PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปันหาให้ช่วยทีครับ เกี่ยวกับ BF3 ครับ

BooQBot
4th April 2012, 22:58
เรื่องก็คือว่า ผม จัดคอมมาใหม่อะครับ เมื่อ 31 มีนานี้เอง เสปกครับ

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=78425

M/B Gigabyte 970A-D3 2,990.-
CPU AMD FX8120 3.1 8core black edition 6,780.-
VGA Gigabyte GTX 560Ti oc 7,500.-
RAM Kingstan HYPER-X 4GB 890.-
HDD WD Caviar Blue 500G SATA AAKA 2,590.-
DVD ASUS 600.-
PSU XFX PRO650w 80+ 2,590.-
CASE Aero Cool X-Strike 1,900.-

รวมแล้วประมานนี้อะครับ 25,840.-

คือ ผม เล่นๆไปแล้ว มันค้างอะครับ แล้ว พอกด มันก็ออกไปหน้า Desktop เลย
:ask ผมไม่รู้ว่ามันเป็นที่อะไรครับ เป็นที่ hardware ของผม หรือ เป็นที่ เกมส์ครับ

ยังไงช่วยๆมาตอบหน่อยนะครับ ความเห็นหรือ ความจริง อะไรก็ได้ครับ ใครเป็นแบบผมก็บอกได้ครับ

รูปครับ
http://upic.me/show/34406574
http://upic.me/show/34406665

^ อันนี่เป็นภาพตอนค้างครับ ช่วยดูทีครับ ช่วยบอกวิธีแก้ด้วยครับ

:ask นอกเรื่องหน่อยนะครับ BF3 ผมมีแต่ Single อะครับ ถ้าจะเล่น Multiplayer ต้องทำไงครับ

ยาวหน่อยนะครับ ขอบคุนที่อ่าน ^^

haruhi002z
4th April 2012, 23:02
ถ้าจะเล่น Multi ต้องชื้อ แผ่นเเท้มาเล่นครับ เล่นๆๆไเเล้วเด้งแบบนี้ผมก็ไม่เคยเจอรอผู้รุ้มากตอบครับ

http://upic.me/i/jq/img_2230.jpg (http://upic.me/show/34406665)
แปะให้ครับ

BooQBot
5th April 2012, 00:05
โอ แต้งกิ๊วเด้อ(เค้าทำไมเป็นอ่ะ)

ยังไงช่วยดูๆกันหน่อยนะคร้าบ

youfon55
5th April 2012, 00:06
วิธีแก้ : BF3 เล่นไปซักพักแล้วค้างหรือเด้งกลับ Desktop

วิธีแก้สำหรับคนที่เล่นไปซัก 5-10 นาทีแล้วค้าง หรือเด้งมาหน้า Desktop ทั้ง Multi และ SP นะครับ ผมลองมาทุกวิธีแล้วตั้งแต่เมื่อวาน จนไปเจอวิธีนี้มา ทำแล้วหายสนิท เลยเอามาแบ่งครับ

* ต้องมี RAM 2GB ขึ้นไป จะให้ดีซัก 4GB
** ใช้ได้สำหรับ 32 bit เท่านั้น 64 bit ไม่มี solution ครับ
*** ตัว Windows XP ผมไม่ได้ลองนะครับเพราะไม่ได้ใช้แล้ว เอามาจากเว็ปนอก หลังทำแล้วคิดว่ามันจะเป็น Multiboot นะครับ(ไม่แน่ใจ)
**** บางคนทำแล้วอาจไม่หายนะครับ เพราะปัญหาอาจจะคนละแบบกัน ถ้าทำแล้วไม่หายลองวิธีอื่นดูครับ

Windows 7
- ไปที่ Start > All Programs > Accessories คลิกขวาที่ Command prompt แล้วเลือก Run as Administrator
- ที่หน้าต่าง command ให้พิมพ์ว่า bcdedit /set increaseuserva 2500 แล้ว enter ถ้าขึ้น Successfully แสดงว่าสำเร็จแล้ว

- ออกแล้ว Restart
วิธีทำกลับเป็นเหมือนเดิม

Windows 7 - พิมพ์ bcdedit /deletevalue increaseuserva ที่หน้า Command Prompt (Run as Administrator ด้วย)

