PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [OS]windows 7 Gamer Edition 64bit รับประกันความแจ่มลองเองมาแล้ว [putlocker]

หน้า : [1] 2

jorama01
28th July 2011, 14:11
http://i267.photobucket.com/albums/ii312/jorama/Work%20upload/cover.jpg
Windows 7 Game edition 64bit
ตัดoption ที่ไม่จำเป็นกับการบันเทิงออกและกินเนื้อที่น้อยลงเหมาะกับการเล่นเกม
ลองมาเองแล้วครับแจ่มจริงๆ
มี active ให้ในตัว download
ในแผ่นจะให้โปรแกรมเสริมมาอีกเล็กน้อยจะลงไม่ลงก็ได้

โหลดเลยครับ ไฟล์เดียว 2.77GB putlocker

http://www.putlocker.com/file/30EC4EA173B2AD43

สำหรับใครที่OS แจ้ง Genuine ให้ลงตัวนี้ครับ [ ส่วนใหญ่จะแจ้งหลัง update windows]

http://www.mediafire.com/?0go5mbu5ogbqaw3

ลงเสร็จรีสตาร์ทเครื่องก็ปรกติแล้วครับ

Crack windows 7 ใช้ได้ทุกรุ่นยกเว้ยเอนเตอร์เทนเม้นครับ

http://www.mediafire.com/?eh2biti1edkkktt

อันนี้รายละเอียดมันรึเปล่าครับ แล้วตัวนี้ใหม่ขนาดไหนอ่ะคับ?

Windows 7 Gamer Edition | 64-bit | UNDEADCROWS-ISO
Windows 7 Gamer Edition x64 By UNDEADCROWS | for Gamers
ISO | DVD | English | 64-bit | Bootable | 2.76 GB
Crack/Activation: NOT REQUIRED* | UPDATABLE* | Built-in Serial Key

Windows 7 modified for gamers on this new platform (64-bit). The system is optimized to support today's games, plus he removed a number of processes without unnecessary if it comes to games.

Just download unzip and burn the ISO to DVD, reboot the system since, to install on a clean partition.
The requirements needed at the foot of this post, keep in mind that it is for current games, where 2GB of RAM and dual cores are normal.
Overview of the Features and Updates of Windows 7 Gamer Edition:

* Specially Modded DirectX 11 for Extreme Gaming
* Reduced Gaming crashes
* New High quality icons
* Resolved Windows 7 Media Center issues
* Supports all future updates and packages
* Resolved some reliability compatibility issues in Windows 7
* More Stable and Reliable
* UAC Disabled
* Show extensions for known file types
* Added User Account 2 on Control Panel
* Low Memory consumption
* Windows will tell you exactly what it is doing when it is shutting down or is booting
* Added command prompt to right click context menu
* Enabled addition Avalon effects
* Disabled Tool Tips
* Enabled Clear Type Tuning
* Added 'Copy to Folder' , 'Move to Folder' , 'Open with Notepad' to right click context
* Disabled Windows Media Player Auto Updates
* Faster browsing with IE
* DEP execution is set to Default
* Disabled the NTFS Last Access Time Stamp
* Enabled slow-motion window effects
* Added „Advanced System Properties“ in my Computer
* Added Control Panel to my Computer
* Disabled kernel paging
* Winrar for extraction purpose.
* Added Group policy and Registry editor to control panel
* Turned off system beeps
* Take Ownership, Device manager, Group policy, Registry Editor in the right click
* Patched uxtheme files to use 3rd party themes.
* Faster Shutdown ( 3 seconds services kill timeout.)
* Fast Booting Time
* Disabled automatic restart in the event of a blue screen
* Tweaked up shell response
* Hibernation is Disabled.
* Added „Advanced System Properties“ in my Computer
* Added Control Panel to my Computer
* Added Administrative Tools to my Computer
* Added Network Connections to my Computer
* Added Search to my Computer
* Added Printers to my Computer
* Added Run and Windows Flip Switcher to my Computer
* Removed warning about showing hidden system folders
* Maximum simultaneous downloads for IE to 20 ( default is 2 )
* New Explorer View
* Allow renaming and removing of Recycle Bin
* Makes a right click option for unknown files
* Notepad saves window position
* Enabled Word wrap in Notepad
* Enabled Status Bar in all windows
* NVIDIA Drivers Added
* ATI Drivers Added
* New Themes
* 255 Sidebar Gadgets
* Enabled search system folders in Search
* System Files are boosted up to maximum Performance
* Faster Application load Time
* Disabled the NTFS Last Access Time Stamp
* Windows Update service disabled
* No critical components removed
Automatically Installed 3rd Party Software

*Winrar for extraction needs.

Optional 3rd Party Software

Multimedia
*CCCP codec pack
*Cole 2k Advanced codec pack
*Vlc Media Player HD 1.0.3

Performance
*Game Booster v.1.3 (Windows 7 Support)

Applications
*Messenger Live
*Daemon Tools Lite v 4.35.5
*7-zip (x64 December 2009 Release)

Web Browsers
*Mozilla FireFox v 3.5.6

Minimum System Requirements For 64Bit:
2GB RAM (Recommended 3GB RAM or more)
20 GB of HDD space ( Recommended 40 GB )
128 MB Graphics Memory (Capable to run Aero)
17-inch Monitor (1024 x 768)
DVD-ROM or DVD-RAM
Pixel Shader 2.0
Dual Core Processors with 64-bit OS Capable
Active Internet Connection (For Activation and Updates)

การแอคทีฟ
-เปิดโปรแกรม Chew WGA Windows 7 ขึ้นมา
-กด Apply
-รอ..จนมันรีสตาจเครื่อง
-เรียบร้อย

การทำให้คลิกขวาที่ Desktop เป็นแบบเดิมๆ(เพราะอันนี้มันรายการเยอะซะเหลือเกิน)
1.เข้าไปที่ไดร C
2.ดับเบิ้ลคลิกที่ Tweaker.exe
3.คลิก Remove Tweaks
4.แล้วลองคลิกขวาที่หน้าจอใหม่ดู ถ้ามันยังออกไปไม่หมดก็กดทำซ้ำอีกสักรอบ

Credit : guplekung@JKGTH

รูปตัวอย่างจากเครื่องผมเอง
http://i267.photobucket.com/albums/ii312/jorama/Work%20upload/win7game01.png

64bit เล่น maple story ได้รับประกัน

http://i267.photobucket.com/albums/ii312/jorama/Work%20upload/win7game02.jpg

ตัวอย่างเกม borderlands ปรับสูงสุดทุกอย่าง 1600*900 ผมรู้สึกว่าไวขึ้นมากทีเดียว

http://i267.photobucket.com/albums/ii312/jorama/Work%20upload/2011-07-28_00002.jpg
http://i267.photobucket.com/albums/ii312/jorama/Work%20upload/2011-07-28_00001.jpg
http://i267.photobucket.com/albums/ii312/jorama/Work%20upload/2011-07-28_00003.jpg
http://i267.photobucket.com/albums/ii312/jorama/Work%20upload/2011-07-28_00004.jpg
เกม Super street Fighter IV ของแท้ เล่นได้ไร้ปัญหาครับ

http://i267.photobucket.com/albums/ii312/jorama/Work%20upload/2011-07-29_00002.jpg
http://i267.photobucket.com/albums/ii312/jorama/Work%20upload/2011-07-29_00003.jpg
http://i267.photobucket.com/albums/ii312/jorama/Work%20upload/2011-07-29_00004.jpg
http://i267.photobucket.com/albums/ii312/jorama/Work%20upload/2011-07-29_00005.jpg

ปล. จะพยายามทดสอบหลายๆเกมโดยหลายๆเอนจิ้นเพื่อความแน่นอนครับ

codmw3 ของแท้ครับ

http://fc05.deviantart.net/fs71/i/2012/082/6/9/cod___so_close_by_jorama-d4tqfmx.jpg

onncombo
28th July 2011, 14:17
น่าสนนะครับ เดี๋ยวมาโหลดครับ

Parkjiyeon
28th July 2011, 14:53
น่าสนมากคับ ขอหยิบ ไปนะ อิอิ

Parkjiyeon
28th July 2011, 15:22
โหลด เสด ไรท์ลง แผ่น DVD ได้เรยช่ายไหมคับ

jorama01
28th July 2011, 15:25
เป็นไฟล์ rar ครับจะมี iso สำหรับไลท์ลงแผ่นกับตัว crack windows ครับผม

Zidane
28th July 2011, 15:38
อันนี้รายละเอียดมันรึเปล่าครับ แล้วตัวนี้ใหม่ขนาดไหนอ่ะคับ?

Windows 7 Gamer Edition | 64-bit | UNDEADCROWS-ISO
Windows 7 Gamer Edition x64 By UNDEADCROWS | for Gamers
ISO | DVD | English | 64-bit | Bootable | 2.76 GB
Crack/Activation: NOT REQUIRED* | UPDATABLE* | Built-in Serial Key

Windows 7 modified for gamers on this new platform (64-bit). The system is optimized to support today's games, plus he removed a number of processes without unnecessary if it comes to games.

Just download unzip and burn the ISO to DVD, reboot the system since, to install on a clean partition.
The requirements needed at the foot of this post, keep in mind that it is for current games, where 2GB of RAM and dual cores are normal.
Overview of the Features and Updates of Windows 7 Gamer Edition:

* Specially Modded DirectX 11 for Extreme Gaming
* Reduced Gaming crashes
* New High quality icons
* Resolved Windows 7 Media Center issues
* Supports all future updates and packages
* Resolved some reliability compatibility issues in Windows 7
* More Stable and Reliable
* UAC Disabled
* Show extensions for known file types
* Added User Account 2 on Control Panel
* Low Memory consumption
* Windows will tell you exactly what it is doing when it is shutting down or is booting
* Added command prompt to right click context menu
* Enabled addition Avalon effects
* Disabled Tool Tips
* Enabled Clear Type Tuning
* Added 'Copy to Folder' , 'Move to Folder' , 'Open with Notepad' to right click context
* Disabled Windows Media Player Auto Updates
* Faster browsing with IE
* DEP execution is set to Default
* Enabled slow-motion window effects
* Disabled kernel paging
* Winrar for extraction purpose.
* Added Group policy and Registry editor to control panel
* Turned off system beeps
* Take Ownership, Device manager, Group policy, Registry Editor in the right click
* Patched uxtheme files to use 3rd party themes.
* Faster Shutdown ( 3 seconds services kill timeout.)
* Fast Booting Time
* Disabled automatic restart in the event of a blue screen
* Tweaked up shell response
* Hibernation is Disabled.
* Added Administrative Tools to my Computer
* Added Network Connections to my Computer
* Added Search to my Computer
* Added Printers to my Computer
* Added Run and Windows Flip Switcher to my Computer
* Removed warning about showing hidden system folders
* Maximum simultaneous downloads for IE to 20 ( default is 2 )
* New Explorer View
* Allow renaming and removing of Recycle Bin
* Makes a right click option for unknown files
* Notepad saves window position
* Enabled Word wrap in Notepad
* Enabled Status Bar in all windows
* NVIDIA Drivers Added
* ATI Drivers Added
* New Themes
* 255 Sidebar Gadgets
* Enabled search system folders in Search
* System Files are boosted up to maximum Performance
* Faster Application load Time
* Windows Update service disabled
* No critical components removed
Automatically Installed 3rd Party Software

*Winrar for extraction needs.

