PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : กำลังลง windows แล้วขึ้นจอฟ้า code c000021a ครับต้องการวิธีแก้ด่วนมากครับ

aomlnw
5th April 2012, 16:09
ตามหัวข้อครับ ช่วยหย่อยนะครับต้องการด่วนมาก:sweat

niorjung
5th April 2012, 19:10
Format ยัง แบ่ง พาธีชั้นยัง ลงแบบไหน setup หรือ ghost (ลงแบบไหนมันก็เหมือนกัน-*-) แผ่นวินโด้ เคยลงได้ปกติป่าว เอาง่าย ถ้าแผ่นวินโด้เคยลงได้ปกติ ถ้าน้อง Format แล้ว แบ่งพาธีชั่นแล้ว แล้วลง แล้วอยู่ดีๆ จอฟ้า ไปดูที่ฮาดแวร์ พวกRam สายSATA ถอดแล้วเสียบใหม่ ไม่ก็ลองรีเซท Bios ถอดถ่าน ถอด แรม ถอด สายไฟ ให้หมด สัก5น่ทีเสียบใหม่ ผมเจออาการนี้บ่อยๆ มันเป็นพวก ram หรือ บอด

chikuva
5th April 2012, 20:01
ปรับการทำงานของ sata เป็น ide ครับ ในกรณีที่ลงวินโดวส์ xp เพราะ xp มันไม่รู้จัก sata ครับ