PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ตายห่าละผม ผมหมดแรงจะทำอะไรแล้ว

eswc2011
4th April 2012, 19:25
ถ้าตายได้ผมก็ตาย !
ผมกะแฟนคนนี้คบกันมา ได้ 23วัน มีปัญหากัน 5ครั้ง ครั้งนี้ครั้งที่ 5 เธอบล็อกเฟชผมลบเพื่อน เอ็มไม่ออน โทรไม่รับ ตัดสาย ผมควรทำไง หรือจะรอง้อตอนสงกรานต์ ตอนนี้เธอไปอยู่บ้านพี่ที่ขอนแก่น ซึ่งผมไม่รู้ที่ไหน ถ้าผมรู้ผม ตามแล้ว คือผมไม่มีสิทธิ์ ติดต่อเธออีก ผมจะต้องทำใจหรอ อีกนานถึงจะทำใจได้ คือทางออกผมตอนนี้คือ แว้น กินเหล้า มั่วหญิง ตีคน แต่ผมไม่ได้อยากทำหรอกนะ แต่ทำไปแล้วมันลืมอ่ะ แต่ลืมชั่วคราวพอตอนนอนก็ คิดอีก ผมจะรอง้อ หรือจะปล่อย ถ้าปล่อยคือผมเลวอ่ะ หรือจะให้ผมแอบออนเฟชเพื่อนแล้วสวมรอยโน้มน้าวให้เธอกลับมา ตอนนี้มีแค่นี้อ่ะครับ งอลผมมา3วันแล้ว คืนนี้ผมก็คงออกไปนั่งกินเหล้าอยู่ร้านยาดอง สักหน่อย แล้วก็แว้นบินเดี่ยวอ้อมเมือง แก้เครียด !!

rkikfvd
4th April 2012, 19:31
มาระบายสักหน่อยก็ดี แต่อย่าคิดสั้น ฆ่าตัวตายนะ

rkikfvd
4th April 2012, 19:31
มีอะไร ปรึกษาผมได้ พร้อมให้คำปรึกษาทุกเมื่อ อย่าคิดสั้นนะพวก

ผู้ตรวจสอบ
4th April 2012, 19:33
รักกัน...ไม่จำเป็นต้อง... อดข้าว...อดน้ำ...เพื่อเก็บเงิน...ไว้จ่ายค่าโทรศัพท์..ทั้งเดือน

รักกัน...ไม่จำเป็นต้อง...บอกเลิกนัดกับ..."เพื่อน" แล้วไปเที่ยวกับ..."แฟน"

รักกัน...ไม่จำเป็นต้อง...ซื้อของแพงๆให้ เงิน..ไม่ได้เป็นหลักประกันว่า...รักจริง

รักกัน...ไม่จำเป็นต้อง...ดูหนัง..ทุกเย็นวันศุกร์ นั่งสบตา..ที่แมคโดนัลด์...ทุกบ่ายวันเสาร์
โทรบอกว่า..."คิดถึง"...ทุก 5 นาที...ตลอดเช้าวันอาทิตย์

รักกัน...ไม่จำเป็นต้อง...พยายาม...ลงทุนมากมาย

แลกเทปกันฟัง .. ตั้งโปรแกรมดูหนัง..สักเดือนละเรื่อง..ก็ได้
พากันไปกิน...เพื่ออิ่ม...ไม่ใช่กิน...เพื่อให้ดูรวย

รักกัน...ไม่จำเป็นต้อง...ถวายให้.,.ทั้งตัว
อย่าไปกลัวว่า...ถ้าไม่ยอมเปลืองตัว...แล้วรัก...จะหมดไป
เพราะ...ถ้าเขารักจริง ก็ควรให้เกียรติ...ไม่ใช่จ้องจะ...เอาเปรียบ

รักกัน...ไม่จำเป็นต้อง...เอาดวงชะตา...ไปให้หมอดู จ่ายเป็นร้อย เพียงแค่อยากรู้ว่า...เป็นเนื้อคู่กันหรือเปล่า

รักกัน...ไม่จำเป็นต้อง...ตามติดแจ
ผูกขาเขาไว้...กับขาเรา
ผูกมือเขาไว้...กับมือเรา
ทำไมต้องทำเหมือน...ขาดเขาไปแล้ว...เราจะตาย .
จำไว้ว่า...คนทุกคน...มีหัวใจ...คนละดวง

