PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : วัยรุ่นเซ็ง NFS:The RUN แต่งรถไม่ได้

zanimkor
28th July 2011, 21:18
http://image.ohozaa.com/i/2be/unctH.jpg (http://image.ohozaa.com/view/athd)

EA และ Black Box ยังคงเดินหน้าคอนเซ็ปเดิมกับ Need for Speed (หลังจาก Shift ถือเป็น ip ใหม่ของ EA ไปแล้ว) ที่ยังคงเน้นจะนำเสนอแอ็คชั่นกับการแข่งรถให้มากยิ่งขึ้น และนั่นเป็นสาเหตุให้เราจะไม่ได้แต่งรถคันงามเหมือนแต่ก่อนแล้ว ใน Need for Speed:The Run

เจอข่าวนี้เข้าไปเรียกได้ว่าเซ็งเลยทีเดียวเมื่อ Alex Grimbley หัวเรือใหญ่คนใหม่ของ Black Box ซึ่งจะมาจับปลาชิ้นมันที่ Criterion กู้ชื่อมาได้ภาคต่อจาก Need for Speed:Hot Pursuit กับ Need for Speed:The Run ได้ออกมายืนยันกับทางเว็บไซท์ TheGamersHub ว่าใน NFS:The Run นั้นจะไม่มีการปรับแต่งรถอย่างแน่นอน

โดย Alex Grimbley ได้ให้สัมภาษณ์ว่า "เราตัดสินใจไม่ใส่มันเข้าไปเพราะมันไม่มีอะไรทีเกี่ยวข้องกับ The Run เลย""เราอยากจะให้ผู้เล่นมุ่งเน้นไปยังการแข่งขันมากกว่า"

จากบทสัมภาษณ์เพียงแค่ไม่กี่ประโยคนี้ก็สรุปได้เลยว่า Need for Speed:The Run นั้นจะเน้นไปทีี่การแข่งรถและการเล่าเรื่องอันเข้มข้นบวกกับศักยภาพของ Frosbite Engine 2.0 แทน โดยทาง Blackbox ยังได้ยืนยันอีกว่าฉากที่แอ็คชั่นแบบที่เคยโชว์ในงาน E3 2011 ที่เป็นการไล่ล่าด้วยเท้าเปล่านั้นจะมีไม่ถึง 10%ของตัวเกมทั้งหมด

โดยตัวเกมนั้นจะวางจำหน่าย 15 พฤศจิกายนนี้ที่อเมริกาเหนือและ 17 พฤศจิกายนที่ยุโรป

Source:NC4G

http://www.youtube.com/watch?v=vR693MTwzq8

Credit:www.overclockzone.com (http://www.overclockzone.com/forums/showthread.php/1402423-วัยรุ่นเซ็ง-NFS-The-RUN-แต่งรถไม่ได้)

pongpat011
28th July 2011, 21:21
เห้อ ทำไมมันเปลี่ยนไปทุกทีๆ

kwin
28th July 2011, 21:33
เซงเลยอุตส่าห์หวังไว้ภาคนี้จะได้แต่งรถ

chayatorn
28th July 2011, 21:34
แล้วซีรีย์ NFS ที่เรารู้จักก็จะค่อยๆถูกกาลเวลากลืนหายไป

InFiNiTy
28th July 2011, 21:34
หมดศรัทธาในซี่รี่เกมนี้แล้ว - -"

เล่นMidnight CLub ใน360หนุกกว่าล้านเท่า

nutyoyo456
28th July 2011, 21:35
ทำไมนะทำไม ถ้าแข่งก็ต้องแต่งด้วยดิ

HISMAN
28th July 2011, 21:35
คิดสะว่าเป็นแนวใหม่ละกัน
คิดสะว่ากำลังเล่นเกม NFS สไตล์ Fast Five
ภาคนี้มัน The RUN ออกไปทางแนว Action Racing มากกว่า

yagyami
28th July 2011, 21:37
รถสปอร์ตเรื่อง Design ก็ดีอยู่แล้วนะผมว่า แต่ไงก็เถอะอยากจะแต่งรถอยู่ดีนั่นแหละ

icehayha
28th July 2011, 21:41
ผมว่ามันห่วยตั้งแต่ภาค SHIFT แล้วหละเริ่มน่าเบื่อขึ้นทุกทีแต่ภาคนี้เหมือนแนว the fast มาก ไม่เป็นไรดูจากตัวอย่างรถก็สวยดียังไงขอให้มันออกมาสวยๆทุกคันเลยละกัน

