PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากถามเรื่องราคา HDD หน่อยครับ

truerinizen
2nd April 2012, 23:40
คือราคา HDD มันจะมีทางปรับตัวลงมาที่เท่าเดิมหรือเปล่าครับ ตอนนี้เห็นมันลดมา 100-200 แล้ว ท่ามันลดลงเท่าเดิมก็จะได้รอครับ
(ขออีกเรื่องนึง) AMD FX ที่เค้าบอกจะออก gen 2 นี่จะมาตอนไหนหรอครับ เห็นได้ข่าวบอก ปีหน้า บางที่ก็บอก ไตรมาส 3 นี้ และบอร์ดใช้แบบเดียวกับ FX รุ่นตอนนี้หรือเปล่าครับ

ผู้รู้ช่วยตอบที่เน้อ

monkeydz
4th April 2012, 01:26
มีข่าวว่าจะลดราคาลงประมาณ 10% ประมาณปลายเดือนครับ เเละช่วงไตยมาสที่3จะมีกำลังผลิตได้เท่าเดิมก่อนน้ำท่วม
เเต่กว่าราคาจะเท่าเดิมคงต้องลุ้นอย่างไวปีหน้าครับ

benzarch11
4th April 2012, 19:30
ถ้าจะใช้ก็ซื้อ ยังไม่จำเป็นก็รอ ถ้าปีนี้น้ำท่วมอีกแพงกว่าเดิมงานเข้า
ปล.ผมซื้อมาต้นเดือนที่แล้ว เพราะโหลดหนังไว้ต้องซื้อมาเก็บข้อมูลอันนี้มันจำเป็น