รักกัน...ไม่จำเป็นต้อง...เป็นเงา...ตลอดเวลา
ไม่ต้องทุ่มเท..ทำเพื่อ "ความฝัน" ของเขา
จนชีวิตตัวเอง...ว่างเปล่า หลงลืม..."ความฝัน"...ของตัวเอง

รักกัน...ไม่จำเป็นต้อง...มีเวลาเท่าไหร่...ก็ให้ทั้งหมด
จนไม่เหลือเวลา..สำหรับทำ "สิ่งดีดี"...ให้ครอบครัว
ไม่เหลือเวลา...กลับบ้านเร็วๆ...ให้แม่ชื่นใจ
หลับตา..ลืมตา..ก็เห็นแต่หน้า..."แฟน"

ถึงจะตอนนี้จะยังไม่มีความรักแบบแฟน แต่เราก็ยังสามารถมีความรักให้คนรอบๆตัวเราได้มากมายเลย

อาจจะเป็นการดีซะอีก ที่เราไม่ต้องพยายามเปลี่ยนตัวเองเพื่อใคร ไม่ต้องคอยมีเรื่องระแวงให้กลุ้มใจ

อิอิ

ความรักน่ะไม่ต้องรีบร้อนหรอกเนอะรอให้ึถึงเวลาและจังหวะของมันดีกว่าเผื่อว่าอะไรที่รอ

มันจะมีค่ากว่านั้น

ปล.ไปเอามาจากกระทู้ข้างๆ

souharid
4th April 2012, 19:34
เล่นเกมกันดีกว่าครับ

eswc2011
4th April 2012, 19:35
ผมไม่ตายง่าย ๆหรอก ถ้าไม่แว้นมอไซค์ หรือ แซ๊ดรถยนต์ แล้วแหกโค้งตาย

rkikfvd
4th April 2012, 19:35
ผมไม่ตายง่าย ๆหรอก ถ้าไม่แว้นมอไซค์ หรือ แซ๊ดรถยนต์ แล้วแหกโค้งตาย

ยังงั้นก็ดีและ :o

rkikfvd
4th April 2012, 19:36
เเค่ 23 วัน มันวัดกันไม่ได้หรอก

ุถึงจะแค่ 23วัน แต่ความรักมันประเมิณค่ากันไม่ได้นะ >0<

SilentZ
4th April 2012, 19:43
ุถึงจะแค่ 23วัน แต่ความรักมันประเมิณค่ากันไม่ได้นะ >0<

หล่อ โฮก เลย ~

pangpondcss
4th April 2012, 20:12
มู้ก่อนยังโม้เลิกแว้นอยู่เลย ตกม้าตายสะงั้น

eswc2011
4th April 2012, 20:27
มู้ก่อนยังโม้เลิกแว้นอยู่เลย ตกม้าตายสะงั้นมันทนไม่ไหว จริง ๆ ' ขอสักพักเถอะ

kodeem
4th April 2012, 20:29
ถ้าอยากตายด้วยเรื่องแค่นี้ ก็ ตายซะเลยครับผมสนับสนุน

rkikfvd
4th April 2012, 20:31
ถ้าอยากตายด้วยเรื่องแค่นี้ ก็ ตายซะเลยครับผมสนับสนุน

มันเป็นการแช่ง ชิมิ -.-!

biobobzaa
4th April 2012, 20:34
สั้นๆ ง่ายๆ นะ "ความรักต้องการเวลาเป็นเครื่องพิสูจน์" อีกอย่างถ้าเขายังรักเราอยู่ ก็ต้องเหลือเยื่อใยกันบ้างหล่ะน้าาา พูดปรับความเข้าใจกันก็กลับมาคืนดีเหมือนเดิมแล้วค่ะ

kenyoyo
4th April 2012, 20:35
คิดว่ามันถูกต้องที่สุดก็ทำไปเถอะครับ อย่าไปกังวลเดี๋ยวเครียดกว่าเดิม
(อย่าทำให้คนอื่นเดือดร้อนด้วยนะ)