AlIeN
28th July 2011, 21:44
ทีมงานไม่เข้าใจหรอฟร๊ะ เค้าอยากแต่งรถๆ :mad:

gatling tank
28th July 2011, 21:49
ไม่แปลกครับ EA ขึ้นชื่อ "เรื่องเฮี้ย" ชอบเผ่าซี่รีย์เกมส์แบบไม่สนแฟนเกมส์อยู่แล้ว ขอแค่ให้เกมส์ภาพสวยขายตีตลาดได้ก็พอ ขนาดซี่รีย์เกมส์ C&C หลังสตูร์ดิโอ westwood โดนยุบ ภาคหลังๆมันเผาขายชาวบ้านไม่แคร์แฟนเกมส์ (ผมคนนึงยังแค้นไม่หาย) เห็นซี่รีย์นี้ อนาจใจ เตรียม RIP need for speed :sweat

BenzdezzS
28th July 2011, 21:51
ยิ่งภาคใหม่ คุณสมบัติบางอย่างในภาคเก่าๆ ก็ถูกถอดออกไป - - แต่ ซีรี่ส์ NFS ก็เป็น ซีรี่ส์ เกมแข่งรถเกมเดียว ที่ผมรักอ่ะนะ ^^

ZeroTails
28th July 2011, 21:54
วัยรุ่นเซ็ง จริงๆ :dash:dash (ทำไมแต่งไม่ได้ฟะ)

ZeroXIII
28th July 2011, 21:58
เห้อ ไม่เข้าใจความคิดเค้าจริง

vihog
28th July 2011, 22:01
เส็ดเลยมันก็ไม่นัวอะดิ

pooh0856
28th July 2011, 22:04
เกมรถที่แต่งรถไม่ได้ จะมีไปทำไม ? (HOLY SH*T)

titanoon
28th July 2011, 22:09
เหอะๆ ผมบอกแล้ว(กระทู้ก่อน) ว่ามันจะออกแนว Hot Pursuit แค่มันอิสระ
แต่ผมว่ามันก็น่าจะสนุกนะ เห็นฉากมันดูอลังการดี

bleach741
28th July 2011, 22:12
คิดสะว่าเป็นแนวใหม่ละกัน
คิดสะว่ากำลังเล่นเกม NFS สไตล์ Fast Five
ภาคนี้มัน The RUN ออกไปทางแนว Action Racing มากกว่า

ผมก็คิดแบบนั้นครับ ถ้าไม่เปลี่ยนแปลง เดี๋ยวก็จะมีคนบอกว่าเหมือนเดิมอีก

Nuk-Lightning
28th July 2011, 22:20
เฮ้ออออ เป็นงั้นไปอ่าา

nvmpomza
28th July 2011, 22:22
เซงเลยอ่ะ - -'

pyrata
28th July 2011, 22:26
ถ้ามันแต่งรถไม่ได้ ขอให้มันออกจากรถได้เหมือน driver แล้วกัน เลยมันจะได้มีความหลากหลายบ้าง ถ้ามันแต่งไม่ได้แล้วออกจากรถมาปล้นรถคนอื่นไม่ได้อีกผมจะเลิกเล่น nfs ไปเลย

TheBank00
28th July 2011, 22:33
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=1743B9xz0sU

ผมยัดคลิปล่าสุดลงไปแล้วกัน ผมอ่านข่าวนี้แล้วผิดหวังจริงๆเพราะจากวิดีโอเนี่ย Hot Pursuit 2 ชัดๆ

gatling tank
28th July 2011, 22:33
ผมก็คิดแบบนั้นครับ ถ้าไม่เปลี่ยนแปลง เดี๋ยวก็จะมีคนบอกว่าเหมือนเดิมอีก

เปลี่ยนได้ แต่ถ้าเล่นเปลียนเอกลักษณ์ของเกมส์จากที่เขาทำมาดี แฟนเกมส์ชอบ กลายเป็น ทำเกมส์หวังเอาทำกำไรตีตลาด คนที่ไม่ใช่แฟนเกมส์รับได้ แต่แฟนเกมส์อาจไม่พอใจ ตัวอย่างง่ายๆ Devil May Cry ดันเต้โฉมใหม่กลายเป็นเด็กติดยา โดนแฟนเกมส์วิจารย์อย่างแรง

