PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วงเรียงลำดับเนื้อเรื่อเกม Half life จากภาคแรกไปภาคสุดท้ายหน่อยครับ (Portal ด้วยนะ)

miw1023
3rd April 2012, 15:21
ช่วงเรียงลำดับ Half life ตั้งแต่ ภาคแรก ไปภาคสุดท่าย รวม Portal ด้วย

(เพราะ Half life กับ Portal เนื่อเรื่องเดียวกัน)

ช่วยเรียงลำดับเนื้อเรื่องจากภ่คแรกไปภาคสุดท้ายด้วยครับ ขอบคุณครับ

CrazyArmy
3rd April 2012, 15:28
Half-Life
Half-Life Deathmatch: Source
Half-Life High Definition Pack
Half-Life Preliminary Findings
Half-Life universe
Half-Life: Blue Shift
Half-Life: Day One
Half-Life: Decay
Half-Life: Further Data
Half-Life: Generation
Half-Life: Initial Encounter
Half-Life: Opposing Force
Half-Life: Source
Half-Life: Uplink
Half-Life 2
Half-Life 2: Deathmatch
Half-Life 2: Episode Four
Half-Life 2: Episode One
Half-Life 2: Episode Three
Half-Life 2: Episode Two
Half-Life 2: Lost Coast
Half-Life 2: Survivor
Portal
Portal: First Slice
Portal: Still Alive
Portal 2

bave233
3rd April 2012, 15:28
half life กับ portal เรื่องเดียวกันเหรอ ครับ? = ="

ผมว่ามันคนละเรื่องนะเเค่ใช้ ชื่อ + สถานที่เดียวกันมั้งครับ

miw1023
3rd April 2012, 15:46
half life กับ portal เรื่องเดียวกันเหรอ ครับ? = ="

ผมว่ามันคนละเรื่องนะเเค่ใช้ ชื่อ + สถานที่เดียวกันมั้งครับ

เรื่องเดียวกันจริงๆครับผม

Noname1
3rd April 2012, 18:50
ถ้าเนื้อเรื่องก็ ไม่ใช่นะ Portal มันก็ไม่ได้อยู่ใน เรื่องครับและไม่เกี่ยวกับ ตัวละคร ใน HL สักตัวครับ

คือถ้าให้เรียงอันดับเนื้อเรื่องละได้ครับ

Half Life
Half-Life: Blue Shift (อยู่ระหว่าง ภาค1)
Half-Life: Opposing Force (อยู่ระหว่าง ภาค1 ตอนใกล้จบเกม)
Half-Life 2

แค่นี้ครับ แต่
Half-Life: Source นี้นำมาทำให้ภาพสวยขึ้น ครับ ส่วน Portal นั้นไม่ได้อยู่ในลำดับดังกล่าวเลยครับ

เพราะมันคนละสถานทีครับ Half Life มัน BlackMesa(สถานที่ที่เกิดขึ้น) ส่วน Portal เป็นแค่โรงงานขน-ทิ้งขยะครับ แต่ภาค2ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ

gafiled1
3rd April 2012, 19:50
ถ้าเนื้อเรื่องก็ ไม่ใช่นะ Portal มันก็ไม่ได้อยู่ใน เรื่องครับและไม่เกี่ยวกับ ตัวละคร ใน HL สักตัวครับ

คือถ้าให้เรียงอันดับเนื้อเรื่องละได้ครับ

Half Life
Half-Life: Blue Shift (อยู่ระหว่าง ภาค1)
Half-Life: Opposing Force (อยู่ระหว่าง ภาค1 ตอนใกล้จบเกม)
Half-Life 2

แค่นี้ครับ แต่
Half-Life: Source นี้นำมาทำให้ภาพสวยขึ้น ครับ ส่วน Portal นั้นไม่ได้อยู่ในลำดับดังกล่าวเลยครับ

เพราะมันคนละสถานทีครับ Half Life มัน BlackMesa(สถานที่ที่เกิดขึ้น) ส่วน Portal เป็นแค่โรงงานขน-ทิ้งขยะครับ แต่ภาค2ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ

Portal รู้สึกเป็น โรงงานคู่เเข่ง BlackMesa นะอ่านมากจากไหนจำไม่ได้เเละเว็บนั้นมีบอกหมดเลย