PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เพื่อนผมเธอรู้สึกเครียด ๆ น่ะครับ พาเธอไปผ่อนคลายที่ไหนดี

Kiririn
28th July 2011, 19:56
สวัสดีฮะ ผม MyHeart นะฮะ ขาจรประจำบอร์ด คงจำกันได้มั่งล่ะ มาพร้อมกับ User ใหม่ Kiririn นะฮะ
เจิมกระทู้แรกในฟอรั่มนี้ เหอ ๆ

คือ...เรื่องมันมีอยู่ว่าผมมีเพื่อนอยู่หนึ่งคน จะเรียกว่าสนิทหรือไม่สนิทดีนะมันอธิบายยาก เหอะ ๆ
บอกไว้ก่อนนะฮะว่าเพื่อนผมคนนี้เธอเป็นผู้หญิงนะไม่ใช่ผู้ชาย อย่าเข้าใจผิดนะ

ตอนนี้เราเรียนอยู่คนละโรงเรียนกัน แต่ก็ยังติดต่อกันบ้าง โรงเรียนของเธอบอกได้เลยว่าเรียนยากและหนักพอสมควรทีเดียว
เวลาโทรคุยกันผมก็ได้ยินเสียงเธอเครียด ๆ พอสมควรทีเดียว ถึงเธอไม่บอกผมก็รู้ ฮ่ะ ๆ
อีกอย่างเธอบ่นกับผมเหมือนกันว่าช่วงนี้ชักเซ็ง ๆ เธอเบื่อมาก ต้องมานั่งเรียกงก ๆ ไม่ค่อยมีเวลาพักเลย
แล้วเธอก็บ่นอีกว่าช่วงนี้มีผู้ชายมาจีบเยอะพอสมควร ชักเบื่อ ๆ แล้วล่ะ

เอาล่ะเข้าประเด็นล่ะ คือผมเห็นเธอเบื่อ ๆ ผมเลยอยากพาเธอไปพักบ้าง
บอกตามตรงนะ ในจังหวัดหรือแถวบ้านผมน่ะ ผมอยู่มาเป็นสิบ ๆ ปี แต่ผมก็ยังไม่รู้ทิศรู้ทางเลย ฮ่า ๆ
ไม่รู้ว่าที่ไหนเป็นที่สวย ๆ ที่พอจะพาไปเที่ยวเล่นได้ ไม่ต้องไปเที่ยวก็ได้ครับ
แค่อยากหาอะไรสนุก ๆ ให้เธอทำ อะไรที่มันตื่นเต้น ๆ แต่ก็ไม่รู้จะทำอะไรคิดไม่ออก ช่วยผมคิดที่สิ
อีกอย่างผมก็ไม่อยากพาไปดูหนังละ ผมว่ามันซ้ำ ๆ ไปแล้ว

อาจจะยาวไปหน่อยนะยังไงก็ช่วย ๆ อ่านด้วยล่ะฮะ

ballba
28th July 2011, 20:31
หากเป็นผมคิดว่า สวนสาธารณะ หรือไม่ก็ที่บ้าน หาอะไรทำกัน มันก็ตื่นเต้นแล้วครับ = =

tentaethaibio
28th July 2011, 20:35
พาไปเดินห้างๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไป Shopping ขอชอบของผู้หญิง