PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมควรซื้อ BATTLEFIELD3 แผ่นเเท้ไหมครับ

PleasehelpMe
8th April 2012, 10:05
กะจะมาเล่นโหมดออนไลน์น่ะครับ คิดว่าซื้อเเบบ cd key มันงงอะครับ. ::::::::มีคนบอกว่าบัคเยอะมากครับ::::::::::::

gunclub01
8th April 2012, 10:18
คิดว่าอยากจะเล่นก็ซื้อไปเลยก็ได้ครับ ผมชื้อมาเล่น ผมไม่ซื้อแม็พเสริม เพราะแค่นี้ก็พอแล้ว ฮ่าๆ

boomman
8th April 2012, 10:31
ควรครับ เกมส์ดังแห่งปี

BoomSuperNoob
8th April 2012, 10:44
ตังค์มี สเปคถึง จัดเลยครับ

ส่วนตัวผม ตังไม่มี สเปคไม่ถึง T^T

thetopzrr
8th April 2012, 11:00
ถ้าเสปคไม่ถึง ก็อย่าซื้อเลยครับ มันโคดกระตุก-*- เสียอารมณ์

Eryx
8th April 2012, 11:01
ท่ามั่นใจว่าสเป็คผ่านแน่ๆก็จัดเลยครับ

เพื่อนผมซื้อคีย์มาเล่นได้หน่วงๆ มันยังเล่นจนยศจะแซงผมซะเเล้ว

ท่าไม่เสียดายเงิน 500-600 ก็จัดของเเท้เลยฮะ แต่ท่าเสียดายก็เอาคีย์ไปก็ได้ครับ

แต่ของผมซื้อขจาก Origin นะ พูดได้เต็มปากว่าไม่เสียดาย เงิน 1499 แม้แต่นิดเดียว

ดีกว่าไปเล่นเกมที่จะเปิดในไทยแล้วให้ผู้เล่นเติมเงินเพื่อไปเช่าของ ตกเดือนละ 550บาท เหมือน....

kokore
8th April 2012, 11:06
เเล้วเเต่นายอะ อยากเล่นไมละ

thetopzrr
8th April 2012, 11:08
แนะนำ limited edition เมพเสริม เพราะเกมนี่ ความสนุกอยู่ตรง multiplayer

Capathia
8th April 2012, 11:08
ผมก็เล่นออนไลน์อยู่ครับ แต่ติดตรงที่ ระบบ BT Log กับ พวก PB เตะ แล้วก็ปิงอันมหาศาลที่ขึ้นๆลงๆ (เน็ต 5M แชร์ทั้งโรงแรม) มันทำให้ผมเซ็งมาก

earrupz
8th April 2012, 11:20
ผมก็คิดๆอยู่ว่าจะซื้อดีมั้ยอะครับ เห็นเค้าบอกว่า BF3 มันบัคเยอะอ่า พวกพี่ๆที่เล่นกันคิดว่าไงครับ?(มีคนเค้าบอกมาผมเลยลังเล)

Gu Pai!
8th April 2012, 11:24
ซื้อไปเหอะ ผมก็ยังเล่นอยู่เลยๆ คนก็ยังเยอะเหมือนเดิม DLC ผมก็ไม่ได้ซื้อ ผมก็ซื้อเป็น key มา แต่แนะนำ จะซื้อทั้งที ซื้อกล่องเลย (ผมยังอยากได้กล่องเลย แต่เงินน้อย)

มีเซิฟใกล้บ้าน เซิฟไทยก็มี ไม่ต้องห่วงเรื่องปิง

ที่บอกกันว่า บักเยอะ ไม่เห็นมีเลย มีก็น้อยมาก

Capathia
8th April 2012, 11:25
ผมก็คิดๆอยู่ว่าจะซื้อดีมั้ยอะครับ เห็นเค้าบอกว่า BF3 มันบัคเยอะอ่า พวกพี่ๆที่เล่นกันคิดว่าไงครับ?(มีคนเค้าบอกมาผมเลยลังเล)

