PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ===อภิมหาสงคราม Mount & Blade Warband RPG server===

หน้า : [1] 2

EviL ANgle
7th April 2012, 22:49
http://fourplayer.wpr.netdna-cdn.com/wp-content/uploads/2010/03/mount-and-blade-knight.jpg

http://bi.gazeta.pl/im/7/6443/z6443107X,Mount---Blade-Warband.jpg

เป็นมอด mount & blade warband เน้นการ role play หรือบทบาทสมมุติที่สามารถเลือกเส้นทางชีวิตของตัวเองได้ไมว่าจะเป็นชาวบ้านไร้สังกัด โจรป่า ทหารรับจ้าง หรือเข้าร่วมกองทัพของแต่ละฝักฝ่าย ไม่เห็นแก่ตัวเสียสละเพื่อทีมไปสู่ชัยชนะ

Video วิธีเล่นคร่าวๆ

http://www.youtube.com/watch?v=8zWQU_TL2HA&feature=share

แนะนำคร่าวๆ

การหาเงินไม่ใช่เรื่องใหญ่สุด เพราะออกเกมไปก็ต้องดรอบเงินเป็น% ชุดเกราะหาย เวลาเข้าเกมใหม่จะได้แค่เราอยู่ฝ่ายเดิม อาชีพเดิม เงินที่เหลือจากการดรอบ และตำแหน่งเกิดตามฝ่ายนั้นครับ

แนะนำคนที่ต้องออกเกม ให้ทิ้งถุงเงินซ่อนไว้ตามแมพ มันจะหายเมื่อครบ6ชม ส่วนชุดต่างๆ ถอดไว้กับรถม้า หรือเกวียน แล้วลากไปซ่อนได้ โดนเจอคือซวยครับ ห้ามบ่น

เข้ามาใหม่เป็นฝ่ายCommoners(เรียกกันสั้นๆ คอมมอน) จะได้รับการคุ้มครองจากกฎการห้ามฆ่าโดยไม่มีเหตุผล แต่คอมมอนต้องคอยจ่ายส่วยให้คนอื่นที่มาขู่ครับ ไม่จ่ายโดนฆ่า ถือเป็นธรรมเนียม คอมมอนไหนเก่งพอก็สู้ไป ไม่ต้องจ่าย

คนที่จะขู่เอาเงินจากคอมมอน พิมพ์ขู่ว่าต้องการอะไรก่อนโจมตีครับ ไม่งั้นโดนโหวตแบนข้อหาฆ่าคอมมอนมั่ว

ถ้าจะฆ่าโดยไม่ต้องถามฆ่าได้แค่ฝ่าย OutLaw ครับ เพราะฝ่ายนี้คือฝ่ายที่โดนสังคมลงโทษ เช่นฆ่าพวกเดียวกัน สามารถสมัครเข้าเองได้ แต่ฝ่ายนี้มีข้อดีตรงที่ฆ่าฝ่ายปราสาทได้เลยโดยไม่ต้ องขู่(ยกเว้นคอมมอน ไม่ว่าฝ่ายไหนก็ห้ามฆ่าคอมมอนโดยไม่ได้ขู่)

การเข้ากับฝ่ายปราสาทจะต้องเชื่อฟังคิงของปราสาท คิงมีสิทธิ์เตะลูกทีมออกจากฝ่ายเมื่อไหร่ก็ได้

คนเล่นเป็นคิงต้องดูแลลูกน้อง และการจะรบกับปราสาทอื่นมีธรรมเนียมการขู่ก่อนเช่นกั น รบทันทีไม่ได้ ให้กด T พิมพ์ถามปราสาทที่จะรบด้วยว่าจะให้ทูตไปหาเพื่อเจรจา และเก็บส่วยเล็กน้อยกลับมา หรือ ไม่สนทูต รบก็รบกันเลย(สำหรับพวกคิงเถื่อนไม่มีวัฒนธรรม ตี****ให้ออกเซิฟไปเลย)

ทูตที่ส่งไปต้องไปคนเดียว ไม่ติดอาวุธ ถือธงหรือคบไฟเป็นสัญลักษณ์ ไปเพื่อตกลงกันกับอีกฝ่าย ว่าจะไม่รบกันด้วยเงื่อนไขอะไรบ้าง

การคุยตกลงแล้วว่าจะรับทูต ถ้าฆ่าทูต หรือขังทูต ให้ทำการโหวตแบนคนที่ฆ่า หรือคนที่ไม่ยอมเปิดปราสาทให้ทูตออกครับ ทั้งเซิฟต้องช่วยกัน เพื่อให้เซิฟอยู่ได้แบบไม่มีเกรียน

การรบกันไม่จำเป็นต้องยึดปราสาทก็ได้ครับ รออีกฝ่ายยอมแล้วค่อยคุยตกลงกัน จะได้ไม่ต้องรีแมพเพราะปราสาทโดนยึดหมด

ข้อตกลงเล็กๆน้อยๆ

-ไม่ฆ่าCommoners โดยไม่มีเหตุผล เหตุผลที่ใช้ได้เช่น ขอค่าคุ้มครองแล้วไม่ให้ ให้ไปขายของที่ปราสาทแล้วไม่ไป(โดนฆ่าแล้วยึดของไม่ได้ตังค่าของอีก ทำตามซะดีกว่า)
-Outlaw หรือพวกนอกกฎหมาย เป็นศัตรูกับทุกฝ่าย เข้าโจมตีได้ทันที ยกเว้นCommoners ให้ขู่เอาของ/เงินจากCommonesได้ ขโมยของจากปราสาทได้ รับจ้างเจ้าปราสาทเป็นการลับได้ ร่วมมือกับคอมมอนเนอร์ได้เช่น ให้ไปซื้อของมาให้
-การสู้กันขอให้มีการประกาศเป้่าหมายหรือจุดจบ เช่น ประกาศว่าจะรบกันแบบไม่ยึดปราสาท ก็ให้สู้กันจนกว่า ทหารฝ่ายหนึ่งไปเกิดใหม่หมด แล้วจบห้ามตีต่อถึงปราสาท หรือการท้าดวล ก็ขอให้จบที่การตายครั้งเดียว คนแพ้โดนวัดฝีมือไปแล้ว
-หากต้องการปิดเกมโดยการเอาธงไปยึดทุกปราสาท ต้องประกาศบอกทั้งเซิฟเวอร์ล่วงหน้า เพื่อให้คอมมอนเนอร์ทุกคนได้เลือกเข้าฝ่ายให้เรียบร้อย จะได้ให้ทุกคนได้สนุกด้วยกัน และเพื่อความเสมอภาค ระหว่างการประกาศนี้ สามารถส่งกำลังไปป้องกันการตัดสะพาน หรือขโมยเรือได้
- เล่นไม่เป็นให้ถาม

ปุ่มพิเศษต่างๆ

C = การตั้งค่าพิเศษ
esc = เมนู
P = การจัดการเงิน
F = ปุ่มใช้งานหลัก
Q = พูดได้ยินเฉพาะใกล้ๆ
T = พูดได้ยินทั้งเซิฟ
I = พูดได้ยินเฉพาะฝ่ายที่อยู่

วิธีเล่นเบื้องต้น คลิก (http://cardmannn.com/Home/3-%E0%B9%80%E0%B8%97%E0%B8%84%E0%B8%99%E0%B8%B4%E0%B8%84%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B9%88%E0%B8%99/12-%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%98%E0%B8%B5%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B9%88%E0%B8%99PW4)

จอย ห้องฮามาชิ

cardmannn.com

ตัวเกม + มอด + fix ต่างๆ (http://c62bfc58.linkbucks.com/)

ใครที่ใช้ตัวเกม - มอดนอกจากนี้แนะนำให้ลบลงใหม่ด้วยโปรแกรม uninstall ครับ

วิธีลง

วิธีเข้าเล่นอย่างละเอียด

วิธีเข้าเล่น
• โหลด mod PW4 มาก่อนแล้วนำไปลงที่ X:\Program Files\Mount&Blade Warband\Modules
• ลงแคร๊กทำในโฟลเดอร์ที่ติดตั้งเกมทั้ง 2 ไฟล์
• เมื่อลงแคร๊กเสร็จให้กดรันไฟล์ mbreg แล้วเลือก Warband
• อย่างเพิ่งเข้าเกมให้ลง Font ไทยก่อน ดาวน์โหลดได้ในกระทู้นี้เลย
• เมื่อโหลด Font ไทยมาให้ทำการแตกไฟล์จะได้โฟลเดอร์ THAIMBFONT1.1
• ให้ก็อปไฟล์ในโฟลเดอร์ THAI MB FONT 1.1 ทั้งหมด (มี 2 โฟลเดอร์) ไปไว้ในที่ที่ติดตั้งเกม (X:\Program Files\Mount&Blade Warband)
• จากนั้นเข้าเกมที่ mb_warband
• จะได้หน้าต่างขึ้นมาตามรูปให้เปลี่ยน Current module เป็น PW_4_beta2
http://upic.me/i/mj/ysew4.jpg (http://upic.me/show/34548929)
• แล้วกด Play Mount&Blade
• พอเข้าไปในตัวเกมให้กด Play
• เดี๋ยวนี้หาเซิฟ จากใน internet ได้แล้ว
• จากนั้นจะเห็นเซริฟเวอร์ให้เข้าเล่นได้เลย โดยการคลิกที่เซริฟเวอร์แล้วกด Connect ครับ

ใครยังเข้าเกมไม่ได้อีกให้ลองปิด firewall และ scan virus ครับ (แต่ผมไม่ปิดก็เล่นได้)

กติกาการเล่น

1.ห้ามรบกันก่อนส่งทูต
2.การประกาศสงคราม ให้ใช้ทูต1คนไม่มีอาวุธ(ห้ามมีผู้ติดตาม หรือซุ่มรอบุก) ถือธงเป็นสัญลักษณ์ ไปที่เมืองเป้าหมาย เมื่อเมืองนั้นเห็นทูตแล้วต้องรับเข้าเมือง ไปคุยกัน
3.ถ้าปราสาทไม่พร้อมรบ ให้ตกลงเรื่องส่วยกับทูต เป็นอาหาร เงิน หรือตัวประกันก็ได้(ตัวประกันก็ไปอยู่ช่วยงานเมืองฝ่ายบุกหาเงินปกติ ไม่ต้องเปลี่ยนฝ่าย หรือไปอยู่มันเล่นๆก็ได้ ถ้าหนีกลับเมืองถือว่าประกาศสงคราม จะกลับเมืองแบบปลอดภัยก็ต้องไถ่ตัวเองหรือเพื่อนหาเงินให้ครับ ตัวประกันควรเป็นคนที่ไว้ใจได้ ไม่หนีจนเกิดสงคราม และฝ่ายยอมต้องเป็นคนเลือกเอง ฝ่ายขู่ไม่มีสิทธิ์เลือกตัวประกัน)
4.ถ้าพร้อมรบ ห้ามฆ่าทูต ให้ปล่อยทูตกลับไป แล้วปิดประตูเมืองเตรียมรบ จนกว่าจะมีการประกาศสงครามโดยใช้เมนูในเกม
5.ร้องขอสงบศึกให้ใช้เมนูในเกมก่อนแล้วเจรจาเรื่องส่วย โดยการคุยแบบ กด T ไปเลย จนกว่าเขาจะยอมสงบ(ฝ่ายได้เปรียบก็ยอมๆบ้างนะครับ จะได้สนุก)

**********************************************************************************

ร่วมกันตั้งกฎได้นะ คนที่เล่นแล้วรู้สึกไม่ดี ให้ใช้การแชทกับโหวตแบนให้เป็นประโยชน์ คนรอเข้าห้องอีกเยอะ โหวตแบนเกรียนไปเหอะครับ ไม่มีใครอยากแกล้งแบนคนที่เล่นด้วยแล้วสนุกหรอก

**********************************************************************************

-----------------------------------------------------------------------
มีปัญหาเรื่องไฟล์เกม หรือการติดตั้ง ถามในห้องฮามาชิได้เลยครับ

ผู้ที่มาใหม่ยังเล่นไม่เป็นสามารถถามได้นะครับ

คนไทยล้วนนะครับ ขอบคุณ ลุง card ผู้ใหญ่ใจดีที่เปิดเซิฟให้เราได้เล่นกันฟรีๆด้วยครับ
-----------------------------------------------------------------------

:::: นี่คือ role play ไม่ใช่ death match เป้าหมายคือบทบาทสมมุติช่วยเหลือทีม ไม่ได้เล่นเอามัน ทำตามหน้าที่ของแต่ละสาย ::::

ขอให้เล่นกันอย่างสุภาพมีเหตุผล ไม่เกรียนไม่ทะเลาะกัน นะครับ

จากทีม {DeepN}
totally thanks : cardmannn

EviL ANgle
7th April 2012, 22:49
*
*
*
*

PAGE FACEBOOK (https://www.facebook.com/GreatbattlePW4TH)
PAGE FACEBOOK 2 (https://www.facebook.com/Pw4Th)

