PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : --Gamer News 'ข่าวนี่เกมเมอร์ควรรู้' ,, ประเด็นใหญ่ " Lawbreaker "

combozer
3rd April 2012, 21:28
http://www.youtube.com/watch?v=FsUw-qTG8rM

aspirineth
3rd April 2012, 21:29
อะไรนักหนากันครับ กับ Law อะไรเนี่ย

geforce9500
3rd April 2012, 21:36
เบื่อทำแล้วมั้ง

Rikgamer
3rd April 2012, 21:40
เดียว กระทู้เจอแบนเหมือนผมหรอก

Netball07
3rd April 2012, 21:50
ใจเย็นๆก่อนครับ

ในคลิปเขามีทั้งข่าวเกี่ยวเกมอื่นๆอยู่ด้วย ไม่ได้มีแค่ lawbreaker อย่างเดียวครับ

JohnnyCage
3rd April 2012, 21:57
โอ้ววววว แนวใหม่ ตามที่ SpizerZ ท่านกล่าวไว้

สุดยอดฮะ ชอบได้ความรู้ใหม่ๆ ดีกว่าดูแคชเกมส์อีกเนอะ

ปล.แคชเกมส์ก็ใส่สาระแบบนี้บ้างก็เยี่ยมไปเลย

OnisukaD
3rd April 2012, 22:54
จะอะไรนักหนากะ LAW LAW LAW LAW LAW LAW LAW *****เอ๊ยไปโพสเว็บของมันเองไป๊ !!! มาโพสในนี้ทำไมนี่ JKG.com ไม่ใช่ LAW.com

zoomza000
3rd April 2012, 22:55
อะไรนักหนากันครับ กับ Law อะไรเนี่ย

ฮ๋าๆๆ วันนี้เล่น DOTA2 ป่ะ ผมเห็นเล่นแต่ CODMW3 อ่ะ อยากเล่น DOTA2 ไม่มีเพื่อนเล่น

ผมรอให้คบ5 คนไม่ก็ นายกับเราก็ได้

lgorakoj
3rd April 2012, 22:57
ลาวแบ็คกี้ยังไม่จบบบบบ

อย่าเพิ่งนับศพสาวกมันนนนนนน

(คืนนี้ยังอีกยาวไกล)

ปล. แอสพายเรือเจิมมู้ :blush:blush

ผู้ทำให้เป็ดเหลืองต้องหายไปเราขอสดุดีท่านเป็ด LAW คนนี้ยิ่งใหญ่ขนาดทำให้ MOD หน้ามืดแบนท่านเป้ดเหลืองเลยทีเดียวจงอยู่ห่างมันเข้าไว้แล้วจะดี // me วิ่งหนี

ทำดีส่วนหนึ่ง(เฮฮาสนุกสนาน)อีกส่วนทำให้เด็กหลายคนระเบิดเกรียนด่าเขาไปทั่ว = = ตอนนี้เจอแล้วหนึ่งในมู้นี้แหละเหอๆใครค้า่น****ไม่ได้
ติ****ไม่ได้เด็กน้อยยกพวกไปถล่มแชแนลเขาเสียชิบคุมแฟนๆตัวเองไม่ได้ก็อย่าทำเลยคนเขาก็จะด่าคนนำอย่างนี้แหละ

เป็ดเหลืองโดนแบนเพราะเป็ดลาววววว

เงิ้บบบบบบบบ!!!!!!!!!!!

edwardza02
3rd April 2012, 23:47
หมดมุขแล้วครับ ผมว่านะ ผมดูแต่ Pewdiepie สนุกดี

Noname1
3rd April 2012, 23:49
ก็ไอ Law ไม่หัดคิดอะ แค่ AFD เอาไรมาก ใหญ่หรือหยิ่งแล้วคิดไม่เป็นครับ ไม่อยากให้มีคนมาด่า --

getmar1472
3rd April 2012, 23:59
อย่าว่าเขาสิครับเขายังไม่เึคยทำอะไรให้ใครเลย

เเล้วนี้คือClip post มันเป็นคลิปจริงไหม?ใครจะเถียง

ปล.นี้ละทำดีเเล้วโดนด่า

Phillip Chbeeb
4th April 2012, 00:50
Lawbreaker TV ไปแล้ว จบแล้ว แต่คนอื่นๆยังไม่จบ ยังมีการถกเถียงกันต่างๆนาๆกันไม่รู้จักพอ - -

