PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากรู้มานาน

casanova01
2nd April 2012, 23:25
ทุกวันนี้ผมนั่งท่องเว็บทุกวัน เเล้วที่เห็นผ่านตาเเทบทุกเว็บ! :yes

มักจะมี ลิงค์ งาน ทำงานผ่านเน็ต อาทิตย์ล่ะ 1,xxx เดือนล่ะ 1x,xxx ประมานเนี๊ย(เห็นประจำ)

เห็นบ่อยจน รำคาญจริงๆ (เเค่คุณมีเวลาสัก 2-3 ชั่วโมงบนหน้าจอคอม) *เห็นประจำ* :D

:ask อยากรู้ว่า ที่ผมเห็นทุกวันนี้ :confused: งานผ่านเน็ตที่เห็นเป็นประจำเขาทำเเล้วได้เงินจริงหรือเปล่าครับ

Landon-Huff
2nd April 2012, 23:30
ก็น่าจะมีจริงบ้างหลอกบ้างแหละน่า เป็นธรรมดา บางงานทำยากชิบๆ

nutyoyo456
2nd April 2012, 23:30
ถ้ามีจริงก็น่าจะรวยกันทั้งประเทศแล้วครับ

casanova01
2nd April 2012, 23:34
ถ้ามีจริงก็น่าจะรวยกันทั้งประเทศแล้วครับ

ใช่ครับ ถ้าได้จริงเเล้วจะเอามาเเชย์กันทำไม :sweat

mrkak
2nd April 2012, 23:35
ส่วนใหญ่นะครับ
เข้าไปปุ๊บยิง3ตัวเพื่อรับไอเเพดไม่ก็โฆษณาอย่าสนเลยครับถ้าจริงนะ
คนเขาคงรวยมากเเล้ว

zodaema
2nd April 2012, 23:43
คุณคิดง่ายๆครับ ทำจริงได้จริงก็มี แต่ลองคำนวนดูว่าคุ้มแค่ไหน
ถ้าเป็นพวกคลิกโฆษณาแล้วได้ตังอย่างงี้ สมมุติว่า1คลิกได้ 0.1$ เป็นต้น เขากำหนดว่าเบิกได้ต่อเมื่อคุณทำครบ 20-30$ บางแหล่งอาจถึง100$ ถ้าคุณเกิดเบื่อไม่อยากทำ ถามว่าคุณทำไม่ถึงเป้าของเขาคุณสามารถเบิกได้ไหม ไม่ได้หรอกครับ
เท่ากับว่าที่ทำไปเราก็ทำให้เขาไปฟรีๆ จนกว่าคุณจะพยายามทำให้ถึงเป้าครับ ก็คิดดูว่าคุ้มไหม ค่าเสียเวลา ค่าไฟ ค่าอะไรต่างๆ

bonusz
2nd April 2012, 23:50
บางงานได้จริงครับ อย่างที่ท่านนี้ได้บอกไว้ครับ

ผมรับรองได้ว่า มันได้เงินจริงๆ แต่คุณก็ต้องมาทำแบบกระทู้ที่ท่านพูดถึงเพื่อเป็นการโฆษณาสิ้นค้าหรือสปอนเซอร์ต่างๆ

แต่จริงๆแล้วเนี่ย เราไม่ต้องมาโพสหาคนมาทำด้วยแบบนี้ก็ได้ ทำแบบไม่ต้องบอกใครก็ได้ และได้เงินจริงๆ! มีคนรับผิดชอบจริง!

แต่ที่มาโพสแบบนี้ คือเขาจะได้เงินเพิ่มขึ้นกว่าเดิมครับ คือการหาสมาชิกมาเพิ่ม!

ก็ขออธิบายแค่นี้จริงๆ ผมก็เคยทำอยู่นะนานแล้วละ แต่ไม่ขยันเท่าไหร่ เดือน 1 ได้ 500-700 เติมเกมอย่างเดียวจริงๆ แบบไม่ต้องขอเงินพ่อหรือแม่

อันนี้ใครสนใจก็ทำได้นะ ขั้นตอนแรกๆอาจยุ้งยากหน่อย ตอนทำจริงๆเขาให้ปรแกรมมา 4-5 โปรแกรมแหน่ะ ใช้ง่ายๆ แล้วมาทำเองที่บ้าน

ที่กล่าวมาทั้งหมดนี้ ไม่ใช่ผมมาโฆษณานะ ผมแค่อยากจะให้เปลี่ยนมุมมองเรื่องนี้ไปอีกทางนึงที่คุณยังไม่รู้กันว่าจริงๆมาเป็นอย่างนี้

ก็มาแค่เนี่ยแหละ

casanova01
2nd April 2012, 23:57
บางงานได้จริงครับ อย่างที่ท่านนี้ได้บอกไว้ครับ

เเจ่มเลย :D

Icescorpio
3rd April 2012, 00:17
ทำแล้วก็ได้จริง แต่ถ้าอยากจะทำจริงๆ ต้องเสียงเงินก่อนนะครับถึงจะได้ทำ แล้วแต่ บริษัท ขั้นต่ำๆก็คงจะ 2500 ขึ้นไปละมั้งครับ
ก็เหมือนๆรูปโซ่อ่ะครับ เราเข้าไปทำงานก็หา สมาชิกเพิ่มด้วยการโฆษณา แบบนั้นพอเราสนใจก็จะไปสมัคผ่านเวปของบริษัทนั้นๆ
มันก็จะมีให้ กรอก รหัดประจำตัวของเจ้าของโฆษณานั่นๆ [จะมีอยู่ ลองสักเกตุดู] หรืออาจจะเป็นลิงค์ให้สมัคเลยผ่านชื่อของเจ้าของโฆษณานั้น

ถ้าคนสนใจสมัคและเข้าทำงานเจ้าของลิงค์โฆษณานั้นๆ คือง่ายๆจะทำงานก็เสียงเงินให้บริษัท อันนี้สมมุติว่าค่าเข้าทำงาน 2500 เราก็จะได้เงินจากคนคนนี้มา 500 ส่วนอีก 2000 เข้าบริษัท
ประมาณนี้ครับ โดยทางบริษัทจะอ่าวว่าเป็นการขายสินค้าออนไล โดยเราเป็นคนหาลูกค้าอย่างเดียว แล้วจะมีคนขายอีกส่วนนึง

เท่าที่รู้มานะครับแต่ผมว่าหลักๆแล้วหน้าจะเหมือนกันทุกบริษัท