PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกียว กับ ps3 คับ

dreadrac1235
3rd April 2012, 22:04
คืออยากทราบวิธีเอาเกมลงใน hdd ของ ps3 อะคับขอแบบระเอียดนะคับ เเล้วอยากรู้ว่า แผนก็อป เล่น ออนไลน์ ได้ไหม Fw ของผม 3.55

poshe998
5th April 2012, 12:50
เเนะนำเล่นสาย สว่างดีกว่าครับ เพราะสายมืดเล่นออนไล ระวังจะโดนเเบนครับ - -

himmy
5th April 2012, 19:09
ก็ผมไม่ได้เกิดมารวยนะครับถึงเล่นด้านมืด

5th April 2012, 21:13
ผมก็จะเล่นด้าน สว่างไงคับ เล่น (ออนไลน์ใช่ไหม) เอาเกม ลง hdd เล่น ออนไลน์ ไม่ได้หรอคับ

FreedomBlood
6th April 2012, 10:01
ผมก็จะเล่นด้าน สว่างไงคับ เล่น (ออนไลน์ใช่ไหม) เอาเกม ลง hdd เล่น ออนไลน์ ไม่ได้หรอคับ
เล่นบนHDDนั้นมันด้านมืดแล้วหล่ะครับ - -ด้านสว่างคือแผ่นแท้ ส่วนเรื่องจนรวยไม่เกี่ยวกันหรอกครับมันอยู่ที่ใจเรารักที่จะเล่นหรือเปล่าผมก็ไมได้รวยอะไรนี้ผมยังแท้เลย

6th April 2012, 11:10
เอาเกมลง hdd เล่น ออนไลน์ได้หรือป่าวคับ

Boss OF Olimpus
6th April 2012, 11:45
เอาเกมลง hdd เล่น ออนไลน์ได้หรือป่าวคับ

ไม่ได้ครับ ยกเว็นเกมที่โหลดจาก PSN

6th April 2012, 16:56
โหลด จาก PSN เสียตังป่าวคับ

Boss OF Olimpus
6th April 2012, 18:39

DEMO ฟรีครับ ถ้าเกมเต็มก็เสียตังค์

sornram
6th April 2012, 23:41
มันคงซื้อแท้ได้ไม่ทุกเกมหรอกครับมันก็ต้องมีเถื่อนบ้างสิครับเอาตังไปลงกะเกมหมดได้ยังไง

แต่ PS3 ถ้าซื้อแท้เกมใหม่ๆ มาเล่นแล้วก็เล่นเถื่อนไม่ได้ตลอดชีวิตแล้ว --
ไม่ใช่ว่าจะเล่นแท้ทุกเกมไม่ได้ คนที่เล่นทุกเกมมีถมเถไป แค่เกมที่อยากเล่นจริงๆ ถึงเล่น

PSN ก็คือซื้อแท้น่ะแหละ แค้่ต้องโหลดเอา ไม่ได้กล่อง ^^ ถ้าคิดจะเล่นออนไลน์ต้องลงทุนกับแผ่นแท้ครับ

title556
7th April 2012, 02:22
เดินสายเเท้ คือใจรัก มันยังสามารถรู้สึกว่าเเต่ละเเผ่นที่ได้มา มันคุ้มค่่าที่จะเล่น

FreedomBlood
7th April 2012, 10:55
แผ่นแท้PS3เล่นจบ เบื่อ แล้วก็นำไปขายมาหมุนเงินซื้อแผ่นใหม่ได้หรือจะหาแลกเอาก็ได้ แผ่นมือสองราคาถูกๆเยอะแยะไป

Eryx
10th April 2012, 06:17
PS3 แท้เท่านั่นที่จะได้เล่นออนไลน์

การลงเกมในฮาร์ดดิสของ PS3 มันเหมือนการช่วยแบ่งเบาภาระในการโหลดเกมเฉยๆ (ให้นึกภาพเหมือนการลงเกม PC จากแผ่นแท้)

ถึงจะ Install ไป มันก็ต้องใช้แผ่นเล่นอยู่ดีครับ นี่คือสายสว่างอย่างแท้จริง

PSN ก็คือร้านค้าขายเกมผ่านระบบ Network ซึ่งคุณต้องเสียเงินซื้อมัน แต่ละเกมราคาก็จะไม่เท่ากัน

แต่ ณ ตอนนี้ เกม PS3 ใหญ่มาก และไม่มีขายออนไลน์ ที่มีก็จะมีเเค่เกมเล็กๆน่ารักๆ หรือเกมเก่าของเครื่อง PS1 - PS2

เมื่อคุณซื้อเกมผ่าน PSN มันจะโหลดมาลงไว้ในเครื่องเลย ซึ่งวิธีเล่นก็เปิดผ่าน XMB ที่รูปจอยเกมเหมือนเกมทั่วไปนั่นแหละ

ส่วนวิธีการ Install โดยใช้แผ่นที่ซื้อมา ก็ง่ายๆครับ บางเกมเมื่อใส่แผ่นเข้าไปแล้วมันก็จะถามเกือบทันทีว่าจะ Install ตัวเกมหรือไม่

ท่าคุณกด Accept แล้วลงเกมนั้นสำเร็จเรียบร้อยดี เครื่องคุณก็จะสามารถโหลดเกมนั้นๆได้ไวกว่าเดิมเท่าตัว

หรือ..ท่ามันไม่ถามตอนใส่แผ่นเข้าไป ให้คุณเข้าไปที่หน้าต่าง Option ของเกมนั้นๆ คุณก็จะเจอคำว่า Install to Harddisk

แต่..จะมีแค่บางเกมเท่านั้นที่มีให้ Install บางเกมก็จะไม่มี..ฉะนั้นท่าหาคำว่า Install ไม่เจอ ก็เเสดงว่าไม่มีครับ ไม่ต้องหาต่อ