ปล.สู้ๆครับคุณออย LAW พักให้สบายละ :)

hero23093060
4th April 2012, 00:59
- -* Xcrosz ชัวร์พี่ออยแกดันขนาดนั้นแล้วก็คนที่แคชตอนนี้ก็เลิกๆไปเถอะผมก็จะเลิกละต้องให้พวกดังๆเลิกให้หมดพวกกากๆแบบเราถึงจะได้ออกสื่อกันมั้ง เค้าเลิกก็เรื่องของเค้ายุ่งกับเค้าอยู่ได้เค้าไม่อยากทำก็บังคับให้กลับมาทำ ยุ่งจริงๆปล่อยไปเถอะแต่ผมก็ชอบนะรอ
Angel war ตอนใหม่อยากดูต่อแต่อยากเลิกก็เลิกไปเอาไรนักหนา

getmar1472
4th April 2012, 01:02
- -* Xcrosz ชัวร์พี่ออยแกดันขนาดนั้นแล้วก็คนที่แคชตอนนี้ก็เลิกๆไปเถอะผมก็จะเลิกละต้องให้พวกดังๆเลิกให้หมดพวกกากๆแบบเราถึงจะได้ออกสื่อกันมั้ง เค้าเลิกก็เรื่องของเค้ายุ่งกับเค้าอยู่ได้เค้าไม่อยากทำก็บังคับให้กลับมาทำ ยุ่งจริงๆปล่อยไปเถอะแต่ผมก็ชอบนะรอ
Angel war ตอนใหม่อยากดูต่อแต่อยากเลิกก็เลิกไปเอาไรนักหนา

เขาไม่ค่ิอยชอบอะครับเชื่อผมฮาๆก็พี่ออยอยู่เเล้ว:):):)

maskuull02
4th April 2012, 15:08
อยากให้พี่ออยทำ AWO ต่ออ่ะ

RES_PAUL
4th April 2012, 15:10
ผู้ทำให้เป็ดเหลืองต้องหายไปเราขอสดุดีท่านเป็ด LAW คนนี้ยิ่งใหญ่ขนาดทำให้ MOD หน้ามืดแบนท่านเป้ดเหลืองเลยทีเดียวจงอยู่ห่างมันเข้าไว้แล้วจะดี // me วิ่งหนี

อย่าว่าเขาสิครับเขายังไม่เึคยทำอะไรให้ใครเลย

เเล้วนี้คือClip post มันเป็นคลิปจริงไหม?ใครจะเถียง

ปล.นี้ละทำดีเเล้วโดนด่า

ทำดีส่วนหนึ่ง(เฮฮาสนุกสนาน)อีกส่วนทำให้เด็กหลายคนระเบิดเกรียนด่าเขาไปทั่ว = = ตอนนี้เจอแล้วหนึ่งในมู้นี้แหละเหอๆใครค้า่น****ไม่ได้
ติ****ไม่ได้เด็กน้อยยกพวกไปถล่มแชแนลเขาเสียชิบคุมแฟนๆตัวเองไม่ได้ก็อย่าทำเลยคนเขาก็จะด่าคนนำอย่างนี้แหละ

Wonderfull
4th April 2012, 18:55
LawBraeker ครับ ๆๆๆ

getmar1472
4th April 2012, 19:20

อันนี้ผมไม่เถียงครับ:stop

maskuull02
4th April 2012, 19:31
http://www.youtube.com/watch?v=njH8quWqGnk&feature=g-all-lik&context=G2a014c7FAAAAAAAAAAA

