ โอเคร เก๊ตไหม ?

เอาละเรามาต่อกัน

และ ใน เอกภพนี่ เรามี ระบบ กาแลคซี่ เป็น พันๆ ล้านๆ ระบบ

ก็ลองคิดดูเล่นๆ ว่า

จะมีดาวเคาระห์แบบ ดาวโลก กี่ดวงกันข้างนอกนั้น และ มันจะมีสักดวงไหม ที่ มีสิ่งมีชิวิตแบบเราๆ หรือ ทรงภูมิปัญญากว่าเรา

และลองคิดดูว่า เรื่อง มนุษย์ต่างดาวเป็น มีความเป็นไปได้ไหม ?

นี่คือ วิทยาศาสตร์ล้วนๆ นะครับ

pug1
3rd April 2012, 12:21
ผมมีคำถามยิ่งกว่านี้อีก พวกคุณจะตอบได้รึป่าวก็ไม่รู้

1.โลกเราเกิดขึ้นได้อย่างไร?
2.จักรวาล กาแลตซี่ มาจากได้ เกิดขึ้นได้อย่างไร
3.ไนโนเสาร์เกิดมาจากอะไร อะไรคือต้นกำเนิดไข่?
4.เห็นๆกันว่า UFO มันมียานใช่ไหม แล้วมันไปเอาหิน เหล็กมาจากไหน? ที่จะเอามาสร้างยาน?

1.ตามทฤษฏีแล้ว โลกเกิดมาจาก การพุ่งชนกันของอุกกาบาตหลายชิ้น ซึ่งตอนที่อุกกาบาตพุ่งเข้าชนกันใหม่ๆ ทั้งโลกจะร้อนและมีแต่แมกมาจึ่งทำให้ธาตุต่างๆหลอมรวมกัน จนเมื่อเวลาผ่านไป ส่วนที่เป็นบริเวณผิวโลกได้เย็นตัวลงแต่ส่วนที่อยู่ข้างใต้ยังไมได่้เย็นตัวลง จึ่งกลายมาเป็นโลกที่เรารู้จักกันทุกวันนี้
2.เติมที จักรวาลเคยเป็นเพียงกลุ่มพลังงานที่มีอุณหภูมิสูง และเมื่ออุณหภูมิมันสูงขึ้นเรื่อยๆ ก็เกิดการระเบิดที่ชื่อว่า big bang ซึ่งทำให้เกิดธาตุต่างๆมากมาย โดยเมื่ออุณหภูมิหลังการระเบิดเย็นตัวลงแล้ว ก็เกิด เป็น เนบิวลา ซึ่งเนบิวลาคือฝุ่นละอองที่ลอยอยุ่ในอวกาศ และเนบิวล่าเมื่อมารวมตัวกันหรือยุบรวมกันด้วยแรงดึงดูดแล้ว ก็จะเกิดเป็นดาว ฤกษ์ และเศษที่เหลือจากการรวมกัน บางอันก็จะกลายไปเป็นดาวเคราะห์ ในระบบสุริยะของ ดาวฤกษ์นั้นๆ
3.ไดโนเสาร์เกิดมาจากการวิวัฒนการของสิ่งมีชีวิตเซลล์เดียวเมื่อประมาณ 750ล้านปีมาแล้ว ซึ่งตอนแรก สิ่งมีชีวิตพวกนี้ จะอาศัยอยู่ในทะเล แล้วเมื่อเวลาผ่านไปก็จะเกิดการแยกสายวิวัฒนาการ ซึ่งบางส่วนก็จะเริ่มขึ้นมาอาศัยบนบก และเมื่อเวลาผ่านไปก็เกิดเป็นยุคต่างๆขึ้นมา ซึ่ง ส่งมีชีวิตชั้นต่ำจะอยู่ในยุคพรีเคมเปรี่ยน และเมื่อเวลาผ่านไปนานเข้าๆและเกิดการวิวัฒนาการมากขึ้นเรื่อยๆ เลยเกิดยุด จูแรสสิก ซึ่งเป็นยุคของไดโนเสาร์ ขึ้นมา
4.มันก็เอาแถวๆตามดาวของมันนั่นแหละครับ ดาวแต่ะดวงมีแร่ธาตุที่แตกต่างและเหมือนกันมากนะครับ