newchamea
4th April 2012, 20:39
รักคนที่เขารักเราครับ

eswc2011
4th April 2012, 20:39
คิดว่ามันถูกต้องที่สุดก็ทำไปเถอะครับ อย่าไปกังวลเดี๋ยวเครียดกว่าเดิม
(อย่าทำให้คนอื่นเดือดร้อนด้วยนะ)ไม่เดือดร้อนครับ เพระาผมแว้นก็เส้นบายพาส กินเหล้าก็ไม่รั่ว(แต่มั่วหญิง ถ้ามีอ่ะ) แซ๊ดรถยนต์กะพี่ ๆก็ตี1-2 แล้วก็ถ้า ไม่มีพวก ลูกคนรวยมองหน้าแบบหยาม ๆนะครับ

Aun_
4th April 2012, 22:33
ถ้าตายได้ผมก็ตาย !
ผมกะแฟนคนนี้คบกันมา ได้ 23วัน มีปัญหากัน 5ครั้ง ครั้งนี้ครั้งที่ 5 เธอบล็อกเฟชผมลบเพื่อน เอ็มไม่ออน โทรไม่รับ ตัดสาย ผมควรทำไง หรือจะรอง้อตอนสงกรานต์ ตอนนี้เธอไปอยู่บ้านพี่ที่ขอนแก่น ซึ่งผมไม่รู้ที่ไหน ถ้าผมรู้ผม ตามแล้ว คือผมไม่มีสิทธิ์ ติดต่อเธออีก ผมจะต้องทำใจหรอ อีกนานถึงจะทำใจได้ คือทางออกผมตอนนี้คือ แว้น กินเหล้า มั่วหญิง ตีคน แต่ผมไม่ได้อยากทำหรอกนะ แต่ทำไปแล้วมันลืมอ่ะ แต่ลืมชั่วคราวพอตอนนอนก็ คิดอีก ผมจะรอง้อ หรือจะปล่อย ถ้าปล่อยคือผมเลวอ่ะ หรือจะให้ผมแอบออนเฟชเพื่อนแล้วสวมรอยโน้มน้าวให้เธอกลับมา ตอนนี้มีแค่นี้อ่ะครับ งอลผมมา3วันแล้ว คืนนี้ผมก็คงออกไปนั่งกินเหล้าอยู่ร้านยาดอง สักหน่อย แล้วก็แว้นบินเดี่ยวอ้อมเมือง แก้เครียด !!

บ๊ะๆ แฟนท่านเหมือนกับแฟนเก่าผมเป๊ะๆ ทะเลาะกับ 3ครั้ง บล๊อกเฟส ลบเพื่อน เอ็มไม่ออน โทรไม่รับ เหมือนกันเด๊ะๆ แถมยังเป็นคนอีสานเหมือนกันอีก บ๊ะ ระยะเวลาที่คบกันก็ 25วัน พอหายทะเลาะรับเฟสรับสาย อายุก็เยอะนะ 22 แต่ทำตัวเหมือนเด็ก ง้องแง้งมากๆ

คนนี้ ผูกพันมาก รักมาก สุดท้าย ตรูโดนทิ้งงงงงงง เหล้าขาว เบีย ช่วยได้แต่ได้แค่สักผักย้อมใจได้เท่านั้น

ทำไมถึงทิ้ง ตอนแรกๆบอกให้โทรมาหาบ้างนะ พอโทรไปบ่อยๆ บอกว่าต้องการเวลาส่วนตัวบ้าง พอพักหลัง ไม่รับสาย พอไม่รับสาย ไม่คุย ก่อนจะเลิกคุยกันจนต่างฝ่ายต่างไป เป็นการทะเลาะกันครั้งที่4 ครั้งนี้เป็นเรื่องไร้สาระที่ เพียงแค่ผมไปกินหมูกระทะ แล้วกลับดึก โทรมาด่าผมทำไมกลับดึก สาวเยอะเหรอ ยังไม่ทันพูดจาเขาก็ตัดสายทิ้ง โทรไปหาปิดเครื่อง ไม่ฟังกันเลย ไอ้ผมก็นะ เศร้าครับ

ขอระบายมั่ง T-T

kodeem
4th April 2012, 23:14
มันเป็นการแช่ง ชิมิ -.-!