พี่ออยแถลงการณ์

nontawat02
4th April 2012, 19:32
จำเป็นต้องรู้ด้วยหรือ ?????

maskuull02
4th April 2012, 20:25
มันเป็นคติ

Godbasic01
4th April 2012, 20:30
นี่ต้องรู้ด้วยหรอน้ะ? เกมที่เอามาเเคสก็เกมเถื่อนทั้งนั้นเลย~ เคยทำให้วงการเกมบ้านเราเจริญขึ้นมั้ย? =w=

ของแท้ ก็มีนะ 55555555555555

Noname1
4th April 2012, 23:48
ของแท้ ก็มีนะ 55555555555555แต่น้อยมาก555 ส่วนใหญ่เกม เถื่อน only 555

damkapee
5th April 2012, 00:50
- - เหอ สอนให้เด็กพูดหยาบคาย ใคร*****คิดแบบนี้ได้โคตร ควายอะ ดีชั่วอยู่ตัวทำ และส่วนมากคำหยาบคายมันก็อยู่ในสังคมอยู่แล้ว เหอ ไม่ต้องไรมาก คุณไปหาเพื่อนซี้คุณ คุณจะพูดกับเพื่อนคุณยังไง
แบบนี้หรอ
คุณ:หวัดดีครับ
เพื่อน: อ่อหวัดดีครับเข้ามาในบ้านก่อนสิครับ
ยังงี้หรอ
แล้วก็ในหนัง อีก ก็มีคำหยาบพวกนี้ทั้งนั้น คำหยาบคำด่ามันมีอยู่ทุกที่อย่าเจาะจงคน ผมรู้คุณก็ใช้

robinkik
5th April 2012, 01:04
- - เหอ สอนให้เด็กพูดหยาบคาย ใคร*****คิดแบบนี้ได้โคตร ควายอะ ดีชั่วอยู่ตัวทำ และส่วนมากคำหยาบคายมันก็อยู่ในสังคมอยู่แล้ว เหอ ไม่ต้องไรมาก คุณไปหาเพื่อนซี้คุณ คุณจะพูดกับเพื่อนคุณยังไง
แบบนี้หรอ
เพื่อน: อ่อหวัดดีครับเข้ามาในบ้านก่อนสิครับ
ยังงี้หรอ
แล้วก็ในหนัง อีก ก็มีคำหยาบพวกนี้ทั้งนั้น คำหยาบคำด่ามันมีอยู่ทุกที่อย่าเจาะจงคน ผมรู้คุณก็ใช้

ส่วนใหญ่ผมจะพูดว่า เค้า(ตัวเรา) กับ เอง(บุคคลที่2) มัน(บุคลที่3 เป็นต้นไป) นะครับ
ส่วนคำหยาบนั้นก็มีบ้าง บางเวลา บางอารมณ์ เเต่โดนส่วนใหญ่เเล้ว ก็ เอง เค้า มัน เเก หล่ะครับ
ไม่ได้ดัจริต นะเมี๊ยว!! เพียงเเต่ เวลาพูด จะด่ากันทำไม?? เช่น

ขออภัยที่ต้องใช้คำหยาบ มา ยกตัวอย่างการสาธิต ด้วยนะครับ

A: ไง ึง
B: ไงวะ ..าด
A: วันนี้กินเ๊้ยไรดีวะ (ไม่กินข้าว จะกิน ตัวเงิน ตัวทอง!!)
B: ค..ย กูหิวเเล้ว (เจ้าตัวไม่ได้หิว น้องชายมันหิว ซะงั้น!!)
A: งั้นก็ไปดิ ค..ย จะช้าทำ ส้..ตี..ไร (เพื่อนมันกลายเป็น ไอ้นั้น ไปละ เเล้วถ้าช้า ได้เท้าเเน่ๆ)
เเล้วเเบบนี้ จะ สื่อสารกันไปทำไมครับ

