PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คุณว่า Assassin's Creed ภาคไหน มันส์สุดครับ

bangbaew
2nd April 2012, 18:58
ผมคิดว่า Assassin's Creed ภาคแรกครับ เพราะไม่ซับซ้อน และไม่ต้องซื้อของ อัพเกรดเกราะ อาวุธ ทำภารกิจสุสาน หรือเก็บ Item อะไรให้น่าเบื่อ เพราะภาคนี้อาวุธ AI Mualim ก็ให้เอง Skill ก็อัพเกรดเอง พลังก็แค่ไปช่วยคนกับ Viewpoint และก็มีภารกิจลอบสังหารทุก Memories แค่ไปหาเบาะแสก่อน มันส์สุดเลย

newchamea
2nd April 2012, 19:09
ผมชอบ Brotherhood ครับ ชอบHidden Blade ตอนมี2อันโยกอะนาล็อกแล้วเวลาฆ่าพริ้วดี

bangbaew
2nd April 2012, 19:17
ผมชอบเรียงภาคเลย
ผมชอบภาค
AC1 มันก็น่าเบื่อหน่อยเพราะคุยนาน แถมเมืองเล็ก ไม่มีซับ แต่ผมชอบเนื้อเรื่องมันครับ มันให้ลอบสังหารทุกภารกิจเลย แต่มีแค่ 6 Memories
AC2 เพราะ ฉากมีหลายฉากสวยดี ได้ดูเมือง Italy ทั้งเมืองหลายเมืองเนื้องเรี่อยงยาวตั้ง 14 Sequences แหนะ แต่ภาค Brotherhood กับ Rebelations มีแค่ 9 Sequences
ACB เพราะ เนื้อเรื่องลึกซึ้ง แต่ SP มีอยู่แค่เมืองคือ Rome (ได้ไป Monteriggioni แค่ครั้งเดียว แล้วก็ Florence ใน Christina Memories)
ACR เพราะ มันอยู่ตุรกีมั้ง ล้อเล่น มันมีอาวุธใหม่เยอะขึ้น มันเล่นเป็น Ezio ด้วย แล้วก็ Altair ด้วย แต่ผมเล่น Desmond Journey ไม่ได้ เข้าแล้วหลุด

ขอความคิดเห็นด้วยครับ

bangbaew
2nd April 2012, 19:22
สำหรับผมนะครับ
ภาคแรก ก็สนุกอยู่หรอกครับแต่มันมีแต่ภารกิจซ้ำๆซากๆแมพก็เล็กแถมซับก็ไม่มี
ภาคสอง ภาคนี้เนื่อเรื่องยาวมาก สนุกๆสุดๆ แมพก็ใหญ่ แถมยังมีตั้งหลายเมือง
ภาคBrotherhood มีแมพเดียวภาพสวยขึ้นเยอะแต่เนื้อเรื่องแปปเดียวก็จบ - -
ภาคRevelation มี 2 แมพภาพสวยกว่าเดิม เนื้อเรื่องยิ่งสั้นกว่า แถมเวลาต่อสู้เป็นอะไรที่ขัดใจมากๆจะลีลาเยอะไปไหน ใช้ดาบเคาเตอทีลีลานานเว่อ ไม่ชอบสุดๆ

ผมก็ไม่ค่อยชอบ Revelations เหมือนกันครับ แต่มันมี Altair Memories ด้วยเลยชอบ ไม่ใช่ ผมอยากเล่นให้จบทุกภาค ตอนนี้รอเล่น AC III อยู่ครับ

โหมีคนชอบภาคแรกแค่คนเดียว
Revelations ไม่มีเลย

ToshirO
2nd April 2012, 19:23
ภาค 2 ผมยังจำฉากเริ่มต้นได้เลย
ไม่สวยงามตรึงใจผมไปจนวันตาย
แล้วภาค 2 ดูแล้วได้ฟีลมาก