Optional 3rd Party Software

Multimedia
*CCCP codec pack
*Cole 2k Advanced codec pack
*Vlc Media Player HD 1.0.3

Performance
*Game Booster v.1.3 (Windows 7 Support)

Applications
*Messenger Live
*Daemon Tools Lite v 4.35.5
*7-zip (x64 December 2009 Release)

Web Browsers
*Mozilla FireFox v 3.5.6

Minimum System Requirements For 64Bit:
2GB RAM (Recommended 3GB RAM or more)
20 GB of HDD space ( Recommended 40 GB )
128 MB Graphics Memory (Capable to run Aero)
17-inch Monitor (1024 x 768)
DVD-ROM or DVD-RAM
Pixel Shader 2.0
Dual Core Processors with 64-bit OS Capable
Active Internet Connection (For Activation and Updates)

การแอคทีฟ
-เปิดโปรแกรม Chew WGA Windows 7 ขึ้นมา
-กด Apply
-รอ..จนมันรีสตาจเครื่อง
-เรียบร้อย

การทำให้คลิกขวาที่ Desktop เป็นแบบเดิมๆ(เพราะอันนี้มันรายการเยอะซะเหลือเกิน)
1.เข้าไปที่ไดร C
2.ดับเบิ้ลคลิกที่ Tweaker.exe
3.คลิก Remove Tweaks
4.แล้วลองคลิกขวาที่หน้าจอใหม่ดู ถ้ามันยังออกไปไม่หมดก็กดทำซ้ำอีกสักรอบ

Credit : guplekung@JKGTH

jorama01
28th July 2011, 16:08
ขอบคุณสำหรับข้อมุลเพิ่มเติมครับ
เป็นตัวเดียวกันครับผม ข้อมูลเพิ่มเติมถูกต้องทุกอย่างครับ

Parkjiyeon
28th July 2011, 16:18
รองรับ ภาษาไทยป่ะคับ

jorama01
28th July 2011, 17:02
รองรับ ภาษาไทยป่ะคับ
ครับผมรองรับครับ

LifeAlone
28th July 2011, 18:56
ขอบคุณคับ กำลังโหลด

oilpronaja
28th July 2011, 19:00
ตัดอะไรออกไปเยอะไหมครับ แต่น่าสนใจดีครับ^^

LifeAlone
28th July 2011, 22:08
ลงเส็ดละ ไช้ได้100% คับผม

Jkgnabell
28th July 2011, 22:20
มี32bit ไหมครับ อยากได้

jorama01
28th July 2011, 22:25
รุ่นที่โมสำหรับเล่นเกมช่วงนี้ส่วนใหญ่มีแต่ 64bit ครับ ไว้จะลองหา 32 bit มาแล้วกันครับ

Jkgnabell
28th July 2011, 22:26
ครับดีเลย พอดีของผมโน๊ตบุคจร้า อยากได้เหมือนกัน ฮ่าๆ

masterdio
28th July 2011, 22:50
เออ...ขอถามหน่อยครับ ผมติดตั้งแล้วลองใช้แล้วครับ แต่ว่า.....ผมลงเกมแล้วมันไม่มีเสียงอ่ะ - -" เอาอย่างง่ายๆก็เกม Borderland นี่แระครับ

jorama01
28th July 2011, 23:42
เออ...ขอถามหน่อยครับ ผมติดตั้งแล้วลองใช้แล้วครับ แต่ว่า.....ผมลงเกมแล้วมันไม่มีเสียงอ่ะ - -" เอาอย่างง่ายๆก็เกม Borderland นี่แระครับ
ผมเสียงออกตามปรกติครับแต่ผมลง Driver ของ Mainboard นะ ถ้า Driver ที่ os ให้มาไม่ตรงกับ hardware ของคุณก็ให้ไปโหลดจากเว็บยี่ห้อ mainboard ของคุณครับ
ตรวจสอบ DX ด้วย ควรติดตั้ง DX9 DX10 หากไม่ใช่ของแท้เกมจะไม่มีลงให้ต้องหาลงเองครับ เพราะของผมเป็นเกมของแท้เลยไม่มีปัญหาครับ

jorama01
28th July 2011, 23:54
ครับดีเลย พอดีของผมโน๊ตบุคจร้า อยากได้เหมือนกัน ฮ่าๆ
มาตอบให้นะครับ
ผมเจอแล้วแบบ X86 แต่หาโหลดที่ไฟล์ครบๆดีๆได้ยากมาก (ส่วนใหญ่อยู่บน duckload แต่เว็บปิดแล้ว)และพวกปล่อย mediafire ก็ก็อบกันเป็นทอดๆพอลิ้งพังก็โหลดไม่ได้เลยตั้งจากหลายเว็บบอด แต่ก็จะยังหาอยู่ครับ
สำหรับโน็ตบุคผมว่าไม่ควรลงพวก Edition พวกนี้สักเท่าไร เพราะ OS มันเป็น Ultimate แบบโมมา ยังไงมันก็ยังหนักเกินไปสำหรับเครื่องโน็ตบุคและ hardware ส่วนใหญ่ของโน็ตบุคไม่สอดคร้องกับความต้องการของระบบ OS แบบ edition พวกนี้ด้วย ทำให้เกิดปัญหาหงุดหงิดน่ารำคาญไม่มากก็น้อยสำหรับคนลงบน notebook

Jkgnabell
29th July 2011, 00:02
ครับยังไงขอบคุณมากครับ ไม่เปนไรโน๊ะ

Jkgnabell
29th July 2011, 00:10
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=8034 ช่วยผมทีครับผม

easy04
29th July 2011, 02:10
ขอบคุณมากครับ กำลังหาอยู่ครับ

KHEMUBONZA
29th July 2011, 10:25
ไม่มีเว็บmediafireเหรอครับ

jorama01
29th July 2011, 11:42
ไม่มีเว็บmediafireเหรอครับ
putlocker โหลดเร็วๆแรงๆ1ไฟล์จบโหลดต่อได้ ยังดีไม่พอเหรอครับเนี่ย - -

jorama01
29th July 2011, 15:00
เพิ่มตัว kill genuine ให้แล้วนะครับ

bodypan
29th July 2011, 15:14
มาตอบให้นะครับ
ผมเจอแล้วแบบ X86 แต่หาโหลดที่ไฟล์ครบๆดีๆได้ยากมาก (ส่วนใหญ่อยู่บน duckload แต่เว็บปิดแล้ว)และพวกปล่อย mediafire ก็ก็อบกันเป็นทอดๆพอลิ้งพังก็โหลดไม่ได้เลยตั้งจากหลายเว็บบอด แต่ก็จะยังหาอยู่ครับ
สำหรับโน็ตบุคผมว่าไม่ควรลงพวก Edition พวกนี้สักเท่าไร เพราะ OS มันเป็น Ultimate แบบโมมา ยังไงมันก็ยังหนักเกินไปสำหรับเครื่องโน็ตบุคและ hardware ส่วนใหญ่ของโน็ตบุคไม่สอดคร้องกับความต้องการของระบบ OS แบบ edition พวกนี้ด้วย ทำให้เกิดปัญหาหงุดหงิดน่ารำคาญไม่มากก็น้อยสำหรับคนลงบน notebook

งั้นแปลว่า windows 7 Gamer Edition 64bit ไม่เหมาะกับ notebook ใช่ไหมครับ
แล้วที่เหมาะกับ notebook ล่ะครับพอจะมีไหมครับ ขอบคุณครับ

super74
29th July 2011, 15:26
เจ๋งดีอ่ะ แต่ ไม่มีของ 32บิท มั่งหรอคับ รออยู่นะ

ohotto
29th July 2011, 15:46
ผมมีHD อยู่1ลูกแบ่งเป็น2พาร์ททิชั่น ไดรฟแรกลงXP32บิท ส่วนอีกไดรฟ ผมจะลอง Win7 ตัวนี้ คำถามครับผมสามารถลงบนวินโดวได้เลยรึเปล่าแบบไม่ต้องคลีน เพื่อที่ตอนบู๊ทสามารถเลือกมัลติวินโดวได้แบบสมัยทำกะ XP หรือว่าต้องลงคลีนกับ HD ลูกใหม่แล้วตอนจะบู๊ทก็เลือกในไบออสเอาว่าบู้ทจากลูกไหน ขอบพระคุณ

jorama01
29th July 2011, 16:40
เจ๋งดีอ่ะ แต่ ไม่มีของ 32บิท มั่งหรอคับ รออยู่นะ
พยายามหาอย่างเร็วที่สุดแล้วครับ และกำลังหาต่อไป

jorama01
29th July 2011, 16:50
ผมมีHD อยู่1ลูกแบ่งเป็น2พาร์ททิชั่น ไดรฟแรกลงXP32บิท ส่วนอีกไดรฟ ผมจะลอง Win7 ตัวนี้ คำถามครับผมสามารถลงบนวินโดวได้เลยรึเปล่าแบบไม่ต้องคลีน เพื่อที่ตอนบู๊ทสามารถเลือกมัลติวินโดวได้แบบสมัยทำกะ XP หรือว่าต้องลงคลีนกับ HD ลูกใหม่แล้วตอนจะบู๊ทก็เลือกในไบออสเอาว่าบู้ทจากลูกไหน ขอบพระคุณ
สามารถลงได้ทันที โดย win 7 จะ สำรองตัว windows เก่าทำให้สามารถกลับไปเล่น XP ได้อยู่โดยการบูตเครื่องแล้วหน้า Bios จะถามว่าเราต้องการจะเปิดด้วย windows อะไร, แต่ไม่แนะนำให้ลงโดยแยกไดรฺฟเพราะถ้าคุณลงอีกไดร์ฟนึง ไดร์ฟนั้นก็จะกลายเป็นแบบ System boot ด้วย ทำให้การอ่านเขียนของ HDD ทำงานช้ามากขึ้นระดับหนึ่ง
หากจะลงก็ต้องลง ก็ต้องเอา HDD มาเพิ่มแทนหรือลงทับไดร์ฟเก่าไป
โดยปรกติ windows 7 ultimate จะมี XP mode ที่จะทำให้เราเปิด windows XP ได้โดยไมต้องลงวินโดว XP หน้าตาของ mode จะเป็น XP เปี้ยปเลย แต่สำหรับ Gamer Edition กับ dark Edition ผมไม่แน่ใจว่าเขาเอา mode นี้ออกไปรึเปล่า

jorama01
29th July 2011, 16:57
งั้นแปลว่า windows 7 Gamer Edition 64bit ไม่เหมาะกับ notebook ใช่ไหมครับ
แล้วที่เหมาะกับ notebook ล่ะครับพอจะมีไหมครับ ขอบคุณครับ
ผมคงต้องตอบว่า น่าจะมีแต่อาจหาได้ยากหรือเป็นรุ่นเก่าที่ยังไม่ได้เป็นรุ่น SP 1 อาจจะ Beta หรือ 7600และอาจจะมีแค่ 32 bit เพราะพวกช่างที่สร้าง edition พวกนี้ขึ้นมาเห็นความต้องการและค่านิยมของ notebook ที่เล่นเกมโดยเฉพาะต่ำกว่าแบบ PC มาก จึงเห็นว่าการทุ่มเวลาในการสร้าง OS สำหรับ notebook ไม่คุ้มเวลาเท่าสร้าง OS ของ PC, แต่ยังไงผมจะลองหาให้แล้วกัน

bodypan
29th July 2011, 17:49
ผมคงต้องตอบว่า น่าจะมีแต่อาจหาได้ยากหรือเป็นรุ่นเก่าที่ยังไม่ได้เป็นรุ่น SP 1 อาจจะ Beta หรือ 7600และอาจจะมีแค่ 32 bit เพราะพวกช่างที่สร้าง edition พวกนี้ขึ้นมาเห็นความต้องการและค่านิยมของ notebook ที่เล่นเกมโดยเฉพาะต่ำกว่าแบบ PC มาก จึงเห็นว่าการทุ่มเวลาในการสร้าง OS สำหรับ notebook ไม่คุ้มเวลาเท่าสร้าง OS ของ PC, แต่ยังไงผมจะลองหาให้แล้วกัน

ขอบคุณมากครับ:thank

tann
29th July 2011, 18:17
โอว .... ขอบคุณมากเลยครับ

aomlnw
29th July 2011, 21:45
ใช่ notebook คงไม่เหมาะใช่ไหมครับ

jorama01
30th July 2011, 13:06
ใช่ notebook คงไม่เหมาะใช่ไหมครับ
ครับ หาใช้พวกธรรมดาจะปัญหาน้อยกว่าครับ

hotsuit357
30th July 2011, 18:54
ขอบคุณครับ กำลังหา Windows 64bit อยู่พอดี ได้ไม่ได้เดียวมายืนยันนะครับ ^^

jorama01
31st July 2011, 13:53
ขอบคุณครับ กำลังหา Windows 64bit อยู่พอดี ได้ไม่ได้เดียวมายืนยันนะครับ ^^
ครับขอบคุณครับ

jongpd
1st August 2011, 19:47
สุดยอดไปเลย ขอบคุณมากๆครับบ

-K[4]z_unEarth-
2nd August 2011, 01:18
จริงๆมันก็ลงได้หมดเ้หล่ะ NB ผมก็ลงตัวนี้ตั้งเเต่ปีก่อนล่ะ จนได้ NB เครื่องใหม่นี้ยังไม่เจอปัณหา เล่นเกมลื่นดี ใช้+กับ Gamebooster ลองดูเเล้วจะติดใจ อัดแรมสัก 6-8 GB+ นี้เห้นผลชัดเลย 4กิ๊กก็ลงได้ ไหลลื้นดีเช่นกัน เเต่2 กิ๊กอย่าเลย เเค่เปิดเครื่องก็กินแรมปาไปยัน1 กิ๊กล่ะ เครื่องจะช้าเอา เเล้วเปิดเวปนี้ปาไปกิ๊กกว่าล่ะ บางทีค้างไปเลยน่ะ ไช่ว่ามันไม่ดี เเต่เครื่องต้องถึงจริงๆ ไม่งั้นก็ดึงพลังออกมาไม่เต็มที ดูหนังฟังเพลงพอว่าลงพวกโปรแกรมที่มันชัพ64บิท อย่างเเจ่มเลยขอบอก!!!