ปล.ข้อมูลส่วนใหญ่เป็นเพียงทฤษฏีที่ผมได้เรียนมาเท่านั้น (ดาราศาสตร์ม.4 ถ้าได้เรียนจะเข้าใจเรื่องพวกนี้ได้มากขึ้น)

atomza07
3rd April 2012, 12:50
นั้นดิ งง เนอะ อย่าไปคิดมาก มนุษย์ต่างดาวมันมีจริง ขนาดโลกยังมีคนเลย แล้ว

ดาวอีกกี่แสนล้านดวง มันจะไม่มีเลยได้ยังไง ส่วนศาสนา อย่าไปลบหลู่พอ

ผีไม่มีจริงหรอก ไร้สาระ ไม่เคยเจอเป็นตัวเป็นตน เลยไม่เชื่อ

ส่งท้าย

เมื่อไหร่โลกจะแตกวะ ตายๆกันไปให้หมดเลย จะได้เริ่มต้นใหม่ อีกกี่ แสนล้านปีไม่รู้แหละ

เพราะตอนนี้เบื่อมาก โลก แม้งร้อน ร้อนโคตรๆ ร้อนที่สุด ค่าไฟบ้านกุแพง แตกๆไปสะที

อย่าพูดยังงั้นสิท่านผมยังไม่ได้ ซั่มเลยนะ แล้วก็ยังใช้ชีวิตยังไม่เต็มที่เลย 555

NaZi_BF3
3rd April 2012, 13:53
ผมมีคำถามยิ่งกว่านี้อีก พวกคุณจะตอบได้รึป่าวก็ไม่รู้

1.โลกเราเกิดขึ้นได้อย่างไร?
2.จักรวาล กาแลตซี่ มาจากได้ เกิดขึ้นได้อย่างไร
3.ไนโนเสาร์เกิดมาจากอะไร อะไรคือต้นกำเนิดไข่?
4.เห็นๆกันว่า UFO มันมียานใช่ไหม แล้วมันไปเอาหิน เหล็กมาจากไหน? ที่จะเอามาสร้างยาน?

:answer

1. โลกเกิดจากมวลสารที่เกิดจากการปะทะของดาวสองดาว ที่พุ่งชนใส่กันแล้ว
2. จักรวาลหรือกาแล็กซี่ เกิดจากการระเบิดครั้งใหญ่ที่สุดเท่าที่เคยรู้มา ที่เรียกว่า บิ๊กแบง (ไม่ใช่วง K-Pop นะ) เป็นยการระเบิดของสสาร และทำการระเบิดครั้งนั้นทำให้เกิดสิ่งต่างๆขึ้นมา
3.สิ่งมีชีวิตทุกชนิด มีจุดเริ่มต้นมาจากสิ่งมีชีวิตเซลล์เดียว ไม่ว่าจะเป็น แบคทีเรีย โปรโตซัวหรืออีกมากมาย มันเป็นการวิวัฒนาการตัวเองเพื่อให้ตัวเองสามารถดำรงชีวิตอยู่ได้ในสภาพแวดล้อมต่างๆ แล้วก็วิวัฒนาการมาเรื่อยๆจน ถึงปัจจุบัน
อ่อการวิวัฒนาการนั้นไม่มีที่สิ้นสุด และยังคงดำเนินอยู่ไปตลอด
4.หิน เหล็ก เหล่านั้นมีทั่วทั้งจักรวาล พูดง่ายๆคือถ้าเรามีสสารแบบนี้ จักรวาลก็ต้องมี แต่บางที่ที่สภาพแวดล้อมแตกต่างกัน ก็จะดำรงอยู่ในสภาพที่แตกต่างกันเช่น เป็นของเหลว ของแข็ง เป็นก๊าซ

อย่าพูดยังงั้นสิท่านผมยังไม่ได้ ซั่มเลยนะ แล้วก็ยังใช้ชีวิตยังไม่เต็มที่เลย 555

อ่อยังไม่อยากตายเพราะยังไม่ได้เบิกเนตรนี่เอง