One2T
28th July 2011, 22:36
ก่อนจะแต่งรถได้ในภาค underground มันมีออกมาแล้ว 9 ภาค แต่งรถไม่ได้ซักภาค เขาก็เล่นกันได้ แถมดังซะด้วย
ถ้าแค่ไม่มีแต่งรถ ในเกม need for speed แล้วมันจะตายก็ไม่ต้องเล่น กลุ่มแฟนๆเขามีอยุ่แล้ว การแต่งรถมันไม่ใช่เอกลักษณ์ของ NFS อยุ่แล้ว ที่สำคัญเขาอุดหนุนซื้อ ไม่ได้ขโมยมาเล่น แล้วมาบ่นๆๆ

nappapa
28th July 2011, 22:44
ก่อนจะแต่งรถได้ในภาค underground มันมีออกมาแล้ว 9 ภาค แต่งรถไม่ได้ซักภาค เขาก็เล่นกันได้ แถมดังซะด้วย
ถ้าแค่ไม่มีแต่งรถ ในเกม need for speed แล้วมันจะตายก็ไม่ต้องเล่น กลุ่มแฟนๆเขามีอยุ่แล้ว การแต่งรถมันไม่ใช่เอกลักษณ์ของ NFS อยุ่แล้ว ที่สำคัญเขาอุดหนุนซื้อ ไม่ได้ขโมยมาเล่น แล้วมาบ่นๆๆ

จริงๆทุกอย่าง...

ซี่รี่นี้มันแต่งรถไม่ได้ มันเพิ่งมาแต่งได้เมื่อ underground,underground 2,Most Wanted,Carbon นี่แหล่ะ ลองไปหาดูครับภาคเก่าๆหน่ะ ไม่ต้องบ่นกันหรอก

KINGTON
28th July 2011, 22:44
ถึงกับเซ็งไปตามๆกันเลยทีเดียว

menoskun
28th July 2011, 22:45
คิดผิดเเล้วที่ทิ้ง การปรับเเต่งรถ เพราะนั่นคือจุดขายที่ทำให้ NFS ได้เปรียบเกมอื่น น่าผิดหวังกับทีงานชุดใหม่จริงๆ SHIT !!!!!!!!

KoreaFever
28th July 2011, 22:48
ถ้าคุณนึกถึง NFS คุณก็จะนึกถึงการแต่งรถ แต่นี่มันเปลี่ยนไปแล้ว NFS ที่เรารู้จักกันมันหายไปไหนแล้ว = =

BL!TZ
28th July 2011, 22:53
คำเดียวครับ เซ็ง !!

p_life
28th July 2011, 23:00

ก็เห็นด้วยนะครับผมก็เป็นคนที่เล่นซีรี่ย์นี้มาหลายภาคแต่เล่นจบแค่ภาคเดียวก็ prostreet ที่ชาวบ้านเขาด่ากันนะหละ

แต่งรถได้แต่ถ้าเล่นไม่จบก็ไม่มีความหมายสำหรับผมนะ

bobjunior
28th July 2011, 23:01
เซงๆๆๆ จบๆๆๆ เล่น เพื่อ อะไร 555+

maskofice
28th July 2011, 23:13
modify รถไม่ได้ ก็ขอ Modify คนทำแทนได้ปะวะ ฉุนว่ะ

จะเล่นก็เพราะว่ามันได้อารมณ์ Fast Five นี่ละ ไม่งั้นไม่เล่นหรอก

NaZi_BF3
28th July 2011, 23:15
ใครเป็นแฟนตัวยงเกมส์คงเสียใจ นั่งกอดเข่า ขี้ไม่ออกไปหลายวันเลยทีเดียว

แต่ดูแล้วทางผู้พัฒนาเกม จะเน้นไปทางด้านเนื้อเรื่องและแอ็คชั่นของการแข่งรถมากกว่า แต่ก็ขอให้ออกมาสนุกนะ ไม่งั้นคงได้คำวิจารณ์แรงๆจากแฟนๆเหมือนภาค SHIFT 1-2 แน่ๆ

m4a1m16a2
28th July 2011, 23:22
สงสัยตอนเล่นคงต้องได้เปลี่ยนรถบ่อยๆ เพราะพังไปหลายคัน
เลยไม่จำเป็นต้องแต่งมันล่ะมั้ง

EZIO
28th July 2011, 23:28
เน้นเนื้อเรื่องและฝีเท้า(เอ้ย ฝีมือ)

ว่าง AI กับเราใครจะ NOOB กว่ากัน ^^ วัยรุ่นเซง

อยากแต่งรถสวยๆอ่ะ

__Google__
28th July 2011, 23:30
ผมเลิกเล่นตั้งแต่ภาค SHIFT แล้ว..............

Manman02
28th July 2011, 23:43
รู้สึกว่า เออ ดีแล้ว ทำทำให้แต่งรถไม่ได้ เพราะมันจะได้นึกถึงบรรยากาศของการแข่งรถแบบ"เพียวๆ"เหมือน NFS ภาคคลาสสิคเก่าๆทำเอาไว้(แต่งรถไม่ได้ เปลี่ยนสีได้อย่างเดียว)รถเริถไม่ต้องแต่ง แข่งแหม้งอย่างเดียว เอาให้มันทะลุโลกกันไปเลย แบบนี้แหละครับผมชอบ