bangbaew
2nd April 2012, 19:29
ภาคไทยครับ
เอ๊ะ งง ภาคไทย

tanatorn
2nd April 2012, 19:29
ภาค 3 ครับ :rofl

Mal2iiks
2nd April 2012, 19:31
ภาคสองสิครับ !! เนื้อเรื่องสุดยอดมากกกก

Snomoke
2nd April 2012, 19:38
สำหรับผมนะครับ
ภาคแรก ก็สนุกอยู่หรอกครับแต่มันมีแต่ภารกิจซ้ำๆซากๆแมพก็เล็กแถมซับก็ไม่มี
ภาคสอง ภาคนี้เนื่อเรื่องยาวมาก สนุกๆสุดๆ แมพก็ใหญ่ แถมยังมีตั้งหลายเมือง
ภาคBrotherhood มีแมพเดียวภาพสวยขึ้นเยอะแต่เนื้อเรื่องแปปเดียวก็จบ - -
ภาคRevelation มี 2 แมพภาพสวยกว่าเดิม เนื้อเรื่องยิ่งสั้นกว่า แถมเวลาต่อสู้เป็นอะไรที่ขัดใจมากๆจะลีลาเยอะไปไหน ใช้ดาบเคาเตอทีลีลานานเว่อ ไม่ชอบสุดๆ
ภาคแรกแมพเล็ก- - * ลองใช้ม้าดูสิไม่ fast travel อ่ะ
ส่วนตัวชอบภาค 1 2 Brother ครับ Revelation ไม่ชอบมันมืดไป เวลาเย็น
แอบชอบภาคแรก - - *:blush

arm1150
2nd April 2012, 19:39
Assassin's Creed : Brotherhood

nakiann123
2nd April 2012, 19:40
ผมก็ชอบเล่นภาคที่มันส์ที่สุดนั่นแหละ !

bangbaew
2nd April 2012, 19:50
ใช้ม้าขี่ไป 555+ แต่มันมีหลายเมืองดี ส่วนภาคสอง ฉากเปิดผมขนลุกเลยอะ ตรึงใจผมไปจนตาย

อะไรหรอครับ แต่ผมก็คิดว่ามันก็มีน่ากลัวนิดหน่อยแหละครับ

speciallah
2nd April 2012, 19:50
Brotherhood ครับ แต่ความจริงแล้วชอบทุกภาค ถ้าตัวเอกนี่ชอบ Altair สุดๆ รอภาค 3

Nakata2009
2nd April 2012, 19:51
ชอบภาค 1 ครับ ดูมันเก่าย้อนยุคดีครับ

LovePiece
2nd April 2012, 19:54
ภาค 2 map กว้าง + เสียงเพลงประกอบแต่ละเมืองเพราะมาก

driftdancer
2nd April 2012, 20:13
ส่วนตัวชอบภาค 2 มากที่สุดครับ !!

babymaster
2nd April 2012, 20:24
AC1 มันก็น่าเบื่อหน่อยเพราะคุยนาน ภาคนี้ภาพสวยสุดแล้ว กับมุมกล้องการฆ่าได้อารมณ์มาก
AC2 ฉากมีหลายฉากสวยดี เนื้อเรื่องยาวมาก แต่ซึ้งมากสำหรับภาคนี้
ACB เมื่องเล็ก ม้าไม่สามารถซิ่งได้ เนื้อเรื่องสั้น ภาพห่วยที่สุดในบรรดาACทั้ง4 ฉากเวอร์ แต่สนุกสุด
ACR เมืองใหญ่แต่เกะกะคน เวลาเดินพื้นต่างระดับไม่เนียน แล้วก็เวอร์สุดๆ แต่เล่นง่าย

Rotten_apple
2nd April 2012, 21:08
สำหรับผมผมชอบทุกภาคครับ เพราะเกมนี้เป็นเกมserieที่เนื้อเรื่องจะต่อกันทุกภาคเพราะฉนั้นทุกภาคสำคัญหมดถ้าคุณไม่ได้เล่นภาคไหนไปซักภาคแล้วไปเล่นภาคที่ใหม่กว่าคุณจะประติดประต่อเนื้อเรื่องไม่ได้เลยครับ

mrkak
2nd April 2012, 23:55
ภาค1ดีครับไม่มียาใช้ฝีมือชอบหัวหน้าทหารมันสู้ยาก
ภาคอื่นๆก็มันacbโคดสั้นเลยเนื้อเรื่อง

Namies123
3rd April 2012, 03:02
อะไรหรอครับ แต่ผมก็คิดว่ามันก็มีน่ากลัวนิดหน่อยแหละครับ

