PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหากับการ์ดจอคับ ผู้รู้ช่วยที

vasili
7th April 2012, 21:05
คือผมเปิดคอมมาพอเวลาเข้าเว็บภาพหน้าจอจะเละแล้วกะพริบตลอดเลยครับ ไม่รู้เป็นอะไร แต่เวลาเล่นเกมส์ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ แต่พอเปิดหน้าต่างอะไรขึ้นมา กะพริบตลอดเลย ใครรู้บ้างครับเป็นที่อะไร ตัวการ์ด หรือ ไดรฟ์เวอร์ ครับ ผมใช้ his 6850 นะครับ ช่วยที ขอโทษที่ไม่มีภาพนะครับ ถ่ายไม่ได้เพราะถ่ายแล้วมันปกติเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้นเลยครับ

tiyamo98
7th April 2012, 21:16
ช่วยดันครับ

เช็ดการ์ดจอเสียบใหม่ดู ลองเช็คดูไดร์เว่อดีดีครับ อันนี้ไม่รู้น่ะให้ลองเฉยๆ รอคนอื่นมาตอบครับ

chikuva
7th April 2012, 21:18
น่าจะเป็นที่ตัวการ์ดจอนะครับ ลองเปลี่ยนไปใช้การ์ดจอออนบอร์ดดูก่อนว่ายังเป็นไหม ถ้าใช้การ์ดจอออนบอร์ดแล้วไม่เป็นผมว่าลองติดต่อร้านส่งเครมการ์ดจอดีกว่านะครับ

อีกอย่างควรถ่ายรูปตอนที่เป็นใว้โดยอาจใช้โทรศัพท์ถ่ายก็ได้ครับ

vasili
7th April 2012, 21:28
ช่วยดันครับ

เช็ดการ์ดจอเสียบใหม่ดู ลองเช็คดูไดร์เว่อดีดีครับ อันนี้ไม่รู้น่ะให้ลองเฉยๆ รอคนอื่นมาตอบครับ

ทำดูทุกอย่างแล้วครับ ยังเหมือนเดิม ตอนนี้ผมใช้ driver 12.1 อยู่ กำลังเปลี่ยนเป็น 11.11 ดูน่ะครับ

whiteking7
8th April 2012, 01:04
ทำดูทุกอย่างแล้วครับ ยังเหมือนเดิม ตอนนี้ผมใช้ driver 12.1 อยู่ กำลังเปลี่ยนเป็น 11.11 ดูน่ะครับ
เป็นที่จอหรือเปล่าครับเป็นแว่บๆเนี่ย