ผมว่าแฟนๆที่เป็นแฟนพันธุ์แท้จริงๆของ NFS น่าจะต้องชอบนะ เพราะภาคแรกๆของซีรี่ยส์นี้มันก็เป็นแบบนี้ทั้งนั้นแหละ

Belkan-War
28th July 2011, 23:49
อยากบอกว่าเสน่ห์ที่แท้จริงๆ ของ NFS คือการซิ่งรถหนีตำรวจนะครับ ก็คือภาคเก่าอย่าง Hot Prusuit 2 นั่นแหละ (Criterion Games จึงเอา Hot Pursuit 2 มารีเมคใหม่เป็น Hot Pursuit ภาคล่าสุด นั่นแหละคือเสน่ห์ที่แท้จริงของ NFS ถ้าใครเล่นมาตั้งแต่ภาคแรกๆ ก็คงจะทราบตรงนี้ดี) ลูกเล่นการแต่งรถมันเพิ่งมาใน Underground แต่ดันเป็นที่ถูกใจของใครหลายๆ คนมากกว่า ส่วนตัวสำหรับภาคนี้ขอให้ทำ Gameplay/เนื้อเรื่อง ออกมาดีๆ ก็พอแล้วครับ

แต่การตัดลูกเล่นนี้ออกไป ก็รู้สึกเสียดายนิดๆ เหมือนกันแฮะ

camillo131
29th July 2011, 00:20
ถ้ามันแต่งรถไม่ได้ ขอให้มันออกจากรถได้เหมือน driver แล้วกัน เลยมันจะได้มีความหลากหลายบ้าง ถ้ามันแต่งไม่ได้แล้วออกจากรถมาปล้นรถคนอื่นไม่ได้อีกผมจะเลิกเล่น nfs ไปเลย

คุณได้เลิกเล่นแน่นอน จากข่าว "ที่เป็นการไล่ล่าด้วยเท้าเปล่านั้นจะมีไม่ถึง 10%ของตัวเกมทั้งหมด"

AlIeN
29th July 2011, 00:44
มันก็จริงหนะแหละที่บางท่านบอกว่า แต่งรถมันไม่ใช่เสน่ห์ดั่งเดิมของมัน แต่ผมก็ว่าถ้ามันแต่งได้ก็ดีกว่าแต่งไม่ได้อยู่ดี :thank

Zidane
29th July 2011, 00:53
แต่งรถได้เกมไม่สนุกมันก็ไม่สนุกขึ้นหรอก แบบเก่าๆเค้ายังสนุกได้เลย

kalokipee
29th July 2011, 06:35
โชคดีที่ผมไม่ชอบแต่งรถ

Lighttommy07
29th July 2011, 07:37
ยังไง Forza 4 ที่กำลังจะออกก็เล่นกันข้าม 3 ปีกันแล้ว มีทุกอย่างครบไม่ง้อ NFS หรอก

O_o_BIGBANG_o_O
29th July 2011, 08:07
หมดกัน เกมส์ แข่งรถ ไม่มีแต่รถ T^T

nexcellene
29th July 2011, 09:05
ดีแล้วจะได้เลยติดตาม

neroro
29th July 2011, 09:38
ผมคงเลิดติดตามแล้วละครับเกมส์นี้ผมเบื่อมาก
อะไรที่มันดีอยู่แล้วก็ไปเอาออก ล่าสุดผมเล่น Hot Pursuit ผมผิดหวังมากคิดว่าจะกลับมาเป็นเหมือนเดิม2วันผมก็เลิกเล่น
มันดูน่าเบื่อมาก มาถึง The Run พอเจอข่าวนี้ผมก็คิดว่ามันก็คงเหมือนกันกับ Hot Pursuit นั้นแหละ
พอเหอะรูปแบบเกมส์ที่เปลี่ยนไปแบบนี้

zerozaza01
29th July 2011, 10:29
ง่า แต่งไม่ได้อีกละ เซ็งๆ

One2T
29th July 2011, 10:55
เอาเป็นว่า ถ้าไม่รุ้ว่าความเป็น need for speed และเอกลักษณ์ของเกมนี้มันยังไง อย่ามาพล่ามนู่นนี่ดีกว่า ไม่ต้องเล่นจบ ไปเล่นเกมที่มีแต่งรถเกมอื่นได้ เขาไม่สนใจเสียงเรียกร้องพวกที่ขโมยเขามาเล่นอยุ่แล้ว ผมเชื่อว่าหลายๆคนมั่วไปเองว่า nfs ภาคแรกคือ underground และจุดเด่นเกมนี้คือแต่งรถ คิดใหม่ เผื่อไปคุยกะใครถ้าเขารุ้จริงจะได้ไม่โง่ในสายตาคนอื่น