ข้อมูลจาก : Battlelog / DKS
Battlefield Thailand Gaming
www.bf-thailand.net

BestMagic
5th April 2012, 12:36
เกี่ยวกับ ซอฟแวร์ ครับ
หาดูใน google ผมเป็นบ่อยเหมือนกัน นะเมื่อก่อน

paripari
5th April 2012, 13:18
- ลงไดรเวอร์การ์ดจอใหม่
- ลงแพทช์ BF3 ใหม่
- 560Ti ปรับสเป็คแค่ High ก็พอ

hoolbast
5th April 2012, 14:21
วิธีแก้ : BF3 เล่นไปซักพักแล้วค้างหรือเด้งกลับ Desktop

วิธีแก้สำหรับคนที่เล่นไปซัก 5-10 นาทีแล้วค้าง หรือเด้งมาหน้า Desktop ทั้ง Multi และ SP นะครับ ผมลองมาทุกวิธีแล้วตั้งแต่เมื่อวาน จนไปเจอวิธีนี้มา ทำแล้วหายสนิท เลยเอามาแบ่งครับ

* ต้องมี RAM 2GB ขึ้นไป จะให้ดีซัก 4GB
** ใช้ได้สำหรับ 32 bit เท่านั้น 64 bit ไม่มี solution ครับ
*** ตัว Windows XP ผมไม่ได้ลองนะครับเพราะไม่ได้ใช้แล้ว เอามาจากเว็ปนอก หลังทำแล้วคิดว่ามันจะเป็น Multiboot นะครับ(ไม่แน่ใจ)
**** บางคนทำแล้วอาจไม่หายนะครับ เพราะปัญหาอาจจะคนละแบบกัน ถ้าทำแล้วไม่หายลองวิธีอื่นดูครับ

Windows 7
- ไปที่ Start > All Programs > Accessories คลิกขวาที่ Command prompt แล้วเลือก Run as Administrator
- ที่หน้าต่าง command ให้พิมพ์ว่า bcdedit /set increaseuserva 2500 แล้ว enter ถ้าขึ้น Successfully แสดงว่าสำเร็จแล้ว

Windows 7 - พิมพ์ bcdedit /deletevalue increaseuserva ที่หน้า Command Prompt (Run as Administrator ด้วย)

ดูเหมือนว่า XP จะเล่นไม่ได้นะครับมันไม่รองรับแล้ว (มั้ง)

MiLaT " C " M!Ne
5th April 2012, 14:26
บอกแล้ว GTX 560Ti ไม่ได้แรงอย่างที่ท่านคิดหรอกปรับแรงเกิน:sweat:sweat

Capathia
5th April 2012, 14:33
เคยเจอแต่ MP แล้วเครื่องค้างต้องรีสตาร์ทอย่างเดียว

Deathbringer
5th April 2012, 14:59
บางที วินโด้โมมา ก็เด้งแบบนี้นะ ก็ลองแก้อย่างอื่นไปก่อน สุดท้ายไม่ได้จริงก็ลงวินใหม่

ผมเคยเป็น เล่นหลุดเล่นหลุด หาแก้ตามที่คนอื่นบอกตั้งหลายวิธีก็ไม่หาย แต่ตอนนี้ลงวินใหม่ก็หายละ

BooQBot
5th April 2012, 18:06
บอกแล้ว GTX 560Ti ไม่ได้แรงอย่างที่ท่านคิดหรอกปรับแรงเกิน:sweat:sweat

ผมว่าไม่เกี่ยวนะครับ GTX 560 Ti ก็แรงเอาเรื่อง

มันค้างอยู่แค่ฉากนั้นอะครับ เดินไปตรงนั้นหลุดทุกที -*-

BooQBot
5th April 2012, 18:10

Windows 7

Successfully แล้วครับ เด๋วลองรีเครื่องดู อิอิ

himmy
5th April 2012, 19:07
อย่าดูถูกgtx560นะครับพี่น้องมันแรงเอาเรื่องอยู่นะครับ

MYHOME
5th April 2012, 19:41
เท่าที่ผมดูจากภาพ จขกท. เป็นที่ซอฟแวร์ครับ ไม่เกี่ยวข้องใดๆกับ การ์ดจอแน่นอน (ไม่ได้เข้าข้าง GTX560IT ปล.จขกท. จะปรับภาพแค่ไหนก็เรื่องของเขา จะไปสอดกันทำไม) แนะนำไปลง 32 bit หายขาดครับ เพื่อนๆผมใล่ไปลง 32bit กันหลายคน หายขาดทุกคน ชัวครับ !!

