PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ญี่ปุ่นตกอยู่ในอันตราย

TesTo
5th April 2012, 20:59
http://www.youtube.com/watch?v=ieohphC1g0A&feature=player_embedded

หิวเส้นก็จัด

SpizerZ
5th April 2012, 21:58
ถ้าไม่ดราม่า กระทู้นี้อย่าหวังจะได้ดัน ปล่อยตก 555

ปล. เกาหลี น่าสงสารนะ (แต่สะใจพิลึก+w+)

Sunshinekung
5th April 2012, 22:02
หน้าด้าน
(ไม่ต้องการรมาม่า):p

Icescorpio
5th April 2012, 22:25
ก็นะขนาดมวยไทยของเรา มันก็ยังเอาไปอ้าวว่าเป็นของตัวเองเลย

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=qflIr2oOpf4

นับภาษาอะไรกับศิลปะการต่อสู้ของชาติอื่นจะเอาไปเป็นของตัวเองแบบหน้าสองด้าน[หน้าด้านด้าน]บ้างไม่ได้

แต่ของก๊อปอย่างอื่นยังพอทำนำเพราะเขาทำขายเองในประเทศสะส่วนใหญ่ แต่เรื่องศิลปะการต่อสู้ก๊อปเขาไปและยังอ้าวว่าเป็นของตัวเองนี้สิท่าจะบ้า

Edit
มาเพิ่มเติมนิดหน่อยผมคิดว่าเกาหล๊คงมีปมด้อยเยอะ นะครับ[หรือเปล่าหว่า] แต่ก็ชั่งเถอะถ้าเขาพอใจที่จะหลอกตัวเองก็ชั่งเขา
ขนาดหน้าตายังทำศัลยกรรม กันเลย[หน้าตาตัวเองยังไม่พอใจ] <<< อันนี้คงเป็นกันหมดไม่ใช่เฉพาะเกาหลีละมั้ง [ฮ่ะๆๆๆๆ]

TesTo
5th April 2012, 22:30
ก็นะขนาดมวยไทยของเรา มันก็ยังเอาไปอ้าวว่าเป็นของตัวเองเลย

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=qflIr2oOpf4

นับภาษาอะไรกับศิลปะการต่อสู้ของชาติอื่นจะเอาไปเป็นของตัวเองแบบหน้าสองด้าน[หน้าด้านด้าน]บ้างไม่ได้

แต่ของก๊อปอย่างอื่นยังพอทำนำเพราะเขาทำขายเองในประเทศสะส่วนใหญ่ แต่เรื่องศิลปะการต่อสู้ก๊อปเขาไปและยังอ้าวว่าเป็นของตัวเองนี้สิท่าจะบ้า

อย่างงี้มันต้องขยี้

maxonline17
5th April 2012, 22:38
ญี่ปุ่นเคยบุกเกาหลีนิ หรือจำผิด ???

Deathsteb
5th April 2012, 22:39
เกาหลีหนิท่าจะเป็นเอามาก หนักกว่าจีนเยอะ เกาหลีหนิจะเอาแม้งกระทั่งวัฒนธรรม อาหาร กาตูน จะเอาแม่มทุกอย่างจากประเทศอื่นเลย

จีนยังมีคิดค้นเองมั่ง ก็อบก็แค่บางอย่าง

jojoesangza
5th April 2012, 22:42
โหเอาซะขนาดนี้มันก็เกินไป หน้าด้านจริงๆ

gog_2944
5th April 2012, 23:04
1.ลอกเลียนแบบ
2.ดัดแปลงเล็กน้อย
3.เปลี่ยนชื่อ
4.อ้างว่าตนเองคิดค้นขึ้น
4คำนี้ถูกใช้ครั้งแล้วครั้งเล่า
ขำๆน่ะครับ :D เกาหลีก็เงี้ยหล่ครับ จอมปลอม ไม่มีสิ่งที่น่าภูมิใจในตัวเองดีๆซักชิ้น ส่วนใหญ่ก็มาจากบ้านเรา แล้วก็ ญี่ปุ่นหมดแหละ :P อ่อ พี่จีนยังงิดน่ะเจอแบบเนี้ย พี่จีนแกลอกขำๆ แต่นี้เป็นจริงเป็นจัง มันน่านัก มันน่าตบให้ไฝ่หลุด :P

GenoEzio
5th April 2012, 23:08

Edit
มาเพิ่มเติมนิดหน่อยผมคิดว่าเกาหล๊คงมีปมด้อยเยอะ นะครับ[หรือเปล่าหว่า] แต่ก็ชั่งเถอะถ้าเขาพอใจที่จะหลอกตัวเองก็ชั่งเขา
ขนาดหน้าตายังทำศัลยกรรม กันเลย[หน้าตาตัวเองยังไม่พอใจ] <<< อันนี้คงเป็นกันหมดไม่ใช่เฉพาะเกาหลีละมั้ง [ฮ่ะๆๆๆๆ]
อันนี้เกินอะๆ รับไม่ได้ๆ :rtfm

