PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องลี้ลับใน gta san

popkong11
3rd April 2012, 17:34
ไปเจอมาครับบบบ -..- ใครอ่านแล้วก็กดกากบาทแดงๆออกไปได้เลยนะครับ

1.สีสเปรย์ที่เขียนว่า Grove4Life ในสุสานที่ทำภารกิจไปถล่มแก๊งค์ม่วงในสุสานแถวในไม่ร ู้ใน Los Santos จำไม่ได้แล้ว หากไปตอนเช้าหรือตอนตะวันขึ้นจะไม่พบอะไรเลย แต่หากไปตอนอาทิตย์ตกดิน จะเจอสีสเปร์ยสีเขียวที่เขียนคำดังกล่าวขนาดใหญ่อยู่ บนกำแพงสุสาน และจะหายไปเฉยๆอีกรอบเมื่อตะวันขึ้น

2.รถผีสิง ไปที่เขต Back O' Beyond ใน Flint Country บริเวณนั้นเป็นภูเขาและป่าทึบ ทางแถวนั้นจะเป็นสนามแข่งจักรยา่นลงเนินเขา บ่อยครั้งจะเจอรถพังๆชื่อ Glendale จอดอยู่ บ่อยครั้งเราจะพบว่ารถคันนั้นมันวิ่งได้เอง ไม่ใช่รถไหลลงเขาแต่ประการใด! เพราะมันเลี้ยวหลบต้นไม้ได้ หากเราไปขวางรถระวังรถจะขับไล่ชนเรา และที่สำคัญข้างในนั้นไม่มีคนขับแต่รถวิ่งได้เอง

3.มีบอร์ดฝรั่งเขา เล่าว่า Rockstar เลียนแบบเหตุการณ์ฆ่าต่อเนื่ิองที่สยองขวัญในอเมริกา โดยฆาตกรนั้นใช้เลื่อยไฟฟ้าหั่นศพคนและถลกหนังเหยื่อ มาทำเป็นเครื่องนุ่งห่ม เฟอร์นิเจอร์ต่างๆ โดยฆาตกรฆ่าหั่นศพเหยื่อไป 9 คน ก่อนที่จะถูกตำรวจจับได้ หากดูหนังในเรื่อง "สิงหาสับ" ก็เป็นเรื่องเดียวกันเลย นอกจากนี้มีคนพบด้วยว่ารถผีสิงแบบนี้มีในเกม GTA:SA 9คันด้วยกันตั้งอยู่ตามจุดต่างๆในเกมซึ่งจะเป็นรถพัง ๆที่ขับเองโดยไม่มีคนขับทั้งนั้น เป็นรถรุ่นต่างๆกันไปซึ่งรูปร่างหน้าตารถจะตรงกับรถข องเหยื่อที่ถูกฆาตกรรมทั้งนั้น

4.ที่แถวๆภูเขารูปเกือกม้าใน Flint Country แถวนั้นเป็นป่าและมีกระท่อมอยู่ หากไปแถวนั้นตอนดึกๆจะเจอนายตีนโตซึ่งฆ่าไม่ตายแต่มันสวนเราทีเดียวตายและวิ่งเร็วกว่ารถอีก

5.ฆาตกรที่ใส่ชุดหมูถือ เลื่อย(บอสใน manhunt ภาคแรก) ที่อยู่ในเขต...จำไม่ได้แล้วแหะ แต่เป็นจุดสตาร์ตที่เราแข่งรถกับตัวเอก GTA3 แถวนั้นเป็นบ้านร้างและมีโรงเลื่อยไม้ จะมีเลื่อยให้เก็บแถวนั้น หากมาเก็บเลื่อยตอนดึกจะได้เจอมัน

6.ตอนเที่ยงคืนในบ้านของ CJ หากเราใช้แว่นตรวจจับความร้อนในบ้านเรา อาจจะได้พบ ผีของแม่CJ บางครั้งอาจพบเป็นตัวคนเดินลงบันไดหรือนั่งอยู่ในห้อ งของ CJ ที่อยู่ข้างบน

อันนี้ก็อีกอันครับ

แปลก..แต่จริงครับ เป็นเรื่องประหลาดที่อาจจะมาจากความบกพร่องบางอย่างหรืออะไรก็ไม่ทราบได้ เรื่องลึกลับเรื่องที่อยากนําเสนอนี้คือ Suicidal Pedestrian