ฉากเปิดก็ Ezio เกิดไงครับ (ใช่ปะ)

yuttipron
3rd April 2012, 03:05
ผมชอบภาค2ครับ สนุกชุดสวยเเละพระเอกยังหล่อเท่อยู่ครับ

sydyon
3rd April 2012, 04:02
ผมชอบเรียงภาคเลย
ผมชอบภาค
AC1 มันก็น่าเบื่อหน่อยเพราะคุยนาน แถมเมืองเล็ก ไม่มีซับ แต่ผมชอบเนื้อเรื่องมันครับ มันให้ลอบสังหารทุกภารกิจเลย แต่มีแค่ 6 Memories
AC2 เพราะ ฉากมีหลายฉากสวยดี ได้ดูเมือง Italy ทั้งเมืองหลายเมืองเนื้องเรี่อยงยาวตั้ง 14 Sequences แหนะ แต่ภาค Brotherhood กับ Rebelations มีแค่ 9 Sequences
ACB เพราะ เนื้อเรื่องลึกซึ้ง แต่ SP มีอยู่แค่เมืองคือ Rome (ได้ไป Monteriggioni แค่ครั้งเดียว แล้วก็ Florence ใน Christina Memories)
ACR เพราะ มันอยู่ตุรกีมั้ง ล้อเล่น มันมีอาวุธใหม่เยอะขึ้น มันเล่นเป็น Ezio ด้วย แล้วก็ Altair ด้วย แต่ผมเล่น Desmond Journey ไม่ได้ เข้าแล้วหลุด

ขอความคิดเห็นด้วยครับ

ลองอัพแพทช์หรือยังครับ ผมอัพเป็น 1.02 ก็เล่น Desmond Journey ได้นะครับ

DeadCarnival
3rd April 2012, 04:27
Assassin's Creed II แหละครับ เนื้อเรื่องเข้มข้นที่สุดในภาคนี้แล้ว

แต่โดยส่วนตัวก็ชอบทุกภาคนั้นแหละ สาวก AC อยู่แล้ว :o

diawnaja
3rd April 2012, 10:08
ชอบ Ac II ครับ มันส์จริงๆนะ

แต่ภาค Revelation ไม่ค่อยกล้าเล่น เหมือนทรมานคนแก่ไงไม่รู้ 5555

Spermz
3rd April 2012, 10:57
Assassin Creed 2 ครับ

มันแสดงให้เห็นว่า Ezio ตอนแรกแทบไม่ได้เกี่ยวข้องกับการเป้น Assassin เลย เป้นเด้กธรรมดาๆที่จับพลัดจับพลูได้เป็นมือสังหาร
เนื้อเรื่องสนุกมากๆ เหมือนเราเป้นเด็กคนหนึงที่เติบโตไปเรื่อยๆ เรียนรู้ไปเรื่อยๆ มีจุดหมายที่แน่นอน พูดง่ายๆว่า Ezio เป็นวัยรุ่นมากๆ ดูเป็นพวกเจ้าอารมณ์ แต่พอ Brotherhood กับ Revelation คาร่ามันเริ่มเหมือน Altair เกินไปอะครับ

และที่สำคัญ ถึง Gameplay จะไม่ดีเท่า Broterhood ก็โอเคครับ

ส่วนตัวผมว่า Revelation ผมชอบที่ว่า เป็นจุดจบของ Ezioที่ดีแล้ว ประทับใจฉากจบมากกว่าอย่างอื่นซะอีก เป็นการจบเพื่อเริ่ม Ac3 ที่ดีแล้วครับ

สุดท้ายเรามารอ AC3 กันดีกว่า ^^

RotheR
3rd April 2012, 11:06
ผมชอบBrothehoodน่ะ ชุดเท่ดี แล้วผมรู้สึกว่ามันไหลลื่นกว่าภาค2กับ1น่ะ - -

thizo
3rd April 2012, 11:26
ผมว่า ภาคเหนือดีสุดแล้วครับ ^^
ไม่ค่อยโดนน้ำท่วม เพราะเป็นที่ราบสูง