ทริกเล็กๆน้อยๆจาก solowking

ว่าด้วยเรื่องการใช้หอก
มาเขียนให้ตามคำขอนะครับคนในห้องฮามาชิขอมาครับ
ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนว่าผมไม่ใช่คนเล่นเก่งหรือเทพมาจากไหน แต่ก็พอรู้วิธีใช้หอกมาบ้าง
ข้อความที่ผมจะเขียนต่อไปนี้เป็นเทคนิค/ทริค ส่วนตัวของผมไม่ได้มีใครสอน ไม่ได้มีใครบอก
ดังนั้นใครที่คิดว่าถ้าเชื่อผมแล้วจะทำให้เก่งขึ้นก็ลองอ่านดูครับ ส่วนใครที่มีเทคนิค ดีกว่านี้ก็บอกกันด้วยนะครับ
เอาหล่ะเข้าเรื่องครับ
หอกเป็นอาวุํธที่มีพลังโจมตีสูงและนิยมใช้กัน อย่างมาก(ในเกม Mount&Blade)
ทั้งนี้หอกจะมีความแรงมากเท่าใดนั้น ไม่ใช่ดูที่ ดาเมจของหอกครับ แต่ต้อง คูณความเร็วของม้าเข้าไปด้วย
ดังนั้นยิ่งเราขี่ม้าเร็วเท่าไหร่หอกจะได้ความแรงที่มากขึ้นเท่านั้นครับ
คุณสมบัติของคนที่คิดจะเล่น ม้า+หอก
ก็มีเพียงแค่ข้อเดียวแหละครับ ก็คือ ใจต้องถึงครับเพราะการดวลม้า 1-1 นั้นถ้าวิ่งสวนกัน แล้ว แทงโดนหล่ะก็โอกาสตกหลังม้า
ลงไปนอนกองกับพื้นแล้วรอเวลาเกิด นั้นมีสูงถึง 95% เลยครับ การเล่นม้าหอกไม่ควรลังเลครับ เพราะ มีเวลาให้ตัดสินใจน้อยมาก
หากคิดว่าเราจะแทงโดนเค้าแน่ๆ ก็จงปล่อยหอกใส่เค้าเถอะครับ แต่..ถ้าคิดว่าสู้เค้าไม่ได้ก็เลี้ยวหลบแล้วหนีไปซะ เพราะถ้ายกโล่กัน
นอกจากจะไม่ได้กินแล้วยังทำให้โล่เสื่อมสภาพลงหรือแตกอีกด้วย
มาถึงเรื่องเทคนิคกันกันบ้างครับ
สำหรับม้าหอกนี้ใครหอกยาวกว่าก็ได้เปรียบกว่าคนที่หอกสั้นครับ แล้วถ้าถามว่าจะทำยังไงให้หอกสั้นยาวขึ้นหล่ะ ?
หลายๆคนคงอาจจะคิดว่ามันจะเป็นไปได้ยังไง ? ไม่มีทางหรอก แต่...สำหรับผมนั้นมีวิธีครับ
วิธีน่ะเหรอ ? ง่ายๆครับปล่อยหอกก่อนจะถึงตัวศัตรูครับ เพราะว่า อาวุธหอกนั้นถ้าเราปล่อยนิ้วออกจาก ปุ่มเม้าส์ แล้ว
จะต้องรอสัก 0.5 วินาทีกว่าหอกจะออกไปจนสุดครับ ดังนั้นต้องกะระยะให้ดีครับ ว่าเราควรจะปล่อยหอกตอนไหน
โดยเราต้องกะให้ปลายหอกไปโดนคนถึงจะได้ความแรงสูงสุด แต่ว่าหอกนั้นกว่าตัวละครในเกมจะลดหอกลงก็ใช้เวลาพอสมควร
ดังนั้นกะแค่ให้ตัวเราทิ่มออกไปแล้วเอาปลายไปชนดีกว่าครับ
ม้าหอกแพ้ทางใคร สายไหน ?
เอาเท่าที่ผมเคยประสบผมเจอมานะครับ
1.ม้าหอกฝ่ายศัตรู ที่มีหอกยาวกว่า ดังนั้นถ้าเจอแบบนี้คิดให้ดีครับ คำแนะนำที่ผมจะบอกก็คือแทงหัวม้าศัตรูไปเลยครับเพราะโอกาสแทงโดนคนมีน้อย
หรือถ้าเซียนแล้วก็แทงคนไปเลย
2.ทหารราบ ที่ถือหอก เพราะว่าระยะเค้าจะยาวกว่าเราครับ พวกนี้ถ้าเค้าเล็งมาทางเราเค้าคงไม่คิดแทงเราหรอกครับ เค้าคิดจะแทงม้าเรามากกว่า
พอม้าเราตายปุ๊ปตัวเราจะล้มลง แล้วเค้าจะแทงเราต่อครับ ฉนั้นตายแน่นอน
3.นักธนู ถ้านักธนูฝ่ายตรงข้ามมีความแม่นสูงหล่ะก็ ระวังไว้ให้ดีครับ เพราะเราจะหลับได้ง่ายๆ
ที่ผมเจอมาก็มีแค่นี้แหละครับ
ส่วนทริคของผมนั้นจะนำไปลองใช้หรือไม่ก็แล้วตัว วิจารณยานในตัวผู้อ่านเองนะครับ..ขอบคุณครับ

เสริมโดย Lazpuliso

อ้อ ผมขอเสริมไอ่เรื่องการต้านทหารม้าหน่อยนะครับ
ดาบสองมือยาวๆ มีไว้ต้านทหารม้าครับ ที่นิยมก็คงจะเป็น Zweihander
ซึ่งใช้ในการต่อต้านทหารม้าในสมัยโบราณนะครับ
เทคนิคง่ายๆสำหรับคนที่อยากหัดเล่น
ยืนอยู่ตรงกลางทิศที่ศัตรูพุ่งมา พอใกล้ๆแล้วให้วิ่งไปทางที่ศัตรูหันหลังให้หรือด้านข้างที่ไม่ใช่ด้านที่เค้าจะตีเราน่ะครับ
เพราะคิดไว้เลยว่า นั่นคือทิศที่เค้าไม่ถนัด
คลิกฟันขาเลยครับ ในแอสซาซินครีดก็ต้านแบบนี้
แต่กรณีเกมนี้ ม้าที่เลือดต่ำกว่า 150 ถึงตายในทีเดียวครับ
แต่พวกม้าใส่เกราะนี่ไม่เกิน2ทีตาย
ซึ่งอาจจะทำให้ม้าหยุดหรือไม่หยุดผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน

ส่วนฝ่ายทหารม้ากรณีแบบนี้ผมจะใช้วิธีกระโดดเอาครับ เพราะถ้าฟันตัดขาหลบได้แน่นอน
กรณีเค้าฟันตรงๆเลย ถ้าม้าเร็วก็พุ่งไปตรงๆเลยครับ หรือรีบหันหน้าไปทางเค้าแล้วเอาม้าชน เปลี่ยนเป็นดาบฟันเอาก็ได้(แล้วแต่เทคนิคล่ะนะ)

ปล้นให้ถูกวิธี

ฝากวิธีการปล้นแบบสร้างสรรค์ไว้หน่อยครับ อาชีพนี้ฮิตเหลือเกิน
การปล้นไม่จำเป็นต้องเป็น Outlaw
การปล้นใครก็ตาม พยายามดูก่อนว่าเขาพึ่งขายของนะครับ เขามีเงินแน่นอน แล้วตามไปเรื่อยๆครับ
การประกาศปล้นต้องทำ ให้ทำโดยการกด T เพื่อคุยให้ทุกคนรู้ว่าเป็นการปล้นที่ประกาศแล้ว เช่น "Soloking หยุด 500 หรือตาย" แล้วรอท่าทีเขาด้วย ถามซ้ำจำนวนเงินไปเรื่อยๆเช่น "500" ถ้าหนี หรือสู้ ฆ่าได้เลย
ส่วนโจรสายธนู อยู่ไกลเกินกว่าจะรู้ชื่อ รู้ฝ่าย ให้ปล้นโดยการประกาศ กด T เหมือนกัน เช่น "คนที่ขุดแร่หน้าปราสาทเขียว หยุด ทิ้งตังไว้ 500 แล้วไปซะ ไม่งั้นยิง" แล้วยิงขู่ไป1ดอก ถ้ายังทำมึน ค่อยยิงจริงตอนที่เขาหนี หรือสู้
Outlaw เป็นฝ่ายเดียวที่ถูกฆ่าได้ทันทีเมื่อเจอ แต่Outlawไปปล้นคนอื่นต้องทำการประกาศครับ
การฆ่าเอาเงินโดยไม่ประกาศเป็นการทำให้เกมไม่สนุก เพราะคนที่ฆ่าคนอื่นสนุกคนเดียว คนโดนปล้นเขายินดีจ่ายครับ ไม่ให้ความร่วมมือตีเล่นตีมั่ว โดนโหวตแบนมาเยอะแล้ว เพราะส่วนใหญ่ในเซิฟถ้าโดนฆ่าโดยไม่เป็นธรรม จะโวยวายทันทีี การมีแบบนี้หลายครั้งเข้าคนจะเห็นด้วยแล้วโหวตแบนครับ

อีกอย่างที่อยากฝากครับ ให้พยามเก็บอาวุธ กด \ ตลอดเวลานะครับ เพราะถ้าเอาดาบออกจากฝักวิ่งมาไกลๆ พวกธนูไม่รู้ว่าใครเขาก็ไม่รอดูใกล้ๆหรอกครับ กลางกะบาลตายนะ

ให้สู้กันที่สนามรบเท่านั้น นอกสนามรบห้ามฆ่ากัน อยากสู้กับใครแก้แค้นใครให้ไปที่สนามรบ(รวมถึง commoner ด้วย)
ใครไม่อยากโดนลูกหลงก็ให้เลี่ยงๆสนามรบไว้ และเก็บอาวุธด้วย

ใครอยากซื้อเกมมี 2 ทางเลือกที่แนะนำครับ
1. steam - 20 ดอล (600 บาท)
2. zest - 300 บาท

ถ้าใครไม่รีบก็ให้รอ steam เพราะตอนลดราคาจะถูกกว่าครับ

ใหม่!!! ข้อมูลทุกอย่าง!! สำหรับคนที่อยากรู้รายละเอียดทั้งหมด (https://docs.google.com/spreadsheet/ccc?key=0Au4y2oafvNo5dGlZMTdPeVRLbDNobXdaTHUyMlZZeWc#gid=0)

!!!สำคัญ!!!

เซิฟที่เล่นอยู่เป็นเซิฟเถื่อนครับ แต่แท้เล่นด้วยได้ แท้จะเห็นเซิฟเถื่อนที่ได้ add to favorite ไว้แล้วเท่านั้น คือแผ่นแท้หาห้องใน INTERNET และ LOCALไม่เจอครับ จะเจอใน FAVORITES เท่านั้น ต้องเล่นเถื่อนมาก่อน แล้วเคย ADD TO FAVORITE ไว้

ถ้าจะให้ง่ายก็ลงเถื่อนคู่กัน แต่ลงแยกอีกไดรฟ์ครับ เข้าเล่นผ่านเถื่อนเพื่อหาห้อง PW4_TH แล้วแอดไว้เท่านั้นครับ เล่นจริงไปเล่นตัวสตีมเลย เพราะพวกเถื่อนเวลาออกเกมนานๆแล้วเข้ามาใหม่ จะเป็นการเริ่มใหม่ ตังหาย และกลับเป็นชาวนาครับ เซิฟมันจะไม่จำ เงินของแผ่นเถื่อน

สงสัยอะไรอีกไปที่เวปก็ได้ cardmannn.com (http://cardmannn.com/)

virus007
7th April 2012, 23:00
ช่วยเจิมครับ

cardmannn
7th April 2012, 23:12
สวยเลยโพสใหม่

deshkub10
7th April 2012, 23:21
- - หาที่ดาวโหลดไม่เจออะ

getmar1472
7th April 2012, 23:25
ตัวเกมส์ลิ้งตายหมดละครับต้องหา Bit ของ skidrow seed 40 เพียร์1 เเรงเลยครับ600+

Jabsugoii
7th April 2012, 23:25
- - หาที่ดาวโหลดไม่เจออะ

http://www.taleworlds.com/download ครับผม

getmar1472
7th April 2012, 23:27
มาดันให้ครับมาเยอะๆนะครับๆ

_UnNameZ_
7th April 2012, 23:28
แบบ GTA ที่เล่นออนไลน์กันปะครับ

peetdekza
7th April 2012, 23:29
จองอีกที่ครับผม

Mustas
7th April 2012, 23:30
ออนไลน์หรอ

getmar1472
7th April 2012, 23:37
http://upic.me/i/3m/mb_warband2012-04-0723-36-49-658.jpg (http://upic.me/show/34493901)

ผมลงmodเเล้วนะครับยังขึ้นอยู่เลยอะ

boomman
7th April 2012, 23:48
เคครับ กำลังโหลด

comingatya
7th April 2012, 23:50
เล่นด้วยครับ ชอบแนว Role Play แบบสมจริง ๆ มากๆ

Mustas
8th April 2012, 00:08
ไปดูใน ยูทูป Slave Trader คลั่งมากๆ= =

peetdekza
8th April 2012, 00:10
คือผมมีปัญหาในการ Connect Hamachi อ่าครับ

JJ-WarZone
8th April 2012, 00:19
ลุยๆอยากลองครับ !!

solowking2
8th April 2012, 09:03
ผมก็เป็นแฟนเกมนี้เหมือนกันครับ แต่ไม่ยักรู้ว่ามี Mod แบบนี้ด้วย
เคยเล่นแต่ Team Death อะไรพวกนี้นะครับ

JoIozaa1@hotmail.com
8th April 2012, 09:19
ได้เวลาลงสู่สงคราม เเล้วเหรอเนี่ย ...หึหึหึ

artistcho
8th April 2012, 13:15
ช่วยบอกวิธีลง mod หน่อยครับ ลงไม่เป็น

solowking2
8th April 2012, 14:11
โหเล่นแล้วมันส์มากครับกว่าจะเล่นเป็น 555
พอเล่นเป็นแล้วไม่อยากเลิกเลย Mod นี้สุดยอดจริง
mod ลงที่นี่นะครับ C:\Program Files\Mount&Blade Warband\Modules

aotaspirine
8th April 2012, 14:22
แจ่มมากครับ เล่นอยู่พอดี : )

