PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คารม คืออะไรอะครับ?์

getmar1472
5th April 2012, 00:38
บอกหน่อยนะครับ:cool:

robinkik
5th April 2012, 00:43
Google ช่วยคุณได้ เมี๊ยว!!

sP34ND
5th April 2012, 00:44
ศิลปะในการพูด :D

SpizerZ
5th April 2012, 00:45
อัธยาศัยดีครับ

nakiann123
5th April 2012, 00:48
คารม คือ คมรา ครับ

/me เผ่นนน

getmar1472
5th April 2012, 01:08
Google ช่วยคุณได้ เมี๊ยว!!

ช่วยได้ไม่มาถามหรอกเมี้ยว!!:declare

gamehall
5th April 2012, 09:29
คารม ไม่รู้ รู้แต่ คราม
http://www.youtube.com/watch?v=f0Zher1FJgI

leopan555
5th April 2012, 10:51
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นเกย์ครับ

เผ่นหละ :P

dojo123753951
5th April 2012, 10:52
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นเกย์ครับ

เผ่นหละ :P

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ..พอเจอคนหล่อหน่อยแต๋วแตกทุกราย:sweat

jengdexinw
5th April 2012, 11:04
คารม ก็คือกริยาของตัวบุคคลนั้นๆ อธิบายแล้วเดี๋ยวจะเข้าใจยากเอาเป็นว่าผมขอยกตัวอย่างเลยละกัน เช่น การทําบุคลิกตนเองให้ดูเป็นคนสนุกสนานร่าเริงอยู่ด้วยแล้วมีความสุข ในกรณีนี้มักใช้จีบสาวกันเยอะ- -* ซึ่งเอาเข้าจริงก็ไม่ได้มองโลกในแง่ดีเลยซักนิด ก็แค่แสดงออกไปเท่านั้นเอง และยังมีอีกหลายรูปแบบที่ัวเราเองนั้นคิดว่า ม่อหญิงได้ สิ่งนั้นเรียกว่า คารมรูปหล่อเป็นต่อกว่า 555+ ยกตัวอย่างเช่น ผู้หญิงคนนึงพูดว่า "ฉันรักคุณไม่ได้รักที่หน้าตาเรารักกันด้วยใจอยู่ด้วยแล้วมีความสุข" ผมขอบอกตามตรงว่าเด็กสมัยนี้พูดกันเยอะมากเวลาเล่นบทนํ้าเน่ากันในร.ร. หรือเรียกอีกอย่างว่า "ชู้สาว" ซึ่งจริงๆแล้วก็แค่การหลงใหลใน คารม ของเพศตรงข้ามจนหลงรักในแบบที่ไม่สมควรยังไงละครบ^^ ผมพูดถึงในเรื่องความรักด้วยคุณจะได้เข้าใจง่ายๆน่ะครับเอาจริงๆยังมีอีกมากมายที่เกี่ยวข้อกับคําว่า "คารม" สมัยนี้ อะไรๆก็ง่ายครับ หน้าตาอาจไม่ใช่ปัญหาสําหรับวัยรุ่นสมัยนี้เลย แค่ คารม ก็เสร็จกันแล้วครับ

panugood
5th April 2012, 11:11
คารม ก็คือศิลปะในการพูดครับ พูดยังไงให้ถูกจังหวะ ถูกเวลา และน่าฟัง อาจฟังดูยาก แต่จริงๆ มันก็อยู่กับตัวเราตลอดอยู่แล้ว แต่เราไม่เคยใส่ใจเท่านั้นเอง ง่ายๆ ถ้าใครรู้จักพูดคุยกับคนอื่น แสดงทัศนคติตัวเอง รับฟังคนอื่นบ่อยๆจะรู้จักคารม

การฟังก็เป็นคารมได้นะครับ คือฟังดีๆ จับใจความ แล้วเอาใจความสำคัญมาคุยต่อ
เช่น เธอบอกว่า เนี่ยไปซื้อรองเท้ามาสีแดงสดสวยเลย (แล้วก็สังเกตท่าทาง)ก็ได้เอามาคุยต่อละ ว่ารองเท้าซื้อมาเท่าไหร่ เผลอๆ เธอบอกลดราคา ก็คุยเพิ่มๆประเด็นเข้าไป

แต่หลายๆคนก็อาจมองว่า คารม คือการตลกไปด้วย ก็ใช่นะครับ บางทีการพูดคุยก็ต้องมีหยอกล้อ พูดคุยกันสนุกสนาน ไม่ต้องคิดให้ว่ามันสนุกหรอกครับ แค่เรารู้สึกดี รู้สึกสนุกไปกับสิ่งที่เราคิด และพูดออกไปโดยไม่ไปทำให้คนอื่นรู้สึกแย่

การพูด ถ้าพูดดีๆ คุณก็เข้าไปในใจเธอได้เลยด้วยซ้ำ เคยสงสัยทำไม จิตแพทย์ ถึงต้องให้ผู้ป่วยตอบคำถาม หรือแม้กระทั่งตำรวจก็ต้องการคำพูดของผู้ต้องหา เพราะการพูดเพียงนิด คือการเปิดใจออกมาแ้ล้ว ที่เหลือคือการที่เราจะเดินเข้าไปยังไง

บางคนอาจต้องฝึก ฝืนลองทำดู แต่ทำบ่อยๆมันจะรู้สึกชินครับ บางทีการโฟกัสจุดสนใจในคำพูดสาวๆ มันก็ชินเอง เผลอๆเรานั่งเฉยๆ แต่มีคำพูดอะไรสะดุดหู เราก็สามารถคุยกับเธออย่างสนุกได้แล้ว มันขึ้นอยู่กับเวลาและประสบการณ์ ซึ่งการฝึกก็คือการคุยกับคนหลายๆคน เพื่อน ญาติ คนรู้จัก คนเพิ่งพบหน้า ใครก็ไม่รู้ ได้ืัทั้งนั้นครับ

บางทีการคุยกับคนแปลกหน้า หรือคนไม่คุ้นหน้าก็อาจทำให้เรารู้สึกชินเมื่อเจอสาวๆก็ได้ เพราะจริงๆ สาวๆทั้งหลายก็เป็นคนธรรมดาทั่วไปนี่ละ เพียงแต่เราตั้งเสาให้เธอ แล้วลดธงเราลง..

นี่ล่ะ คือ คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง :D
แต่ถ้าเจอทั้งคารมชั้นครู หล่อขั้นเทพบุตร รวยล้นฟ้า ก็อาจต้องยอมแต่โดยดี ...

Archios
5th April 2012, 11:28
คารมคือการหลอกคนอื่นว่าตัวเองมีดีครับ.......................

RazyApe
5th April 2012, 11:38
คารมคือการหลอกคนอื่นว่าตัวเองมีดีครับ.......................
:eek: เรื่องจริงเลยนะนั้น