PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ..:: - \ * " คิดเล่นๆ " * / - ::..

robinkik
6th April 2012, 20:22
ณ บ่ายวันหนึ่ง ของวันที่ 15 เดือน มีนาคม xxxx
ยาวไปนิด นะเมี๊ยว!!

มี 2 หมู่บ้าน ที่ บ้าหวยเข้าเส้น
หมู่บ้าน A : วันนี้วันที่ 15 เเล้ว ไปหาหลวงพ่อดีกว่า พรุ่งนี้ ห่วยออก หาเลขเด็ด
หมู่บ้าน B : โอเค งั้นเราไปกันเลย

ณ วัดเเห่งหนึ่ง ที่กำลังจะโชคร้าย เพราะ คน ทั้ง 2 หมู่บ้านี้ ทีประชากกร รวม ร่วม กว่า 800 ชีวิต

หมู่บ้าน A : เอาหล่ะ !! เรามาถึงเเล้ว ไปหาหลวงพ่อเลย
หมู่บ้าน B : จัดไป ว่าเเต่ วันนี้มีงานอะไรด้วยไม่รู้ จัดกันยิ่งใหญ่เชียว
หมู่บ้าน A : ช่างเถอะ งานอะไร จะสำคัญเท่ากับ เลขเด็ดฟร่ะ
หมู่บ้าน B : นั่นซิเนอะ!!
หมู่บ้าน A : นั่นไงหลวงพ่อ
หมู่บ้าน B : เอ่อ จริงด้วยเจอเเล้ว
หลวงพ่อ : 59 จ้า 59
หมู่บ้าน A : บ๊ะ!! หลวงพ่อรู้ได้ไงว่าเรา จะมาขอเลขเด็ดสงสัย คงมี วิชาอาคม ตาทิพย์ เดาใจ อ่านใจได้ ชัวร์
หมู่บ้าน B : งั้นเราก็ไปซื้อเลยดิ

หลังจากนั้น

หมู่บ้าน A : งั้นเรารีบไปซื้อเลย นะ 59 เห็นมีขายอยู่หน้าซุ้มประตูวัดเอง
หมู่บ้าน B : จัดไป อย่าให้เสีย หลวงพ่อ อุตส่าห์บอกเเล้ว ช้าอยู่ใย

ผ่าน 30 นาที

หมู่บ้าน A : เราต้องกลับไปขอบคุณหลวงพ่อด้วยนะ
หมู่บ้าน B : เออ..นั้นซิ ลืมไปเลย

เเละเเล้ว ทั้ง 2 หมู่บ้านก็กลับมากัน ขอบคุณหลวงพ่อ

หลวงพ่อ : 59 จ้า เอ้าตรงนั้น 89 จ้า ตรงนี้ 39 จ้า

หมู่บ้าน A : เห้ย ทำไมหลวงพ่อบอกเลขหลายชุดจังว่ะ
หมู่บ้าน B : ไม่รู้ลองไปถามดูซิ
หมู่บ้าน A : หลวงพ่อครับ ทำไมบอกเลขหลายชุด จังครับ ทั้ง 59 / 89 / 39
หลวงพ่อ : อาตมายังไม่ได้บอกเลขอะไรโยมเลย อาตมา บอกให้คนที่จะมาบริจาคทำบุญ ค่าน้ำ ค่าไฟ ให้วัด บอกไปว่า ตรงนั้น อ่ะ 59 (เดินมาห้าก้าว) ตรงโน้น 89 (เดินมาแปดก้าว) ตรงนี้ 39 (เดินมาสามก้าว) จะได้ ทำบุญกันเเบบทั่วถึงไงโยม

หมู่บ้าน A : อ่าวหรอ หลวงพ่อ!! เเล้วหลวงพ่อไม่มี คาถา อาคม เลยหรอครับ
หลวงพ่อ : ไม่มีหรอกโยม อาตมา ก็เเค่ พระ ธรรมดาๆ เท่านั้นเเหละโยม
หมู่บ้าน B : นั่นไง ****เต็มๆ เลย ไอ้ หมู่บ้าน A ****เริ่มก่อนเลย ****บอกว่าหลวง พ่อ มีคาถา วิชา อาคม
หมู่บ้าน A : อ้าวเห้ย ยังไงว่ะ********บอกว่า ไปซื้อเลยไม่ใช่หรอ กุเลยตาม
หมู่บ้าน B : หรอ ไอ้นี้ หมู่บ้านกุ หมดไปหลาย เเสนเลยนะ****
หมู่บ้าน A : กุก็เหมือนกัน

หลวงพ่อ : อาตมาว่า ทำบุญดีกว่า นะ
หมู่บ้าน A / หมู่บ้าน B : รวมใจ เอาหวยที่ซ์้อมา บริจาค วัดเเทนเงินสด
เเล้วก็กลับบ้าน พร้อม เงินหมดตรูด เเบบท้วนหน้า เย้ๆ!!

-- จบ เเล้วเมี๊ยว!!--

PhraoBWS
6th April 2012, 20:24
กำลังอ่านอยู่คับ เมี๊ยว!ๆ

earthworld
6th April 2012, 22:10
เสียค่าโง่ไป 555

Blazing-Heart
6th April 2012, 23:50
ทางวัดสำราญไป..