ป่าวแช่งครับเห็นเขาบอกอยาก ตาย ผมก็ สนับสนุนไง คบกันแค่ 25 วัน ผมคบมา 1 ปี แถมโดนคนที่เรา รักเหมือนน้องแย่งไปอีก ผมยังไม่อยากตายเลย :( มีความสุขด้วยซ้ำ :)

แต่ถ้า แว๊น แล้วไม่เดือดร้อนชาวบ้านก็ ok ครับดีมาก

takumi619
4th April 2012, 23:18
เวลาเยี่ยวยาทุกสิ่งคับ
^ ^

eswc2011
4th April 2012, 23:45
บ๊ะๆ แฟนท่านเหมือนกับแฟนเก่าผมเป๊ะๆ ทะเลาะกับ 3ครั้ง บล๊อกเฟส ลบเพื่อน เอ็มไม่ออน โทรไม่รับ เหมือนกันเด๊ะๆ แถมยังเป็นคนอีสานเหมือนกันอีก บ๊ะ ระยะเวลาที่คบกันก็ 25วัน พอหายทะเลาะรับเฟสรับสาย อายุก็เยอะนะ 22 แต่ทำตัวเหมือนเด็ก ง้องแง้งมากๆ

คนนี้ ผูกพันมาก รักมาก สุดท้าย ตรูโดนทิ้งงงงงงง เหล้าขาว เบีย ช่วยได้แต่ได้แค่สักผักย้อมใจได้เท่านั้น

ทำไมถึงทิ้ง ตอนแรกๆบอกให้โทรมาหาบ้างนะ พอโทรไปบ่อยๆ บอกว่าต้องการเวลาส่วนตัวบ้าง พอพักหลัง ไม่รับสาย พอไม่รับสาย ไม่คุย ก่อนจะเลิกคุยกันจนต่างฝ่ายต่างไป เป็นการทะเลาะกันครั้งที่4 ครั้งนี้เป็นเรื่องไร้สาระที่ เพียงแค่ผมไปกินหมูกระทะ แล้วกลับดึก โทรมาด่าผมทำไมกลับดึก สาวเยอะเหรอ ยังไม่ทันพูดจาเขาก็ตัดสายทิ้ง โทรไปหาปิดเครื่อง ไม่ฟังกันเลย ไอ้ผมก็นะ เศร้าครับ

ขอระบายมั่ง T-Tผมตายเพราะฝีปากล้วน ๆ ' ทะเลาะกันครั้งที่ 5 แล้วด้วย

ป่าวแช่งครับเห็นเขาบอกอยาก ตาย ผมก็ สนับสนุนไง คบกันแค่ 25 วัน ผมคบมา 1 ปี แถมโดนคนที่เรา รักเหมือนน้องแย่งไปอีก ผมยังไม่อยากตายเลย :( มีความสุขด้วยซ้ำ :)

แต่ถ้า แว๊น แล้วไม่เดือดร้อนชาวบ้านก็ ok ครับดีมากถ้าผมได้แบบพี่ก็ดีสิครับ TT

rkikfvd
4th April 2012, 23:50

แต่ถ้า แว๊น แล้วไม่เดือดร้อนชาวบ้านก็ ok ครับดีมาก

ถึงจะ25วัน ความรักมันก็ประเมิณค่าไม่ได้นะ >0< [เอาอีกและ]

liberate01
5th April 2012, 08:31
อย่าแว๊นมากละ -*- เดี๋ยวแหกโค้งก่อนได้ง้อแฟน

kodeem
5th April 2012, 10:11
ถึงจะ25วัน ความรักมันก็ประเมิณค่าไม่ได้นะ >0< [เอาอีกและ]

ok ผมยอมแพ้ 555+ :D

kenyoyo
5th April 2012, 10:21
ไม่เดือดร้อนครับ เพระาผมแว้นก็เส้นบายพาส กินเหล้าก็ไม่รั่ว(แต่มั่วหญิง ถ้ามีอ่ะ) แซ๊ดรถยนต์กะพี่ ๆก็ตี1-2 แล้วก็ถ้า ไม่มีพวก ลูกคนรวยมองหน้าแบบหยาม ๆนะครับ

ok ครับผมเป็นกำลังใจให้คุณสู้กับปัญหาต่อไปทำใจให้สบายครับค่อยๆคิดหาทางออก เรื่องแบบนี้มันเป็นความไม่เข้าใจกันต้องทำความเข้าใจกันก่อนครับจะได้รู้ปัญหาของเค้าของเรา