Msguzs
3rd April 2012, 13:28
ภาค 3 ครับ ไม่ได้เล่นแต่รู้ว่าดีกว่าเดิมแน่นอน

mkuuhm
3rd April 2012, 17:39
AC III ครับ

maxmayji
3rd April 2012, 17:44
ชอบหมดทุกภาคครับ แต่ ไม่ชอบ ภาค แรก น่าเบื่อ คุยนานเกิน

biohazardboy
3rd April 2012, 18:13
ภาคสองเนื้อเรื่องดี เล่นแล้วขนลุกเลย
และผมว่ามันภาคนี้มันพอดีอะ ไม่มีอะไรเกิน แต่อาจขาดนิดๆ
ส่วนตัวชอบ "เสียง" ของภาคนี้มากครับ เพลงประกอบ อะไรประมาณนี้ครับ

ParinyaStarter
3rd April 2012, 20:18
สำหรับผม ชอบภาค2สุดครับ เพราะชุดมันสวยงาม
ต่อมาก็ภาค Brotherhood เพราะมันเล่นง่ายและสนุก
ต่อมาก็ภาค1 เพราะมันดูคลาสสิค อิอิอิ
สุดท้ายก็คงจะ Revelation แต่ก็ชอบนะ ชอบตรงที่สู้กะ Otoman(ตัวใส่หน้ากาก ถึกๆ) เนี่ยแหละ ยากดี 555+

kidsylenser
3rd April 2012, 20:20
Assassin's Creed II เลยครับ เล่นจนจบเลย (ผมเป็นคนเล่นเกมไม่ค่อยจบชอบเบื่อซะก่อน)

ปล.ภาค 1 ไม่เคยเล่น ที่เหลือไม่ไหว เล่นไปนิดเดียว เลิก

GenoEzio
3rd April 2012, 20:22
ผมชอบ 2 กับ Brotherhood อะ
ภาคแรกผมว่าคุยเยอะไปหน่อย
ส่วนภาค Revelation ภาพก็สวยนะแต่ผมไม่ชอบระบบป้องกัน Den อะ (คห.ส่วนตัว)

ภาคไทยครับ
มันส์สุดครับไม่ใช่รู้เรื่องสุด :sweat อีกอย่าง Assassin's Creed มีภาคไทยเรอะ :eek:

Pinchot
3rd April 2012, 20:24
ผมว่าน่าจะเพิ่มอีกตัวเลือกนะครับ Assassin's Creed III :o

oI3lacKLisTo
3rd April 2012, 20:25
ส่วนตัวชอบภาค 2 ครับ มันเหมือนเป็นจุดเริ่มต้น

MagicStar
3rd April 2012, 20:32
ผมชอบ Brotherhood ครับ !! ชอบ Hidden Blade มันดูพริ้วดี :)

virus007
3rd April 2012, 23:05
Assassin's Creed II ครับ ชอบเมืองกับบรรยากาศมากเลย แล้วก็ชอบที่Ezioค่อยๆเรียนรู้เป็นนักฆ่า

devilparm
3rd April 2012, 23:32
ผมชอบ AC 2 ที่สุดแล้ว เพราะมัน มันส์ดี

ผมไม่ชอบ AC 3 เพราะจาก trailer มัน ไม่ใช่ นักฆ่าแล้ว มัน นักรบ ใส่เกราะแล้ว

AC มันต้อง ลอบฆ่า ถือขวานแบบนั้น ยิง เลยดีไหม ไม่ต้องมีขวาน *- -

Valkyriez
4th April 2012, 18:06
ชอบRevelationอ่ะครับ :clap

ชอบฉากจบมากๆ จบสวยมาก ยิ่งฟังรู้เรื่อง+เข้าใจทั้งหมด สุดยอดเลยครับ

Kokae
4th April 2012, 18:46
ผมชอบ Revelation นะ Ezio แก่ดี ชอบๆ

NGFnice123
4th April 2012, 19:22
ผมชอบ assassin creed Brotherhood มันดี เล่นจบแล้วก็ยังมันแต่ assassin creed Revelations มันยังไงไม่รู้เล่นแปปเดียวจบแล้ว เลยไม่ชอบ