สรุป.แรมเกิน 4 กิ๊้ก จัดไปอย่าให้เสีย ยันยืนจากผู้ใข้จริง ใช้มาปีกว่าๆเเล้ว หุหุ

jorama01
2nd August 2011, 13:36
z_unEarth-;87276']จริงๆมันก็ลงได้หมดเ้หล่ะ NB ผมก็ลงตัวนี้ตั้งเเต่ปีก่อนล่ะ จนได้ NB เครื่องใหม่นี้ยังไม่เจอปัณหา เล่นเกมลื่นดี ใช้+กับ Gamebooster ลองดูเเล้วจะติดใจ อัดแรมสัก 6-8 GB+ นี้เห้นผลชัดเลย 4กิ๊กก็ลงได้ ไหลลื้นดีเช่นกัน เเต่2 กิ๊กอย่าเลย เเค่เปิดเครื่องก็กินแรมปาไปยัน1 กิ๊กล่ะ เครื่องจะช้าเอา เเล้วเปิดเวปนี้ปาไปกิ๊กกว่าล่ะ บางทีค้างไปเลยน่ะ ไช่ว่ามันไม่ดี เเต่เครื่องต้องถึงจริงๆ ไม่งั้นก็ดึงพลังออกมาไม่เต็มที ดูหนังฟังเพลงพอว่าลงพวกโปรแกรมที่มันชัพ64บิท อย่างเเจ่มเลยขอบอก!!!

สรุป.แรมเกิน 4 กิ๊้ก จัดไปอย่าให้เสีย ยันยืนจากผู้ใข้จริง ใช้มาปีกว่าๆเเล้ว หุหุ
ขอบคุณครับ สำหรับเครื่องอรงๆลงได้ครับ NB แต่ถ้าเครื่องสำหรับใช้งานหรือระดับกลางไม่แนะนำลงครับ และควรมีแผ่นไดรเวอร์ของ NB ไว้ด้วย เพราะ NB วางตัวอย่างของเพื่อนผมรุ่นอะไรจำไม่ได้ลงให้แล้วไม่เจอ lan ไม่เจอ usb แถมแผ่น ไดร์เวอร์เพื่อนก้หายเสียเวลาหาไรท์ลงแผ่นมาลง
ถ้าอยากจะลงใน NB ควรมีสเปคตามนี้ครับ
2 core 2.2 or better
ram 3 Gb or better
และกราฟฟิคต้องลองรับ 3D

guomeza1
2nd August 2011, 15:19
แล้วควร update windows ไหมครับ ผมเคยอัพ win7 รุ่นไหมไม่รู้พออัพไปแล้วมันแฮ็ง แต่ส่วนใหญ่เค้าบอกให้อัพกัน อัพก่อนลงแคร็กหรือหลังแคร็กหรอครับ

jorama01
2nd August 2011, 16:39
แล้วควร update windows ไหมครับ ผมเคยอัพ win7 รุ่นไหมไม่รู้พออัพไปแล้วมันแฮ็ง แต่ส่วนใหญ่เค้าบอกให้อัพกัน อัพก่อนลงแคร็กหรือหลังแคร็กหรอครับ
crack ก่อนอัพครับแล้ว kill Genuine เอา

kheammachart
2nd August 2011, 18:17
แล้วเราจะลงโปรแกรมเพิ่ม กับ พิมพ์งานได้มั้ยครับ

jorama01
2nd August 2011, 18:56
แล้วเราจะลงโปรแกรมเพิ่ม กับ พิมพ์งานได้มั้ยครับ
ได้ปรกติครับ มันแค่ os ที่ตัดสิ่งที่ไม่จำเป้นในการเล่นเกมออกไป แต่ยังสามารถลงโปรแกรมต่างๆและทำงานได้อยู่เหมือนเดิม

visanu
3rd August 2011, 07:49
ข้อความขึ้นแบบนี้โหลดไม่ได้ต้องทำยังไงครับ
You have exceeded the daily stream limit for your country. You can wait until tomorrow, or get a premium account right now, and access the site without any limits.
ขอบคุณครับ

jorama01
3rd August 2011, 11:03
ข้อความขึ้นแบบนี้โหลดไม่ได้ต้องทำยังไงครับ
You have exceeded the daily stream limit for your country. You can wait until tomorrow, or get a premium account right now, and access the site without any limits.
ขอบคุณครับ
เพราะคุณใช้บริการเว็บนั้นเกิน 1 GB แล้วครับ อาจจะเพราะโหลดเกมจากเว็บนั้นไปเมื่อ 24 ชั่วโมงนี้ต้องรอในวันถัดไปถึงจะใช้ได้ครับ

59113132527
3rd August 2011, 11:32
ขอบคุณครับต้องโหลดแล้ว

[H]ope
3rd August 2011, 19:50
ของผมโหลดไปไฟล์มันเสียอ่ะคับ ซ่อมไม่ได้ด้วย

nomember
3rd August 2011, 21:24
ระหว่าง darker edition 32 bit กับ gamer edition 64 bit อันไหนดีกว่าครับ ขออันที่เล่นเกมส์ได้ดีที่สุดนะครับ

coc123coc
4th August 2011, 09:40
นี้มันคล้ายๆกับ ลง วินโดว์ใหม่เหรอครับ

ถ้าเป็นอย่างที่ผม พิมพ์ลงไป มีคำถามหน่อยนะครับ

ถ้า เป็นยังงั้นแล้ว เรา สามารถจะลง วิธี ไหน หรือว่า จะเก็บข้อมูลสำคัญ ที่ไดร์ D ได้หรือเปล่าครับ

ปล.ขออภัย คำถามอาจจะเป็นคำถามที่น่าหัวเราะ เพราะผมก็ไม่ค่อย ถนัดเรื่องแบบนี้เท่าไร แต่ก็ กลั้นใจพิมพ์ตอบมาหน่อยนะครับ
ขอบคุณมากครับ

kataitee
4th August 2011, 10:50
ตัวนี้โหลดมาแล้วแต่ยังไม่ได้ลอง

kataitee
4th August 2011, 10:51
ระหว่าง darker edition 32 bit กับ gamer edition 64 bit อันไหนดีกว่าครับ ขออันที่เล่นเกมส์ได้ดีที่สุดนะครับ
แรมคุณเท่าไรละถ้าแรมเยอะเล่น64บิทถ้าแรมน้อยก็32ครับ

aofkubpuy
4th August 2011, 11:06
ขอบคุณครับจะลองใช้ดู

nomember
4th August 2011, 15:54
แรมคุณเท่าไรละถ้าแรมเยอะเล่น64บิทถ้าแรมน้อยก็32ครับ
4 GB พอไหวไมครับ

jorama01
5th August 2011, 10:58
ope;91918']ของผมโหลดไปไฟล์มันเสียอ่ะคับ ซ่อมไม่ได้ด้วย
ขอโทษที่ตอบช้านะครับทุกคนบังเอิญภาคเหนือฝนตกหนักน้ำท่วมสายไฟขาดเน็ตใช้ไม่ได้มา2-3วันเพิ่งมาได้ตอนนี้เองครับ
ลองโหลดใหม่อีกครั้งนะครับใช้ IDM รุ่นใหม่ๆตั้งแต่ 6.4 ขึ้นไป ผมก็จะลองโหลดด้วยเหมือนกันครับถ้าเสียอาจพออัพให้ใหม่ได้

jorama01
5th August 2011, 11:00
dark edition สำหรับคน spec น้อยครับ มันจตะตัดตัวที่หนักเครื่องออกไปแทบหมดเลยเหลือไม่กี่อย่างเพื่อให้ windows เราไม่หน่วงเกินไป ส่วน gamer edition สำหรับคนที่มี spec ระดับกลางๆแล้วอยากได้ windows7 ที่รองรับเกม โดยจะตัดสิ่งไม่จำเป้นสำหรับความบันเทิงออกไปเยอะเหมือนกันเพื่อเพิ่มที่ว่างให้ ram ได้สามารถสำรองข้อมุลเกมได้เยอะเพื่อส่งไปประมวลส่งต่อไปครับ

jorama01
5th August 2011, 11:02
นี้มันคล้ายๆกับ ลง วินโดว์ใหม่เหรอครับ

ถ้าเป็นอย่างที่ผม พิมพ์ลงไป มีคำถามหน่อยนะครับ

ถ้า เป็นยังงั้นแล้ว เรา สามารถจะลง วิธี ไหน หรือว่า จะเก็บข้อมูลสำคัญ ที่ไดร์ D ได้หรือเปล่าครับ

ปล.ขออภัย คำถามอาจจะเป็นคำถามที่น่าหัวเราะ เพราะผมก็ไม่ค่อย ถนัดเรื่องแบบนี้เท่าไร แต่ก็ กลั้นใจพิมพ์ตอบมาหน่อยนะครับ

ลงเหมือน windows7 ทุกอย่างครับแต่พอลงเสร็จจะมีโปรแกรมเสริมให้ด้วยเล็กน้อย
เราสามารถแบ็คอัพข้อมุลสำคัญได้ทุกอย่างเหมือนลง windows ปรกติและสามารถเลือกไดรืที่จะลงได้ด้วย ขึ้นอยู่กับความต้องการของผู้ใช้ครับ

jorama01
5th August 2011, 11:04
4 GB พอไหวไมครับ
ครับได้ครับ คนส่วนใหญ่ลง 64bit เพราะมี ram สุงกว่า 3.5 GB เพราะระบบ 32 bit ไม่สามารถรับ ram ที่สุงกว่า 3.8 GB ได้ครับ

coc123coc
5th August 2011, 17:35
ลงเหมือน windows7 ทุกอย่างครับแต่พอลงเสร็จจะมีโปรแกรมเสริมให้ด้วยเล็กน้อย
เราสามารถแบ็คอัพข้อมุลสำคัญได้ทุกอย่างเหมือนลง windows ปรกติและสามารถเลือกไดรืที่จะลงได้ด้วย ขึ้นอยู่กับความต้องการของผู้ใช้ครับ

ขอบคุณครับ

ผมโหลดมาแล้วแต่ ลง ไม่เป็น พอมีวิธีลงคร่าวๆไหมครับ

คือผม ใช้ Daemon tools แล้ว ก็ set up เลือก install win 7

ยังงี้ถูกหรือเปล่าครับ แต่ผมกดไปแล้วมันก็ ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย ครับ

jorama01
5th August 2011, 17:55
ขอบคุณครับ

ผมโหลดมาแล้วแต่ ลง ไม่เป็น พอมีวิธีลงคร่าวๆไหมครับ

คือผม ใช้ Daemon tools แล้ว ก็ set up เลือก install win 7

ยังงี้ถูกหรือเปล่าครับ แต่ผมกดไปแล้วมันก็ ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย ครับ

การลง windows ไม่สามารถลงผ่านโปรแกรมได้ครับ ต้องลงผ่านอุปกรณ์อิเลคโทรนิค ทางที่ง่ายที่สุดคือไรท์ลงแผ่น DVD แล้วลง windows ครับ

coc123coc
6th August 2011, 00:36
การลง windows ไม่สามารถลงผ่านโปรแกรมได้ครับ ต้องลงผ่านอุปกรณ์อิเลคโทรนิค ทางที่ง่ายที่สุดคือไรท์ลงแผ่น DVD แล้วลง windows ครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

kheammachart
9th August 2011, 18:40
ตัว Ativate โหลดไม่ได้อะครับ

Zidane
9th August 2011, 19:30
โหลดตัวววินโดว์แล้วจะมีตัว crack ในนั้นครึบ

casanova
11th August 2011, 16:40
ลงได้ 100 เปอร์เซ็น ครับ
แต่ตอนลงเสร็จมันจะมีขึ้น
โปรแกรมให้เลือกลง แต่ผมดันกด exit ออกไปเอามันกลับมายังไงหรอครับ

panama007
11th August 2011, 16:52
ขอบคุณมากครับ เป็นกำลังใจให้

808080808
11th August 2011, 17:55

kataitee
13th August 2011, 22:01
ตอนนี้โหลดไม่ได้อะครับ

secon
14th August 2011, 00:14
ขอบคุนมากคับ ขอสูบละนะ><!!

secon
14th August 2011, 00:28
ขอการยืนยัน ความเสถียร ของวินโดหน่อยคับเป็นไงบ้างบอกกันที

secon
14th August 2011, 00:44
intel core 2 duo 2.53GHz 3GB of ram ไหวมั้ยคับ

แร้วระหว่างวินโดนี้ กับ XP 2011 อันไหนเสถียร และกินเครื่องน้อยกว่ากันคับ

pond259
14th August 2011, 09:14
โหลดไม่ได้อ่ะT^T

kataitee
14th August 2011, 10:07
ท่านไหนโหลดเสร็จเอามาปล่อยต่บ้างนะครับโหลดค้างไว้กลับมาโหลดอีกที่โหลดต่อไม่ได้แล้ว

takiman
14th August 2011, 10:47
จะลองดูครับ

[IM]provise
14th August 2011, 18:25

Davill_Man
14th August 2011, 18:46
จะมี windows 7 Gamer Edition 64bit ที่เหมาะกับโน๊ตบุ๊คบ้างไหม ผมใช้ win7Ultimate อยู่แต่ลงเกมส์ที่มีภาษาไทยไม่ค่อยได้ครับ เช่น FM2011 ภาษาไทย ครับ

secon
19th August 2011, 01:59
ปิดwindows update ไม่ได้หรอคับ หรือเปิดไว้ก็ได้ -0-

nazaa
19th August 2011, 12:20
เอ่อลงยังไงครับ ใส่แผ่นแล้วรีเครื่องก็ไม่ได้ ลงผ่านโปรแกรมก็ไม่ได้

jorama01
19th August 2011, 15:03
เอ่อลงยังไงครับ ใส่แผ่นแล้วรีเครื่องก็ไม่ได้ ลงผ่านโปรแกรมก็ไม่ได้