EviL ANgle
8th April 2012, 21:44
ใครมีปัญหาอะไรจอยฮามาชิก่อนเลยครับ แล้วถาม rock and rolla หรือ cardmannn หรือ ผมก็ได้ครับ

มันจะไม่เชิงเป็นแนว gta นะครับไม่ได้ใช้ชีวิตเรื่อยเปื่อยอะไรอย่างนั้น มันมีเป้าหมายและมีจบเกม 1 เกมใช้เวลาประมาณ 6 ชั่วโมง

Msguzs
8th April 2012, 21:54
สุดยอด รอมานานแล้ว *0*

kentazenobu
8th April 2012, 22:00
ไม่กล้าเล่นอ่ะ เข้าไปเล่นแล้วกลัวงง ทำไรไม่ถูก

ส่วนมากนี้เล่นกับคนชาติไหน - -* มีคนเล่นประมาณกี่คน

Naowarat
8th April 2012, 22:16
พระเจ้าาาาาาาาาาา ข้ารักเกมนี้ TT

JJ-WarZone
8th April 2012, 22:20
ไม่กล้าเล่นอ่ะ เข้าไปเล่นแล้วกลัวงง ทำไรไม่ถูก

ส่วนมากนี้เล่นกับคนชาติไหน - -* มีคนเล่นประมาณกี่คน

ไม่งงครับมีคนสอนครับผมสอนเองก็ได้ 555+ ทำถูกครับเขาไม่ว่าไม่แบนกันง่ายๆยกเว้นเกรียนจริง

เล่นกะคนไทยล้วนๆๆๆๆ ครับ พิมไทยกันหมด มีคนเล่นก็ วันนี้ สูงสุด 51 คนครับ !! ที่ผมเล่นนะบอกได้คำเดียวมันมากครับ !! คุย TS ยิ่งมันครับ

SemIFaIL
8th April 2012, 22:22
โหลดอันไหนอะ

Naowarat
8th April 2012, 22:36
มันบอกผมว่า Unable to connect the server อะครับ - -

Petchrio~
8th April 2012, 23:31
มันบอกผมว่า Unable to connect the server อะครับ - -

ของผมเหมือนกันครับ ใครรู้ว่าแก้ไงช่วยหน่อย

_UnNameZ_
9th April 2012, 00:08
เล่นแล้วพวกเล่นเป็นก็สนุกกันไป คนเล่นใหม่ก็มั่วไป...ตัดต้นไม้ไปเรื่อย

boomman
9th April 2012, 00:29
สนุกมากครับ ผมเล่นเกมส์นี้ 12 ชม.ติดต่อกัน สุดยอด มีไร สงสัย ถามกันได้หมด

Naowarat
9th April 2012, 03:46
เล่นไดละครับ เดี๊ยวพรุ่งนี้บอกอีกทีครับ

MC_cat
9th April 2012, 03:59
เคยเลยอยู่ ชอบธนู อ่ะ ปืนยิงไม่ค่อยจะโดนแถมช้าด้วย ชอบเล่นแบบ สร้างai ฝ่ายละเยอะๆแล้วให้มันใช้ธนู ยิงทีเป็นห่ามฝน เลย
แต่ เล่นแบบเนื้อเรื่องนี้ไปไงหว่ๅ หาเงินไม่เป็น ชอบไป จ้างทหารรับจ้าง ที่ร้านเหล้า กับค่ายทหาร แล้วไปเผาหมู่บ้าน ปล้นสดม

เห้ยนี้มันภาคไรหว่ๅ

gamespore
9th April 2012, 08:48
คนที่เป็น unable to connect to server ให้ uninstall เเล้วลบเกมลงใหม่ ลง crack ที่ให้ไปเท่านั้น เเละเข้าไปโฟร์เดอรืเกมหา mbreg เเล้วกดคลิก warband เข้าเล่นได้เลย

mutongyoza
9th April 2012, 09:14
โอ้วย๊ากกกกกกก น่าเล่นที่สู๊ดดดดดดดดด เล่นด้วยยยยยยยยยยยยยยยย!!

EviL ANgle
9th April 2012, 09:19
คนลงไม่เป็นกันเยอะเดี่ยวอัพเดตวิธีลงให้ (นึกว่าลงเป็นกันหมดแล้ว -.-)

EviL ANgle
9th April 2012, 09:38
อัพเดต กระทูแล้วครับ ขอโทษด้วยช่วงนี้ไม่ค่อยได้เปิดคอม

-SoulDream-
9th April 2012, 10:04
ลงแคร๊กยังไงครับ = =

-SoulDream-
9th April 2012, 10:20
เข้าแล้วจอดำอะครับแล้วเป็นงี้
http://image.free.in.th/z/tw/1054untitled.jpg (http://pic.free.in.th/id/a77e6fea46fac44867d05dd16fe39254)

De@tH_NotE
9th April 2012, 10:21
ขอเล่น ด้วยนะครับ เล่นไม่เป็น สอนด้วยนะครับ อิอิ

SemIFaIL
9th April 2012, 11:15
โหลดตัวเกม อันไหน ใน 3 อันอะคับ งง

animosity
9th April 2012, 11:25
เล่นด้วยคนครับท่าน

solowking2
9th April 2012, 11:29
ยิ่งเล่นยิ่งมันส์แฮะ
วิธีเล่นคร่าวๆสำหรับผมก็
แรกๆก็ตัดไม้ธรรมดาพอหาเงินได้สัก 750 ก็ซื้อม้าไปขุดแร่ (Mining Axe ปกติผมไม่ค่อยซื้อคอยใช้ของคนที่เค้าทิ้งเอาไว้ให้)
ขายแร่จนได้สัก 5500 ก็หากลุ่มอยู่แต่ถ้าเล่นแรกๆ ควรหากลุ่มที่มีอำนาจเยอะๆ จะได้คอยคุ้มกันเรา
พอหากลุ่มได้แล้วก็เลือกอาชีพเลยครับ (พอเลือกอาชีพแล้วจะเสียเงิน) พอเลือกเสร็จก็หาม้า + เกวียน ไปหาแร่มาขาย
เอาสัก 20000-30000 ก็ได้แล้วก็ซื้อชุดเกราะออกไปชวนคนมาเข้ากลุ่มเราเยอะๆ แล้วก็หาเงินไว้เรื่อยๆ รอช่วงสงครามก็รบเลยครับ ;)

ปล.ในเกมผมชื่อ Solowking นะครับมีอะไรก็ถามได้เลย :)

โหลดตัวเกม อันไหน ใน 3 อันอะคับ งง
เลือกอันในอันหนึ่งครับ

Naowarat
9th April 2012, 12:57
มันไม่เกี่ยวกับว่าแครกไม่เป็นอะไรนั้นหรอกครับ แบบผมทำหมดทุกอย่าง แต่ " use_secure_connection = 0 " ลองปรับเป็น 0 ดู แล้วมันได้ ...

-เข้าไปที่ Documents --> Mount and Blade --> rgl_config --> หาแล้วปรับซะ

operative
9th April 2012, 12:59
น่าเล่นมากครับ ขอโหลดไปเล่นด้วยคน

operative
9th April 2012, 13:06
มาเล่นกันเยอะๆนะครับ เกมนี้น่าหนุก

armarm2002
9th April 2012, 15:28
ผมเข้าผ่าน ฮามาชิแล้ว มันก็เด้งหลุดออกมาอะครับทำไงดีครับ...

nontom007
9th April 2012, 17:24
ผมเข้าผ่าน ฮามาชิแล้ว มันก็เด้งหลุดออกมาอะครับทำไงดีครับ...

เปลี่ยนเป็น lan อ่ะคับ

GASMASK
9th April 2012, 19:03
เซงครับโหลดมาทั้งเกม mod กับแมพเสริมดันเซิฟเต็ม . . . นั้งรอตั้งนาน

armarm2002
9th April 2012, 19:27
เข้าได้แล้วววเย้ๆๆๆ

09603931
9th April 2012, 19:42
ไม่สามารถเข้า Join Hamachi ได้ครับ
ใส่Ip คำถามที่มันถามคือ
The network requires manual approval of all new members
by its administrators.

Would you like to submit a request for membership?
Yes No
กดตอบYesไป ขึ้นมาว่า
Request submitted. If approved, the network
will be added to your list. If declined, you
will receive a system message.
แล้วก็เป็นอย่างนี้ซ้ำตลอด = ="

thekakr01
9th April 2012, 19:50
ไม่สามารถเข้า Join Hamachi ได้ครับ
ใส่Ip คำถามที่มันถามคือ
The network requires manual approval of all new members

Would you like to submit a request for membership?
Yes No
กดตอบYesไป ขึ้นมาว่า
Request submitted. If approved, the network
will be added to your list. If declined, you
will receive a system message.
แล้วก็เป็นอย่างนี้ซ้ำตลอด = ="

เหมือนกันเลย สงสัยห้องเต็ม

mafia23149
9th April 2012, 20:34
รู้สึกแอดมิน จะคัดคนเข้าห้องนะครับ

thekakr01
9th April 2012, 20:51
แอดมินทำเป็น2ห้องได้มะ

thekakr01
9th April 2012, 21:03
พอ จะใช้ โปรแกรมนี้ ได้มั๋ยครับ เจอมา
http://bbs.mc-th.in.th/forum.php?mod=viewthread&tid=244

ampon1901
9th April 2012, 21:37
เหมือนกันเลย สงสัยห้องเต็ม

ผมก็เป็นครับ อุสาดโหลดตัวเกมส์ว่าจะเล่นมันๆๆซะหน่อยก็จอยห้องไม่ได้ซะงั้น เซง ม๊ะ

EviL ANgle
9th April 2012, 22:30
มีปัญหาเกรียนและแลคนิดหน่อยครับ ซึ่งก็มาจากคนใน jkg นี่แหละ แล้วก็เซิฟเต็มด้วยเพราะมีแต่คนจอยไปเล่นบ้างไม่เล่นบ้าง บางคนจอยไปแต่ไม่ทำไรเลยก็มี
เลยให้แอดมินคัดคน

earthh
9th April 2012, 23:03
ผมไม่ลงmodได้มั้ยอะครับ หรือจะเล่นไม่ได้
ปล.โหลดตัวเกมจากไหนด้วยอะครับ

kouiop99
10th April 2012, 01:00
ผมงงอ่ะสร้างตัวแล้วเข้าเล่นไม่ได้อ่ะงงพอไปเลือกเซิฟมันมีแต่ inter อ่ะไม่มี lan แล้วเข้า lan ตรงไหนอ่ะงงอ่ะยังไม่ได้เล่นซะทีแล้วห้อง hamachi ก็เข้าไม่ได้ด้วยอ่าผมมีห้อง ts อยู่อ่ะครับกำลังหาเพื่อนคุยครับท่าอยากเข้าบอกนะครับแจ้งด้วยว่าเล่นเกมส์ไรเพราะห้อง ts ผมเล่น MW1 MW3 AVA Minecraft killing floor อะไรประมาณนี้อ่ะครับขอบคุณครับ

EviL ANgle
10th April 2012, 07:24
ผมไม่ลงmodได้มั้ยอะครับ หรือจะเล่นไม่ได้
ปล.โหลดตัวเกมจากไหนด้วยอะครับ

ไม่ลงมอดเล่นไม่ได้ ตัวเกมก็เอาจากในกระทู้ไงก็ให้ไปแล้วลิ้งเวป taleworlds

EviL ANgle
10th April 2012, 07:25
ผมงงอ่ะสร้างตัวแล้วเข้าเล่นไม่ได้อ่ะงงพอไปเลือกเซิฟมันมีแต่ inter อ่ะไม่มี lan แล้วเข้า lan ตรงไหนอ่ะงงอ่ะยังไม่ได้เล่นซะทีแล้วห้อง hamachi ก็เข้าไม่ได้ด้วยอ่าผมมีห้อง ts อยู่อ่ะครับกำลังหาเพื่อนคุยครับท่าอยากเข้าบอกนะครับแจ้งด้วยว่าเล่นเกมส์ไรเพราะห้อง ts ผมเล่น MW1 MW3 AVA Minecraft killing floor อะไรประมาณนี้อ่ะครับขอบคุณครับ

เข้า hamachi ไม่ได้จะเล่นได้ไงล่ะคุณ แอดเขาต้องคัดคนครับ ใจเย็นๆหน่อย

EviL ANgle
10th April 2012, 07:26
แอดมินทำเป็น2ห้องได้มะ

เขาเสียอยู่แล้วปีละหมื่นสามจะจ่ายให้เขามั้ย

oI3lacKLisTo
10th April 2012, 08:23
สนุกดีนะเกมส์นี้ แต่โดนคัดออกจากฮามาชิ กิ้วละ -_-

EviL ANgle
10th April 2012, 08:57
เมื่อวานมันแลคครับ ขอความร่วมมือไม่เปิดฮามาชิไว้ตอนที่ไม่เล่นหรือตอนที่เนตไม่ดีครับ ตอนโหลดบิทอยู่นี่ปิดฮามาชิไปเลย

solowking2
10th April 2012, 09:20
วิธีดาวน์โหลด + วิธีเข้าเล่นอย่างระเอียด
• ไปที่เว็บ www.taleworlds.com

• จากนั้นจะได้ดังรูปให้เลือกที่ Warband
http://upic.me/i/tu/xwqw1.jpg (http://upic.me/show/34548812)

• จากนั้นกดที่ Download
http://upic.me/i/yu/3r4w2.jpg (http://upic.me/show/34548813)