The Need for Speed (1995)
Need for Speed II (1997)
Need for Speed: V-Rally (1997)
Need for Speed III: Hot Pursuit (1998)
Need For Speed: V-Rally 2 (1999)
Need for Speed: High Stakes (1999)
Need for Speed: Porsche Unleashed (2000)
Need for Speed: Motor City Online (2001)
Need for Speed: Hot Pursuit 2 (2002)
Need for Speed: Underground (2003)
Need for Speed: Underground 2 (2004)
Need for Speed: Underground Rivals (2005, ลงแค่PlayStation )
Need for Speed: Most Wanted (2005)
Need for Speed: Carbon (2006)
Need for Speed: ProStreet (2007)
Need for Speed: Undercover (2008)
Need for Speed: shift (2009)
Need for Speed: Hot Pursuit 2010 (2010)
Need for Speed: shift 2 (2011)
Need for Speed: The Run (2011)

ก่อนจะมาถึง Underground มันคือจุดเริ่มต้าของซีรี่นี้ มันแต่งรถไม่ได้ซักภาค บางภาคได้นิดหน่อย มีแต่ซิ่งแข่งกัน หนีตำรวจอย่างเดียวแล้วก็ฮิตทุกภาค ภาคหลังๆบางภาคแต่งรถได้แต่ทำเกมเพลระบบการเล่นไม่ดียังห่วยแตก เกมรถแข่งอื่นๆแต่งรถไม่ได้ แต่ระบบการเล่นดี ก็ฮิตและเล่นได้เหมือนกัน เกมนี้จุดเด่นมันไม่ใช่แต่งรถ แต่งรถไม่ได้เกมไม่ห่วยลงหรอกถ้าระบบการเล่นดี ระบบเสียงดี ภาพสวย

FoxblackartTH
29th July 2011, 12:11
เอ็นจิ้นเดียวกับBF 3 อยากลองใจจะขาดละ

LeiTo
29th July 2011, 12:21
พลาดเลยงานนี้^^

ScorpionzZ
29th July 2011, 13:19
แต่งไม่ได้เหมือน Hot persuit อีกแล้วว

vergill02
29th July 2011, 15:07
ผมว่าถ้าเอาระบบการแต่งแบบภาค2 มาใช้แล้วผสมกับความสมจริงของภาคใหม่คงจะน่าเล่นขึ้น

FRONG 98
29th July 2011, 15:22
คนเล่นไม่เคยได้เล่นภาคเก่าๆ ก็งี้เเหละ

boysakoa
29th July 2011, 15:39
แฟนพันธ์แท้เซ็งไปตามๆกัน

กล้าพูดเนอะว่าปะ :D

hackedsugus
29th July 2011, 16:18
ขอเซงด้วยคนดิ แต่งไม่ได้ โห

kidsylenser
29th July 2011, 16:32
เหอะ ๆ ถ้างั้นเอา carbon หรือ mostwanted มา remake เป็น hd ภาพ widescreen ดีกว่ามั้ง

จะไม่เสียใจเท่านี้เลย hot per ทำได้ดี แต่แต่งรถไม่ได้ ก็ไม่กินใจคนแล้ว เราก็มาหวังที่ the run ดันแต่งไม่ได้อีก

kurosagi_diow 2
29th July 2011, 16:35
เซ็งด้วยคน need for ผมชอบภาค underground 2 ที่สุดแล้ว ความเห็นส่วนตัว

thunyaboon
29th July 2011, 17:39
กลับไปเล่น NFS UN2 ก็ได้ฟระ

Why_So_Serious
29th July 2011, 17:49
เดี๋ยวนี้ NFS ยิ่งทำออกมาแล้ว ยิ่งไม่อยากเล่น เอ๊อ แปลกเน๊อะ

jatoronger
29th July 2011, 19:20
นับวัน EA ยิ่งบ้าๆบอๆ C&C ก็กู่ไม่กลับแล้วละ

zicez
29th July 2011, 19:31
NFS มันก็มีหลายภาคอะนะครับ ก็อย่างว่า

แต่ถ้าเอา udg2 มาremake น่าจะสนุกนะ ^^

bionicle99
29th July 2011, 20:08
เซ็งเว้ยทำไมเป็นแบบนี้

Deadman23
29th July 2011, 21:48
ที่เห็นในกระทูนี้คงจะเป็นเกมเมอร์หน้าใหม่สินะครับ ที่บอกว่าแต่งรถไม่ได้แล้วเซ็ง แต่งไม่ได้อย่างงู่นอย่างงี้ แสดงว่าไม่เคยเล่นภาคเก่าสินะครับ ???.... ถ้าในแนวคิดของผมนะ