ถ้าเปลี่ยน

A: ไง
B: อ่อ ว่าไง
A: วันนี้กินไรดีอ่ะ
B เค้า(เรา) ก็หิวเเล้ว
A: งั้นเราไปกันเลย หิวเเล้วอ่ะ

ประมาณนี้เเหละ เมี๊ยว!!

diawnaja
5th April 2012, 01:11
คนนี้ทำข่าวดีแหะ

AraSoMeShiGuRe
5th April 2012, 03:09
นี่ต้องรู้ด้วยหรอน้ะ? เกมที่เอามาเเคสก็เกมเถื่อนทั้งนั้นเลย~ เคยทำให้วงการเกมบ้านเราเจริญขึ้นมั้ย? =w=

นายคนนี้เค้าปัญหาเยอะจริงๆผมก็เริ่มเบื่อและ แต่ ที่พูดมานี่โดนเว็บที่คุณอยู่เพราะมันก็มีเกมเถื่อนให้โหลด แต่ผมรู้คุณไม่โหลด

แบบนี้หรอ
ยังงี้หรอ

อันนี้ก็จริงที่เราใช้กัน แต่ลองนึกถึง เด็ก 9-10 ขวบพูดคำพวกนี้ให้พ่อแม่ได้ยินสิครับ เค้าก็ต้องถามไปจำมาจากใครสอนให้พูดใช้ไหม

แต่ที่โตมาก็พูดกันยู่ดีอันนี้ก็ใช้แต่ตอนเด็กๆพูดแบบนี้มันก็ดูไม่ค่อยดีในสายตาผู้ใหญ่หรอกครับ อย่างญาติผู้ใหญ่คนอื่นไง เค้าจะนึกยังไง พ่อแม่สอนไม่ดี ให้พูดอะไรแบบนี้ใช่ไหม

ong30850
5th April 2012, 08:09
แล้วจะไปว่าเขาทำไมกันว่ากันเยอะจังเลย

tonza
5th April 2012, 11:14
เค้าก็เลิก แคชเกม แล้ว ยังจะมาวิจารย์ไรอีกเนี่ยก็ยอมรับ อยู่ว่าพูดคำหยาบ แต่จุดเริ่มต้นมันไม่ได้มาจาก คุณออยหรอกนะ มันมาจากพวก พ่อแม่ตะหากเล่าปล่อยให้ลูก ที่ยังแยกแยะอะไรไม่ออก เล่นเกม ถ้าเป็นอย่างยุคผมตอนเด็กนะ ตอนนี้ผมอายุ 18 ผมแอบไปเล่นเกมโดนแม่จับได้ โดนตีจนไม่กล้าไปเล่นเลย แต่ยุคนี่อะไรมันก็เปลี่ยนไปแล้วครับ มีสื่อเยอะเกินไป ไหนจะจากละคร จากหนังไทย จากพวกเราๆเองด้วยที่พูดคำหยาบให้เด็กฟัง ผมเห็นเด็กแถวบ้านอายุไม่ถึง 9 ขวบ ด้วยซ้ำกล่นกูเล่น***ละ ถ้าไปว่าแค่คนคนเดียวมันไม่ได้หรอก แต่ผมก็ไม่เข้าใจจริงๆไอคำหยาบมันเริ่มต้นมาจากไหนใครคิด ผมไม่ได้ดราม่านะ แต่ผมเห็นมาหลายกระทู้เกินไปละ จนรำคาญ สิ่งที่ผมต้องการคือหยุดตั้งกระทู้แบบนี้เหอะ เค้าจะเลิกก็เรื่องของเค้าจบ

Wonderfull
5th April 2012, 11:46
เค้ากลับมาแล้วครับ \m/

NightTheHCG
5th April 2012, 11:57
อ้าน่าอายจริงๆ ชาว HCG โดนคนอื่นมองเสียหมดซะแล้ว เห้อ ~

assas
5th April 2012, 12:37
จำเป็นต้องรู้ด้วยหรอข่าวแบบนี้.....นักแคชเกมส์เถื่อน ..ผมมไ่รู้จักมันเลย