มือใหม่หัดลง win เหรอครับ
windown ไม่สามารถลงผ่านโปรแกรมได้อยู่แล้ว ถึงลงได้ก็จะไม่สามารถลบ windows ตัวเก่าได้ทำให้หนักเครื่อง
ตอนไรทืใส่แผ่นไม่ควรใช้ความเร้วเกินx6เพื่อข้อมูลที่ไรทืลงไม่เกิดข้อบกพร่อง แล้วตอนเปิดเครื่องใหม่ต้องเข้าเมนู boot ครับโดยกดปุ่มอะไรก็ตามที่ mainboard ท่านบอกเพื่อเข้าเมนูบูตแล้วเลือก boot จาก CD-ROM

jorama01
19th August 2011, 15:06
ramคุณน้อยไปอยู่นะครับต้อง 3.5 ขึ้นไป ส่วน cpu ผ่านแล้วครับ XP2011 ยังใช้ได้อยู่ครับ ยังไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนถ้ายังไม่อยากเท่าไร

jorama01
19th August 2011, 15:07
น่าจะโหลดได้แล้วนะครับ ตอนนั้น putlocker มีปัญหาครับ

jorama01
19th August 2011, 15:07
กดเข้าไปเลือกในแผ่น windows ได้เลยครับ แต่ผมว่าไม่ต้องไปลงมันหรอก โปรแกรมเก่าๆทั้งนั้น ใน joker มีให้เลือกมากมายครับ;)

jorama01
19th August 2011, 15:09
น่าแปลกอาจเป้นเพราะตัว location windows ไม่ได้อยู่ที่ประเทศไทย ถ้าลงไม่ได้จริงๆแนะนำให้ลองหา windows ตัวอื่นมาลงครับ

jorama01
19th August 2011, 15:11
เปิดได้ครับ สามารถอัพเดท windows ได้เลยทันที แนะนำถ้าอยากอัพเดทให้อัพเดทก่อนแล้วลง activeloadwindows ทีหลังครับ ถ้า active ก่อนมันจะแจ้งไม่ Genuine ต้องโหลดตัว Genuine ที่ผมอัพไว้ไปแก้ครับ

jorama01
20th August 2011, 19:09
จ.ข.ก.ท อย่าปั้มกระทู้ครับ !!!!!!
รีบมากไปหน่อยลืมใส่ข้อความอ้างอิงครับ

JamesHeller
20th August 2011, 19:16
แหล่มมากครับ

C4C4C4
20th August 2011, 19:31
ผมจะลองเสี่ยงตายดูครับ แต่ก็ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ
ไม่เออเลอนะครับ

taaalll
21st August 2011, 19:46
ขอบคุนคับ ลองดุ23456

OHOZAOLO
22nd August 2011, 20:31
เพิ่มตัว kill genuine ให้แล้วนะครับ

เย่!!ชอบคุณครับ

theprong
23rd August 2011, 08:51
โหลดไม่เป็นอ่ะครับ putlocker ขอวิธีโหลดด้วยครับ

B__bird__B
23rd August 2011, 10:32
น่าสนมากคับ

rom_tciry
26th August 2011, 11:11
น่าสนใจโหลดใว้แล้วกันนะ คงได้ใช้แน่

LIVE
26th August 2011, 11:45
ลื่นมากเลยดูจากภาพ

SMILE
26th August 2011, 12:23
win dows นี้ กับ NVIDIA Edition 2010 x64 ละครับ ไหน ดีกว่ากันหรอครับ ขอบคุณครับ

jorama01
26th August 2011, 14:35
win dows นี้ กับ NVIDIA Edition 2010 x64 ละครับ ไหน ดีกว่ากันหรอครับ ขอบคุณครับ
พอๆกันครับ ขึ้นอยู่กับว่าคุณชอบ themes แบบไหนมากกว่า

assist05
26th August 2011, 19:34
เท่าที่ลองใช้มาปีกว่าๆ ยังไม่มีเกมไหนที่เล่นไม่ได้เลยนะครับ(อันนี้แล้วแต่คนด้วยนะอาจจะคนละแนวเกม)

ของผมเล่นพวกเกมออนไลน์ ออฟไลน์ ที่ดังๆได้ไม่มีปัญหา ตัวนี้ สุดๆแล้วครับ

ohmcronosre
28th August 2011, 03:26
http://image.free.in.th/z/ij/l6ybx.png (http://image.free.in.th/show.php?id=1c7e71cddcda3e2fc8c7e6f5a0ad9a23)

ลงเรียบร้อย ปกติครับ

nazaa
29th August 2011, 19:31
ลงแล้วใช้แล้ว แต่เป็นแบบนี้(ผมใช้มาหลายวันแล้วนะครับ)

http://upic.me/i/6n/whatta.jpg (http://upic.me/show/27659999)

yumkung
29th August 2011, 21:30
ยังโหลดได้อยู่ไหมคับ

nomember
29th August 2011, 23:04
พี่ครับ ไม่มี OS ของ ATI บางหรอครับอยากได้:music

addssor
30th August 2011, 21:40
โหลดมาแล้วลงได้จากในเครื่องเลยใช้ไหมครับ.

rinchankaihou
31st August 2011, 12:01
ผมโหลดไม่ได้อ่า ช้วยตรวจสอบลิ้งที

piyangkur
31st August 2011, 14:14
โหลดได้ปกตินะคับ ผมก็โหลดอยุ่คับ ขอบคุณสำหรับวินโดว์โมสวยๆคับ

nazaa
31st August 2011, 19:56
มันขึ้นให้ activate window อ่าครับ

jorama01
2nd September 2011, 08:45
มันขึ้นให้ activate window อ่าครับ
ตัว active อยู่ในตัวที่โหลดแล้วครับสามารถใช้ได้เลยถ้าแจ้ง Genuine ก็โหลดตัวแก้จากหน้าแรกครับ

jorama01
2nd September 2011, 08:46
พี่ครับ ไม่มี OS ของ ATI บางหรอครับอยากได้:music
ผมทำหายแล้วอ่านะ ฮือๆอยากโหลดใหม่แต่หาเว็บโหลดยากมาก

jorama01
2nd September 2011, 08:47
โหลดมาแล้วลงได้จากในเครื่องเลยใช้ไหมครับ.
เป็นตัว iso ครับควรไรท์ลงแผ่นก่อนทำการติดตั้งนะครับเพื่อให้เกิดปัญหาน้อยที่สุด

jorama01
3rd September 2011, 22:57
เวลาโหลดตัวไดรเวอร์ VGA ของ ATi ควรโหลดเเบบไหนหละครับ คือผมโหลด 64 bit เเล้วเเต่มันลงไม่ได้
ตรงเว็บโหลด driver ATI จะมีหัวข้อให้เลือกว่าระบบคุณเป้นแบบไหน
เลือก windows 7 64bit ครับ ทาง nvidia ก็เหมือนกันครับให้เลือกแบบ 64bit

SMILE
5th September 2011, 19:36
http://img2.uploadhouse.com/fileuploads/14523/145238123a6fba7ef237cf3d81b41d59c7b578ff.jpg
นี้ไวรัสหรือป่าวครับ
แล้วตอนลงทำไมผมมีนี้เด้งขึ้นมา
พอถึงตอนโหลดตรงนี้
http://upic.me/i/ra/vpm23.jpg (http://upic.me/show/27845336)
ก็จะมีแบบนี้เด้งขึ้นมาครับ
http://upic.me/i/r2/vmware_ws_no_disk.png (http://upic.me/show/27845461)

1LuCiFeR
5th September 2011, 19:50
http://img2.uploadhouse.com/fileuploads/14523/145238123a6fba7ef237cf3d81b41d59c7b578ff.jpg
นี้ไวรัสหรือป่าวครับ
แล้วตอนลงทำไมผมมีนี้เด้งขึ้นมา
พอถึงตอนโหลดตรงนี้
http://upic.me/i/ra/vpm23.jpg (http://upic.me/show/27845336)
ก็จะมีแบบนี้เด้งขึ้นมาครับ
http://upic.me/i/r2/vmware_ws_no_disk.png (http://upic.me/show/27845461)

แนะนำให้ เขียนลงแผ่น แล้วบูสจากแผ่นเอาจะดีกว่านะครับ

SMILE
5th September 2011, 19:58
แนะนำให้ เขียนลงแผ่น แล้วบูสจากแผ่นเอาจะดีกว่านะครับ นี้ผมก็ไรท์ [*8 ในการไรท์]ลง แผ่น DVD นะครับ

jorama01
5th September 2011, 23:29
นี้ผมก็ไรท์ [*8 ในการไรท์]ลง แผ่น DVD นะครับ
แสดงว่าไม่ได้ Bootแผ่น แต่ลงตรงๆเลยใช่มั้ยครับ ตัว windows เป็นแบบโมมา การดัดแปลงเพื่อหลีกเลี่ยงการตรวจจับ windows ในขั้นตอนอัพเดท online นั้นอาจมีการทำงานแปลกๆที่มำให้ antivirus สงสัยได้อยู่ครับ
ควร Boot แผ่นเพื่อลง windows เอาครับ การลงทับโดยตรงไม่แนะนำครับ
ปล. ผู้ใช้ควรติดตั้ง antivirus รุ่นใดก็ได้เมื่อติดตั้งเสร็จเพื่อความปลอดภัยขั้นสูงสุดของตัวผู้ใช้เอง

C4C4C4
6th September 2011, 12:54
ตัววินโดเป็นเอดส์ 5555+ เราโหลดมาแล้ว แสกนพบไวรัส

SMILE
6th September 2011, 14:13
แสดงว่าไม่ได้ Bootแผ่น แต่ลงตรงๆเลยใช่มั้ยครับ ตัว windows เป็นแบบโมมา การดัดแปลงเพื่อหลีกเลี่ยงการตรวจจับ windows ในขั้นตอนอัพเดท online นั้นอาจมีการทำงานแปลกๆที่มำให้ antivirus สงสัยได้อยู่ครับ
ควร Boot แผ่นเพื่อลง windows เอาครับ การลงทับโดยตรงไม่แนะนำครับ
ปล. ผู้ใช้ควรติดตั้ง antivirus รุ่นใดก็ได้เมื่อติดตั้งเสร็จเพื่อความปลอดภัยขั้นสูงสุดของตัวผู้ใช้เอง

ผมรีคอม และก็ boot ครับ ผม format แล้วก็ลงใหม่หมดนะครับ
ที่ตรวจพบไวรัสนี้ เป็นแค่ การสงสัยใช่ปาวครับ
แล้วการลงทับนี้หมายถึงไม่ได้format แล้ว ลงเลยใช่ป่าวครับ

***ตอนแรกๆใช้ก็เร๊ว ดี มาอีกวันเหมือนจะช้าไปหน่อยแต่ก็ขอบคุณครับ

SMILE
6th September 2011, 14:14
ตัววินโดเป็นเอดส์ 5555+ เราโหลดมาแล้ว แสกนพบไวรัส

เป็นแอดส์ นี้คืออะไรหรอครับ

C4C4C4
6th September 2011, 14:20
ผมรีคอม และก็ boot ครับ ผม format แล้วก็ลงใหม่หมดนะครับ
ที่ตรวจพบไวรัสนี้ เป็นแค่ การสงสัยใช่ปาวครับ
แล้วการลงทับนี้หมายถึงไม่ได้format แล้ว ลงเลยใช่ป่าวครับ

***ตอนแรกๆใช้ก็เร๊ว ดี มาอีกวันเหมือนจะช้าไปหน่อยแต่ก็ขอบคุณครับ

สรุปใด้ยังครับเรียบร้อยดีใหม

SMILE
6th September 2011, 16:39
สรุปใด้ยังครับเรียบร้อยดีใหม จะว่า ไป มันก็ ยังๆม่ดีขึ้นเลยครับ
คือ ตอนนี้เน๊ตผมช้ามากๆหลังลงwindows นี้ ผมเลยลองเอา โน๊ตบุคมาใช้เน๊ตดูก็เร็วตามปกติ แล้ว คอมก็ช้ามากๆอืดสุดๆ เป็นเพราะอะไรหว่า
windows ก็ไม่เป็น แบบนี้นะครับ

jorama01
6th September 2011, 20:50
แปลกนะครับ เพราะผมไม่เจอ virus เลย ให้ลองไรท์จากเครื่องที่ยังไม่ตรวจพบไวรัสแรงๆแล้วไรท์ด้วยความเร็ว x3ดู บางทีอาจเพราะข้อมูลผิดพลาดมั่งก็ได้
แนะนำให้โหลด Avast! free มาก็อบไว้ในอุปกรณ์ใส่ข้อมูลง่ายๆอย่างแฟรสไดร์ทแล้วลง windows หลังลงเสร็จอย่าพึ่งต่อเน็ตให้ลงตัวโปรแกรม antivirus แล้ว scan ไดร์ทที่ลงวินโดวรอบนึงก่อนครับ

jorama01
6th September 2011, 20:54
เพิ่มเติมนะครับ
คนที่ลง windows 7 สดๆ เครื่องจะหน่วงกันเกือบทุกคนอยู่แล้วเพราะตัว windows พยายามจะใช้กราฟฟิค 3 มิติ โดยที่ยังไม่มี Driver การ์ดจอจึงไม่สามารถให้การ์ดจอประมวลผลได้
หลังลง Driver การ์ดจอแล้วจะรู้สึกลื่นขึ้นครับ

nazaa
10th September 2011, 04:44
ผมลงโปรแกรมที่คุณ จขกท.ให้ลงแล้วอ่าครับโปรแกรมที่ใช้ Genius อ่าครับแต่ทำไมลงไปแล้วมันก็ยังขึ้น Activate Window อยู่