• และเลือกอันใดอันหนึ่งในหัวข้อ Latest Verion
http://upic.me/i/kv/b05w3.jpg (http://upic.me/show/34548811)

---------------------------------------------------------------------------------------------
วิธีเข้าเล่น
• โหลด mod PW4 มาก่อนแล้วนำไปลงที่ X:\Program Files\Mount&Blade Warband\Modules
• ลงแคร๊กทำในโฟลเดอร์ที่ติดตั้งเกมทั้ง 2 ไฟล์
• เมื่อลงแคร๊กเสร็จให้กดรันไฟล์ mbreg แล้วเลือก Warband
• อย่างเพิ่งเข้าเกมให้ลง Font ไทยก่อน ดาวน์โหลดได้ในกระทู้นี้เลย
• เมื่อโหลด Font ไทยมาให้ทำการแตกไฟล์จะได้โฟลเดอร์ THAIMBFONT1.1
• ให้ก็อปไฟล์ในโฟลเดอร์ THAI MB FONT 1.1 ทั้งหมด (มี 2 โฟลเดอร์) ไปไว้ในที่ที่ติดตั้งเกม (X:\Program Files\Mount&Blade Warband)
• จากนั้นเข้าเกมที่ mb_warband
• จะได้หน้าต่างขึ้นมาตามรูปให้เปลี่ยน Current module เป็น PW_4_beta2
http://upic.me/i/mj/ysew4.jpg (http://upic.me/show/34548929)
• แล้วกด Play Mount&Blade
• พอเข้าไปในตัวเกมให้กด Play
• เปลี่ยน Source ให้เป็น Local Area Network
• จากนั้นจะเห็นเซริฟเวอร์ให้เข้าเล่นได้เลย โดยการคลิกที่เซริฟเวอร์แล้วกด Connect ครับ

cardmannn
10th April 2012, 10:07
ตอนนี้ที่เล่นกันมีแต่คนรู้งาน ออกตัวตัดไม้ เก็บแร่ คราฟอาวุธ ประกาศสงคราม เกมไวยังกับ Warcraft แล้วครับ ควรเปลี่ยนชื่อใหม่เป็น Mount&Blade warband Rush play แทน Role play (RPG) ร่วมกันตั้งกฎได้นะ คนที่เล่นแล้วเฮิร์ท ให้ใช้การแชทกับโหวตแบนให้เป็นประโยชน์ เมื่อนอกกฎครับ คนรอเข้าห้องอีกเยอะ โหวตแบนเกรียนไปเหอะครับ ไม่มีใครอยากแกล้งแบนคนที่เล่นด้วยแล้วสนุกหรอก

เกรียนปัจุบันที่พบ จากการดู log การพิมพ์
เกรียนรอขโมยของ ขโมยม้า
เกรียนจะเลิกเล่น ขอตีมั่วก่อนออก
เกรียน เพราะอยากลองฝีมือ ท้าคู่ดวลก่อนตีครับ แมนๆหน่อย ถ้าเขาไม่อยากดวลอย่ากวนตีนเขาครับ ประกาศท้าดวลทั้งแมพไปเลย ใครหมั่นไส้เขาก็มาเองละ ชนะดวลก็ดังอีก สะใจกว่าตีมั่วเยอะ
เกรียนทำไรไม่ถูก แล้วไม่ถามคนใกล้ๆ จบด้วยการขโมยและตี
เกรียนกูรู้คนเดียว กูไม่บอก อย่ามาถาม
เจ้าปราสาทเกรียน ไปรออยู่หน้าประตูเมืองศัตรู แล้วประกาศสงคราม ฆ่าคนงานอย่างไม่ปรานี ไม่มีเวลาแม้แต่จะซื้ออาวุธ หรือเปลี่ยนเป็นทหารได้ทัน แนะนำว่าควรตกลงเป็นกฎไปเลย "ก่อนประกาศสงครามให้ทุกคนเข้าปราสาท แล้วปิดประตูปราสาทตัวเอง ฝ่ายศัตรูจะได้ระแวงไว้บ้าง เมื่อมีคนบอกว่าประตูปราสาทไหนปิด ทุกปราสาทจะได้เตรียมตัวครับ แมนๆหน่อยเจ้าปราสาทอ่ะ"

ฝากเจ้าของกระทู้ถ้าเห็นด้วย หรือปรับแก้กฎตรงไหนโพสเลย แม้แต่ผมก็จะทำตามกฎด้วย

อย่าลืมว่าทุกคนต้องอ่านกฎในนี้ และในหน้าเข้าเกมนะครับ นอกกฎลงขันโหวตแบนไปเลย มันแบนเป็นแมพๆไป

cursedmoons
10th April 2012, 12:05
ถ้ายังไงรบกวนเจ้าของห้อง hamachi รับผมเข้าห้องด้วยนะครับ

เมมชื่อ cursedmoons ขอบคุณ

raktotoon
10th April 2012, 12:29
รับผมด้วยครับ เล่นทุกวันไม่เกรียน จ้า The[T]oOn <<<

solowking2
10th April 2012, 12:51
ตอนนี้ที่เล่นกันมีแต่คนรู้งาน ออกตัวตัดไม้ เก็บแร่ คราฟอาวุธ ประกาศสงคราม เกมไวยังกับ Warcraft แล้วครับ ควรเปลี่ยนชื่อใหม่เป็น Mount&Blade warband Rush play แทน Role play (RPG) ร่วมกันตั้งกฎได้นะ คนที่เล่นแล้วเฮิร์ท ให้ใช้การแชทกับโหวตแบนให้เป็นประโยชน์ เมื่อนอกกฎครับ คนรอเข้าห้องอีกเยอะ โหวตแบนเกรียนไปเหอะครับ ไม่มีใครอยากแกล้งแบนคนที่เล่นด้วยแล้วสนุกหรอก

เกรียนปัจุบันที่พบ จากการดู log การพิมพ์
เกรียนรอขโมยของ ขโมยม้า
เกรียนจะเลิกเล่น ขอตีมั่วก่อนออก
เกรียน เพราะอยากลองฝีมือ ท้าคู่ดวลก่อนตีครับ แมนๆหน่อย ถ้าเขาไม่อยากดวลอย่ากวนตีนเขาครับ ประกาศท้าดวลทั้งแมพไปเลย ใครหมั่นไส้เขาก็มาเองละ ชนะดวลก็ดังอีก สะใจกว่าตีมั่วเยอะ
เกรียนทำไรไม่ถูก แล้วไม่ถามคนใกล้ๆ จบด้วยการขโมยและตี
เกรียนกูรู้คนเดียว กูไม่บอก อย่ามาถาม
เจ้าปราสาทเกรียน ไปรออยู่หน้าประตูเมืองศัตรู แล้วประกาศสงคราม ฆ่าคนงานอย่างไม่ปรานี ไม่มีเวลาแม้แต่จะซื้ออาวุธ หรือเปลี่ยนเป็นทหารได้ทัน แนะนำว่าควรตกลงเป็นกฎไปเลย "ก่อนประกาศสงครามให้ทุกคนเข้าปราสาท แล้วปิดประตูปราสาทตัวเอง ฝ่ายศัตรูจะได้ระแวงไว้บ้าง เมื่อมีคนบอกว่าประตูปราสาทไหนปิด ทุกปราสาทจะได้เตรียมตัวครับ แมนๆหน่อยเจ้าปราสาทอ่ะ"

ฝากเจ้าของกระทู้ถ้าเห็นด้วย หรือปรับแก้กฎตรงไหนโพสเลย แม้แต่ผมก็จะทำตามกฎด้วย

อย่าลืมว่าทุกคนต้องอ่านกฎในนี้ และในหน้าเข้าเกมนะครับ นอกกฎลงขันโหวตแบนไปเลย มันแบนเป็นแมพๆไป

เจ้าปราสาทเกรียนเคยเจอมาแล้วครับ เฮริทมากขอบอกพี่แกอยู่หน้าประตูเมืองแล้วประกาศสงครามตอนนั้น ผมยังขายแร่อยู่เลย
อาวุธก็อยู่ในเกวียน ทำอะไรไม่ได้เลยจะไปเก็บอาวุธมาใช้ก็ไม่ทัน lol
ส่วนพวก เกรียนกูรู้คนเดียว ผมว่ามีน้อยนะแต่ผมก็เคยเจอตอนเล่นแรกๆ หยิ่งสะไม่มีหล่ะ
เกรียนขโมยม้านี่เซ็งมาก กดซื้อม้าปุ๊ปพี่แกขี่ปั๊ป จะตามไปเอาคืนก็ไม่ทัน สุดท้ายเราก็ต้องเสียเงินซื้อม้าเพิ่มอีกตัวนึง :o

pond259
10th April 2012, 13:24
รับผมด้วยคร้าบบ จะออนตอนที่เล่นเท่านั้นครับ ชื่อPond ครับ

cursedmoons
10th April 2012, 13:26
เปิดรับแบบ auto แล้วค่อยคัดคนออกไม่ดีกว่าเหรอครับ

EviL ANgle
10th April 2012, 13:29
เปิดรับแบบ auto แล้วค่อยคัดคนออกไม่ดีกว่าเหรอครับ

คนเต็มไวมากครับ ใครออยากเล่นใจเย็นๆครับ ได้เล่นภายใน 24 ชั่วโมงแน่ครับ

cursedmoons
10th April 2012, 13:38
ผมกดขอเข้าห้องไปแล้วถ้ามันว่างคือมันจะเข้าไปในห้อง hamachi เองเลยใช่มั้ยครับ ผมจะได้ไปทำอย่างอื่นก่อน

armarm2002
10th April 2012, 13:41
ผมรีเฟรช แล้วก็เล็งๆๆๆ พอคน 39/40 ปั๊บ เข้าเลย คริๆ
พอเข้าใจ กำลังเดินไปตัดไม้เจอโจรขี่ม้ามาไล่ฟันในเมืองซะงั้น ตอนนั้นเพิ่งหัดเล่นเหนสบเกรื่อน...555+
มันดีครับตั้งแต่เล่นมายังไม่เคยขี่ม้าออกรบเลยครับ เคยแต่ตายแล้ว มัวแต่ขี่ม้าหาเมืองที่จะขายไม้ 555+

EviL ANgle
10th April 2012, 14:25
ก็ลองมาดูได้ครับ ขอไม่เกรียนไม่อันธพาลอย่างเดียวพอครับ ไม่เก่งไม่ว่า เซิฟมี event เรื่อยๆครับ

cardmannn
10th April 2012, 14:34
คนที่ไม่เล่น ออฟห้องนะแล้วจะไปดูโป้ที่ไหนก็เชิญ กลับมาเล่นค่อยออน ถ้าไม่ออฟแล้วท่าไปใช้เน็ทหนักๆ ทำพวกผมแลคทั้งเซิฟ

คนที่ถูกคัดออก ขอเข้าใหม่ รอผมอนุญาติครับ ผมก็ไม่ค่อยอยากนั่งคัดหรอกครับ เข้ามาได้แล้วขอให้ความร่วมมือ ในการออฟแค่้ห้องผมทุกครั้งที่ไม่เล่นด้วยนะ จะได้อยู่กันยาวๆ

Naowarat
10th April 2012, 14:41
เดี๊ยวนี้แลคมากอะ - -

steroids
10th April 2012, 14:44
เสียงเพลง สุดยอดเลยครับ

moonshine
10th April 2012, 15:03
น่าสนใจดีครับ แต่ดูท่าคนจะเยอะ จนเต็มซะส่วนใหญ่ละมั่ง ?

cardmannn
10th April 2012, 15:06
ลอง Hardcore PW4 อยู่ครับ เอาไว้แก้พวกที่ Role play ไม่ได้ เช่น พวกเห็นชีวิตไม่สำคัญ ขายอาหารมัน มันยอมกดตายเกิดใหม่เลือดเต็มให้ดู กับพวกแกล้งดวลกับชาวบ้าน เลือดลดค่อยตายเอา แล้วก็คนที่ไม่สนใจโหวตแบนเกรียน ไม่สนใจจะฟังว่าทำไมเขาถึงยอมเสียตัง1000โหวตแบน ไม่ฟังแล้วกด F7 ทิ้งด้วยความรำคาญโพล งานนี้ต้องช่วยกันเอาเกรียนออก เพราะชีวิตในเกมทุกชีวิตมีค่าแล้ว การวอร์กันต้องคิดถึงความจำเป็นมากขึ้น ไม่ใช่ลุยๆไปเดี๋ยวก็ได้เกิด

Hard core ยังไง
1.ทุกชนชั้นยกเว้น คอมมอน ตายดรอบ 100% (คอมมอนไม่ดรอบ)
2.ทุกคนที่ตายรอเกิด 10 นาที
3.โหวตแบนต้องเห็นด้วยเกิน 80 % ต้องทำการคุยกันในเซิฟก่อนโหวต ต้องมีเจ้าทุกข์หลายคน มีคนเห็นเหตุการณ์ มีคนสนับสนุน ไม่งั้นเสียตังปล่าวๆ1000