แต่ก็นะเค้าเล่นให้คุณติดต่อไม่ได้เลยนี่นะ แล้วจะทำความเข้าใจกันยังไงล่ะเนี่ย ก็พยายามต่อไปละกันครับถ้าคุณรักเค้าจริงก็ต้องใช้ความพยายามครับ เป็นกำลังใจให้อีกทีครับ

id_iuoiuo
5th April 2012, 10:43
เรื่องเล็กน้อยชีวิตยังอีกยาว เทียบเรื่องของผมไม่ได้ซักนิด ผมยังอยู่ได้เลย -.-

kamonkom911
5th April 2012, 11:41
โถ่ ทำไมเป็นแบบนี้ละครับ

ถ้าคุณเป็นแบบนี้คุณจะมานั่งเครียด ทำไม

ไปนอนสะ แล้วคุณจะเจอวันใหม่ อย่าฟังเพลงเศร้า หา เพลงมันส์ๆ ฟังก็ได้

ดูสิ อย่าคิดมาก

http://www.youtube.com/watch?v=TF_WqynpaIE&feature=channel

เพลงนี้ความหมายดีผมก็แปลไม่ได้

sakolsak
6th April 2012, 20:36
ท่าน จขกท. ปัญหามาไม่เว้นแต่ละวันเลยนะครับเนี่ย

เกลือจิ้มเกลือ
คุณเคยบอกผมว่าแฟนของคุณไม่อยากให้คุณไปแว๊น *ขออภัย ถ้าพิมพ์ผิด ดังนั้นคุณก็ไปแว๊นเลยครับ
คล้ายเรียกร้องความสนใจ ประมาณนั้น อย่างน้อยถ้าแฟนคุณรักคุณอยู่ ก็ต้องห่วงบ้าง ละนะ
ไม่ก็ปั้นน้ำเป็นตัว สร้างเรื่องโกหกขึ้นมา ว่าคุณรถล้มนู้นนี่ ประมาณนี้

//แล้วไปขอโทษกันทีหลังนะครับ

nonmd
6th April 2012, 20:43
23วันอาการ ขนาดนี้เลยหรอ อ่อนแล้วน้อง

คุณมั่วหญิงได้แล้วจะแคร์ไรมากมายกับหญิงที่คบได้23วัน

ถ้าจะเปนเพล์บอย เรื่องแค่นี้ไม่น่าจะยากนะน้อง

ryobaman
6th April 2012, 23:02
เป้าหมายมีไว้พุ่งชน แต่
คน ชนมากๆ ก็เจ็บ

ใจเราเท่านั้นที่จะรักษาใจได้ ผู้หญิงก็แค่ อยากให้เราเห็นใจเค้า เอาใจใส่เค้า
มองเค้าคนเดียว

เราต้องมองตัวเองบ้างว่า เราเคยทำอะไร ทำแล้วดีไหม เดือนร้อนคนอื่นรึเปล่า
ถ้าไม่ แล้วโดนแฟนห้าม อันนี้ต้องคิดเองว่า จะหยุดหรือเลิกกับแฟนดี

เรื่องแบบนี้ 1 คน 1 story ครับ
คิดมากๆ แต่อย่าหมกมุ่น หาสิ่งที่ระบายใจ คลายเครียดแบบไม่เดือนร้อนใครดีกว่า
อ่อ อย่าผิดกฎหมายด้วยล่ะ ถ้ายังไม่อยากโดนจ่าจับ

แนะนำนะครับ

eswc2011
6th April 2012, 23:15
ท่าน จขกท. ปัญหามาไม่เว้นแต่ละวันเลยนะครับเนี่ย

เกลือจิ้มเกลือ
คุณเคยบอกผมว่าแฟนของคุณไม่อยากให้คุณไปแว๊น *ขออภัย ถ้าพิมพ์ผิด ดังนั้นคุณก็ไปแว๊นเลยครับ
คล้ายเรียกร้องความสนใจ ประมาณนั้น อย่างน้อยถ้าแฟนคุณรักคุณอยู่ ก็ต้องห่วงบ้าง ละนะ
ไม่ก็ปั้นน้ำเป็นตัว สร้างเรื่องโกหกขึ้นมา ว่าคุณรถล้มนู้นนี่ ประมาณนี้