Neko.Kraamzii
10th September 2011, 07:54
ถ้าผมลงแล้วข้อมูลจะเหมือนเดิมไหมครับ แล้วถ้าลง จะมีวิธีทำให้เป็นวินโดวแบบเดิมไหม

คือไม่ค่อยเก่งเรื่องนี้อ่ะ

jorama01
10th September 2011, 15:10
ผมลงโปรแกรมที่คุณ จขกท.ให้ลงแล้วอ่าครับโปรแกรมที่ใช้ Genius อ่าครับแต่ทำไมลงไปแล้วมันก็ยังขึ้น Activate Window อยู่
สามารถโหลดตัว active windows7 ได้ทั่วไปครับใช้ได้เหมือนกัน ใน jokergame ก็มีครับ

jorama01
10th September 2011, 15:12
ถ้าผมลงแล้วข้อมูลจะเหมือนเดิมไหมครับ แล้วถ้าลง จะมีวิธีทำให้เป็นวินโดวแบบเดิมไหม

คือไม่ค่อยเก่งเรื่องนี้อ่ะ

ไม่เข้าใจคำถามอ่ะครับแต่จะตอบแบบนี้
เมื่อลงวินโดวใหม่ข้อมูลในไดร์ฟอื่นนอกจากไดร์ฟี่ลงwindows จะเหมือนเดิมแต่บางโปรแกรมจะเปิดไม่ได้เพราะต้องการ registy ซึ่งถ้าลงแล้วค่า registy จะถูก reset ทั้งหมด
ส่วนคำถามที่ว่าทำให้เป้นเหมือนเดิมคงตอบไม่ได้ครับไม่เข้าใจคำถามจริงๆ

deklnw2012
20th September 2011, 13:15
คือผมหัดลงวินโดวส์ครั้งแรกอะครับผมโหลดมาแล้วครับ แล้วเอาไฟล์ ISO ไรท์ลงแผ่น ใช้ความเร็ว 6x อะครับ แล้วตั้งค่าไบออส ให้มันเลือก รัน CD เป็นตัวแรกแล้วครับ แต่ทำไมมันถึงไม่ขึ้นให้ บูทเข้าแผ่นอะครับ ??? พอเข้าวินโดวส์มาก็เป็นหน้าต่าง
http://img2.uploadhouse.com/fileuploads/14623/1462303244ada9ff02806606102ea32970b57634.jpg ซีรีย์เกาหลี (http://www.lovelydvd.com) หนังเกาหลี (http://www.lovelydvd.com)
แล้วมันก็เข้าasus express gate เลยครับ แล้วมาหน้าต่างไบออส ผมก็ตั้งแล้วแต่ว่ามันต้องบูสเข้าแผ่นตรงไหนหรอครับ ???
http://img2.uploadhouse.com/fileuploads/14623/14623031bb76d0f59db22de4fdb72b73b3ed6565.jpg ซีรีย์เกาหลี (http://www.lovelydvd.com) หนังเกาหลี (http://www.lovelydvd.com)
หรือว่าผมไรท์ผิด ไรท์ไฟล์ ISO ใส่ไปเลย ใช้ NERO กดทำ DVD ข้อมูลไปเลย ในแผ่นเลยเป็นไฟล์ ISO มันเลยบูทไม่ขึ้นเกี่ยวไหมครับ แล้วต้องไรท์ยังไงถึงจะบูทขึ้นครับ
เสป็ค ก็ CPU Intel Core I3 540 RAM 4 GB การ์ดจอ Nvidia gt 220 1GB อะครับ ช่วยผมหน่อยนะครับอยากลงใหม่โดนไวรัสเข้าไปเนี่ย ช่วยตอบหน่อยนะคับ ร้อนใจ :confused:

dkball
20th September 2011, 17:35
Windows 7 ส่วนใหญ่มันจะบูทไม่ขึ้นในไบออส ไม่ขึ้นครับ มันต้องSetup บนหน้าWindows เปิดแผ่นแล้วกดที่Setup อะนะส่วนใหญ่ ถ้าเข้าหน้าวินโดว์ไม่ได้ก็คงต้องลงwindows Xp ก่อนแล้ว ค่อยลงWinodows 7 อะนะ ผมก็ไม่ค่อยรู้มากเท่าไร เท่าที่เคยประสบณ์มา

jorama01
21st September 2011, 00:35
คือผมหัดลงวินโดวส์ครั้งแรกอะครับผมโหลดมาแล้วครับ แล้วเอาไฟล์ ISO ไรท์ลงแผ่น ใช้ความเร็ว 6x อะครับ แล้วตั้งค่าไบออส ให้มันเลือก รัน CD เป็นตัวแรกแล้วครับ แต่ทำไมมันถึงไม่ขึ้นให้ บูทเข้าแผ่นอะครับ ??? พอเข้าวินโดวส์มาก็เป็นหน้าต่าง
http://img2.uploadhouse.com/fileuploads/14623/1462303244ada9ff02806606102ea32970b57634.jpg ซีรีย์เกาหลี (http://www.lovelydvd.com) หนังเกาหลี (http://www.lovelydvd.com)
แล้วมันก็เข้าasus express gate เลยครับ แล้วมาหน้าต่างไบออส ผมก็ตั้งแล้วแต่ว่ามันต้องบูสเข้าแผ่นตรงไหนหรอครับ ???
http://img2.uploadhouse.com/fileuploads/14623/14623031bb76d0f59db22de4fdb72b73b3ed6565.jpg ซีรีย์เกาหลี (http://www.lovelydvd.com) หนังเกาหลี (http://www.lovelydvd.com)
หรือว่าผมไรท์ผิด ไรท์ไฟล์ ISO ใส่ไปเลย ใช้ NERO กดทำ DVD ข้อมูลไปเลย ในแผ่นเลยเป็นไฟล์ ISO มันเลยบูทไม่ขึ้นเกี่ยวไหมครับ แล้วต้องไรท์ยังไงถึงจะบูทขึ้นครับ
เสป็ค ก็ CPU Intel Core I3 540 RAM 4 GB การ์ดจอ Nvidia gt 220 1GB อะครับ ช่วยผมหน่อยนะครับอยากลงใหม่โดนไวรัสเข้าไปเนี่ย ช่วยตอบหน่อยนะคับ ร้อนใจ :confused:

ไม่ทราบว่า เมนบอร์ดของคูรสามารถเลือก boot ผ่านอุปกรณ์ได้รึเปล่า ยกตัวอย่างของผม asus M4A88T-M หลังเปิดเครื่องผมกด F 10 เข้าหน้าเมนูเลือก boot ผ่านอุปกรณ์แล้วผมก็เลือกให้มันบูตจากตัวอ่าน CD-DVD หลังจากนั้นมันให้กดปุ่มอะไรก็ได้เพื่อเริ่มการ boot จากอุปกรณ์อ่าน CD-DVDที่ผมเลือก จากนั้นมันก็บูทหน้าลงวินโดวส์มาให้เลย ง่ายมาก ผมทำอย่างงี้ทั้งตอนลง win XP กับ Win7เลยครับ

deklnw2012
21st September 2011, 14:35

ขอบคุณมากเลยครับผมลงได้แล้ว พอดีผมเบิร์นลงแผ่นผิด ลง ISO ไปทั้งดุ้นเลยมันเลยบูทไม่ขึ้น ตอนนี้ลงแล้วใช้ได้แล้ว ขอบคุณครับ เร็วดีครับ เร็วกว่า xp เยอะ :yes
ว่าแต่ Winrar ภาษาอะไรเนี่ย :confused:

deklnw2012
21st September 2011, 18:56
แล้ว MSN ผมออนแล้วมันnot responding อะคับ แล้วไปอ่านในเว็บเขาให้ Internet Explorer
- ไปที่เมนู Tools -> Internet Options
- เลือกที่ “Connections” tab
- คลิก “LAN settings” button
- เอาเครื่องหมายถูกออกจากหัวข้อ “Automatically detect settings”
- ปิด Internet Explorer
- เปิด messenger อีกครั้ง

ผมปิดแล้วแต่ยังไม่หายเลยครับ ไม่รู้จะแก้ยังไง

jorama01
21st September 2011, 22:48
ผมลบลง winrar ใหม่เลยอ่ะฮ่าๆๆๆไม่รู้ภาษาเหมือนกันส่วน msn ผมปรกติดีนะครับไม่ได้แก้ตรงไหนเลย ลองโหลดตัวลง msn จากเว็ย hotmail ดูครับรู้สึกช่วงนี้ msn ต้องเป็นรุ่นใหม่เท่านั้นถึงใช้งานได้ครับ

T.TUE
22nd September 2011, 03:57
ขอบคุนมากกกกก...คับ กำลังหาเลยคับ

yuzuru
22nd September 2011, 05:28
ลงยังไงครับช่วยบอกผมที? (มือใหม่ครับ)

sathit-25
22nd September 2011, 09:28
ทำไมลง ie9 ไม่ได้ครับ

sathit-25
22nd September 2011, 11:44
ลง ie 9 ไม่ได้ครับ

earthkung0
22nd September 2011, 11:52
ตัวนี้ผมลองแล้วครับ ไม่ค่อย Work เท่า Win 7 ARC Gamer x86

WisarutA
22nd September 2011, 12:00
อยากทราบน่ะครับว่า Notebook ของผมพอลงไหวมั้ย

Spec:

CPU: Intel i5 2.26 GHz
GPU: ATi mobility HD5470
Ram: 4gb ddr3 1066Mhz
HDD: 320GB 5400RPM Harddrive

แล้วอยากจะถามอีกครับว่า มันเหมาะกับการทำงานพวกgraphicนอกจากเล่นเกมส์มั้ยครับ เพราะผมจะใช้ทั้งสองอย่างเลย

ขอบคุณครับ

jorama01
22nd September 2011, 14:56
อยากทราบน่ะครับว่า Notebook ของผมพอลงไหวมั้ย

Spec:

CPU: Intel i5 2.26 GHz
GPU: ATi mobility HD5470
Ram: 4gb ddr3 1066Mhz
HDD: 320GB 5400RPM Harddrive

แล้วอยากจะถามอีกครับว่า มันเหมาะกับการทำงานพวกgraphicนอกจากเล่นเกมส์มั้ยครับ เพราะผมจะใช้ทั้งสองอย่างเลย

ขอบคุณครับ
ระบบผ่านสบายครับผมอย่าลืมเตรียมแผ่น driver ของ notebook ด้วยนะครับ
ส่วนเรื่องงานไม่เกี่ยวกับ windows ครับมันขึ้ยอยู่กับว่าโปรแกรมรองรับการรันแบบ 64bit รึเปล่า เพราะถ้ารองรับโปรแกรมจะทำงานได้ดีมากขึ้นครับ

sathit-25
22nd September 2011, 16:12
ie9 ลงไม่ได้

Exgood
25th September 2011, 23:39
คือ ลงโหลดไปสักพักแล้ว มันขึ้น cannot installed the required file. maybe corrupt or missing. error code 0x80070570 ครับ

ทำไงช่วยทีครับ :)

Weeravat
26th September 2011, 09:27
ขอบคุณครับ

uraka9
27th September 2011, 10:06
พี่คับผมรบกวนอีกนิด คือผมอยากได้ icon เดิมๆๆ ของwin 7 อะคับ ต้องทำยังไงคับ :yes

gongto007
27th September 2011, 16:28
ลงแล้วครับ ^^ แต่ทำไมเกมส์บางเกมส์ผมเล่นไม่ได้ =='

jorama01
28th September 2011, 01:23
ลงแล้วครับ ^^ แต่ทำไมเกมส์บางเกมส์ผมเล่นไม่ได้ =='
อย่างเช่นอะไรครับ

jorama01
28th September 2011, 01:24
คือ ลงโหลดไปสักพักแล้ว มันขึ้น cannot installed the required file. maybe corrupt or missing. error code 0x80070570 ครับ