XPRESSING
10th April 2012, 15:09
น่าเล่นครับ แล้วในเกมนี่เราเป็นแค่ทหารแดนตายเหรอครับ คิดว่าจะได้เป็นพวกทหารขุนนาง

gameee
10th April 2012, 15:33

นี้คือห้องเต็มใช้ไหมครับ :sweat

cardmannn
10th April 2012, 15:46

นี้คือห้องเต็มใช้ไหมครับ :sweat

คือต้องรอผมอนุมัติทุกเช้าครับ กลางวันผมก็คัดคนที่ไม่ออฟแล้วไปโหลดจนพวกผมแลคออก

cardmannn
10th April 2012, 15:47
ถ้าเข้าเล่นออน เลิกเล่นออฟฮามาชิห้องผมให้ จะอยู่กันยาวครับ

pok09295
10th April 2012, 15:49
ห้องเต็มน้องกดออกห้องเขาอีกเต็มเลยดื้อจิงๆ ทำไงดี อยากเล่น เล่นมา 3วันละ
เหอะๆ

gioka123456
10th April 2012, 15:54
คือผมกดผิดผมจะกด offline แต่ไปกด ออกห้องเฉยเลยครับชื่อ gogo ใน ฮามาชิน่าจะจำได้

raktotoon
10th April 2012, 17:10
โดนเตะ ผม ชื่อ TheToOn ครับ T-T

cardmannn
10th April 2012, 17:19
TheToOn ดูเน็ทหน่อยครับ ฮามาชินาย เข้าๆหลุดๆ ผมเลยต้องเอาออก

raktotoon
10th April 2012, 17:23
ครับ ผมกำลัง หาทางแก้ ไขอยู่ มันเป็นที่ ฮามาชิ ผม ขอโทษทีครับ

nepjune78
10th April 2012, 17:25
รับผมด้วยเน้อ PaoPao

ไม่เกรียนอ่าอยากเล่น^^

cardmannn
10th April 2012, 17:29
Client Name PaoPao ไม่มีครับ หาไม่เจอ

nepjune78
10th April 2012, 17:47
ขอโทษทีครับขอเข้าใหม่อีกทีพอดีเน็ตมันกากอ่ะครับเมื่อกี้= ="

solowking2
10th April 2012, 17:55
เพิ่งออกมาเมื่อกี้ยังเล่นไม่จบเลย ตานึงใช้เวลา 6-9 ชั่วโมงได้มั้งกว่าจะจบ
เล่นฝั่งสีส้ม ฮ่าๆ ได้ สะกอร์ มา 24/24 = = ตอนแรกฆ่า 10/6 ไปไงมาไงกลายเป็น 24/24 ไม่รู้เสียหมดเลย :o
มาเล่นกันเยอะๆนะครับ สงสัยถามผมได้ผมตอบทุกสถานการณ์ครับ แค่อย่าเกรียนเป็นพอครับ ;)

pond259
10th April 2012, 17:57
เมื่อไหร่ห้องจะว่างอ่ะครับ ผมเข้าไม่ได้ซะที่ T^T :dash

cardmannn
10th April 2012, 18:46
pondผมเปิดแล้ว ใช่นายป่าว

PaePee
10th April 2012, 18:50
คือผมจอยฮามาชิไปตอนช่วงบ่ายยังเข้าไม่ได้เลยครับ :sweat

pond259
10th April 2012, 19:14
เข้าได้แล้วคร้าบ pond ผมเอง :gamer

cardmannn
10th April 2012, 19:22
pond ผมเอาออกอีกรอบแล้วครับ เน็ทนายมีปัญหา เข้าหลุดเข้าหลุดถี่มาก พากันแลคครับ

pond259
10th April 2012, 19:36
สงสัยเน็ตผมเร็วไม่พอ :sweat

NotOFAlone
10th April 2012, 19:46
รับเข้า Hamachi ด้วยนะครับ ชื่อ Donut

NotOFAlone
10th April 2012, 19:49
รับเข้า Hamachi ด้วยนะครับ ชื่อ Donut

Msguzs
10th April 2012, 19:57
คนที่ไม่เล่น ออฟห้องนะแล้วจะไปดูโป้ที่ไหนก็เชิญ กลับมาเล่นค่อยออน ถ้าไม่ออฟแล้วท่าไปใช้เน็ทหนักๆ ทำพวกผมแลคทั้งเซิฟ

คนที่ถูกคัดออก ขอเข้าใหม่ รอผมอนุญาติครับ ผมก็ไม่ค่อยอยากนั่งคัดหรอกครับ เข้ามาได้แล้วขอให้ความร่วมมือ ในการออฟแค่้ห้องผมทุกครั้งที่ไม่เล่นด้วยนะ จะได้อยู่กันยาวๆ

ผมผิดเองแหละ เป็นเพราะผมนั้นละ = =

NotOFAlone
10th April 2012, 20:30
ทำไมพอจอยเข้าไปแล้วมันติดๆดับๆละยุดีๆมันเหมือนโดนเตะออกมาห้องหาย ผมไม่ได้ทำไรเลยจะจอยเล่นห้องหาย -0-

pond259
10th April 2012, 20:35
ทำไมพอจอยเข้าไปแล้วมันติดๆดับๆละยุดีๆมันเหมือนโดนเตะออกมาห้องหาย ผมไม่ได้ทำไรเลยจะจอยเล่นห้องหาย -0-
ผมก็เป็นแบบนั้นแหละครับ เค้าบอกเน็ตมีปัญหาพาเซิฟแลค

NotOFAlone
10th April 2012, 20:37
ผมก็เป็นแบบนั้นแหละครับ เค้าบอกเน็ตมีปัญหาพาเซิฟแลค

โหฮามาชิผมก็ออนกับเพื่อนปกติ แปลกแท้เหลา ทั้งๆไม่ได้ทำไรเน็ตไม่หลุดแต่เข้าไปแล้วติดๆดับๆ แปลก!

pond259
10th April 2012, 20:42
สงสัยเป็นเพราะคนจอยกันเยอะมาก ตั้ง 200กว่าคน มันก็คงจะมีแลคบ้างอ่ะ

NotOFAlone
10th April 2012, 20:53
เกมส์นี้น่าเล่นมากอ่ะ Role Play ด้วยแบบ GTA สมัยก่อนนี้สุดยอดมากเลยน่าเล่นจิงเสียดาย T^T

kawee1994
10th April 2012, 21:07
ผมเข้าเกมแล้วขึ้นอย่างนี้อะคับ แก้ไขไงดี ลงเกมใหม่หลายรอบแล้วด้วย

http://image.ohozaa.com/i/382/2nrajD.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/w0kkqEiT71Z69ciY)

kawee1994
10th April 2012, 21:08
mod มีปัญหาเปล่าคับ ผมเปลี่ยนเล่นตัปกติ เข้าได้แต่พอเปลี่ยนกับมาเป็น mod เข้าไม่ได้

xlxjoexlx
10th April 2012, 21:12
จอยเข้าห้อง Hamachi ไม่ได้อ่าครับ Appears to be full เต็มเหรอครับ

kawee1994
10th April 2012, 21:15
อ่าไม่ต้องแล้วนะคับ ผมรู้วิธีแก้ rgl แล้วคับ พอดีไปเจอวิธีแก้มาในลิ้งนี้ http://tripgame.fix.gs/index.php?topic=1327.0 ถ้าใครเป็นแบบผม เอามาใช้แทนกันได้นะคับ

thong323
10th April 2012, 21:36
เซิฟไทยเหรอครับ คนเล่นเยอะไหมอ่ะ

Sololish
10th April 2012, 22:12
เซิพเต็มหรือเปล่าครับ ช่วยรับทีครับ Name Reseption นะครับ ไม่เกรียน 100% อยากเล่นมากๆๆๆๆๆ :cool:

raktotoon
10th April 2012, 22:29
ผมมีปัญหา อย่างเดียว คือ หาเซิฟในช่อง Local ไม่เจอ แต่ช่อง internet เจอเซิฟเต็มเลย

midsan
10th April 2012, 22:41
โห นี่มันความฝันอย่างนึงของผมเลยนะ ที่ mount balde warband มี ออนไลน์เเล้ว roleplay อ่ะ + +

bbchamnan
10th April 2012, 22:48
ยัง งง? อยู่เลย เรากด join an existing network แล้วใส่ cardmannn.com แล้วกด join แล้วยังไงอะไรต่อครับ ขอคำอธิบายด้วยคับ ขอความกรุณาด้วยครับ

raktotoon
10th April 2012, 23:03
ใคร ก็ได้ที่เล่นได้ TeamView ให้ผมทีได้ไหมครับ อยากเล่้นมากๆๆ

kouiop99
10th April 2012, 23:43
เออผมจอย hamachi ไม่ค่อยได้อ่ะครับไม่รู้เป็นเพราะอ่ะไรพอจอยได้กำลังจะเข้าเกมส์มันถามหา key ไรนี่ละครับผมกด ลูกกุนแจ แล้วก็ยังเป็นแบบเดิมอ่าครัยแก้ไงครับ

boomman
10th April 2012, 23:51
เซิฟไทยเหรอครับ คนเล่นเยอะไหมอ่ะ

เซิฟรับ 60 คน ห้องฮามาชิ 200 คน

เออผมจอย hamachi ไม่ค่อยได้อ่ะครับไม่รู้เป็นเพราะอ่ะไรพอจอยได้กำลังจะเข้าเกมส์มันถามหา key ไรนี่ละครับผมกด ลูกกุนแจ แล้วก็ยังเป็นแบบเดิมอ่าครัยแก้ไงครับ

ไม่ต้องเข้าฮามาชิก็ได้ฮะ เล่นเลย ไปคุยในเกมส์

JaJz
11th April 2012, 00:12
cardmannn.com hamachi คนเต็มลงชื่อรอเล่นเด็กใหม่ฝากตัวด้วยครับ

raktotoon
11th April 2012, 00:48
เซิฟรับ 60 คน ห้องฮามาชิ 200 คน

ไม่ต้องเข้าฮามาชิก็ได้ฮะ เล่นเลย ไปคุยในเกมส์

-----

ไม่ต้องเข้าฮามาชิ เล่นได้ด้วยหรอครับ

LeiTo
11th April 2012, 00:56
เล่นมานานแล้วออฟไลน์นะอิอิ

raktotoon
11th April 2012, 01:07
เข้าได้แล้ว ใช้ ฮาตคอ ปะครับ ทำตั้งกะ บ่าย 1 ได้เล่นตี 1 555

-SoulDream-
11th April 2012, 01:18
ถามไรหน่อยครับทำไมผมจอยฮามาชิไม่ได้ครับ มะวานผมก็จอยเล่นอยู่เลยครับ

GASMASK
11th April 2012, 01:37
มันมาก 555
http://image.ohozaa.com/i/a6a/FvjXF3.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/w0lFWpO4Q0zkjXZ6)

Zean_Neo
11th April 2012, 01:43
มันมาก 555
http://image.ohozaa.com/i/a6a/FvjXF3.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/w0lFWpO4Q0zkjXZ6)

เวลา วันที่ 11/4/2555 : 1.00 น. ฆ่ากันแหลกทั้ง map 555

EviL ANgle
11th April 2012, 06:10
hardcore จัดตายแล้วตังหายหมด TT

solowking2
11th April 2012, 09:09
ห้อง ฮามาชิ เต็ม = =
รบกวนช่วยจัดการด้วยครับ คนในฮามาชิมีเป็นร้อย แต่เล่นจริง 40-50 :sweat

LeiTo
11th April 2012, 10:07
จอยฮามาชิ ไม่ได้ครับเต็มหรอ :eek:

raktotoon
11th April 2012, 10:45
มะคืนตอน ตี3 ผมเล่นฮาทคออยู่คนเดียวในเซิฟ เจอ ไอ้ Godlike ดาบล่องหน ไล่ฟัน จนต้องออกเลย 5555

lankinpark
11th April 2012, 11:16
ทำไมผมจอยฮามาชิไม่ได้อ่ะ

http://upic.me/i/xp/ddwtf.jpg (http://upic.me/show/34584073)

เป็นงี้อ่ะ

raktotoon
11th April 2012, 12:43
ฮามาชิ ผม ชอบ เห้น หน้าคนอื่นเปนสีแดงๆ แล้วเกมก็หลุด อะครับ มีวิธีแก้ไหมอะ

raktotoon
11th April 2012, 13:11
ใครรู้ วิธีแก้ หลุดบ่อย บอกผมทีครับ จะให้ทำอะไรก็ได้ อยากเล่นยาวๆ มาก เข้าแล้วหลุด เซ็ง T-T

cardmannn
11th April 2012, 13:16
ลองลงใหม่เลยครับ
https://secure.logmein.com/products/hamachi/download.aspx

cardmannn
11th April 2012, 13:20
ออนไลน์100คน เข้าเล่น27... มาจองที่ซินะ...

raktotoon
11th April 2012, 13:35
รับผมใหม่ทีครับ ลองลง ฮามาชิใหม่ละ TheToOn ครับ :yes

EviL ANgle
11th April 2012, 16:57
ไม่น่าจะแลคแล้วนะครับเพราะแอดล้างเซิฟแล้ว พวกที่ถ่วงเซิฟเข้ามาจองที่ไม่น่าจะมีแล้ว

cardmannn
11th April 2012, 17:12
เมื่อยเลย พึ่งล้างเกลี้ยง
ที่ล้างคือ คนที่ไม่เล่นแต่ออนทิ้งไว้มีเยอะมากครับ(พวกออฟไว้จริงๆไม่อยากล้าง แต่ต้องโดนลูกหลงไปด้วย ขอโทษนะ) แล้วก็มีพวกที่ทนเห็นหน้าฮามาชิโล่งไม่ได้ กดออฟแล้วออนใหม่เรื่อยๆ จนกว่าจะเห็นรายชื่อ ที่จริงปล่อยมันโล่งก็เล่นได้ครับ แชทก็ยังได้อยู่
สะอาดแล้ว พักงานแปบครับ วันนี้ปัญหารุม ไม่เคยเป็นแอดมินเซิฟเกมมาก่อน เหนื่อยด้วย หนุกด้วย เหอะๆ ด่าหรือชมแอดมินได้นะครับมีผมคนเดียว แต่ผมไม่สน555 ส่วน Rock and Rolla ผมให้เป็นแอดมินเฉพาะตอนสอนคนใหม่ ซึ่งตอนนี้ในเซิฟสอนกันเองได้แล้ว คนมาใหม่ที่ยังไม่เป็นให้พยายามคุยพยายามถามครับ มันต้องมีคนเล่นดีๆบ้างละ