เล่นทุกวันก็โดน PB เตะทุกวันครับ ต้องมานั่งอัพเดต PB แล้วก็ Log out /Log in Battle Log ใหม่ บางที่ต้องรี Origin ใหม่ เสียเวลาเข้าเกมมากครับ แต่ถ้าได้เล่นก็สนุกดีครับเกมหลากหลายดี

earrupz
ซื้อไปเหอะ ผมก็ยังเล่นอยู่เลยๆ คนก็ยังเยอะเหมือนเดิม DLC ผมก็ไม่ได้ซื้อ ผมก็ซื้อเป็น key มา แต่แนะนำ จะซื้อทั้งที ซื้อกล่องเลย (ผมยังอยากได้กล่องเลย แต่เงินน้อย)

มีเซิฟใกล้บ้าน เซิฟไทยก็มี ไม่ต้องห่วงเรื่องปิง

ที่บอกกันว่า บักเยอะ ไม่เห็นมีเลย มีก็น้อยมาก

แล้วพี่ซื้อครีที่ไหนอะ ผมไม่มีปัญญาซื้อแผ่นอ่า

Hardcorewing

ผมเล่นละไม่เห็นมีบัคเลยครับ ถึงจะมีแต่ก็ไม่มีปัญหากับเกมส์เช่นส่องปืนไปหาพระอาทิตย์แล้วพระอาทิตย์หาย
:girlhaha

Enzio
8th April 2012, 11:29
ถ้าอยากเล่นก็ซื้อเลยครับ บัคมีบ้างแต่ผมไม่ค่อยเห็นอย่างมากเป้าหาย สนุกมากครับเกมนี้ :cool:

_Lucifer-
8th April 2012, 11:46
เรื่องบัคนะ ถ้าไม่จับผิดจริงๆ แทบไม่มีหรอก ซื้อมาพิสูจน์ด้วยตาเลย

PleasehelpMe
8th April 2012, 11:59
ท่ามั่นใจว่าสเป็คผ่านแน่ๆก็จัดเลยครับ

เพื่อนผมซื้อคีย์มาเล่นได้หน่วงๆ มันยังเล่นจนยศจะแซงผมซะเเล้ว

ท่าไม่เสียดายเงิน 500-600 ก็จัดของเเท้เลยฮะ แต่ท่าเสียดายก็เอาคีย์ไปก็ได้ครับ

แต่ของผมซื้อขจาก Origin นะ พูดได้เต็มปากว่าไม่เสียดาย เงิน 1499 แม้แต่นิดเดียว

ดีกว่าไปเล่นเกมที่จะเปิดในไทยแล้วให้ผู้เล่นเติมเงินเพื่อไปเช่าของ ตกเดือนละ 550บาท เหมือน..... เล่นแผ่นก้อปโหมดsp ปรับ high ครับ

oI3lacKLisTo
8th April 2012, 13:55
SP กินสเปค จิ๊บๆครับ ไป MP แล้วจะเห็นความแตกต่าง ต้นไม้ บ้าน อาคาร ระเบิดพังแทบตลอดเวลา

lopioi
8th April 2012, 14:03
SP กินสเปค จิ๊บๆครับ ไป MP แล้วจะเห็นความแตกต่าง ต้นไม้ บ้าน อาคาร ระเบิดพังแทบตลอดเวลา

ตามนั้นครับ SP แค่กรุ่มกริ่ม มา MP แล้วจะรู้ว่าไม่ต่างจาก render file หนังจาก premier pro เลยครับ แต่ก็นะ MP ปรับภาพระดับ กลางก็สวยละ

petchcmu
8th April 2012, 14:04
ควรครับผมกำลังจะไปซื้ออยู่พอดี

Mustas
8th April 2012, 14:06
ตามความศรัทธา คิดยังไงก็ทำแบบนั้น

aunzrmutl
8th April 2012, 14:14
คีย์ ซื้อที่ไหนครับ อยากได้มาก

miniboss
8th April 2012, 15:00
คีย์ ซื้อที่ไหนครับ อยากได้มาก

http://www.digitalkeystore.com/

ผมซื้อจากนี้อะ

manU__gig
8th April 2012, 15:17
ชื้อไปเลยครับ มันส์มาก

storm2012
8th April 2012, 15:53
ซื้อเลยงับ รับรองไม่ผิดหวัง ผมเพิ่งซื้อมาเมื่อ2วัน ก่อน เล่นทั้งวันทั้งคืน 555+

titanboy
8th April 2012, 15:57
ซื้อไว้ก็ถือว่าดีนะคับ เพราะว่า BF3 นี่ออกแนวของ multi มากกว่าเนื้อเรื่อง แล้วอีกอย่าง พี่ EA แกไปดึงเอาหัวหน้าทีม CoD มาทีม BF แล้วด้วย ซื้อเก็บไว้ก็น่าจะดีไม่ใช่น้อย แล้วเมื่อเทียบกับไอ้พวกเติมตังในประเทศไทยนะ ผมซื้อ limited มา คุ้มยิ่งกว่าคุ้มอีก

