PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาการแสดงผลภาพหน้าจอครับ

Chanakan
6th April 2012, 13:20
คือว่าผมใช้โน๊ตบุ๊ค lenovo z370 แล้วมีการ์ดจอแยก Nvidia geforce 410m คือเวลาที่แสดงผลจะแสดงผลแยกเป็น 2 ส่วนคือ เวลาเล่นเกม หรือใช้งาน 3D จะใช้งานการ์ดจอแยก แต่พอใช้งานปกติ หรือหน้าเดสท็อป จะใช้เป็นออนบอร์ด
คือผมอยากให้แสดงผลโดยการ์ดจอแยกอย่างเดียวเลยต้องทำยังไงครับ

chikuva
6th April 2012, 17:13
ต้องไปนั่งไล่ปรับใน control panel ของ nVidia แล้วเลือกให้ทำงานโดยใช้การ์ดจอตลอด แต่ก็ต้องลแกกับการที่มันต้องกินไฟเพิ่มทำให้แบตหมดเร็วและมีความร้อนเร็วกว่าปรกติ