PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีเรื่องจะถามเกี่ยวกับ Window 7 หน่อยอะคับ

plaikaew
4th April 2012, 08:07
ตอนนี้ผมใช้ Window 7 64bit อยู่นะ[Notebook]
คือผมอยากเล่นเกมเซิฟเถื่อนอะคับ แต่พอติดตั้งเสร็จ คลิกเข้าไปแล้วมันนิ่งอะคับ แต่พอไปดูใน Window task manager ในช่อง Processes พบว่ามีเกมรันอยู่อะคับ ผมก็เลยงงๆ
แต่พอผมมาใช้คอมใหญ่ใช้ Window 7 32 bit << คอมเก่ามากครับ 6 ปีละ -*-
ผมก็ลองติดตั้งดู กลับเล่นได้ครับ ผมเลยอยากทราบว่า มีวิธีที่ 64 bit จะเล่นได้หรือป่าวครับ [notebook ผมไม่สามารถลง Window 7 32bit ได้นะเนื่องจาก Driver ที่ติดมามันรองรับ 64bit อย่างเดียวเลยผมเคยลองลงใหม่แล้วครับ]