//แล้วไปขอโทษกันทีหลังนะครับ
ล้มไปแล้วครับ ไม่ได้ยกล้อนาน = =" ยกดูคุมไม่ค่อยอยู่ ถลอกเลยรถผม ส่วนผมหรอ นั่งยิ้มเฉยย 5555

23วันอาการ ขนาดนี้เลยหรอ อ่อนแล้วน้อง

คุณมั่วหญิงได้แล้วจะแคร์ไรมากมายกับหญิงที่คบได้23วัน

ถ้าจะเปนเพล์บอย เรื่องแค่นี้ไม่น่าจะยากนะน้อง
คนนี้ผมรักจริงนะครับ บอกตามตรง เป็นคนแรกที่ผมคิดถึงเรื่องอนาคตไว้อ่ะ ผมยอมกลับตัวเลิกหลาย ๆอย่างเพื่อคนนี้

เป้าหมายมีไว้พุ่งชน แต่
คน ชนมากๆ ก็เจ็บ

ใจเราเท่านั้นที่จะรักษาใจได้ ผู้หญิงก็แค่ อยากให้เราเห็นใจเค้า เอาใจใส่เค้า
มองเค้าคนเดียว

เราต้องมองตัวเองบ้างว่า เราเคยทำอะไร ทำแล้วดีไหม เดือนร้อนคนอื่นรึเปล่า
ถ้าไม่ แล้วโดนแฟนห้าม อันนี้ต้องคิดเองว่า จะหยุดหรือเลิกกับแฟนดี

เรื่องแบบนี้ 1 คน 1 story ครับ
คิดมากๆ แต่อย่าหมกมุ่น หาสิ่งที่ระบายใจ คลายเครียดแบบไม่เดือนร้อนใครดีกว่า
อ่อ อย่าผิดกฎหมายด้วยล่ะ ถ้ายังไม่อยากโดนจ่าจับ

แนะนำนะครับผมทำอะไรไม่ดีกะเธอมา ก็พอควรแหละครับ ที่ระบายก็ หยิบกุญแจรถยนต์(ของพ่อ ไม่ก็ พี่) มาได้ก็ แซ๊ดดดดดดด ครับแก้เซ็ง แต่ถ้าหยิบของผมมา ยกล้อ กะหาหลอนตอนกลางคืนครับ

rukmakmind
7th April 2012, 01:00
โหดแท้เหลาๆ ตีคนอื่นเพื่อให้ลืมเรื่องบางอย่าง แล้วเค้ามาเอาคืนหรือแจ้งตำรวจมาจับล่ะครับคิดไว้รึยังจะทำยังไง ติดคุกไปแฟนคุณเค้าจะกับมาหามั้ย
ออกไปแว๊น มันส์แท้เหลาๆ แหกโค้งแต่ไม่ตายแต่พิการไปตลอด แฟนคุณเค้าจะกลับมาดูแลมั้ย
กินเหล้าไม่ต้องเก๋าเมาอยู่ที่บ้าน เรื่องไม่เกิดปัญหาไม่มี หาวิธีง้อแฟนคืนมา
ไม่ต้องโดนกระทืบคืนไม่ต้องติดคุก ไม่ต้องไปแหกโค้งตายหรือพิการตลอด แถมแฟนกลับมาคืนดี "มีความสุขแท้เหลาๆ"

การทำให้คนอื่นเดือดร้อน ก็ไม่ต่างกับทำให้ตัวเราเองเดือดร้อนหรอก

คนนี้ผมรักจริงนะครับ บอกตามตรง เป็นคนแรกที่ผมคิดถึงเรื่องอนาคตไว้อ่ะ ผมยอมกลับตัวเลิกหลาย ๆอย่างเพื่อคนนี้[/COLOR][/SIZE]

แล้วถ้าเลิกกันจริงจะกลับมาทำเหมือนเดิมรึเปล่าที่เลิกๆหลายๆอย่างไปอ่ะ(ไม่ต้องตอบผมนะ ตอบตัวท่านเอง)