Anti-cola
5th April 2012, 12:45
อย่าไปจริงจังอะไรกับมั่งมากหรอกครับ คนที่เล่นเกมมันต้องพูดคำหยาบอยู่แล้ว เพราะเกมมันทำให้เด็กก้าวราวครับ ผมเล่นไปผมเริ่มรู้สึกล่เวลาเล่นแพ้นี้โมโหสุดๆๆ

คือLawbreaker ผมก็เคยดูน่ะ HCG คือไรผมยังไม่รู้น่ะครับ คือน่าจะใส่เนื้อหาสาระเกี่ยวกับเกมน่ะครับ เป็นการแนะนำ

ong30850
5th April 2012, 13:22
จำเป็นต้องรู้ด้วยหรอข่าวแบบนี้.....นักแคชเกมส์เถื่อน ..ผมมไ่รู้จักมันเลย
ไม่ถึงกับต้องใชคำว่าเถื่อนหรอกนะครับเขาก็มีเกมแท้

Godbasic01
6th April 2012, 00:01
ไม่ถึงกับต้องใชคำว่าเถื่อนหรอกนะครับเขาก็มีเกมแท้
แต่ที่เอามาทำก็เถื่อนหมดเลยนะครับ ยกเว้น MW3 เกมเดียว ;)

lgorakoj
6th April 2012, 00:03
แต่ที่เอามาทำก็เถื่อนหมดเลยนะครับ ยกเว้น MW3 เกมเดียว ;)

อย่าว่าเค้าเลย ;w;

ไม่กลัวคนปืนติด HBS + THERMALเหรอออ โอ้ยยย กลัวเค้ามาเป่าหัว ;w;

beamclubza
6th April 2012, 00:03
เเคชเกมส์คืออะไรหรอครับผมไม่รู้จัก
รู้จักแต่ Playthrough
:blush

DeKidZapper
6th April 2012, 08:27
เเคชเกมส์คืออะไรหรอครับผมไม่รู้จัก
รู้จักแต่ Playthrough
:blush
ผมรู้จักแต่ walkthrough

Guitarramilezz
6th April 2012, 14:34
เค้าก็มาแล้วหนิ แต่ผมขอไปดู PewDiePie ดีกว่า..

Noname1
6th April 2012, 16:02
เค้าก็มาแล้วหนิ แต่ผมขอไปดู PewDiePie ดีกว่า..ผมก็ดูนะ PewDiePie อะ ฮา มาก ผมฟังรู้เรื่องด้วย มันส์กว่า ออย เยอะเลย

solowking2
6th April 2012, 16:04
แบบนี้หรอ
ยังงี้หรอ
ระวังจะกัดตัวเองนะตัวเธอ ....
สอนให้พูดคำหยาบในที่นี้ ไม่ได้หมายความว่าใช้คุยกับเพื่อนแบบที่ใช้ๆกันทุกคน
ไอ้ที่เค้าหมายถึงกันผมว่าคงเป็นพวกคิดอะไรไม่ออก ด่า****ไว้ก่อน ใครค้าน ใครเห็นต่าง ก็ด่ามันเข้าไป
เห็นได้บ่อยนะตอนเล่นเกมออนไลน์ เกมไหนใช้ ไมโครโฟน ได้เนี่ยต้องทำใจกันหน่อยแหละ ไม่ก็บล็อกซะ
เพราะจากเกมดีๆจะกลายสภาพเป็นสวนสัตว์เลยทีเดียว มีเยอะชนิดที่ว่า อุทยานแห่งชาติ ยังอายเลยครับ
เห้ยไอ้ ___(เติมเอง) ทำไมไม่ยิงวะ
ไอ้ ___(เติมเอง) เอ๊ย ปล่อยมันมาได้ไงวะ
ไอ้____(เติมเอง) ทำไมไม่มาช่วยวะ
:ask เห้ยยิงพวกเดียวกันเองทำไมอ่ะ :answer กูร็อค :eek:
ฯลฯ
เสียแต่ละคนเนี่ยเด็กมากครับ ถามหน่อยเหอะว่ามีสำมาคารวะบ้างหรือเปล่า รู้จักกันเหรอถึงใช้คำหยาบพวกนี้มาด่ากันได้
แล้วรู้มั้ยว่าใครอายุเท่าไหร่ยังไง เรียกหยั่งกับว่าเป็นเพื่อนเล่นกันทุกคน เจอใครไม่รู้แหละ ทัก กู *** ไว้ก่อน
แบบนี้ไม่แจ่มนะครับ