NFS หนะ มันเปลี่ยนแนวหักมุมไปตั้งแต่ภาค U1 กับ 2 แล้วละครับ...... สตรีท เรซซิ่ง...นีออน...แต่งรถ เปลี่ยนลาย อันนี้ผมก็ชอบนะ แต่ทำไมพวกคุณในเว็บบอร์ด ไม่รองหันไปมองภาคเก่าๆ บ้างละ มันก็แต่งรถไม่ได้หนิ

StealthAssassin
29th July 2011, 22:34
ขอให้มันสนุกก็พอครับ แต่งรถได้หรือไม่ได้อีกเรื่องหนึ่ง

และขอให้ผู้พัฒนาเกมอย่าเดินตามก้น หนังตระกูล Fast มากเกินไปครับ

MetalKung141
29th July 2011, 22:36
อย่างที่ Deadman23 บอกครับ
NFS ในยุคแรกๆ ไม่มีการแต่งรถนะครับ เป็นรถสปอร์ตหรูยุค 90 ซิ่งกันสดๆ ไม่ต่งไม่แต่งอะไรเลย
และภาค Hot Pursuit ก็มีมานานแล้วนะครับในซีรี่ย์ NFS ยุคแรกๆ ซึ่งภาค Hot Pursuit 2 ลง PS2 แต่งรถไม่ได้ แต่ผมเล่นแล้วชอบมากครับ หนีตำรวจสะใจมาก
ภาคเริ่มแต่งรถได้คือภาค Underground และก็ไปเรื่อยๆ ยัน Most Wanted ผมก็ชอบนะ
แต่ผิดหวังกับตำรวจนิดๆ ระดับสูงสุดคือ Corvette Z06 ภาึคเก่าๆ สูงสุดไป Lambo โน้น = =
ภาคใหม่ๆ ทีออกมาแต่งรถไม่ได้ ผมก็ไม่แคร์ครับ ผมก็ยังชอบ เคยมีหลายคนบอกว่า Hot Pursuit 2010 นั้นแย่เพราะแต่งรถไม่ได้ จริงๆ แล้วไม่แย่นะครับ
เพราะซี่รี่ย์ NFS HP นั้นไม่เคยมีภาคไหน
แต่งรถได้ครับ และซี่รี่ย์นี้เน้นรสปอร์ตรุ่นใหม่ๆ ไม่แต่งอะไรซิ่งหนีตำรวจสุดโหดครับ ผมชอบซีรี่ย์ Hot Pursuit มากสุดครับสำหรับเกม NFS ส่วนภาคพวก Prostreet หรือ Shift นั้น หลายคนก็บ่นเหมือนกันว่า ห่วย แต่ที่ EA ทำแบบนี้ เพราะไม่อยากให้ซีรี่ย์มันซ้ำซาก
ง่ายๆ คือทุกภาคแข่งเถื่อนลูกเดียว แบบนั้นมันก็ไม่ไหวเหมือนกันนะครับ (ผมก็มีอาการเบื่อในบางครั้ง)
สำหรับภาคแข่งถูกกฏหมายผมก็ชอบครับ สำหรับผมภาคที่ขับสมจริงที่สุดคือ Prostreet ครับ ขับรถได้ไม่เวอร์ เลี้ยวสมจริง
ส่วน Shift 1 & 2 มันยังเวอร์ตรงที่ยางลื่นโคตรเลย = =
และล่าสุด THE RUN ออกมา มันแต่งรถไม่ได้ ผมก็ไม่แคร์ครับ เพราะพลังที่แท้จริงของ NFS ไม่ได้อยู่ที่การแต่งรถ อยู่ที่การซิ่งสุดโหดตางหาก!!!