BooQBot
5th April 2012, 20:30
เท่าที่ผมดูจากภาพ จขกท. เป็นที่ซอฟแวร์ครับ ไม่เกี่ยวข้องใดๆกับ การ์ดจอแน่นอน (ไม่ได้เข้าข้าง GTX560IT ปล.จขกท. จะปรับภาพแค่ไหนก็เรื่องของเขา จะไปสอดกันทำไม) แนะนำไปลง 32 bit หายขาดครับ เพื่อนๆผมใล่ไปลง 32bit กันหลายคน หายขาดทุกคน ชัวครับ !!

ผมใช้ 7 32bit อยู่ครับผม มันมองเห็นแรมแค่ 3.3G เลยกะจะลงใหม่เป็น Game edition 64bit อะครับ

ขอบคุนมากๆครับ (ที่เข้าข้าง GTX560Ti 55+)

BooQBot
5th April 2012, 20:31
อย่าดูถูกgtx560นะครับพี่น้องมันแรงเอาเรื่องอยู่นะครับ

จริงครับๆ อิอิ

BooQBot
5th April 2012, 20:32
หายไม่หายบอกกันด้วยน่ะครับไม่ก็ลองลงdriver กาจจอตัวล่าสุดดูครับ

เรียบร้อยแล้วครับ หายครับ

ไม่รู้หายป่าว แต่ไม่ค้างแล้วอะครับ มันเป็นฉากนั้นตลอดเลย หลุดประมาน 10 กว่ารอบอะครับ ผมเข้าๆออกๆ จนผ่านอะครับ 55

BooQBot
5th April 2012, 21:54
ถ้าจะลงตัวนั้นลงUntimate ดีสุดครับ

ใช่ครับ Game edition 64bit Untimate ครับ

york915
6th April 2012, 10:13
ผมว่าที่เขาจะบอกคือเวอร์ชั่น 64bit Untimate ธรรมดา ไม่ใช่ Game edition 64bit Untimate
เพราะผมลองใช้แล้วเวอร์ชั่น Game edition 64bit Untimate มันแปลก ผมว่า 64bit Untimate ธรรมดา ดีกว่า

I3aSiC
6th April 2012, 10:30
หายไม่หายบอกกันด้วยน่ะครับไม่ก็ลองลงdriver กาจจอตัวล่าสุดดูครับ
สมัครแปปเดียว มาตอบกระทู้มั่วๆอีกแล้วเหรอ จากที่ดูมันเกี่ยวกับไดรเวอร์ตรงไหนฟะเนี่ย :sweat

BooQBot
6th April 2012, 10:37
สมัครแปปเดียว มาตอบกระทู้มั่วๆอีกแล้วเหรอ จากที่ดูมันเกี่ยวกับไดรเวอร์ตรงไหนฟะเนี่ย :sweat

ไม่รู้เหมือนกันคับ แล้วมันเป็นที่อะไรคับ?

C4C4C4
6th April 2012, 12:26
คลิกขวาแล้วก็รัน เล่นใด้ครับหาย

neo_boss
6th April 2012, 13:17
ผมว่าไม่เกี่ยวนะครับ GTX 560 Ti ก็แรงเอาเรื่อง

มันค้างอยู่แค่ฉากนั้นอะครับ เดินไปตรงนั้นหลุดทุกที -*-

^
ผมว่ามันเป็นที่แคร็กมากกว่านะครับเพราะผมใช้เสป็คตามลายเซ็นปรับ Ultra ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรเลย

BooQBot
6th April 2012, 15:15
เป็นที่แคร๊ก นี่หมายถึง เป็นที่เกมใช่ไหมครับ :eek: