PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : (มือใหม่หัดโพสต์ครับ) ทำไมประเทศรัสเซียถึงได้รับบทบาทของตัวร้าย?

miraclesaven
7th April 2012, 15:03
จากที่เคยได้เล่นเกมบ้างล่ะ ดูหนังบ้าง บทบาทของประเทศรัสเซียมักจะถูกสวมบทของตัวร้ายตัวโกงอยู่บ่อยๆ...
ผมก็พอเข้าใจอยู่นะว่า ในช่วงที่เกิดสงครามเย็นตอนที่ประเทศรัสเซียยังเป็นสหภาพโซเวียตได้สร้างวีรกรรมไว้มากมาย...กระทั่งตอนนี้เองก็เป็นหนึ่งในประเทศมหาอำนาจทางทหาร
จึงอยากขอความเห็นกันหน่อยว่ารัสเซียในมุมมองของแต่ละคนเป็นอย่างไร?

Msguzs
7th April 2012, 15:05
เพราะหนัง ทั้งนั้นละครับ = = หนังฝรั่ง มันอวยตัวเอง รัซเซียเลยมองเป็นเหล่าร้ายอยู่เรื่อย

จริงๆมันก็เลวกันทั้ง สองฝั่งนั้นละคร้าบบบ = =

THEPalmsam
7th April 2012, 15:06
คงเป็น เพราะหนังเกม ส่วนใหญ่เป็นของอเมริกามั้งครับ อเมริกาเลยชอบจับเป้นตัวร้าย

ส่วยสาเหตุอื่นผมก็ไม่ค่อยทราบครับ

_MaximiliaN_
7th April 2012, 15:22
http://image.ohozaa.com/i/5cb/qwOrNx.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/vZUwcPTtmQLJFsg8)

tanatorn
7th April 2012, 15:28
ลองหาประวัติ "สงครามเย็น" ดูครับ มันเป็นเล่ห์เหลี่ยมของ 2 อำนาจแต่ก่อน ไม่มีใครดีไปกว่าใครครับช่วงนั้น

eswc2011
7th April 2012, 15:29
อ่อ ถ้า ฮิตเลอร์ไม่ตาย โซเวียต ก็โซเวียตเถอะครับ !!

boomslan02
7th April 2012, 15:38
ส่วนตัวผมชอบรัสเซียนะครับ พวกฝรั่งมันอวยพวกตัวเองมากกว่านะ ผมว่าอะ

ปล. พาฟลิวเชนโก้ อาร์ชาวิน *0*

xxllollxx
7th April 2012, 16:38
เพราะ หนัง จริงๆ เเหละครับ เถิดทูน ตัวเอง

เเต่อย่างว่า รัสเซีย ใช้ระบอบ ระบบเผด็จการ (คอมมิวนิสอ่ะนะ) เเต่เค้าทำไปเพื่อ ให้ประเทศเจริญก้าวหน้าอย่างรวดเร็ว เเละ มั่นคง เเน่นอน

อเมริกา ตอนนี้กลัวรัสเซียมาก เพราะ รัซเซีย เป็น พันธมิตรกับจีนอย่างเเน่นเเฟ้งเเล้ว

(นอกทะเลเเล้วไงเรา 55)

kodeem
7th April 2012, 16:49
อ่อ ถ้า ฮิตเลอร์ไม่ตาย โซเวียต ก็โซเวียตเถอะครับ !!

ถึงฮิตเลอร์ ไม่ตายก็สู้ไม่ได้อยู่ดี เพราะ ตอนนั้น ทั้ง เมกา กับ พี่รัส เขาน่าจะมีนิวเคลียกันแล้ว

hades051
7th April 2012, 16:53
ผมชอบสำเนียงคนรัสเซียอ่ะ รเรือชัดดี

Mustas
7th April 2012, 17:01
ถึงฮิตเลอร์ ไม่ตายก็สู้ไม่ได้อยู่ดี เพราะ ตอนนั้น ทั้ง เมกา กับ พี่รัส เขาน่าจะมีนิวเคลียกันแล้ว
แหม ท่าน = = ไม่คิดว่า ทางฝั่ง นาซี จะพัฒนาตัวเองมั้งหรอ สมัยนั้นมันล้ำ มาก

RES_PAUL
7th April 2012, 17:13
หนังใครเกมใครก็ย่อมอวยประเทศตัวเองอยู่แล้วจะบอกให้พวกที่เลวที่สุดก็เมกาน่ะหล่ะ - -

maxonline17
7th April 2012, 18:08
พอๆกันแหละครับ อีกอย่างมันร้ายที่คน ไม่ใช่ชื่อประเทศ

ประเทศไทยเมืองยิ้ม ใช่ว่าทุกคนจะยิ้มซะหน่อย

Blazing-Heart
7th April 2012, 18:14
เอาเป็นว่าเข้าใจแบบง่ายๆ ผู้ชนะคือผู้ที่ถูกเสมอ ผู้แพ้คือผู้ร้ายกระทำความผิด สัจธรรมของโลกก็เป็นเช่นนี้

communism
7th April 2012, 18:25
:) เรื่องสงครามเย็น ผมไปอ่านประวัติ มา อเมริกาเริ่มก่อน อยุ่ดีๆเอาเครื่องบินสปายมาบินในประเทศรัสเซียเป็นว่าเล่น
พอผ่านไปซักพักผู้นำโซเวียตก็ไปที่อเมริกาเพื่อสร้างความสัมพันธ์ ผ่านไปไม่กี่เดือน อเมริกาก็ส่งเครื่องบินมาอีกแล้วก็จะมาตั้งฐานนิวเคลียที่ตุรกี มันไม่ไกลจากรัสเซียมาก แล้วรัสเซียก็จะไปตั้งที่คิวบา แต่ถูกอเมริกาจับได้ แล้วอเมริกาก็บอกว่าถ้าไม่เอาออกจะเอากองทัพ อากาศ+เรือไป ระเบิดคิวบา ถ้ายังไม่ยุติภาย ใน 24 ชม. ตอนนี้ละที่ว่าอาจจะเกิดสงครามโลกครั้งที่ 3 และเป็นสงครามนิวเคลีย ด้วยซ้ำ

:o ใครผิดใครถูกละดูเอาเอง

เท่าที่ดูรัสเซียเป็นมิตรมากกว่าอเมริกัน แต่เราอยู่ในเครือพันธมิตร อเมริกาก็เสพ ของอเมริกันไป แต่ผมดูหนังรัสเซีย เขาจะไม่ยุ่งกับไอ้กันเท่าที่ควร เขาจะเน้นความเป็นอยู่ในช่วงสงครามของประเทศตัวเองมากกว่า

ononoGamer
7th April 2012, 18:43
"ผู้ชนะคือผู้เขียนประวัติศาสตร์"
เคยได้ยินคำนี้รึเปล่า?

miraclesaven
7th April 2012, 21:49
:) เรื่องสงครามเย็น ผมไปอ่านประวัติ มา อเมริกาเริ่มก่อน อยุ่ดีๆเอาเครื่องบินสปายมาบินในประเทศรัสเซียเป็นว่าเล่น
พอผ่านไปซักพักผู้นำโซเวียตก็ไปที่อเมริกาเพื่อสร้างความสัมพันธ์ ผ่านไปไม่กี่เดือน อเมริกาก็ส่งเครื่องบินมาอีกแล้วก็จะมาตั้งฐานนิวเคลียที่ตุรกี มันไม่ไกลจากรัสเซียมาก แล้วรัสเซียก็จะไปตั้งที่คิวบา แต่ถูกอเมริกาจับได้ แล้วอเมริกาก็บอกว่าถ้าไม่เอาออกจะเอากองทัพ อากาศ+เรือไป ระเบิดคิวบา ถ้ายังไม่ยุติภาย ใน 24 ชม. ตอนนี้ละที่ว่าอาจจะเกิดสงครามโลกครั้งที่ 3 และเป็นสงครามนิวเคลีย ด้วยซ้ำ

