PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอ ถามหน่อยคับ Dolphin wii Wiimote ถ้าผม ใช้ จอย Wiimote เล่นกับ Dolphin มันเล่นได้มั้ยคับ

sis1150
5th April 2012, 09:14
ผมเล่นไนโน็คบุคคับ ผมเพิ้งเคยเล่นเพิ้งหัด เพิ้งรู็จักคับ

คือ ผมเล่น Dolphin กับ โน็คบุก ผมจะ ใช้บูธูท ต่อกับ จอย Wiimote ได้มั้ยคับ ถ้าได้ มันจะ โยกเล่นแบบบางเกม ที่ต้องขยับ มือเล่นมั้ยคับ

แล้วถ้าเล่นได้ ต้องมีตัว สัญญาณ เซ็นเซ้อ อะไรมั้ยคับ หรือว่าแค่ เอาจอย Wiimote มาบูธูท ก็เล่นได้แล้ว แบบเกมเทสนิส ใช้ขยับตีแบบนี้ อะคับ

ขอบคุณ คับ ช่วยตอบ แบบละเอียด หน่อยนะคับ ผม ซื้อไม่ไหวอะ เครื่อง wii มันแพงเกิน

kkung
5th April 2012, 14:52
ได้ครับ แต่ต้องลงไดร์ฟเวอร์ เซิจหาจากกุเกิ้ลเลยครับ

sis1150
5th April 2012, 17:11
ไดร้เว้อ ของอะไรคัฟ ช่วยบอกที ผมต้องซื้อ ไอตัว กล่องยาวๆ ที่มันเป็นเซ็นเซ้อ ด้วยมั้ยคับ คือ ตัวเกมอะเล่นได้แล้ว แต่อยากลอง จอย วี ดูอะคับ

Nahm
14th April 2012, 22:02
จากที่ผมใช้อยู่นะครับเเค่เอาจอย wii ต่อเข้ากับบลูทูธของเครื่องครับเเล้วไปเชื่อมต่อผ่าน dolphin อีกทีครับออฟชั่นจะชื่อ wii mote นั่นเเหละครับปรับให้เป็น real wiimote เเล้วก็กด pair up เเล้ว refresh อีกทีเท่านี้ก็ต่อได้เเล้วครับส่วนที่ว่าต้องมีกล่องเซ็นเซอร์ไหมถ้าหากว่าเป็นเกมส์จำพวกเทนนิสที่ต้องเหวี่ยงรีโมทแบบนั้นต้องมีครับไม่งั้นชี้เป้าไม่ได้ครับ+เกมส์จำพวกนี้น่าเข้าเกมส์มักจะเป็นการชี้เป้ากดชื่อครับ
เท่าที่ทราบจากการใช้เองก็มีเเค่นี้เเหละครับ

yuttipron
22nd April 2012, 18:34
ใช้จอยเล่นดีสุดผมมีวิธีตั้งให้เนียนเลยใช้กับxbox360หรือจอยธรรมดาในwill ใช้ตั้งกับ 3.0ในโหมดwillmoteใช้ได้ทุกเกมเลยโดยเฉพาะmonster hunter 3triเหมืนps2เลย
ไอ้มดเเดง basaraทุกเกม เข้า willmote ดูตรงexteniosปรับเป็นclassicเเล้วกดconfigureข้างล่างclassic ปรับตามนี้http://upic.me/show/34904044ครับ