Valkyriez
8th April 2012, 16:12
อยากซื้อเหมือนกันครับเนี้ย อยากรู้ว่าคนเล่นจะเยอะแบบนี้ถึงเมื่อไหร่อ่ะครับ กลัวไม่คุ้ม :gamer

oI3lacKLisTo
8th April 2012, 16:51
อยากซื้อเหมือนกันครับเนี้ย อยากรู้ว่าคนเล่นจะเยอะแบบนี้ถึงเมื่อไหร่อ่ะครับ กลัวไม่คุ้ม :gamer

มีเด็กใหม่เข้ามาเรื่อยๆครับผมจนกว่า BFBC3 จะออกคนถึงหาย:)

speedmodel
8th April 2012, 20:31
ซื้อเลยยครับ สนุกกกกมากกก ทั้งภาพและเสียงสมจริงมากก ผมชอบเสียงปืนมากเลย เสียงมันก้องด่าน

ตั้งแต่เล่นfpsมาเกมนี้ถูกใจสุดๆๆละ

บักก็นิดๆหน่อยๆ ผมเพิ่งซื้อมาได้เดือนนึงพอดีเลย

DoMiNicEVil
8th April 2012, 20:33
ถ้าชอบก็ซื้อเลยครับ:dance

One2T
8th April 2012, 21:10
สเปกถึงแบบปรับกลางๆขึ้นไปได้ ก็ซื้อเลย คุ้ม ยิ่งมีเพื่อนเลน ยิ่งสนุก

- เห็นบอกคนนู้น คนนี้ บอกบัคเยอะ อยากรุ้จังว่าบัคไรมั่ง ละคนที่บอกนั่นได้เล่นจริงๆเปล่า
ตั้งแต่เล่นมาหลังอัพแพทแรก ถ้าไม่มานั่งเพ่งมองหาทีละจุด ทีละตารางเมตร นี่ไม่รุ้เลยว่ามีบัค แถมบัคก็มีแค่พวกเศษนิดๆหน่อยมันลอย กับของบางอย่างข้ามไม่ได้ แต่ก็ปัญหาเรื่องการเชื่อมต่อนิดๆถ้าเน็ตออกนอกไม่ค่อยดี

Eryx
9th April 2012, 07:40
บัคเยอะนี่ผมคิดว่า ตัวคีย์ที่เปลี่ยนภาษาบางทีจอดำ แต่ทำแล้วก็หายขาดนะ

ที่เจอกับตัวจริงๆเลยก็ PB หรือก็คือ โปรเเกรมกันเกรียนโกงชื่อเต็มว่า PunkBuster

มันแก้ได้ประหลาดมาก ก็แล้วแต่เครื่องแล้วแต่คนด้วย บางคนกดเเก้ครั้งเดียวหาย

เเต่บางคนแก้ไม่หาย ยังคงโดนเตะต่อไป ก็สู้ๆกันไปละกันวะ

และทางแก้ PunkBuster มีเป็น 10 อ่ะ ไอ้โปรเเกรมนี่หละตัวปัญหาของ BF3 จำชื่อมันไว้

Michiri
9th April 2012, 21:24
ถ้าชอบก็อุดหนุนแผ่นแท้เลยครับ คุ้มๆ

ScorpionzZ
9th April 2012, 21:27
มันก็แล้วแต่คุณครับ แต่ก็ไม่ผิดหวังจริง ๆ นะครับเกมนี้ Multiplayer สนุกมากขอบอก

DkTaP82
9th April 2012, 21:33
ตอนเกมส์ออกมาใหม่ๆๆ

ผมเล่นโหลดมาลองเล่นดู.. พบว่า เห้ยเนื้อเรื่องจบและ ****ไรวะ..

ซักพักเห็นเงินในบัญชีพอยังมีอยู่..

เอาวะ ซื้อคีย์มาเล่นดีกว่า

ปรากฏว่า จากวันนั้นถืงวันนี้

คุ้มที่สุด..