:o ใครผิดใครถูกละดูเอาเอง

เท่าที่ดูรัสเซียเป็นมิตรมากกว่าอเมริกัน แต่เราอยู่ในเครือพันธมิตร อเมริกาก็เสพ ของอเมริกันไป แต่ผมดูหนังรัสเซีย เขาจะไม่ยุ่งกับไอ้กันเท่าที่ควร เขาจะเน้นความเป็นอยู่ในช่วงสงครามของประเทศตัวเองมากกว่า

กำลังรอความคิดเห็นของท่านอยู่เลยครับ:yes

mikeGLA
7th April 2012, 22:31
รัสเซีย ก็ไม่ได้ส่งใครไปปล้นน้ำมันจากประเทศอื่น เหมือน อเมริกานี้ แค่นี้ก็ดูออกแล้วว่าไหนเลวกว่ากันถ้านับอย่างอื่นอีกรัสเซียก็ชนะใสๆ

แหม ท่าน = = ไม่คิดว่า ทางฝั่ง นาซี จะพัฒนาตัวเองมั้งหรอ สมัยนั้นมันล้ำ มาก

นั่นสิขนาดรถถังคิงไทเกอร์ ชาแมนยังต้องใช้5คันล้มเลย แต่ก็แพ้โมโลตอฟอยู่ดี 555

ChaDcHaN
7th April 2012, 23:15
อยากเห็น รัฐเซียรบกับอเมริกา จัง

kingcesar
7th April 2012, 23:21
ประโยคเดียวครับ "โฆษณาชวนเชื่อ สามารถจัดฉากได้ทุกอย่าง"

อีกอย่างรัสเซียแพ้สงครามเย็น สหรัฐฯ จึงเป็นผู้ชนะ และประโคมข่าว รวมไปถึง โฆษณาชวนเชื่อ อัพให้พวกตัวเองดูดีน่ะครับ

(ผมชอบรัสเซียนะ ชอบเพลงรัสเซีย ชอบโอเปร่ารัสเซีย ชอบคนรัสเซีย ชอบภาษารัสเซีย ชอบซีรี่ย์รัสเซียด้วย)

ตอนปริญญาโท ผมก็ว่าจะไปต่อ โท ที่รัสเซียเหมือนกันครับ

eswc2011
7th April 2012, 23:23
ถึงฮิตเลอร์ ไม่ตายก็สู้ไม่ได้อยู่ดี เพราะ ตอนนั้น ทั้ง เมกา กับ พี่รัส เขาน่าจะมีนิวเคลียกันแล้วถ้านาซีพัฒนา มาถึงยุคนี้นะ มากกว่าคำว่า ล้ำแท้เหลา อีกครับ

Elizabeth
7th April 2012, 23:26
http://www.pajiba.com/assets_c/2012/01/pajibaironskytrailer-thumb-550x392-37534.jpg

จำไว้นะครับ 2018 NAZI บุกโลกละ

[Really~Nuts]
7th April 2012, 23:29
"ไม่มีประเทศไหนที่เป็นตัวเอ้ของทุกสงครามในประวัติศาสตร์ ดีซักประเทศ" นี่คือความคิดผม

yukiueki96
7th April 2012, 23:30
อ่อ ถ้า ฮิตเลอร์ไม่ตาย โซเวียต ก็โซเวียตเถอะครับ
ฮิตเลอร์ อยู่ เยอรมันไม่ใช่เหรอ ?

thanet
7th April 2012, 23:47
ก็หนังรัสเซียไม่ค่อยดังอ่ะ ถ้าสร้างได้อย่างอเมริกา เด็วก็อวยให้กับตัวเองอีก สรุปแล้ว เลวทั้งคู่!?

Zean_Neo
8th April 2012, 00:06
อยากเห็น รัฐเซียรบกับอเมริกา จัง

มันไม่น่าสนุกหรอกครับ ถ้า 2 ประเทศมหาอำนาจนี้ มันตีกัน มันก็เหมือน โลกแตกนั้นแหละ ยิงจรวดนิวเคลียร์กันไป กันมา สุดท้ายแล้ว ทั้งโลกก็ซวยไป