ปล.ผมเพิ่งกินมาม่าไป อย่าให้กินอีกถ้วยนะ :sweat

bigntyn
5th April 2012, 23:17
ว่า จีนพี่เค้าหนักแล้วนะ นี้หนักกว่า Koเลว เลยละกัน

nalavit02
5th April 2012, 23:32
สตั้น 10 วิ (เกลียดเกาหลีเพราะรักญี่ปุ่น)

napushi
5th April 2012, 23:46
- -
ก็ เขา มี วัฒนธรรมนะ วัฒนธรมแห่ง การล้อกเลียนแบบ ไง ครับ

:o

thotsawat555
6th April 2012, 01:05
เกาหลีเขาเป็นเมืองขึ้นของญี่ปุ่นเป็นร้อยปีเลยนะครับ

มันก็ไม่ค่อยแปลกหรอกที่ อาหารเกาหลี ภาษาเกาหลี หรือบางอย่างที่คล้ายของญี่ปุ่น เพราะบางทีคนรุ่นหลังที่เกิดมาในสมัยที่ก่อนเกาหลีจะเป็นอิสระจากญี่ปุ่นซึ่งไม่เคยเห็นต้นฉบับ เกิดมามันก็อยู่กับประเทศตัวเองแล้ว ก็ไปอ้างเป็นของประเทศตัวเอง

ผมยอมรับ ผมชอบทั้งเกาหลี(ใต้นะ เหนือไม่ชอบ)และญี่ปุ่น เทคโนโลยีเขาเจ๋งโคตรทั้งคู่

หนุ่มหน้าหวาน
6th April 2012, 01:13
ดูจนชอบแต่ผมก็ยังชอบพวก ดารานักร้องเกาหลีอยู่นะ

อยากรู้จักถ้าสมมุติว่า ประเทศไทย โดน ฝรั่งเศส อังกฤษ ญี่ปุ่น ปกครองขึ้นมา มันจะดีกว่า ที่เป็นอยู่ในปัจจุบันไหม ประเทศไทยอาจจะได้ ลาว กัมพูชา ที่ฝรั่งเศสยึดไปแล้วก็มาเลยเซีย กับพม่ามารวมกันไหม

LookPhet
6th April 2012, 01:52
ถึงว่าไม่มีการ์ตูนเกาหลีดังๆเลย มีแต่ดารา 555+

mokTakuya
6th April 2012, 01:57
ก็นะ........ผมว่าไทยก็ใช่ย่อยนะครับ
ก่อนว่าประเทศอื่นเราควรดูประเทศเราก่อน(ผมไม่รู้เรื่องผมเมา)

Blazing-Heart
6th April 2012, 08:57
เชื้อสายจีนมันแรง

borinot
6th April 2012, 09:22
เกาหลีเขาเป็นเมืองขึ้นของญี่ปุ่นเป็นร้อยปีเลยนะครับ

มันก็ไม่ค่อยแปลกหรอกที่ อาหารเกาหลี ภาษาเกาหลี หรือบางอย่างที่คล้ายของญี่ปุ่น เพราะบางทีคนรุ่นหลังที่เกิดมาในสมัยที่ก่อนเกาหลีจะเป็นอิสระจากญี่ปุ่นซึ่งไม่เคยเห็นต้นฉบับ เกิดมามันก็อยู่กับประเทศตัวเองแล้ว ก็ไปอ้างเป็นของประเทศตัวเอง

ผมยอมรับ ผมชอบทั้งเกาหลี(ใต้นะ เหนือไม่ชอบ)และญี่ปุ่น เทคโนโลยีเขาเจ๋งโคตรทั้งคู่
ไม่ทราบว่า ที่ญี่ปุ่นยึดเป็นร้อยปี สมัยไหนครับ
ในอดีตญี่ปุ่นก็เคยบุกเหมือนกัน แต่ก็โดนเกาหลี กับ จีน ยำเละ
เท่าที่ผมศึกษาประวัติศาสตร์ดูเกาหลีเป็นเมืองขึ้น สมัย
ที่ญี่ปุ่นยึดเป็นอณานิคม ค.ศ.1910-1945 35 ปี
เพื่อเบิกทางต่อไปในการบุกจีน ในสงครามโลกครั้งที่สอง
ถ้าผมผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย

topkkk007
7th April 2012, 00:05
ไม่ก็อป AV ญี่ปุ่นมั้ง ง่าาา อยากดู AV เกาหลี :o

ถึงว่าไม่มีการ์ตูนเกาหลีดังๆเลย มีแต่ดารา 555+

*นักรบครบสลึง* ไงครับ หนังสือการ์ตูนเกาหลี สนุกมากเรื่องนี้ แต่กว่าจะออกแต่ละเล่มนานมาก นานจนลืมตอนเก่าหมดละ