EviL ANgle
11th April 2012, 18:47
อ่าว แอดมินหน้าใหม่หรอกหรอเนี่ย นึกว่ามีประสบการณ์โชกโชน =3=

BNCC41
11th April 2012, 19:12
ผมเล่น เซิฟ US อะ เจอคุณTheToon ด้วย

luzifer13
11th April 2012, 19:38
สมาชิกใหม่ รายงานตัวก่อนคร้าบบ รอรับเข้าฮามาจิ อยู่คร้าบแค่ขอมารายงานตัวก่อน

อ่า...กว่าจะโพสฟอรั่มนี้ได้ TT

crysis01
11th April 2012, 19:48
ตัวละครผมชื่อ BECROS ชื่อใน ฮามาชิ ก็ becros เหมือนกันนะครับ

ฝากตัวด้วยครับ

sakado_sky
11th April 2012, 19:52
มันมาก 555

มารายงานตัวครับ ชื่อฮามาชิ sakado นะครับ ชื่อในเกมส์ ZeRo_3I2oTiC นะครับ รับเข้าฮามาชิด้วยนะครับ พอดีผม ออฟไลน์ไว้ โดนลบเลย แงๆๆๆๆๆๆๆ :(

solowking2
11th April 2012, 20:49
Hard Core สนุกมากตั้งแต่เปลี่ยนเป็น Hard Core ผมคิดว่าเกรียนหายไป 60-70% เลยหล่ะ
ข้อดีของโหมด Hard Core ก็คือ
1.ทุกอย่างในเกมเริ่มมีคุณค่า เช่น ข้าว ปลา อาหาร จากที่เมื่อก่อนไม่มีใครหาอาการ หรือ ปลูกข้าวเลย
2.เกรียนน้อยลงอย่างเห็นได้ชัด เล่นกันเป็นงานเป็นการขึ้น
3.รู้สึกว่าชีวิตของตนเองมีคุณค่ามากขึ้น
4.มีความเป็นทีมเวิร์คสูง แบ่งงานกันได้ชัดเจนขึ้นมากๆ
5.มีการนำเงินที่ได้มาแล้วทำในไปใส่หีบ เพื่อเป็นเงินส่วนรวม ต่างจากเมื่อก่อนที่มีเงินเท่าไหร่ก็เก็บไว้ใช้คนเดียว
6.จำลองการใช้ชีวิตได้เหมือนจริงมากขึ้น
7.มีความเป็น RPG มากขึ้น

มีข้อดีแต่ก็ใช่ว่าจะไม่มีข้อเสีย ข้อเสียของโหมด Hard Core คือ
1.ตายแล้วต้องรอเวลาเกิดนานกว่าปกติ จาก 5 วินาที เป็น 30 วินาที
2.ยากสำหรับมือใหม่
3.ของดรอป 100% เก็บเงินไว้ 100,000 ก็หาย 100,000 (แต่ถ้าเอาไปใส่หีบให้เป็นเงินส่วนรวมข้อนี้ไม่น่าจะมีปัญหา)

ที่คิดออกก็มีแค่นี้แหละครับไว้คิดได้ค่อยมาเพิ่มแต่ว่าโหมดนี้ยังไงๆก็ดีกว่าแบบเดิมอยู่ดีนั่นแหละครับ
ใครสงสัยอะไรถ้าพบเห็นผมในเกมถามได้ตลอดนะครับไม่ต้องเกรงใจ ฮ่าๆ

Zean_Neo
11th April 2012, 21:22
มารายงานตัวครับ ชื่อฮามาชิ sakado นะครับ ชื่อในเกมส์ ZeRo_3I2oTiC นะครับ รับเข้าฮามาชิด้วยนะครับ พอดีผม ออฟไลน์ไว้ โดนลบเลย แงๆๆๆๆๆๆๆ :(

ผมก็โดนลบ!!!! มั้ง Titanic-PC ตัวในเกมชื่อ Leonidas ครับ!!! ขอความกรุณา รับเข้าหน่อย :(

EviL ANgle
11th April 2012, 22:30
มีวิธีคัดคนแบบใหม่แล้วครับ ใครที่โดนเตะอาจเป็นเพราะไม่ได้อ่านที่ hamachi เขาจะเคลียพวกที่ไม่ active ออกให้หมดครับ

-cobra-
11th April 2012, 22:57
จอยห้อง ฮามาชิไม่ได้ครับสงสัยคนเต็มต้องทำไงบ้างครับ อยากเล่น

ranadkaew
11th April 2012, 23:27
เข้าไม่ได้ ช่วยหน่อย hamachi BIG
in game BIG

-cobra-
11th April 2012, 23:30
ผมชื่อ SicGole อยากเล่นด้วยคนครับ

raktotoon
12th April 2012, 00:57
โอ้ว ขอบ คุณมากครับ เข้าไม่มีหลุดละ ฮ่าๆ

cardmannn
12th April 2012, 02:44
ที่ขอจอย ผมเอาเข้าหมดแล้วนะครับ รบกวนเรื่อง ถ้ายังไม่เล่นให้ออฟห้องครับ
คนที่ออฟตามที่ขอแล้วยังโดนล้างไปเมื่อวาน ผมขอโทษอีกครั้งครับมันจำเป็น คราวนี้คงไม่ต้องล้างรวดเดียวแล้ว ค่อยๆไล่เอาออกได้ครับ

boomman
12th April 2012, 03:23
Must รายงานตัวงับ BABABOS ชื่อใน ฮามาชิ

EviL ANgle
12th April 2012, 09:20
ทำไมคนไม่ค่อยเข้าใจกัน อ่านภาษาอังกฤษไม่ออกรึไง :confused:

http://upic.me/i/xp/ddwtf.jpg (http://upic.me/show/34584073)

คนที่จะเข้าได้ต้องได้รับการอนุมัติจากแอดมินก่อน ทำอย่างนี้จะจัดการคนง่ายกว่า

cardmannn
12th April 2012, 13:23
เซิฟขาดเจ้าปราสาทเก่งๆอย่างหนัก คุมลูกน้องไม่อยู่ นโยบายไม่มี เจ้าปราสาทกลายเป็นแค่คนแจกกุญแจเปิดประตู เปิดหีบ นึกจะประกาศสงครามก็ประกาศ แรงจูงใจไม่มี เริ่มเกมทีคนเก่งก็รีบอยู่ด้วยกัน แย่งแร่แย่งไม้ สะสมอาวุธ แล้วก็ตีฝ่ายอื่นอย่างไร้เหตุผล ไม่สมศักศรี ต่างคนต่างเล่น สนามรบเป้นที่ให้อัศวินฝ่ายเก่งไล่ฆ่าฝ่ายอ่อนระบายความเบื่อ ไม่มีปราณี ไม่มีจุดจบ จนคนเล่นฝ่ายที่ไม่ได้เกิดออก แล้วบอก รีแมพเลยพี่...

ผมว่ามันไม่จำเป้นต้องรบให้อีกฝ่ายนึงท้อแล้วออกเกมนะครับ ชนะระดับนึงแล้วก็กลับปราสาทไปกินเหล้าฉลองมั่ง สงบศึก คุยกันมั่ง ให้อีกฝ่ายที่แค้นได้เตรียมตัวให้พร้อมสู้กันใหม่บ้าง หรือฝ่ายที่ทีมกันมาตั้งแต่นอกแมพ จะกลัวแพ้ครับ ไม่มีใครเขาอยากเอาชนะมากมายหรอกครับ เป้่าหมายคือสนุก เล่นให้สนุกต้องมีเจ้าปราสาทที่เล่นสร้างสรรค์ได้

ถ้าต้องการรอบแข่งขันจริงๆผมจัดให้ได้ครับ ไม่มีกฎใดๆเลย ใครยึดปราสาทหมดก่อนชนะ แต่ตอนนี้ที่ต้องการคือให้คนเล่นใหม่กับคนเล่นเก่าสนุกด้วยกันได้ครับ รีบตีกันคนใหม่จะทำไรถูกครับ ฝากด้วย

-cobra-
12th April 2012, 17:10
ได้แล้ว ครัีบ ขอบคุณมาก

-cobra-
12th April 2012, 19:08
เพื่อนอยากเล่นครับ hamachi ชื่อ Drama

cardmannn
12th April 2012, 21:09
ผมอยู่เอาคนเข้าฮามาชิได้อีกวันคือพรุ่งนี้นะครับ ไปเที่ยวยาวกลับมา21โน่นอ่ะ ส่วนแมพที่จะเปิดไว้คือแมพหลัก(แรก) และแมพทะเลทรายที่แก้การขึ้นหลังคาบ้านสีเหลืองแล้วนะครับ(สอง) อย่าตัดทางทิ้งหมดนะ เดี๋ยวจบเกมรีไม่ได้ ผมไม่อยู่รีให้นะ

comingatya
13th April 2012, 01:25
comingatyah ครับ โดนดีดออก ขอจอยเล่นด้วยครับ

cardmannn
13th April 2012, 11:28
ผมเปิด PW ทิ้งไว้4แมพนะครับ ตั้งรีแมพเองทุก6ชั่วโมงไว้ครับ เล่นได้เรื่อยๆครับ
การกดดูเวลาว่าเหลือเวลาแค่ไหนก่อนรีแมพ ให้ ESC แล้วดู "การตั้งค่าแมพนะครับ"

ฝากวิธีการปล้นแบบสร้างสรรค์ไว้หน่อยครับ อาชีพนี้ฮิตเหลือเกิน
การปล้นไม่จำเป็นต้องเป็น Outlaw
การปล้นใครก็ตาม พยายามดูก่อนว่าเขาพึ่งขายของนะครับ เขามีเงินแน่นอน แล้วตามไปเรื่อยๆครับ
การประกาศปล้นต้องทำ ให้ทำโดยการกด T เพื่อคุยให้ทุกคนรู้ว่าเป็นการปล้นที่ประกาศแล้ว เช่น "Soloking หยุด 500 หรือตาย" แล้วรอท่าทีเขาด้วย ถามซ้ำจำนวนเงินไปเรื่อยๆเช่น "500" ถ้าหนี หรือสู้ ฆ่าได้เลย
ส่วนโจรสายธนู อยู่ไกลเกินกว่าจะรู้ชื่อ รู้ฝ่าย ให้ปล้นโดยการประกาศ กด T เหมือนกัน เช่น "คนที่ขุดแร่หน้าปราสาทเขียว หยุด ทิ้งตังไว้ 500 แล้วไปซะ ไม่งั้นยิง" แล้วยิงขู่ไป1ดอก ถ้ายังทำมึน ค่อยยิงจริงตอนที่เขาหนี หรือสู้
Outlaw เป็นฝ่ายเดียวที่ถูกฆ่าได้ทันทีเมื่อเจอ แต่Outlawไปปล้นคนอื่นต้องทำการประกาศครับ
การฆ่าเอาเงินโดยไม่ประกาศเป็นการทำให้เกมไม่สนุก เพราะคนที่ฆ่าคนอื่นสนุกคนเดียว คนโดนปล้นเขายินดีจ่ายครับ ไม่ให้ความร่วมมือตีเล่นตีมั่ว โดนโหวตแบนมาเยอะแล้ว เพราะส่วนใหญ่ในเซิฟถ้าโดนฆ่าโดยไม่เป็นธรรม จะโวยวายทันทีี การมีแบบนี้หลายครั้งเข้าคนจะเห็นด้วยแล้วโหวตแบนครับ

อีกอย่างที่อยากฝากครับ ให้พยามเก็บอาวุธ กด \ ตลอดเวลานะครับ เพราะถ้าเอาดาบออกจากฝักวิ่งมาไกลๆ พวกธนูไม่รู้ว่าใครเขาก็ไม่รอดูใกล้ๆหรอกครับ กลางกะบาลตายนะ