ทำไงช่วยทีครับ :)
แสดงว่าไรท์ผิดพลาดครับส่วนใหญ่จะไรท์เร็วไปทำให้ไฟล์ไม่สมบูร

deklnw2012
29th September 2011, 16:23
ใช้ดีเลยนะครับ เช่นบางเกม เช่น Assassin's Creed Brotherhood ผมเล่นในวินโดวส์ XP เล่นซักพักมันจะ แลคอะครับต้องพับเจอแล้วเข้าใหม่แต่เปลี่ยนมาใช้Windows นี้ มันก็ลื่นตลอดเลยครับ ยกเว้นเล่นนานจริงๆถึงจะแลค ไม่กินเนื้อที่ แต่ตัววินโดวส์มันก็ชอบมีปัญหากับเกมออนไลน์อยู่แล้ว ผมก็ไม่ได้ซีเรียสอะไร แต่Prototype นี่สิครับ เล่นได้2-3 วัน มันจะ stopqworking ลบลงใหม่ก็ได้อีก 2-3 วันน่ะครับแล้วก็เล่นไม่ได้ อีกอย่างเรื่องMSN ใช้ไม่ได้เลย Not responding ตลอด แก้ทุกทางลบลงใหม่ก็ไม่ได้อาจจะออนได้ตอนเปิดเครื่องใหม่ๆแปปเดียว แต่โดยรวมผมก็ชอบใช้แรมได้ 4 GBเลยด้วย ขอบคุณมากเลยครับ

jorama01
29th September 2011, 19:44
ใช้ดีเลยนะครับ เช่นบางเกม เช่น Assassin's Creed Brotherhood ผมเล่นในวินโดวส์ XP เล่นซักพักมันจะ แลคอะครับต้องพับเจอแล้วเข้าใหม่แต่เปลี่ยนมาใช้Windows นี้ มันก็ลื่นตลอดเลยครับ ยกเว้นเล่นนานจริงๆถึงจะแลค ไม่กินเนื้อที่ แต่ตัววินโดวส์มันก็ชอบมีปัญหากับเกมออนไลน์อยู่แล้ว ผมก็ไม่ได้ซีเรียสอะไร แต่Prototype นี่สิครับ เล่นได้2-3 วัน มันจะ stopqworking ลบลงใหม่ก็ได้อีก 2-3 วันน่ะครับแล้วก็เล่นไม่ได้ อีกอย่างเรื่องMSN ใช้ไม่ได้เลย Not responding ตลอด แก้ทุกทางลบลงใหม่ก็ไม่ได้อาจจะออนได้ตอนเปิดเครื่องใหม่ๆแปปเดียว แต่โดยรวมผมก็ชอบใช้แรมได้ 4 GBเลยด้วย ขอบคุณมากเลยครับ

ผมก็อนน msn ได้ปรกตินะครับดูจากภาพและยังเล่นได้ทุกเกมยังจำได้ว่าเล่น prototype จนจบแล้วด้วยซ้ำ แต่ตอนนี้ลบแล้ว ลองใช้ msn เวอร์ชั่นล่าสุดรึยังครับ
http://i267.photobucket.com/albums/ii312/jorama/Work%20upload/win7game1.jpg

crysis01
29th September 2011, 20:04
เออ คือว่า ถามหน่อยนะครับ ตอนที่ให้ ไลน์ ใส่แผ่นอะครับไลน์แบบไหนครับ ไลน์ ไฟล์ ISO. เลยป่าวครับ หรือว่า ไลน์ ข้อมูลใน ไฟล์ ISO. ครับ

Iridescent-
29th September 2011, 20:37
เอ่อ ผมลงในเครืองนึงแล้วอ่ะครับปรากฎว่าใช้ได้ แต่ตอนนี้ผมกำลังจะลงอีกเครื่องนึง พอคลิก setup แล้ว มีหน้าเมนูขึ้นมา พอกด install มันก็หายไปเลย ไม่มีไรเกิดขึ้น ช่วยทีครับ ด่วนจริงๆ

deklnw2012
29th September 2011, 21:58
คือผมโหลด MSN จาก Windowslive มาตัวใหม่สุดเลยครับ ช่วงแรกๆลงวินโดวส์ใหม่ๆไม่เป็นผมไปลงโปรแกรมอะไรไม่รู้เลยเป็นเลย แต่ก็เอาเถอะวินโดวส์นี้ เพื่อ Battlefield 3 แล้วตัวChew WGA Windows 7 เอาไปใช้กับ Win 7 32 Bit ได้ไหมครับ ขอบคุณมากครับที่อุตสาห์มาตอบ
http://upic.me/i/3x/14untitled.png (http://upic.me/show/28554754)

rom_tciry
30th September 2011, 12:49
thank นะครับ

bboyhonda
30th September 2011, 22:22
Windows นี้ มีเล่นได้ทุกเกมส์หรือป่าวอ่ะครับ ผมกลัวว่ามาลงวินโดวใหม่แล้วมันไม่เสถียรทุกเกมส์อ่ะครับ กลัวจะกระตุกบ้างอะไรบ้าง กลัวผิดหวังครับ
เสปกผมก็ AMD Athlon Processor 2.90GHz Ram 3GB Video card Nvidia Geforce 9500GT 512MB ครับ

meanzaa
2nd October 2011, 15:55
ขอบคุณครับ

jorama01
2nd October 2011, 19:56
Windows นี้ มีเล่นได้ทุกเกมส์หรือป่าวอ่ะครับ ผมกลัวว่ามาลงวินโดวใหม่แล้วมันไม่เสถียรทุกเกมส์อ่ะครับ กลัวจะกระตุกบ้างอะไรบ้าง กลัวผิดหวังครับ
เสปกผมก็ AMD Athlon Processor 2.90GHz Ram 3GB Video card Nvidia Geforce 9500GT 512MB ครับ
แนะนำให้เป็น 2 core ครัย และเป็น athlonII ขึนไปจะทำงานได้ดีกว่า รวมๆ ก็เกือบโอเคครับแต่ ram น้อยไปสำหรับ 64bit

[H]ope
3rd October 2011, 14:01
มายืนยันครับ ว่าลงได้100เปอร์ สุดยอดจริงๆครับ

CRIticz
5th October 2011, 05:07
มีปัญหาตรงที่ ผมลงวินโดว์เสร็จเเล้ว ทำการลงตัว active เสร็จเเล้ว ดูจากpropoty ขึ้นสถานะว่า actived เเล้ว เเต่พอใช้ไปมันยังหมดอายุที่ 30วันเหมือนเดิมครับ ต้องเเก้ยังไงครับ

bazihito
6th October 2011, 19:58
ตัวแอคทีฟ มันอยู่ที่ไหนอะครับ ใครมีขอหน่อยนะครับ

toptuneup
9th October 2011, 00:31
จะลองดูครับ

sathit-25
9th October 2011, 06:34
ลงie 9ไม่ได้

Newbie-
10th October 2011, 17:17
intel(R) core(TM)2Duo CPU
E7400 @2.80GHz
2.79GHz, 3.25GB of RAM ไหวไหมอะ

jorama01
10th October 2011, 22:36
ลงie 9ไม่ได้
ลองแล้วผมก็ไม่ได้เหมือนกันน่ะนะ แต่โดยส่วนตัวผมไม่ใช้ IE เลยไม่มีผลกับผม

jorama01
10th October 2011, 22:37
มีปัญหาตรงที่ ผมลงวินโดว์เสร็จเเล้ว ทำการลงตัว active เสร็จเเล้ว ดูจากpropoty ขึ้นสถานะว่า actived เเล้ว เเต่พอใช้ไปมันยังหมดอายุที่ 30วันเหมือนเดิมครับ ต้องเเก้ยังไงครับ
ให้ใช้ตัว creack windows 7 แบบทั่วไปได้ครับ เพราะที่ผมให้เป็นตัวแก้ จีเนี้ยสเฉยๆ ใน Jokergame มีให้โหลดครับ หาได้

jorama01
10th October 2011, 22:38
intel(R) core(TM)2Duo CPU
E7400 @2.80GHz
2.79GHz, 3.25GB of RAM ไหวไหมอะ
ยังน้อยไปหน่อยสำหรับ 64 bit ครับ แต่ถ้าอยากใช้ก็ใช้ได้อยู่นะ

Zean_Neo
10th October 2011, 22:45
:ask ไอ้เกมในภาพอะ มันแถมไว้ในนี้แล้ว หรือ โหลดเพิ่มเติมมาครับ ?

jorama01
11th October 2011, 01:51
:ask ไอ้เกมในภาพอะ มันแถมไว้ในนี้แล้ว หรือ โหลดเพิ่มเติมมาครับ ?
เป็นเกมที่ผมซื้อมาเล่นครับ ลงเองครับ

Steam
11th October 2011, 10:52
เอ่อ..ขออนุญาติถามว่าโปรแกรมนี้มันไว้ทำอะไรบ้างอ่าคับ อยากลองดูแต่ไม่รู่มันคืออะไร(หาใน Google แล้วไม่เจอคับ)

deklnw2012
11th October 2011, 12:46
เอ่อ..ขออนุญาติถามว่าโปรแกรมนี้มันไว้ทำอะไรบ้างอ่าคับ อยากลองดูแต่ไม่รู่มันคืออะไร(หาใน Google แล้วไม่เจอคับ)
เอ่อ โปรแกรมในที่นี้หมายถึง Windows อะหรอครับ ก็ระบบปฏิบัติการจากทาง Microsoft ไงครับเป็น Windows 7 อะครับ (ไม่รู้ตอบตรงคำถามไหม)

earnddd
11th October 2011, 13:26
มันลงยากไหมครับ ของผมเป็น 34-bit อ่ะ

อยากเปลี่ยนเป็น 64-bitจัง
:yes

jorama01
11th October 2011, 18:08
มันลงยากไหมครับ ของผมเป็น 34-bit อ่ะ

อยากเปลี่ยนเป็น 64-bitจัง
:yes

สำหรับ windows 7 นั้นลงไม่ยากเลยครับ ผมรับประกันว่าลงง่ายกว่า XP เยอะ ถม วิธีลิง 32 กับ 64 ก็เหมือนกันแหละครับแค่เลือกระบบที่ต้องการลงไปตอนเลือก ระบบ windows ให้เป็น 64X จาก 86X(32bit)
เพียงแต่ว่า 64bit นั้นต้องการทรัพพยากรเครื่องสูงกว่าในการทำงานโดยเฉพาะอย่างยิ่งห่วนความจำ Ramควร สูงกว่า 3.5 GB แต่แนะนำให้ 6 GB ขึ้นไปเพื่อแสดงพลังของ 64bit ออกมาได้เต้มที่กว่าครับ

Steam
12th October 2011, 20:50
เอ่อ โปรแกรมในที่นี้หมายถึง Windows อะหรอครับ ก็ระบบปฏิบัติการจากทาง Microsoft ไงครับเป็น Windows 7 อะครับ (ไม่รู้ตอบตรงคำถามไหม)

คือ gamer edition นี่อ่าคับที่งงๆว่ามันคืออะไร

deklnw2012
12th October 2011, 21:57
อ่อ ก็เป็นวินโดวส์ โมดิฟายอะครับ ตัดบางอย่างที่ไม่จำเป็นสำหรับเกมออกไปน่ะครับ แต่ทำงานอะไรได้ปกติ แต่โปรแกรมที่ไม่ค่อยได้ใช้ไม่ได้ลงน่ะครับแล้วก็บางอย่างที่จำเป็นสำหรับเกมก็เอาลง มันประหยัดเนื้อที่น่ะครับเอาไว้สำหรับลงเกม

kanoktuch2
23rd October 2011, 17:45
งี้ถ้าเป็นเกมเก่าๆคงเล่นไม่ได้ใช่มั้ยครับ อย่างพวก diablo 2 อะไรแบบนี้อ่ะครับ

kanoktuch2
23rd October 2011, 19:41
ไปเจอแบบ 32 bit มาแต่ไม่รู้ว่าใช้ได้รึเปล่า

http://www.world4free.in/2010/07/windows-7-gamer-edition-32-bit-fully.html

ใครโหลดไปใช้ก็บอกผลหน่อยนะครับ

jorama01
25th October 2011, 05:39
งี้ถ้าเป็นเกมเก่าๆคงเล่นไม่ได้ใช่มั้ยครับ อย่างพวก diablo 2 อะไรแบบนี้อ่ะครับ
มันขึ้นอยู่กับเกมครับว่ารัน 64bit ได้รึเป่ล่าเพราะระบบwindows มันเล่นได้เกือบทุกเกมอยู่แล้ว

jorama01
25th October 2011, 05:45
อัพเดทครับ ผมอัพ Crack windows 7 ให้แล้วสำหรับคนที่หา Crack เองไม่ได้ครับ

artty
25th October 2011, 07:57
ขอบคุณครับ

degden009
1st November 2011, 16:43
ขอโทษนะครับ ผมกด install แล้วไม่มีอะไรขึ้นเลยอะ ไรท์ลงแผ่น แล้วรีคอมก็ไม่มีขึ้นมาให้ติดตั้งอะครับ

eoaek016
1st November 2011, 21:18
โปรแกรม Chew WGA Windows 7 อยู่ตรงไหนหรอครับ หาไม่เจอ (ขอบคุณครับ)

darkking1
1st November 2011, 23:13
Pentium(R) Dual-Core CPU E6700
@ 3.20GHz 3.20GHz 4.00GB RAM

