PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามอะไรหน่อยครับ เรื่องคอมค้าง

Ratiio
4th April 2012, 19:23
:ask คือว่าตอนผมเล่นเกมไป ประมาณ 10 นาที งี้ คอมก็ค้างอ่ะครับ (เกม Raknarock ) มันค้างเฉพาะบางเกมอ่ะครับ คือผมอยากทราบ สาเหตุที่คอมค้างอ่ะครับหรือเป็นเพราะว่า คอมผมเก่า รึเปล่า หรือ เพราะผมแต่งมากเกินไป เช่นไปเปลี่ยน ธีม อะไรอย่างนี้ แล้วจะหาวิธีแก้ได้หรือเปล่า เท่านี้ครับ ที่ผมอยากรู้
รบกวน ชาว Jokergame ด้วยนะครับ :help

ViNceZ
4th April 2012, 21:52
เอ็งเเต่งไรไว้บ้างล่ะ

Ratiio
4th April 2012, 22:40
เอ็งเเต่งไรไว้บ้างล่ะ
ผมใช้ โปรแกรม เปลี่ยน ธีมจาก XP เป็น Seven ครับ แต่ตอนนี้เปลี่ยนกลับเป็น XP แล้วครับ แต่ก่อนเปลี่ยน ไม่เห็นค้าง พอเปลี่ยนแล้ว เริ่มมีปัญหาแล้วครับ เหตุผลที่เปลี่ยนคือ Seven รู้สึกว่าจะไม่ค่อย เสถียร เท่าไร แล้วก็ช้าลงด้วย แต่พอเปลี่ยนเป็น XP เวลาเข้าโฟล์เดอร์ อะไรต่าง งี้ รู้สึกจะเร็วกว่าครับ

Ratiio
6th April 2012, 20:09
ไม่มีใครตอบเลย :sweat