ฝากเจ้าของกระทู้เอาไปแปะหน้าแรกเรื่องการปล้นด้วยนะ

tomohorkjrza
13th April 2012, 19:27
ขอเล่นด้วยครับไม่เกรียนจ้า เกรียนเตะได้ทันทีชื่อ
FAIR

solowking2
13th April 2012, 20:24
ว่าด้วยเรื่องการใช้หอก
มาเขียนให้ตามคำขอนะครับคนในห้องฮามาชิขอมาครับ
ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนว่าผมไม่ใช่คนเล่นเก่งหรือเทพมาจากไหน แต่ก็พอรู้วิธีใช้หอกมาบ้าง
ข้อความที่ผมจะเขียนต่อไปนี้เป็นเทคนิค/ทริค ส่วนตัวของผมไม่ได้มีใครสอน ไม่ได้มีใครบอก
ดังนั้นใครที่คิดว่าถ้าเชื่อผมแล้วจะทำให้เก่งขึ้นก็ลองอ่านดูครับ ส่วนใครที่มีเทคนิค ดีกว่านี้ก็บอกกันด้วยนะครับ
เอาหล่ะเข้าเรื่องครับ
หอกเป็นอาวุํธที่มีพลังโจมตีสูงและนิยมใช้กัน อย่างมาก(ในเกม Mount&Blade)
ทั้งนี้หอกจะมีความแรงมากเท่าใดนั้น ไม่ใช่ดูที่ ดาเมจของหอกครับ แต่ต้อง คูณความเร็วของม้าเข้าไปด้วย
ดังนั้นยิ่งเราขี่ม้าเร็วเท่าไหร่หอกจะได้ความแรงที่มากขึ้นเท่านั้นครับ
คุณสมบัติของคนที่คิดจะเล่น ม้า+หอก
ก็มีเพียงแค่ข้อเดียวแหละครับ ก็คือ ใจต้องถึงครับเพราะการดวลม้า 1-1 นั้นถ้าวิ่งสวนกัน แล้ว แทงโดนหล่ะก็โอกาสตกหลังม้า
ลงไปนอนกองกับพื้นแล้วรอเวลาเกิด นั้นมีสูงถึง 95% เลยครับ การเล่นม้าหอกไม่ควรลังเลครับ เพราะ มีเวลาให้ตัดสินใจน้อยมาก
หากคิดว่าเราจะแทงโดนเค้าแน่ๆ ก็จงปล่อยหอกใส่เค้าเถอะครับ แต่..ถ้าคิดว่าสู้เค้าไม่ได้ก็เลี้ยวหลบแล้วหนีไปซะ เพราะถ้ายกโล่กัน
นอกจากจะไม่ได้กินแล้วยังทำให้โล่เสื่อมสภาพลงหรือแตกอีกด้วย
มาถึงเรื่องเทคนิคกันกันบ้างครับ
สำหรับม้าหอกนี้ใครหอกยาวกว่าก็ได้เปรียบกว่าคนที่หอกสั้นครับ แล้วถ้าถามว่าจะทำยังไงให้หอกสั้นยาวขึ้นหล่ะ ?
หลายๆคนคงอาจจะคิดว่ามันจะเป็นไปได้ยังไง ? ไม่มีทางหรอก แต่...สำหรับผมนั้นมีวิธีครับ
วิธีน่ะเหรอ ? ง่ายๆครับปล่อยหอกก่อนจะถึงตัวศัตรูครับ เพราะว่า อาวุธหอกนั้นถ้าเราปล่อยนิ้วออกจาก ปุ่มเม้าส์ แล้ว
จะต้องรอสัก 0.5 วินาทีกว่าหอกจะออกไปจนสุดครับ ดังนั้นต้องกะระยะให้ดีครับ ว่าเราควรจะปล่อยหอกตอนไหน
โดยเราต้องกะให้ปลายหอกไปโดนคนถึงจะได้ความแรงสูงสุด แต่ว่าหอกนั้นกว่าตัวละครในเกมจะลดหอกลงก็ใช้เวลาพอสมควร
ดังนั้นกะแค่ให้ตัวเราทิ่มออกไปแล้วเอาปลายไปชนดีกว่าครับ
ม้าหอกแพ้ทางใคร สายไหน ?
เอาเท่าที่ผมเคยประสบผมเจอมานะครับ
1.ม้าหอกฝ่ายศัตรู ที่มีหอกยาวกว่า ดังนั้นถ้าเจอแบบนี้คิดให้ดีครับ คำแนะนำที่ผมจะบอกก็คือแทงหัวม้าศัตรูไปเลยครับเพราะโอกาสแทงโดนคนมีน้อย
หรือถ้าเซียนแล้วก็แทงคนไปเลย
2.ทหารราบ ที่ถือหอก เพราะว่าระยะเค้าจะยาวกว่าเราครับ พวกนี้ถ้าเค้าเล็งมาทางเราเค้าคงไม่คิดแทงเราหรอกครับ เค้าคิดจะแทงม้าเรามากกว่า
พอม้าเราตายปุ๊ปตัวเราจะล้มลง แล้วเค้าจะแทงเราต่อครับ ฉนั้นตายแน่นอน
3.นักธนู ถ้านักธนูฝ่ายตรงข้ามมีความแม่นสูงหล่ะก็ ระวังไว้ให้ดีครับ เพราะเราจะหลับได้ง่ายๆ
ที่ผมเจอมาก็มีแค่นี้แหละครับ
ส่วนทริคของผมนั้นจะนำไปลองใช้หรือไม่ก็แล้วตัว วิจารณยานในตัวผู้อ่านเองนะครับ..ขอบคุณครับ

ส่วนเรื่องสกอร์นั้นไว้ดูกันในเกมนะครับ :giveheart

Lazpuliso
13th April 2012, 20:52
อ้อ ผมขอเสริมไอ่เรื่องการต้านทหารม้าหน่อยนะครับ
ดาบสองมือยาวๆ มีไว้ต้านทหารม้าครับ ที่นิยมก็คงจะเป็น Zweihander
ซึ่งใช้ในการต่อต้านทหารม้าในสมัยโบราณนะครับ
เทคนิคง่ายๆสำหรับคนที่อยากหัดเล่น
ยืนอยู่ตรงกลางทิศที่ศัตรูพุ่งมา พอใกล้ๆแล้วให้วิ่งไปทางที่ศัตรูหันหลังให้หรือด้านข้างที่ไม่ใช่ด้านที่เค้าจะตีเราน่ะครับ
เพราะคิดไว้เลยว่า นั่นคือทิศที่เค้าไม่ถนัด
คลิกฟันขาเลยครับ ในแอสซาซินครีดก็ต้านแบบนี้
แต่กรณีเกมนี้ ม้าที่เลือดต่ำกว่า 150 ถึงตายในทีเดียวครับ
แต่พวกม้าใส่เกราะนี่ไม่เกิน2ทีตาย
ซึ่งอาจจะทำให้ม้าหยุดหรือไม่หยุดผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน

ส่วนฝ่ายทหารม้ากรณีแบบนี้ผมจะใช้วิธีกระโดดเอาครับ เพราะถ้าฟันตัดขาหลบได้แน่นอน
กรณีเค้าฟันตรงๆเลย ถ้าม้าเร็วก็พุ่งไปตรงๆเลยครับ หรือรีบหันหน้าไปทางเค้าแล้วเอาม้าชน เปลี่ยนเป็นดาบฟันเอาก็ได้(แล้วแต่เทคนิคล่ะนะ)

............................................................................................
Hamachi : Kazuma Akimoto ครับ ถ้าเป็นไปได้ช่วยรับหน่อยละกันนะครับ

solowking2
13th April 2012, 21:10

............................................................................................
Hamachi : Kazuma Akimoto ครับ ถ้าเป็นไปได้ช่วยรับหน่อยละกันนะครับ
รู้สึกว่าแอดมินจะไม่อยู่นะครับ TT_TT

psdestiny
13th April 2012, 21:11
เซิฟแจ่มๆมีประสิทธิภาพ ไร้เกรียน แอดมินใจดี มาเล่นกันเยอะๆนะครับ ^ ^

psdestiny
13th April 2012, 21:38
ดันๆๆๆ จ้า เจ๋งมากเซิฟนี้

Lazpuliso
13th April 2012, 21:50
โอเคครับ เด๋วผมจะลองเข้าไปเล่นดู ฮร่าฮร่า

psdestiny
13th April 2012, 22:33
ความรู้ทั้งน้านนนน ด้านบน =w=

siamzone
13th April 2012, 22:33
IP + PASS HAMACHI อะไรนะ พอดีผมไปกดผิดอ่ะมันออกเฉย ไม่ได้จด ip+pass ไว้

psdestiny
13th April 2012, 22:45
ขอดันหน่อยน้า ว่าง แหะๆ =w= :rofl

Lazpuliso
14th April 2012, 00:41
ระหว่างนี้ขอตัวไปฝึกในม็อดสุดโหดก่อน เข้าไปแล้วสู้ใครไม่ค่อยได้ เพราะทหารม้าเก่งเกิน 5555

Br!dget
14th April 2012, 03:22
Bridget ชือฮามาชิผมน่ะครับ อยากเล่นมาก ^ ^

Lazpuliso
14th April 2012, 03:26
รู้สึกว่าวันนี้คุณ Cardmannn จะต้องไปเที่ยวแล้ว ก็ฝึกฝีมือ ซ้อมรบรอไปก่อนนะครับ
เผื่อบางทีอาจจะมีเทคนิคดีๆมาฝากเพื่อนๆบ้างก็ได้

solowking2
14th April 2012, 08:42
ใครรู้ทริคดีๆอย่าเก็บเอาไว้คนเดียวหล่ะเอามแลกเปลี่ยนกันเยอะๆนะครับ ;)

dead space 2
14th April 2012, 10:04
ขอบคุณครับสนุกมากเลยๆๆครับ ;)

getmar1472
14th April 2012, 10:07
ผมทำไมเข้าไม่ได้่อ่าึครับ

มันบอก request ไรสักอย่าง

Lazpuliso
14th April 2012, 11:27
ผมทำไมเข้าไม่ได้่อ่าึครับ

มันบอก request ไรสักอย่าง

Hamachi ชื่อ NeVerDiEz แอดให้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ทั้งสองคนกดขอเข้าแล้วไปฝึกวิชารอเลยครับ เค้ากลับมาวันที่ 21 นะครับเท่าที่อ่านดูในโพสของเค้า
เดี๋ยวถ้ากลับมาแล้วเค้าจะยืนยันให้

raktotoon
14th April 2012, 12:04
ตอนนี้เข้าเกมได้ปะ ฮามาชิผม หลุดละ ต่อไม่ติดเลย ไม่รุเปนไร T-T

Lazpuliso
14th April 2012, 12:43
ไม่รู้เหมือนกันครับ ผมยังไม่ได้เข้าเล่น(ออฟไว้แล้ว เข้าอีกทีไม่รู้จะติดป่าวเหมือนกัน)

cardmannn
14th April 2012, 14:47
ก่อนผมไม่อยู่ฝากเรื่องโหวตแบนหน่อยครับ

อยากให้ทำอย่างนี้
คนโหวต ก่อนโหวตควรประกาศว่าจะโหวตใครข้อหาอะไรก่อน แล้วให้คู่กรณีได้ชี้แจง ถ้าจบด้วยการขอโทษกันก็แล้วไปเถอะครับ คนถูกกล่าวหาถ้าไม่ชี้แจง หรือชี้แจงแล้วฟังไม่ขึ้น อาจโดนโหวตแบนจากคนส่วนมากได้นะครับ
เมื่อต้องลงคะแนนการโหวต ขอให้ทุกคนใส่ใจในการตัดสินนะครับ ควรฟังข้อมูลด้วยตอนเขาถกเถียงกัน อย่าลงคะแนนส่งเดช คุณจะได้เพื่อนร่วมเซิฟที่ดีหรือไม่อยู่ตรงนี้

ผมขอโทษคุณ pepe ไว้ตรงนี้ด้วยนะครับ วันนึงผมได้เห็นคนเถียงกันเรื่องคุณ ผมไม่รู้ว่าเรื่องมันเป็นยังไงเลยอาสากดโหวตเตะให้ แต่ทุกคนที่เห็นว่าผมเป็นคนนำโหวต มีไม่กี่คนที่ถามว่าผมโหวตเตะทำไม แล้วไม่คิดอะไรเห็นด้วยทันที จนทำให้ pepe โดนเตะออก ตังดรอบหมดตัว อันนี้เป็นตัวอย่างครับ ว่าควรมีการประกาศข้อหาคนที่จะโดนโหวตก่อน แล้วคุยกันให้ดีๆ ค่อยนำโหวต ลงคะแนน อย่าสรุปเอาที่ใครเป็นคนนำโหวต อย่ากดโดยที่ยังไม่ได้คิด

siamzone
14th April 2012, 15:37
รับผมที SPQR 2วันที่แล้ว เผลอไปกดผิด มันออก hamachi แล้ว ipหาย

peem5551
14th April 2012, 17:42
รับข้าน้อยด้วยคนนะขอรับHamachi ชื่อ Peem ขอบคุณล่วงหน้านะขอรับ

ninjagum
14th April 2012, 17:43
รับผมด้วยครับ GuMo(Hamachi) ครับ

Lazpuliso
14th April 2012, 20:42
หลังจากไปเล่นคนเดียวมาก็พบว่า......บอทมันโหดกว่าผู้เล่นอีก -*-

psdestiny
14th April 2012, 22:27
ช่วยดันนะครับ ฐานะเป็นต้นแบบของเซิฟไทย ^ ^

Lazpuliso
14th April 2012, 23:12
ช่วยดันอีกแรง 5555

solowking2
15th April 2012, 08:34
หลังจากไปเล่นคนเดียวมาก็พบว่า......บอทมันโหดกว่าผู้เล่นอีก -*-
ฮ่าๆผมว่าบอทมันได้จำนวนมากกว่าคุณภาพนะเกมนี้ ที่คุณคิดว่ามันโหด
อาจจะเพราะว่าตัวในเกมของคุณ เลเวล/ทักษะ ยังมีน้อยครับ
เลยตีไม่แรกแถมไม่อึดอีกต่างหาก

Lazpuliso
15th April 2012, 09:14
ฮ่าๆผมว่าบอทมันได้จำนวนมากกว่าคุณภาพนะเกมนี้ ที่คุณคิดว่ามันโหด
อาจจะเพราะว่าตัวในเกมของคุณ เลเวล/ทักษะ ยังมีน้อยครับ
เลยตีไม่แรกแถมไม่อึดอีกต่างหาก

ป่าวหรอก ม็อดที่เล่นมันปรับโหดเว่อร์ โกงเว่อร์เลย ตีมันทีละ 40 ตี 3 ที ถึงจะตาย -*-
คือถ้าเล่นยากสุด ขับม้าบางๆเข้าไปไม่ทันได้ตีมันอ่ะ ม้าตายแล้วมาซ้ำเราตายก่อนอีก โอ้ อะไรมันจะโหดปานนั้น
ขนาดเล่นง่ายสุด โดนมันตีทีละ 10-20 ถ้าเล่นยากสุดก็คงไม่เกิน2ที ตายแน่

artzaok
15th April 2012, 12:20
กำลังจะเปิด Warband & On Colo เร็วๆนี้

operative
15th April 2012, 12:39
ไง SPQR ผม Ozil จำกันได้ปะ ที่ตัดไม้ด้วยกันอะ 555