ใช้ได้รึเปล่าอ่ะครับ กลัวว่าท่าใช้ไปแล้วมันจะมีปัญหานะครับ เลยมาสอบถามข้อมูลก่อน :)

dadvader
3rd November 2011, 07:48
ขอสอบถามครับ สเปคงี้ลงได้หรือเปล่าครับ(คอมกากมากแต่อยากได้ windows ที่เล่นเกมได้ลื่นที่สุดที่ไม่ใช่ XP )
Intel Pentium Processor T4500 2.3 GHz 800MHz FSB
VGA:Intel GMA 4500M
RAM:3 GB (รู้แล้วครับว่าต้อง 3.5 GB ขึ้น)
ได้ไหมครับ
ถ้าไม่ได้ หาวินโดว์ที่เหมาะกับการเล่นเกมที่สุดให้ผมที T-T (อยากเล่นเกมลื่นๆบ้าง)

Edit : ผมจะใช้ตัวนี้แหละ
http://www.nooknanclub.net/old/thread-3838-1-1.html
โอ้บร๊ะเจ้า 48 In 1 -0-
ของโน้ตบุ๊กซ้าด้วย อิอิ

michael1414
3rd November 2011, 18:15
cpu core2due e7200 แรม 2GB ddr2 ใช้ได้ปะครับ

Jang Thummajuk
4th November 2011, 21:40
ขอบคุณครับ:cool:

Njkiller
6th November 2011, 11:54
ถามหน่อยนะครับ สมมติว่า คอมผมแรมสัก 16 GB แล้ว Windows7ของแท้Originalกับตัวโมนี้ ไหนมันจะเร็วกว่ากันครับ ในเมื่อหน่วยความจำมีเพียงพอที่จะไม่ต้องตัดโปรแกรมที่ไม่จำเป็นออกไป

Hoster
7th November 2011, 09:02
ถามหน่อยนะครับ สมมติว่า คอมผมแรมสัก 16 GB แล้ว Windows7ของแท้Originalกับตัวโมนี้ ไหนมันจะเร็วกว่ากันครับ ในเมื่อหน่วยความจำมีเพียงพอที่จะไม่ต้องตัดโปรแกรมที่ไม่จำเป็นออกไป

ของแท้จากทางค่าย microsoft เลยรึเปล่าครับ ถ้าใช่ ก็ลงแบบ 64 bit ของแท้ดีกว่านะครับ

เพราะ การโม windows คือการตัดบางส่วนที่ไม่จำเป็นออก ทำให้อาจเกิดความไม่สมบูรณ์ของwindows

ซึ่งจะทำให้มีความผิดพลาดในใช้การโปรแกรมบางตัว(เน้นว่าเฉพาะบางตัวนะครับแต่ก็น้อยมาก)

เพราะงั้นถ้า แรม เหลือเฟื้อสะขนาดนั้น ผมว่าลง 64bit ของแท้จากค่ายไปเลยดีกว่าครับ จะได้ไม่ต้องมีปัญหา

Njkiller
7th November 2011, 10:24
ขอบคุณนะครับ

Real_Life
10th November 2011, 11:06
ใช้เสปคสูงไหมคับ RAM 2 กิก ไหวไหมคับ

armkubsad
8th December 2011, 22:35
ตัว Kill Genuine อัพเว็ปใหม่ได้ไหมครับ เว็บนั้นผมโหลดไม่ได้เลย ลองหลายครั้งแล้ว รี ip ก็แล้ว รีสตาทเครื่องก็แล้วไม่ได้เลย ขอบคุณล่วงหน้าครับ

[26TH]OisHiZ
11th December 2011, 21:26
ลงยังไงครับ ต้องไรท์ลงแผ่นหรอครับ

nat236919
12th December 2011, 01:43
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=31344

ตัวเดียวกันป่าวหว่า - -

[26TH]OisHiZ
12th December 2011, 17:57
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=31344

ตัวเดียวกันป่าวหว่า - -

ตัวเดียวกันครับ

bangbaew
23rd December 2011, 18:31
ขอบคุณครับ โหลดมาแล้ว แต่ยังไม่ได้ลง
ไม่รู้ cpu รองรับ 64 bit ป่าว

Intel Pentium Dual-Core E2160 (1.8 GHz)

เห็นในเน็ตบอกรองรับ

jazzjazziii
24th December 2011, 17:42
ใจจ้า กำลังหาวินใหม่ๆลองใช้ยุ

pai10513
9th January 2012, 04:22
ลง ภาษา จีน มะได้อ่า

prompath
9th January 2012, 20:24
ขอบคุณมากครับ ตัว Setup ต้อง Run as Administrator สินะครับ ลองตั้งหลายรอบ แหะๆ ลงเส็ดจะมารายงานครับ :yes

siraphop43
10th January 2012, 10:38
ทำไมผม แตกไฟล์ไม่ผ่าน ใช้ winrar แต่ใช้ 7zip มี eror แต่ผ่าน เอาไปไรท์ได้ แต่ยังไม่ทันฟอร์เมตเลย บลูสกรีน ซะละ โหลด putlocket

jorama01
11th January 2012, 17:01
ถ้ายัง error อีกหลายคนจะอัพให้ใหม่ครับ ไม่รู้เป้นเพราะ putlocker ล่มครั้งแล้วรึเปล่า

jorama01
14th January 2012, 13:30
ยังใช้ได้อยู่นะ โหลดมาลงแล้วทดลองเล่นมาสักพักยังไม่แฮงค์หรือ error เลย
http://www.uppic.org/image-9D2F_4F1120FE.jpg (http://www.uppic.org/share-9D2F_4F1120FE.html)
http://www.uppic.org/image-943C_4F1120FE.jpg (http://www.uppic.org/share-943C_4F1120FE.html)
http://www.uppic.org/image-1FF4_4F1120FE.jpg (http://www.uppic.org/share-1FF4_4F1120FE.html)

ตรวจวันที่รูปภาพได้ครับ

youfon55
14th January 2012, 14:27
สวยดีนะครับ :D

-DirectX-
10th February 2012, 01:13
555+ 22 กุมภา เจอกันนะจ้ะ win7 gamer
ว่าจะยัดแรมสัก 8GB :D

ichiko
10th February 2012, 06:14
ไม่ปล่อยแบบ 32 bit บ้างหรอครับ

bankzzzbank
10th February 2012, 11:48
windows ตัวนี้สมมารถลง Nero Adube ได้รึป่าวครับ

jorama01
10th February 2012, 22:47
windows ตัวนี้สมมารถลง Nero Adube ได้รึป่าวครับ
ทุกตัวที่รองรับระบบ 64bit ครับ

-DirectX-
11th February 2012, 03:49
เพิ่มเติมไห้นะครับ สำหรับคนไม่มั่นใจว่า CPU ของตัวเองลองรับ 64bit รึป่าว
ตามภาพข้างล่างเลยครับ (ถ่ายจาก CPU ของผมเอง)

leonskey
12th February 2012, 16:14
ช่วย ผม ที ลง ไม่ ได้ อ่า ครับ กด Setup แล้ว กด Install 7 Gamer มัน ไม่มีไร เกิด ขึ้น เลย ช่วย ที ครับ ขอบคุณ ครับ

leonskey
12th February 2012, 16:16
หรือ ว่า ของ ผม 32bit นิ

leonskey
12th February 2012, 16:19
Oh No.......................... ของ ผม 32 Bit นิ อุ สา รอ โหลด ทั้ง วัน T T เสีย ดา เวลา มากเลย

-DirectX-
13th February 2012, 00:02
ต้องไรท์ลงแผ่นครับ ถึงจะลงได้นะ

pongphun4913
13th February 2012, 01:47

ตัวนี้ OK ผมลงไม่มีปัญหานะครับ..เวอร์นี้ออกมานานแล้วนะครับใช้มาเป็นปี หาแค่ไดร์เวอร์ใหม่าลงเพิ่มและบางทีต้องหาตัวมา Activa ใหม่ เข้ากูเกิ้ลมีเยอะ
เครื่องก็ไม่ได้แรงอะไรผมลองหลายตัวแต่สุดท้ายก็ต้องกับมาลง เวอร์ชันนี้เหมือนเดิม เชียร์ครับ++++ จากการใช้ win 7 64bit มาหลายปีตั้งแต่เข้าเริ่มให้ทดสอบจนถึงปัจจุบัน
ลองศึกาษาดูครับปรับแต่งบ้างนิดหน่อยขึ้นอยู่ที่การลงโปรแกรมด้วย ผมเน้นเล่นเกมส์แต่ก็ทำงานได้เสถียนดีนะครับ notebook ผมก็ลงไม่มีปัญหานะครับ
++++ แต่แรมต้องเยอะ pc ผม 8 กิก notebook 4 กิก เพราะ 64 bit ต้องการแรมมากๆหน่อยจึงจะใช้ได้เสถียนครับ(ลง windows เองครับ)
เซ็ตคอมดีๆตอนลงวินโดร์ลงโปรแกรมเท่าที่จำเป็นลงให้มันซับพอตกันปิดเซอร์วิดที่ไม่จำเป็นเครื่องจะได้เบา ลองหาข้อมูลจาก google ดูครับ

cook2499
13th February 2012, 10:40
ถ้าผมแอคทีฟวินโด้ให้เป็นของแท้ได้มั้ย
แล้วถ้าทำให้วินโด้เป็นของแท้เสร็จแล้วจะอัพเดทงินโด้ได้เปล่าครับ

merisa
13th February 2012, 10:43
ลองแล้วไม่ถูกใจเลย มันปรับแต่หน้าจอกับ Icon มากเกินไป น่าจะเป็น Original แล้วเอาบางอย่าออกเพื่อให้ลื่นขึ้นจะดีกว่า แบบ WIndows 7 32bit Lite ก็แรงไม่แพ้กันเลยแถม ORIGINAL ด้วย ถ้าไม่ติดตรงที่ 64bit ไม่มีออกมาเลย

merisa
13th February 2012, 11:03
ถ้า Notebook Ram ไม่ถึง 4G ลงเอา Windows 7 32bit Lite CD 700M ไปลงจะดีกว่า
ถ้า Windows 7 64bit น่าจะ Original Profression ก็น่าจะพอ สำหรับ Ram 4-8G แต่ถ้า Ram 8-16-32G Windows 7 64bit Untimate จะดีกว่า
คอมแรงไม่แรง เล่นเกมลื่นไม่ลื่น อยู่ที่ สเปกเครื่องมากกว่า เล่นเกมกระตุก ลองเช็คดูว่าอะไร กาก เช็น RAM 2G CPU X2 VGA GF9500GT จะเล่น Battle Field 3 ก็ไม่น่าจะใช้ เล่นได้แต่ ดึดน่าดู

merisa
13th February 2012, 11:06
ของแท้จากทางค่าย microsoft เลยรึเปล่าครับ ถ้าใช่ ก็ลงแบบ 64 bit ของแท้ดีกว่านะครับ

เพราะ การโม windows คือการตัดบางส่วนที่ไม่จำเป็นออก ทำให้อาจเกิดความไม่สมบูรณ์ของwindows

ซึ่งจะทำให้มีความผิดพลาดในใช้การโปรแกรมบางตัว(เน้นว่าเฉพาะบางตัวนะครับแต่ก็น้อยมาก)

เพราะงั้นถ้า แรม เหลือเฟื้อสะขนาดนั้น ผมว่าลง 64bit ของแท้จากค่ายไปเลยดีกว่าครับ จะได้ไม่ต้องมีปัญหา

เห็นด้วยนะ Windows โมมากๆ มันเร็วแรงเสถียร แต่ แฮ๊งกระจาย

jorama01
13th February 2012, 12:20
ผมก็ชอบแบบไม่ดมนะครับ แต่อันนี้เพื่อนขอมาเลยอัพให้มาลองใช้กันด้วย ส่วนตัวก็คิดว่าโอเค ส่วนที่ตัดไปไม่ได้ใช้งานเลยสักอย่างผมไม่เดือดร้อนครับกับส่วนที่ถูกตัดออกไป แต่ก็แนะนำถ้าไม่อยากแหวกแนวก็ให้โหลดแบบoriginal ลงก็ได้ครับ ผมก็อัพแจแล้วเหมือนกันลองหาดุนะ

merisa
13th February 2012, 13:07
ขอบคุณ_______________________ครับ

passagorn007
13th February 2012, 21:21
http://upic.me/i/1a/gamer-os.jpg รับประกันความชัวร์ครับ ลื่นขึ้นเห็นๆ

SpeedLow
16th February 2012, 17:05
กลับ บ้าน ไป นอน ไป Ram 512 โครต กระ ตุก เลย เเล้ว บอก ว่า แจ่ม

nanorinho
3rd March 2012, 21:54
มีของ Mediafire รึป่าวครับ เน็ตที่บ้าน ช้าครับ

ExTrA-
3rd March 2012, 22:11
ผมใช้ win7 ธรรมดา (32 bit) มันเล่นเกมส์ออนไลน์หลายๆเกมไม่ได้อ่ะครับ อย่างเช่น PB CABAL อะไรเงี้ยครับ ที่มันขึ้น stop working ถ้าใช้ win7เวอร์ชันนี้จะหายมั้ยครับ :p:p:p:p:p:p

jorama01
4th March 2012, 23:57
ผมใช้ win7 ธรรมดา (32 bit) มันเล่นเกมส์ออนไลน์หลายๆเกมไม่ได้อ่ะครับ อย่างเช่น PB CABAL อะไรเงี้ยครับ ที่มันขึ้น stop working ถ้าใช้ win7เวอร์ชันนี้จะหายมั้ยครับ :p:p:p:p:p:p
ไม่น่าจะเกี่ยวนะครับ มันอาจจะมีปัญหาด้านการลำดับuser ลองคลิกขวาแล้ว run as administartor ดูครับ

jorama01
4th March 2012, 23:58
กลับ บ้าน ไป นอน ไป Ram 512 โครต กระ ตุก เลย เเล้ว บอก ว่า แจ่ม