เหตุการณ์ ที่ว่านี้คือเหตุการณ์ที่ประชาชนในบริเวณทางด่วนที่เชื่อมระหว่างเมือง Los Santos กับชนบท ซึ่งพวกเขาจะวิ่งลงนํ้าเพื่อฆ่าตัวตายอย่างไร้สาเหตุ เกิดเหตุการณ์แบบนี้ได้ที่ทางด่วน Flint Intersection แถวๆ Flint County

เมื่อ คุณเห็นใครก็ตามขับรถผ่านมาในบริเวณดังกล่าวนี้ ให้ลองดึงพวกเขาออกจากรถดู จะสังเกตได้ว่าบางคนนั้นเมื่อถูกดึงลงมาก็จะต่อสู้กับเรา บางคนอาจจะพยายามเอารถคืนและขับจากไป แต่บางคนนี่สิที่เขาไม่สู้กับเรา โดยทั่วไปถ้าประชาชนคนไหนกลัว ก็จะวิ่งหนีไป แต่ที่บริเวณสะพาน Flint Intersection กลับไม่เหมือนกัน พวกเขาจะวิ่งตรงไปยังทะเลและวิ่งลงนํ้าทะเลฆ่าตัวตายไป

หรือคุณอาจจะเห็นคนมาถ่ายรูปเล่น แล้วสักพักเขาก็จะเดินลงนํ้าไปดื้อๆเลย

(ใครเคยอ่านมาแล้วก็อย่าว่ากันนะ แค่เห็นมันแปลกดีเลยเอามาให้อ่าน)

เครดิต : GTATHAILAND (อะไรอยู่ข้างหลังคุณอ่ะ)

ส่วนตัว: เคยเจอข้อ 1. เสปรย์อ่ะครับขนลุกเลยทีเดียวลองใช้สูตรเปลี่ยนเป็นตัวกลางคืนดูครับ -...- ส่วนคนเดินลงน้ำนี้หลอนมากคือถ้าเราไปดึงใครลงจากรถแถวๆนั้นคนจะวิ่งลงน้ำอย่างเดียวเลยยยย -..- หรือไม่ก็จะมีคนถ่ายรูปแล้วอยู่ดีดีก็เดินลงน้ำไปตายเองซะงั้น -.- หลอนจริงครับอันนี้ ลองหาคลิปใน youtube เอา -0- 55 ไม่น่าเชื่อคนสร้างจะว่างได้ใจขนาดนี้

**แต่บางอันอย่างพวกใส่ชุดหมูนี่น่าจะเป็นม๊อดนะครับลองหาข้อมูลดูๆดีละกันน : )

อีดิท,,

Fake ครับผมเป็น mod เกือบทั้งหมดจะมีจริงก็แค่ สีสเปรย์ที่เขียนว่า Grove4Life รถผีสิง ไปที่เขต Back O' Beyond ใน Flint Country และ คนโดนลงน้ำ
ความจริงมันก็เป็นข้อผิดพลาดของเกมนั้นหละครับแต่แค่มันนำมาแต่งเป็นเรื่องน่ากลัวเฉยๆ อย่า รถผีสิงนี่ถ้าใครไปในป่าจะสังเกตุได้ว่ารถนั้นมันวางในแนวที่ดิ่งลงมันเลยไหลไปเอง

ผมว่าคนเดินลงน้ำไม่น่าจะใช่บัคนนะครับ ผมลองเอารถมาขวางไว้ดูแล้ว คนก็เดินหลบรถจะเดินลงน้ำท่าเดียว พื้นที่แถบๆนั้นมีการตั้งให้ model ตัวละครเดินลงน้ำไป