EviL ANgle
15th April 2012, 13:46
ช่วงนี้ผมไม่ค่อยว่างนะครับ ให้ิติดต่อ cardmannn ไว้ดีกว่า

AeSpect
15th April 2012, 15:59
เล่นยังไงอ้ะ ใครพอมีแนวทางแนะนำมั้ง

solowking2
15th April 2012, 16:59
กำลังจะเปิด Warband & On Colo เร็วๆนี้
เปิดอีกแล้วตอนนี้มี เซริฟ ผมว่าถ้าเปิดกันแบบนี้ อีกไม่นานมันจะมีจนล้นเลยแหละ :sweat

mee24727
16th April 2012, 02:42
รับผมด้วย ผมชื่อmee99 ขอบคุณล่วงหน้าครับ

[P]oky_alM0n
16th April 2012, 04:01
ช่วงนี้ มีคนประมาณกี่คนแล้วครับ เนี่ย จะได้ไปเล่นด้วย

AeSpect
16th April 2012, 08:55
ผมขอจอยเข้าไปเล่นด้วยครับ
ชื่อ AeSpect ในHamachi
ผมออน ดึกๆนะ

imangpong
16th April 2012, 10:03
Scorpion รับด้วยครับใน Hamachi

bank49
16th April 2012, 13:01
bank49 รับเข้าด้วยคับผม ขอบคุนมากคับ อยากเล่นมากเลย

psdestiny
16th April 2012, 14:41
ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ *0*

thekakr01
16th April 2012, 14:45
ขอวิธีขับเรือคับ

mnbvc13
16th April 2012, 15:44
รับแอดหน่อยคับ Macky Dickies

thekakr01
16th April 2012, 17:08
รับแอดหน่อย graan

boy80912
16th April 2012, 17:56
ขอถามหน่อยครับ

เวลาเล่นนี้ เราคุมคนเดียว

หรือ

คุมแบบกองทัพแบบเล่น offline อะครับ

Lazpuliso
16th April 2012, 18:42
ขอถามหน่อยครับ

เวลาเล่นนี้ เราคุมคนเดียว

หรือ

คุมแบบกองทัพแบบเล่น offline อะครับ

คุมคนเดียวครับ ถ้าอยากคุมทั้งกองทัพก็ซื้อใจคนเล่นให้ได้ก่อน

pato55
16th April 2012, 18:47
Ton-PC รับผม หน่อยครับ อยากเล่นมากๆ ไม่เกรียน ด้วยศักศรีลูกผู้ชาย รับหน่อยน่ะ ครับ Ton-PC

helpmeup
16th April 2012, 18:59
ทำไมผมมองไม่เห็นเซฟเวอร์หรอครับ

haze
16th April 2012, 22:25
haze ครับช่วยแอดด้วยนะครับ :)

g10zay
17th April 2012, 15:05
รับผมด้วยครับ gRAff

clancyss
17th April 2012, 15:41
ขอบคุณครับสำหรับเกมส์ดีดี

clancyss
17th April 2012, 15:48
อ่อต้องคัดคน รับผมด้วยได้ไหมครับ Sparkder

clancyss
17th April 2012, 15:57
ถ้าเกมส์LAN ใช้ เซฟเวอร์ ของ TCG ได้ไหมครับผมว่ามันน่าจะ OK นะครับ

ka_jerng
17th April 2012, 16:01
ขอทดสอบ รับ ka_jerng เข้าห้อง hamachi ด้วยคนนะครับผม

ka_jerng
17th April 2012, 16:36
กำ เจ้าของกระทู้ไปเที่ยว ไม่อยู่ อดเล่น -*-

กลับไปอัพเกมส์รอดีฟ่า อิอิ

OnedayAon
17th April 2012, 16:50
อันนี้เป็น mod หรอครับ ต้องลงตัวหลักก่อนรึเปล่า ผมลบทิ้งไปแล้วอะ > <

youlives
18th April 2012, 08:30
ช่วยรับ Wudon ใน hamachi ให้หน่อยครับ >.< ขอบคุณครับ

haze
18th April 2012, 19:48
กรรม hamachi เต็ม T_T

รับผมไว้สักคนนะครับ haze

boomman
18th April 2012, 19:59
เลือกคน นี่เอง มิน่าละ 5555

รับ ผมด้วยนะ BABABOS เข้าไปในเกมส์ หาเซิฟไม่เจอเลย เพราะไม่ได้ออน ฮามาชิ

Jomzababin
18th April 2012, 20:11
รับผมไว้ในอ้อมกอดด้วยน่ะครับ JustNovel

อยากเล่นมากครับ รับรองไม่เกรียน...^^ ขอบคุณครับ

emolaza
19th April 2012, 03:23
เป็นอย่างงี้ทำไงดีครับ http://image.free.in.th/z/iz/69pcats.jpg

Net Frame work ก็ลงแล้ว แต่รันแคร๊กไม่ได้ เข้าเกมส์มัน ก็บอก Unable to connect server ไรประมาณนี้เซงมากครับผู้รู้ชี้แจ้งที

ผมเล่นอีกเชิฟนะครับขอโืทษที่มาถาม

-cobra-
19th April 2012, 21:22
ชื่อ Syrus เคยเล่นอยู่กดผิดลบ ไปซะงั้น - - รับแอดใหม่ด้วยนะจ๊ะ

Jomzababin
20th April 2012, 12:57
ตอนนี้อยากเล่นมากๆเลย ฮ่าๆรอเค้ารับ ผมว่าน่าจะไปสร้างกระทู้ที่ หมวก Pc Game Talk ด้วยน่ะครับ น่าจะสะดวกขึ้นน่ะ...^^ แนะนำๆเฉยๆ

ปล.อย่าลืมรับผมด้วยน่ะครับอยากเล่นมากๆ JustNovel

gamespore
20th April 2012, 13:25
เจ้าของเซิฟไม่อยู๋คิดว่าพรุ้งนี้น่าจะกลับนะครับรอซักนิดนึง

solowking2
20th April 2012, 15:38
เจ้าของเซริฟพรุ่งนี้ก็กลับมาแล้วครับ
ผมก็กำลังรออย่างใจจดใจจ่อเหมือนกัน :heat

EviL ANgle
20th April 2012, 16:41
NAPOLEONIC WAR วางจำหน่ายแล้วโว้ยยยยยย
warband ก็ลดราคาแล้วด้วยยย

haze
20th April 2012, 21:48
อยากเล่นมากครับแต่ hamachi เต็ม T_T

boomman
20th April 2012, 22:31
NAPOLEONIC WAR วางจำหน่ายแล้วโว้ยยยยยย
warband ก็ลดราคาแล้วด้วยยย

เมา เบลด คอเลดชั่น 350 ทรู 55555

psdestiny
21st April 2012, 09:28
ห้องเต็มอะเซ็ง กาดแมนคัดคนไม่แอดทีฟออกบ้างดิ --

domza101
21st April 2012, 10:48
มันเต็มเข้าไม่ได้ ToT
:help
ชื่อ DomThunder นะครับ

Dark ness
21st April 2012, 11:00
เจ๋ง ๆๆพึ่งซื้อ เมา เบลด คอเลดชั่น 290 ทรู่ มาครับ

Jomzababin
21st April 2012, 11:43
แงๆ อยากเล่นมากๆเลยครับ รับหน่อยน่ะครับ JustNovel TT อยากเล่นมากๆเลย...

koratsad
21st April 2012, 13:29
ถามที่ครับของผม เป็น version 1.134 จะต้องเปลี่ยนเป็น version ไหนอะครับถึงจะเล่นได้ อะ

koratsad
21st April 2012, 13:37
หาเซิฟ ไม่เจออะครัีบ กดเปลี่ยน Source แล้วอะครับหาไม่เจอบอกที่

koratsad
21st April 2012, 13:38
รับผมด้วยครับ Manhunter

asdqaz741
21st April 2012, 19:54
ทำไงอะครับ เข้าตัวเข้าเกมแล้วมันบอก

http://upic.me/i/tv/screenshot_13.jpg (http://upic.me/show/34871960)

ลงไรหมดแล้วอะ mod crack thaifont ลงหมดแล้วอะ

koratsad
21st April 2012, 23:35
เจ้าของเซิฟหรือคนรู้ช่วยบอกที่นะครับ ผมหาเซิฟไม่เจออะครับ เป็นที version หรือป่าว พอดีของผม 1.134 อะครับ ใครรู้ช่วยบอกที่ครับ ตัวผม Manhunter

haze
21st April 2012, 23:57
รับซื้อเกมผ่าน Steam นะครับ : http://www.sen.in.th

ซื้อ MW มาเล่นกันครับถูกท่กๆเลยตอนนี้เดี๋ยวผมไปสอยมามั่ง :)

-cobra-
22nd April 2012, 00:38
ชื่อ Syrus รับเข้าด้วยนะครับถ้า อยากเล่นรอคอยมานาน :eek::eek:

Darkmanager
22nd April 2012, 18:47
ตัวชื่อ darkedition คับ รับด้วย อยากเล่นมากๆ:help

EviL ANgle
22nd April 2012, 19:48
ใครอยากซื้อเกม(steam)แนะนำให้คุยที่ฮามาชิครับ เขารับฝากซื้อไม่คิดกำไร

cardmannn
23rd April 2012, 00:43
เซิฟดับไป ผมดันไม่อยู่โทดทีนะครับ กลับมาแล้วตอนนี้
ได้ข่าวsteam ลดราคา MB แท้ ถ้าใครซื้อแล้วรบกวนกรอกฟอร์มนี้หน่อยนะครับ
https://docs.google.com/spreadsheet/viewform?formkey=dHVjZ3Z6bXR1MVM1QU1YWXhnUDRadmc6MQ#gid=0
จะได้รู้ว่ามีมากพอที่ผมจะเปิดเซิฟแท้ได้รึยัง เพราะถ้าเซิฟแท้ผมไม่ต้องพึ่ง ฮามาชิ แล้วยังไม่โดนปิดเป็นระยะๆ อีกด้วย

แล้วมอดที่เล่นได้เฉพาะเ้กมแท้ ยังมีอีกครับ สนุกกว่า PW4 ก็มี

mafia23149
23rd April 2012, 07:11
เซิฟดับไป ผมดันไม่อยู่โทดทีนะครับ กลับมาแล้วตอนนี้
ได้ข่าวsteam ลดราคา MB แท้ ถ้าใครซื้อแล้วรบกวนกรอกฟอร์มนี้หน่อยนะครับ
https://docs.google.com/spreadsheet/viewform?formkey=dHVjZ3Z6bXR1MVM1QU1YWXhnUDRadmc6MQ#gid=0
จะได้รู้ว่ามีมากพอที่ผมจะเปิดเซิฟแท้ได้รึยัง เพราะถ้าเซิฟแท้ผมไม่ต้องพึ่ง ฮามาชิ แล้วยังไม่โดนปิดเป็นระยะๆ อีกด้วย

แล้วมอดที่เล่นได้เฉพาะเ้กมแท้ ยังมีอีกครับ สนุกกว่า PW4 ก็มี

ของแท้ตอนนี้เวอชั่น 1.151 แม่ม ทำให้โหมดไม่มีเสียง TT

poomshift
23rd April 2012, 10:02
รอเซิฟแท้นะครับ เซิฟฝรั่งมัน delay

Mod mount&musket สนุกมาก แต่ตอนนี้ไม่ค่อยมีคนเล่นละ อยากให้มีเซิฟไทยครับ

poomshift
23rd April 2012, 13:40
http://www.youtube.com/watch?v=lHYxBYe6SJs

http://www.youtube.com/watch?v=dse_aGJuwn8

EviL ANgle
23rd April 2012, 16:27
ผมซื้อแล้วซื้อแต่ warband ไม่ได้ซื้อ with fire and sword

Jomzababin
23rd April 2012, 16:37
กำลังจะจัดแท้ warband ครับผม เปิดเซิฟแท้แล้วก็บอก กันด้วยเน้ออออ

solowking2
23rd April 2012, 18:37
ขอข้อมูลคนที่มีแผ่น M&B แท้ หรือ M&B แท้จากสตรีมหน่อยครับ
กรอกข้อมูลที่นี่นะครับ คลิกเลยครับ !!:) (https://docs.google.com/spreadsheet/viewform?formkey=dGdJU3lpT1JPbWJiTU1aSFc5Z0NKMFE6MQ)

cardmannn
23rd April 2012, 19:55
กระแสแผ่นแท้ถ้ามากพอ จะได้เปิด cRPG_TH ครับ

replica16689
23rd April 2012, 20:12
ใช้ hamachi ช่วยเล่นด้วยหรอคับ

Jomzababin
23rd April 2012, 20:22
ผมว่าของแท้ นี้เยอะอยู่นา ขนาดไปเล่นเถื่อนยังเจอ แท้เลยยยย หลายคนอยู่ๆ เปิดเลยครับ อิอิ ซื้อมาลงเสร็จพร้อมเล่นแล้วตอนนี้

gun2000
23rd April 2012, 20:28
@จขกค ฝากแปะลิงค์ดาว์นโหลดหน่อยครับ เพราะว่าจะทำตามวิธีที่บอกด้านบน (การโหลด) มัน Crack ไม่ได้ เพราะเป็นคนละเวอร์ชั่น http://download.taleworlds.com/mb_warband_setup_1143.exe ยังไงก็ฝากหน่อยนะ