One2T
30th July 2011, 00:03
ที่เห็นในกระทูนี้คงจะเป็นเกมเมอร์หน้าใหม่สินะครับ ที่บอกว่าแต่งรถไม่ได้แล้วเซ็ง แต่งไม่ได้อย่างงู่นอย่างงี้ แสดงว่าไม่เคยเล่นภาคเก่าสินะครับ ???.... ถ้าในแนวคิดของผมนะ
NFS หนะ มันเปลี่ยนแนวหักมุมไปตั้งแต่ภาค U1 กับ 2 แล้วละครับ...... สตรีท เรซซิ่ง...นีออน...แต่งรถ เปลี่ยนลาย อันนี้ผมก็ชอบนะ แต่ทำไมพวกคุณในเว็บบอร์ด ไม่รองหันไปมองภาคเก่าๆ บ้างละ มันก็แต่งรถไม่ได้หนิ
มันไม่ใช่เกมเมอหรอกครับ มันก็แค่เด็กที่ขโมยเกมเขามาเล่นแล้วหน้าด้านบ่นไปวันๆ พวกที่บ่นๆกันนี้ใน 10 คนจะถึง 2 คนหรือเปล่าที่มี nfs ของแท้ซักภาค แฟนเกม nfs เขาไม่บ่นกะไอ้แค่แต่งรถไม่ได้หรอกครับ
เห็นแล้วรำคาณ ความเป็นnfs หมดไปแล้วไม่มีแต่งรถ ไม่ได้รุ้เรื่องอะไรแล้วเสือกมาอวดรู้

IGKNIGHT
30th July 2011, 00:57
เอาเถอะน่าาาา ยังไงซะมันก็ต้องมีเหตุผลแหละเนอะ ในการที่เค้าต้องการให้เราใช้เครื่องยนต์ของรถแต่ละแบรนด์

Ake Ka Nos
30th July 2011, 01:04
แย่ที่สุด :mad:

Kyonman
30th July 2011, 01:25
ดูแต่ละคนโพส สงสัยจะอ่านแต่หน้าแรก ไม่ได้ดูที่คุณ One2T โพสเลย

toareed
30th July 2011, 18:56
ทีมพัฒนาคิดอะไรอยู่นะ??

:Mr.Palm_JKG:
30th July 2011, 20:40
เซ็งจิต ถ้าแต่งรถไม่ได้ก็ไม่ใช่เกมส์รถแข่งแล้ว!!!:nea:nea

fakecrazy23
30th July 2011, 23:39
NFS: Most Wanted กับ Carbon ซีรีย์นี้ ดีสุดสำหรับผมละครับ

SuccubuS
17th August 2011, 06:04
ถ้าอยากให้เกมสามารถอัพเกรดรถได้ ก็ไปบอกทีมงานให้สร้างซี่รี่ส์ใหม่นะเอาเป็น Need For Upgrade ไปเลย เอาให้0-60ใน1วิไปเลย ละให้เลี้ยวนิดหน่อยความเร็วตกฮวบๆ ดริปบ้าๆ แบบ Shift
รถไม่มีวันพังแบบ underground ตำรวจที่ทำได้แค่ชน แบบ Most wanted
สิ่งที่แฟนๆเรียกร้องมานานแสนนานของ Need For Speed ก็คือ Hot Pursuit Remake นี่แหละ ผสม ดริฟ แดรก สปิน ลงตัวสุดๆ และคงความเป็นต้นฉบับของ NFS ได้เป็นอย่างดีคือหนีตำรวจ
ไม่งั้นซี่รี่ส์นี้คงไม่ชื่อว่า Need For Speed หรอก

oops00998
19th September 2011, 11:41
NEED FOR SPEED ภาคที่ดังจนหลายคนเริ่มสนใจ คงเริ่มมาตั้งเเต่ภาค Undergroud เเล้วเเหละครับ (ทั้งๆที่ก่อนหน้ามันมีหลายภาคเกิดมาเเล้ว เเต่ไม่ได้รับความสนใจเท่า) ที่มันดังได้คือ เเข่งรถนอกกรอบ(ตามถนน) มีตำรวจไล่จับ เเต่งรถ อัดไนตรัสได้ไม่ยั้ง เป็นเอกลักษณ์ของมันเลยอ่ะ เเล้วยิ่งมา Undergroud 2 กับ Most wanted นี่ออกเเนว เเต่งรถ อัดไนตรัส โดนตำรวจไล่ชัดขึ้น เเถมภาค Carbon ที่ตามมาก็ดันลอกเอกลักษณ์เเบบเดียวนี้มาอีก เเน่ละครับมันเป็นเเบบนี้มาเเต่ 3 ภาค นับจากภาคที่คนเริ่มรู้จักจริงจังเเล้วบูมจริง คือภาค Undergroud พวกเขาก็คิดว่า การเเต่งรถ+ไนตรัส+ซิ่งตามเมือง+ตำรวจ คือเอกลักษณณ์ของเกมส์ตระกูลนี้ไปเเล้ว เเต่พอมาภาค Prostreed กลับมาเป็นเเข่งในสนามถูกต้อง ไม่มีตำรวจไล่ มันเหมือนทำให้เสน่ห์บางอย่างหายไป คนเล่นเลยออกเเนวไม่ปลื้มกันส่วนใหญ่ เเต่พอมาภาค Undercover เริ่มย้อนลอยกลับไปเเนว Undergroud อีกครั้ง เเต่เเทนที่มันกลับบูมดันเเป๊กกว่า Prostreed อีก ซึ่งภาคนี้ผมมองว่า รถอ่ะมีเยอะดี เเต่งรถก็ถือว่าโอเครเเต่ไม่สนุกสุด ตัวเกมส์เองก็รู้สึกกากสิ้นดี กราฟฟิคเเบบ -_-' น่าเบื่ออย่างบอกไม่ถูก เป็นภาคที่เหมือนทำมาเพื่อ ยำๆ เลย

เเต่พอมาภาค Shift ซึ่งก็คือ ภาค Prostreed นำมารีเมคให้สมจริงอีกนิด กลับมาเเข่งในสนามให้ถูกต้อง ก็เเน่ล่ะครับ ขาประจำเเนวที่อยากเเข่งรถเเบบนอกกรอบ(อย่างผมคนนึง) ออกเเนวเซ็งขึ้นมา รถมีน้อย เเต่งรถได้ดีนะ เเต่ไม่สุด ที่สำคัญรู้สึกว่าการบังคับมันหน่วงขึ้น เเต่ก็เล่นได้สักพักก็บาย (คงไม่ใช่เเนว 55) หลังจากภาคนี้ก็เป้นภาค
need for speed hot pursuit 2010 ซึ่งภาคนี้ถ้าเพิ่มระบบการเเต่งรถผมว่าจะเป็นอะไรที่มันส์สนุกมากๆ เเต่ถึงไม่มีก็ไม่เป็นไร มันก็สนุกดี อย่างน้อยผผมก็ชอบภาคนี้นะ มันถ้าทายมาก กราฟฟิคสวยดีไม่กินเสป็ค (เเอบเสียดายไม่มีเเต่งรถ) ส่วนภาค Shift 2 ผมเเทบไม่อยากเล่นเลย มันบังคับยากเกิน หน่วงมาก (บอกเเล้วว่าไม่ใช่เเนวเเบบนี้)

ส่วนภาค The run เเอบเซ็งไปตามๆกัน เหมือนนับวันมันไม่ใช่เกมส์เเนว Nfs (ที่ผมรู้จัก) อีกต่อไปเเล้ว อยากให้มีเเนวเเต่งรถ เเต่งโครงรถเอย อะไรเทือกนี้ เเค้ถ้าไม่มีก็คิดเสียว่ามันเป็นภาครีเมคอีกทีของ hot pursuit 2010 เเล้วกัน ...ถ้าเล่นสนุกก็พอหักลบข้อนี้ไปได้ เเต่ถ้าน่าเบื่อเมื่อไหร่ คงเสียใจไปตามๆ ~

earw
15th November 2011, 15:38
วิ่งหนีตำรวจไม่ผ่านครับ กดจนจอยจะพังละ

alize
15th November 2011, 15:55
อารมณ์เดิมจากที่ผมเล่นมาตั้งแต่ภาค 2 นะครับ มันคือขับ super car แข่งไปตามสนามต่างๆที่เป็น circuit แบบปิด นะครับ นี่คือจุดเริ่มต้นพึ่งจะมาแต่งรถซื้อของได้ตอนภาค high stake ครับ ใครบอกว่ามันไม่ใช่ need for speed ที่เคยรู้จักหรือไม่ใช่ concept เดิม ผิดแล้วนะครับ ภาคนี้มันคือ concept แท้จริงตั้งแต่ภาคแรกๆมาเลย แล้วเอามาปรุงแต่งโดยเพิ่มเนื้อเรื่องเข้าไป ถ้าคุณเล่นภาค 2 หรือ 1 คงจะรู้สึกไร้สาระเป็นแน่เลยเพราะมันไม่มีเนื้อเรื่องไม่มีการเก็บคะแนนเก็บเงินหรืออะไรอย่างอื่นเลย เป็นแค่แข่งแบบ circuit อย่างเดียวแล้วก็มีข้อมูลรถตาม catalogue ให้ดูแค่นั้นแหละครับ มันสนุกมากสำหรับผมเมื่อ 10 กว่าปีที่แล้ว เล่น multiplayer กับพี่ที่บ้านแข่งกันสนุกดี

FarrellPete
15th November 2011, 16:29
ถ้าไม่มีการแต่งรถ มันก็หมดความเป็น need for speed แล้วแหละครับ

birdlpru
16th November 2011, 23:55
แต่งได้นิมั่วป่าว