ปล.ผมเล่น AVA K10 D16 ยังไม่เึีีครีียดเลย :rofl

panza12110
6th April 2012, 16:12
วันนี้วันที่ 6 เวลาตี 1 40 ผมจะมีอะไรเซอร์ไพรส์พวกคุณ ยังไงปิดเทอมกันแล้วก็อย่าพึ่งนอนละกัน !! By law:help

panza12110
6th April 2012, 16:14
ผมเคยบอกว่าผมเคยเป็นคนในครอบครัวของคุณ
แต่ชีวิตของคนเลวมันจบแค่นี้หรือนี้ ในเมื่อผมเป็นผู้ร้าย ผมยอมมอบตัวกับตำรวจเข้าคุก รับโทษไปเลยดีกว่า

โค๊ดเนมของผมคงจบลงแค่นี้ "ผู้แหกกฏหมาย" "Lawbreaker"
"กฏมีไว้แหก จงแหกกฏความกลัว จงแหกกฏอุปสรรค์ท...ี่ฟันฝ่าเข้ามา จงแหกกฏขีดจำกัดของตัวเอง อย่างกับความหมายในตัวผม"
No body following the rule.. ไม่มีใครมัวแต่นั่งทำตามกฏเสมอไปหรอก เราจะเป็นผู้ที่แตกต่าง แต่ตอนนี้ผมขอไปอยู่กับ Leopowerblast ก่อนละกัน ผมไม่อยากจะไม่โทษพวกคุณว่าพวกคุณผิด แต่ผมขอลาออกเอง

pipond555
6th April 2012, 16:43
จะซีเรียสแซมกันไปทำไมครับแค่มีเรื่องของ LawbreakerTV เท่านั้นเอง ผมว่าพี่เค้าก็ไม่ได้ไปทำอะไรให้ใครไม่น่าไปด่าพี่เค้าเลยนะครับ

ส่วนตัวผมไม่มีปัญหากับพี่เค้าเพราะผมคิดว่าเขาก็แค่ทำคลิปเล่นเกมส์แล้วพากย์ไปด้วย ที่ดูแล้วอารมณ์ดีแค่นั้นเอง ไม่ได้ไปก่อความเดือดร้อนอะไรให้ใคร

ถึงคลิปพี่เขาจะมีคำหยาบ พ๊เค้าพูดคำหยาบให้มันตลกเฉยๆไม่ได้ไปด่าพ่อแม่ใครสักหน่อย แล้วอีกอย่างผมว่าพี่เค้าไม่ได้ไปสอนให้ใครพูดคำหยาบ แต่เด็กมันเกรียนทำตามเองแค่นั้น คุณคิดดูสิ กูๆ***ๆ เนี่ย คนสมัยก่อนเค้าก็ใช้พูดกันเยอะแยะ มันก็ไม่ได้หยาบอะไรมากนักหรอกผมว่า มันแล้วแต่ความคิดของคนว่าจะคิดในแง่ดีหรือแง่ร้าย จะซีเรียสกันทำไมครับเค้าก็แค่ทำเพื่อความบันเทิงแค่นี้จะไปคิดอะไรกันมาก ถ้าพวกคุณคิดอย่างเงี้ยดราม่าก็จบๆกันไปแล้วนะผมว่า