PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับเรื่อง Mouse

Mustas
3rd April 2012, 18:18
อาการเมาส์ ของผมมันคลิ๊กขวา แล้วมันจะไม่ติดเป็นบางช่วง แต่ถ้าคลิ๊กขวาค้างไว้ เมาส์มันจะเกิดอาการค้าง คือมันไม่ยอมไปไหน เลื่อนกดอะไรไม่ได้เลย อะครับ แล้วพอเวลาคลิ๊ก ขวา รัวๆนิดนึง มันจะมีอาการเมาส์กระตุกด้วย งงมากครับ มันเกิดจากเมาส์หรือเป็นที่คอมผมอะ ใช้ๆอยู่ ก็เป็น Wireless G-Cube

chikuva
3rd April 2012, 18:24
ลองเอาไปใช้เครื่องอื่นดูก่อนครับ หรือลองหาเม้าอันอื่นมาลองเครื่องเราก้จะรู้ว่าเป็นเพราะอะไร แต่ส่วนใหญ่จะเป็็นเพราะเม้าเสีย

Mustas
3rd April 2012, 19:13
ขอบคุณครับ เมาส์เสียจริงๆด้วยมันเกิดจากอาการอะไรนิไม่ได้เอาไปเล่นอะไรหนักๆเลย = =

chikuva
3rd April 2012, 19:50
มันก็เสียตามกาลเวลาครับ ของผมซื้อมาสองวันยังเสียเลย แต่ขี้เกียจเอาไปเปลี่ยน ใช้ทั้งที่มันเสียๆนั้นแหละ