NGFnice123
4th April 2012, 19:24
เลยรอ assassin creed III

NCIS{Fc}
4th April 2012, 19:43
2 อยู่แล้วครับดราม่ากว่าทุกภาค ส่วนภาค1 ไม่ขอออกความคิดเห็นเพราะเป็นภาคแรกที่ได้เล่น

RlucksN
4th April 2012, 19:59
ภาค1 เฉยๆมาก ยังคิดอยู่เลยว่ามันดังได้ไง
ภาค2 หนุกโครต ไม่ได้เล่นเกมที่เพลินๆแบบนี้มานานแล้ว
ภาคBH หนุกโครต กราฟฟิคสวย ต่อยอดจากภาค2ได้ดี
ภาคre อื่มตัวแล้ว อะไรหลายๆอย่างน่ารำคาญ รอยกเครื่องใหม่ภาค3

Seasonedz
4th April 2012, 20:44
Assassin's Creed II
ตอนนี้รอภาค III อยู่

jackylucky
4th April 2012, 21:20
ผมโหวด Brotherhood

เพราะ ถึงเนื้อเรื่องจะสั้น แต่ถ้าเล่นภารกิจย่อยนี่เป็นเดือนได้ครับ!!
หลากแนวสอง.. หลากตรงที่มีให้ทำอะไรมากมาย~~~~ ยิงปืนใหญ่ ใช้รถถัง ขี้เรือรบ บิน!! พายเรือ ขี่ม้า ฯลฯ(อีกเยอะ เยอะจริงๆ)
ภาพสวย ok ไม่มีบัคแลคเหมือน rev.
มี vitual training

ภาค II ก็ชอบนะ รองจาก bro. เนื้อเรื่องลึกซึ้งกินใจ ยาวใช้ได้ เนื้อเรื่องดีที่สุดในซีรีย์เลย ดีกว่า bro. ด้วยซ้ำแต่ ภาพไม่ค่อยสวยผมว่าเลยอรรถรสไม่ถึง แล้วก็บัคเยอะ (เสียแค่สองอย่างเนี้ยแหละ)

ภาค I ไม่ค่อยชอบเพราะ ยังไงอ่ะ.. คือมันยาวเกิน ยากเกินอ่ะครับ ไม่ยากเท่าไหร่นะ ท้าทายแต่ว่ามันน่าเบื่ออ่ะครับ ผมเล่นได้ไม่ถึงครึ่งแล้วก็เลิกเลย เพราะเบื่อ

ภาค rev. ไม่ชอบเลย เพราะ ง่ายเกิน อุปกรณ์น่าสนใจจริงแต่ เยอะเกิน ผลาญได้ทุกอย่าง มีบัคแลค ปรับต่ำสุดทุกอย่างยังแลค เสปคผ่านฉลุย มี assassin's den วุ่นวาย มีเหมือน bro. จะดีกว่า ไม่ต้องป้องกัน เดินทางยังง่ายเกินไป hookblade ทำให้ง่อยได้เลย ภาพสวยแต่เกราะไม่สวยเลย เซ็งสุด

รอภาค III พัฒนามา 3 ปี นับไปก็ตั้งแต่สักช่วงภาค 1-2 คงจะมีกลิ่นไอความเป็น assassin เหมือนภาคเก่าๆ ที่เป็นเอกลักษณ์เกมส์ แล้วผสมกับแนวความคิดภาค bro. กับ rev. จะทำให้ดีขึ้นมากแน่ๆ (หวังว่า)

PentiumIQ
4th April 2012, 21:25
ผมชอบ AC 2 ที่สุดแล้ว เพราะมัน มันส์ดี

ผมไม่ชอบ AC 3 เพราะจาก trailer มัน ไม่ใช่ นักฆ่าแล้ว มัน นักรบ ใส่เกราะแล้ว

AC มันต้อง ลอบฆ่า ถือขวานแบบนั้น ยิง เลยดีไหม ไม่ต้องมีขวาน *- -
AC 3มันไม่ได้มีเเค่ ถือขวาน เเละ ยิง
มีลอบฆ่าเเบบปีนต้นไม้ นอกนั้นรอดูต่อไป

DreamstorY
5th April 2012, 00:43
ชอบภาค2ครับเพราะเป๊นจุดเริ่มต้นของEzio เนื้อเรื่องทำได้สุดยอด อลังการ งานสร้างจริงๆครับ