มือใหม่หัดเล่นคอมเหรอครับ เอา 64bit ไปใช้คอมที่ ram ไม่ถึง 2 GB อ่ะครับ

SURIYATEWAPITUK
5th March 2012, 18:20

1 ลงโปรแกรม DirecTX JuN 2010 และ 9 ครับ
2 ลงโปรแกรม จาวารันทาม ( jre-7-windows-i586 )ครับ
3 ลง โปรแกรม เน็ตเฟรมเวิร์ค ทุกรุ่นเลยครับ
4 ลง Flash Player 11.1.102.55 (Non-IE) และ Flash Player 11.1.102.55 ( IE ) ครับ
5 ใช้ IE เป็น เบร์าเริ่มต้น ครับ
หมายเหตุไปหาโหลดในเว็บ FILE HIPPO มีทุกตัวครับ ( ถ้าท่านหาในเว็บนี้ไม่เจอ )

ExTrA-
6th March 2012, 22:57
1 ลงโปรแกรม DirecTX JuN 2010 และ 9 ครับ
2 ลงโปรแกรม จาวารันทาม ( jre-7-windows-i586 )ครับ
3 ลง โปรแกรม เน็ตเฟรมเวิร์ค ทุกรุ่นเลยครับ
4 ลง Flash Player 11.1.102.55 (Non-IE) และ Flash Player 11.1.102.55 ( IE ) ครับ
5 ใช้ IE เป็น เบร์าเริ่มต้น ครับ
หมายเหตุไปหาโหลดในเว็บ FILE HIPPO มีทุกตัวครับ ( ถ้าท่านหาในเว็บนี้ไม่เจอ )
ขอบคุณมากๆครับ ว่างๆเดี๋ยวผมลองทำตามดู :') :p:p:p:p:p:p

Crowszerro 3
6th March 2012, 23:02
เห็นด้วยนะ Windows โมมากๆ มันเร็วแรงเสถียร แต่ แฮ๊งกระจาย

เออ แล้วตัวUntimaet ของผม64bit นี่มันตัวโมหรือป่าวครับบางทีผมเล่นๆเกมอยุ่กาจจอชอบหยุด driver stop working อ่ะหยุดๆหายๆบางที!!!!!!!!!! ตอนใช้XP ยังปกติดีเหอๆ

Crowszerro 3
6th March 2012, 23:04
ไม่น่าจะเกี่ยวนะครับ มันอาจจะมีปัญหาด้านการลำดับuser ลองคลิกขวาแล้ว run as administartor ดูครับ

ไม่เกี่ยวเลยครับเกมWIN 7 รองรับเกมตั้งแต่ปี2005 ขึ้นไปครับเครื่องผมมีเกมเก่าจากXP อยุ่พอลงwin 7 มาก็เล่นได้อยุ่น่ะ อย่าง the matrix path of Neo ก็เล่นได้ The House of dead เกมยิงผีอ่ะwin 7 ก็เล่นได้ครับส่วนน้อยที่win 7 จะเล่นไม่ได้20%จาก100 ที่เล่นไม่ได้อีก80% เล่นได้หมดครับ

Borvorntad
12th March 2012, 12:54
คือผมอยากจะลงวินโดว์ตัวนนี้ในNbแต่ผมทำไม่ค่อยถูกอยากจะทราบวิธีลงโดยใช้ Usb โดยละเอียดน่ะครับใครพอให้คำแนะนำผมหน่อยได้ไหมครับ

geforce9500
12th March 2012, 12:57
ขอบคุณครับ

-[Z]enzero_soul
2nd April 2012, 06:44
ขอบใจหลายๆ

torbo009
4th April 2012, 11:15
ต้องใช้ serial มั้ยครับ

~!-!eRo~
13th April 2012, 10:02
Intel(R) Core(TM) i3 CPU M 380 @ 2.53GHz 2.53GHZ
Ram 4.00 (3.43 GB usable)

ใช้ได้ป่ะครับ NB นะครับ - -''

tiyamo98
13th April 2012, 10:09
มันดียังไงหรอครับ

โมมาเล่นเกมส์โดยเฉพาะหรอครับ

ผมไม่รู้จริงๆน่ะครับเลยถาม !!

kornskyliner35
14th April 2012, 09:55
ใจจ้าน่าลอง

gp_gp_gp
14th April 2012, 11:55
สำหรับใครที่OS แจ้ง Genuine ให้ลงตัวนี้ครับ [ ส่วนใหญ่จะแจ้งหลัง update windows]

http://zpag.es/5gJ2

ตัวนี้โหลดไม่ได้ของลิ้งใหม่ด้วยค่ะ

p1deaw
14th April 2012, 14:47
ขอบคุณครับ:cool:

jorama01
14th April 2012, 18:04
อัพเดทครับ แก้ลิ้งโหลดตัว Genuine สามาถรโหลดได้เลย
-เพิ่มรูปเกม codmw3

ถึงคุณ ~!-!eRo~
ใช้ได้ครับ ควรเตรียมแผ่น driver ของ nb ด้วยเพื่อลงส่วนที่ขาดเพิ่มเติมนะครับ

dead space 2
14th April 2012, 19:59
ขอบคุณครับ

mine555
24th April 2012, 08:49
ทำไมผมกด Install 7 Gamer แล้วไม่มีไรเกิืดขึ้นเลยอะกดเป็บสิบแล้วอะ

petchza2000
25th April 2012, 16:05
หาอยู่พอดีจะล้างเครื่องะหน่อย

toptam1
2nd May 2012, 00:03
แตกไฟล์ แล้วขึ้น Error :sweat

residentevil190
5th May 2012, 00:09
ก็ต้องดูคอมว่าสเปกเป็นแบบไหนถึงสูงก็อาจจะได้แต่ถ้ากลางก็ควรใช้ Ultimate ปกติ ไป

pond06941
19th May 2012, 01:21
ขอบคุณครับ

jijkokzad8
20th May 2012, 02:58
ตัว แคร๊ก ต้องทำงัยอ่ะคับ

chatofking
10th June 2012, 21:17
จะแถมโปรแกรมมาไหมอ่ะพวก browser อ่ะ เดวเข้าเน็ตไม่ได้ - -

ikunnonza
12th June 2012, 23:56
Msi GE 60 CPU:i5-3210QM 2.50 Ghz up to 3.10 Ghz RAM: 4GB VGA: Geforce GT 650m
ลงได้ไหมครับ เปน Laptop นะครับ

3DSAMSH
13th June 2012, 20:13
มันคือการฟอร์แมตคอมหรือเปล่าครับ

nunewnewp18
18th June 2012, 20:55
มันดียังไงเหรอครับ
แล้ววิธีลงลงยังไงอ่ะครับ

games3707
18th June 2012, 20:58
Thank You = ขอบคุณครับ

jorama01
19th June 2012, 14:24
มันคือตัวที่โมแล้วตัดส่วนที่ไม่สำคัญในการใช้ออกไปครับ หรือพูดง่ายๆือออฟชั่นที่คนส่วนใหญ่ ไม่ใช้กัน แน่นอนว่า IE mediaplayer อะไรพวกนี้ยังคงอยู่แน่นอน

xxx1999
19th June 2012, 18:39
ขอโทษครับ คือผมอยากทราบว่า วินโดว์นี้ที่ผมลงคือ เครื่อง โน๊ตบุค / 2.20Ghz / Ram 2GB / HD 500 GB
**ปล** คือ ไม่ได้เปิดอะไร (หน้าจอว่างๆ)เครื่องก็ไม่ช้า แต่ช่อง Task Manager > Performance > ช่อง Memory ขึ้น 1.28GB (หรือคลิ๊กขวา>Gadgets>CPU Meter (http://img4.uploadhouse.com/fileuploads/16236/16236680-holder-cd73e2544cd0400363dfc7965f488128.jpg) จากรูป อยากทราบว่า วินโดว์นี้ เครื่องรับได้มั้ย หรือ ปกติ หรือยังไง ขอบคุณครับ ^^ b-l-a-c-k-d-e-v-i-l@hotmail.com

nuyin
19th June 2012, 21:44
ขอบคุณครับ
ผมพึ่งใช้ วิน7ครั้งแรก
แต่ผมเล่นเกมส์ เซฟจีนด้วย
เวลาเข้าเวปจีน มันเป็นตัวสี่เหลี่ยมทั้งหน้าเลย
อ่านไม่ออก แก้ไขยังไงอ่ะครับ

jorama01
19th June 2012, 23:54
ขอโทษครับ คือผมอยากทราบว่า วินโดว์นี้ที่ผมลงคือ เครื่อง โน๊ตบุค / 2.20Ghz / Ram 2GB / HD 500 GB
**ปล** คือ ไม่ได้เปิดอะไร (หน้าจอว่างๆ)เครื่องก็ไม่ช้า แต่ช่อง Task Manager > Performance > ช่อง Memory ขึ้น 1.28GB (หรือคลิ๊กขวา>Gadgets>CPU Meter (http://img4.uploadhouse.com/fileuploads/16236/16236680-holder-cd73e2544cd0400363dfc7965f488128.jpg) จากรูป อยากทราบว่า วินโดว์นี้ เครื่องรับได้มั้ย หรือ ปกติ หรือยังไง ขอบคุณครับ ^^ b-l-a-c-k-d-e-v-i-l@hotmail.com

ที่ผ่านนั้นมีแค่ CPU กับ HDD ครับ ส่วน RAM 2 GB นี่ผมว่าเฉียดตับเลยทีเดียว เพราะ 64 bit แนะนำให้ใช้ 4 GB ขึ้นไปครับ มันเป็นระบบที่ กินพื้นที่ram พอสมควรสำหรับ 64 bits

otorrent
21st June 2012, 22:10
พี่ครับ ขอความกรุณาอัพตัว active แยกได้มั้ย TT
คือผมสำรองไว้ในอีกไดร์วหนึ่ง หลังลงวินโด้เสร็จ ไดร์นี้มันหายไปเฉยเลย แอบเครียดด
ใครที่กำลังจะลง ก็ระวังด้วยละกันนะครับ ผมก็ยังงงๆไม่หายเลย มันหายไปด้วยได้ไง ไม่ได้ยุ่งเลยด้วยซ้ำ เครียดๆ
**วินโด้ลงแล้วลื่นปรื้ด แจ่มมากครับ (ถ้าไม่รวมที่ทำไดร์วสำคัญผมหายไป ก็เพอร์เฟคเลย^^" )

jorama01
21st June 2012, 22:34
พี่ครับ ขอความกรุณาอัพตัว active แยกได้มั้ย TT
คือผมสำรองไว้ในอีกไดร์วหนึ่ง หลังลงวินโด้เสร็จ ไดร์นี้มันหายไปเฉยเลย แอบเครียดด
ใครที่กำลังจะลง ก็ระวังด้วยละกันนะครับ ผมก็ยังงงๆไม่หายเลย มันหายไปด้วยได้ไง ไม่ได้ยุ่งเลยด้วยซ้ำ เครียดๆ
**วินโด้ลงแล้วลื่นปรื้ด แจ่มมากครับ (ถ้าไม่รวมที่ทำไดร์วสำคัญผมหายไป ก็เพอร์เฟคเลย^^" )

อัพไว้นานแล้วครับ อ่านดูดีๆด้วยนะ

ToiletGiRL
22nd June 2012, 01:09
คือผมอยากทราบว่าสเปคคอมผมลง 64bit ได้หรือป่าวครับ
AMD Athlon II X4 640 Processor x4 with 3.25
ATI Radeon HD 4600 Series
Ram 4GB
เพราะเวลาลงวินโดนใครๆก้อบอกให้ลง 32 ไม่เข้าใจเหมือนกัน
ตอบทีนะครับ ขอบคุณครับ

jorama01
22nd June 2012, 01:20
คือผมอยากทราบว่าสเปคคอมผมลง 64bit ได้หรือป่าวครับ
AMD Athlon II X4 640 Processor x4 with 3.25
ATI Radeon HD 4600 Series
Ram 4GB
เพราะเวลาลงวินโดนใครๆก้อบอกให้ลง 32 ไม่เข้าใจเหมือนกัน
ตอบทีนะครับ ขอบคุณครับ
จุดต่างอยู่ที่ ram ครับ เพราะ Ram ยังไม่เลย 4 GB ขึ้นไป 64 bits ดูเหมือนไม่มีความจำเป็นต้องใช้ อีกอย่าง 64 bits ใช้ Ram ในการ สตอร์กข้อมูลเพื่อให้ประมวลผลไวขึ้นเยอะพอสมควร ดังนั้น 4 GB จึงยังไม่ควรลง 64 bits ครับ