ส่วนรถผีนี้ผม 50-50 นะครับเพราะก่อนที่ผมจะเจอรถนั้นไม่ได้ติดเครื่องเมื่อผมเดินเข้าไปแล้วรถกลับติดเองแล้วก็ไล่ชน อ้อ!! อิรถผีที่ไล่ชนนั้นเมื่อเราเอาไปซ่อมแล้วรถจะไม่กลับเป้นสภาพเดิมนะครับ
เหมือนกับว่าทาง rockstar จงใจให้modelรถคันนั้นให้เน่าๆมาอยู่แล้วจึงไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ

diawnaja
3rd April 2012, 17:39
ถ้าลงที่หมวด game talk จะดีกว่านี้ครับ

ผมเคยเจอรถผี กับ สีสเปรย์ กับ แม่ CJ

myriadisland
3rd April 2012, 17:39
มีรูปป่ะอยากเห็นรูปอ่ะ

chaihuad
3rd April 2012, 17:48
บางอันต้องลง Mod ครับเคยลองละ ผมเคยทำคลิปแบบ Ufo ด้วย อันนี้เลย ผลงานผมเอง ไม่ดีเท่าไหร่

http://www.youtube.com/watch?v=5DcSVWqZp5U&feature=colike

The Run
3rd April 2012, 17:49
Fake ครับผมเป็น mod เกือบทั้งหมดจะมีจริงก็แค่ สีสเปรย์ที่เขียนว่า Grove4Life รถผีสิง ไปที่เขต Back O' Beyond ใน Flint Country และ คนโดนลงน้ำ
ความจริงมันก็เป็นข้อผิดพลาดของเกมนั้นหละครับแต่แค่มันนำมาแต่งเป็นเรื่องน่ากลัวเฉยๆ อย่า รถผีสิงนี่ถ้าใครไปในป่าจะสังเกตุได้ว่ารถนั้นมันวางในแนวที่ดิ่งลงมันเลยไหลไปเอง

[Really~Nuts]
3rd April 2012, 17:58
ผมเจอหมดแล้วยกเว้นBig Footครับ เพราะBig Footมันเป็นMod

Lagger
3rd April 2012, 17:59
*-* อ่านเพลินดีครับ

bazin456
3rd April 2012, 19:08
รถผีสิงของจริงนะครับ ขอบอก และอันที่ 3 ก็ของจริง

SixxTheRipper
3rd April 2012, 19:30
แนะนำ.. ใครเล่น GTA SAN ลง mod X-file ด้วย อิอิ สนุกดีนะ แต่งmodสวยๆ แจ่มเลย

tff007
3rd April 2012, 20:15
ไม่รุ้จริงป้่าวแต่มันหลอนดีอะิ +55

MCPKMTMW1
3rd April 2012, 20:41
บางอันต้องลง Mod ครับเคยลองละ ผมเคยทำคลิปแบบ Ufo ด้วย อันนี้เลย ผลงานผมเอง ไม่ดีเท่าไหร่

http://www.youtube.com/watch?v=5DcSVWqZp5U&feature=colike

ชอบๆหนุกดี

popkong11
3rd April 2012, 23:50
ผมว่าคนเดินลงน้ำไม่น่าจะใช่บัคนนะครับ ผมลองเอารถมาขวางไว้ดูแล้ว คนก็เดินหลบรถจะเดินลงน้ำท่าเดียว พื้นที่แถบๆนั้นมีการตั้งให้ model ตัวละครเดินลงน้ำไป

ส่วนรถผีนี้ผม 50-50 นะครับเพราะก่อนที่ผมจะเจอรถนั้นไม่ได้ติดเครื่องเมื่อผมเดินเข้าไปแล้วรถกลับติดเองแล้วก็ไล่ชน อ้อ!! อิรถผีที่ไล่ชนนั้นเมื่อเราเอาไปซ่อมแล้วรถจะไม่กลับเป้นสภาพเดิมนะครับ
เหมือนกับว่าทาง rockstar จงใจให้modelรถคันนั้นให้เน่าๆมาอยู่แล้วจึงไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ

taety456
4th April 2012, 01:35
สุด ..สุด ...

Naowarat
4th April 2012, 08:47
- - เกมนี้มันหลอนกันได้อีกหรอ ?

[Never]
4th April 2012, 09:46

เจ๋งดีอะมี Mod FPS ด้วยอยากได้อ่ะนายขอวิธีลงกับตัว Mod หน่อยสิ่หรือไม่ก็ยัดใส่ Rar แล้วอัพให้หน่อย =v= เดะให้ฉองบาท

pomnotza
4th April 2012, 13:12
ผมเล่น GTA online เซิฟ black army ผมลงโหมด แล้วมันก้เปนยาน ufo มันขี้ยากมาก

Noname1
4th April 2012, 14:03
เอา mod พวกผีๆ มากจากไหนหรอครับ อยากได้มั้ง