PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รบกวนขอถามอะไรหน่อยครับ win7

zeedalone
8th April 2012, 11:15
คือว่าผมใช้วินเจ็ดครับ แล้วตอนนี้มันมีปัญหาอยู่อย่างหนึ่งคือ เวลาผมเข้าเล่นเกมส์ แล้วพอกดเกมส์ออกมาหน้าจอ ภาพหน้าจอมันเปลี่ยนไปครับ

ไม่ใช่อย่างที่คุณคิดนะครับว่า มันต้องเปลี่ยนหากเราไม่ไปตั้งค่าแต่ผมไปตั้งค่าแล้วครับ เลือกเพียงภาพเดียว แต่พอกดเกมส์ออกมาหน้าดิสท็อปมันกลายเป็นจอดำซะงั้นเลยครับ พอจะคิดภาพออกไหมครับ รบกวนช่วยหน่อยนะครับ

robinkik
8th April 2012, 12:30
ที่เขาบอกว่า ภาพเดียวมันต้องตั้งค่า น่าจะเป็น เป็น Team นะครับ คือ ภาพมันจะเปลี่ยนไปเรื่อยๆ Desktop เราอ่ะครับ
เราก็ไปเลือกภาพ มา 1 ภาพเเล้วก็ จะได้เป็นภาพนี้ตลอด เขาหมายความอย่างนั้น

เนื่องจาก Windows อาจจะไม่มี Crack ผมก็เรียกไม่ถูกอ่ะนะ เลยเรียก Crack 5555
เมื่อก่อนก็เป็นนะครับ ของผม ใช้ไปสักพัก จอก็ดำ คือ ภาพของ Desktop มันกลายเป็นสีดำ ก็ต้องเข้าไปเปลี่ยนใหม่ อย่างนี้ ตลอด

ของผมวิธีเเก้ก็หา Crack มาลง คือ ด่านล่างขวาของจอ จะ มีตัวหนังสือ ว่า Windows Copy อะไรสักอย่าง
ก็ไปหาวิธีเเก้ตัวนั้นเเล้วก็หายครับ อันนี้ รอผู้เชี่ยวชาญมาเเล้วกันนะ เมี๊ยว!!

ปล.ลองเข้าเกมส์เเบบ คลิกขวา เเล้ว Run as ดูนะครับ เมี๊ยว!!

kodomoke
8th April 2012, 12:36
ถ้าเหมือนที่ท่าน robinkik บอก ให้ท่านหาโปรแกรม Remove WAT มา Activate Windows ซะนะครับ

zeedalone
8th April 2012, 13:11
ถ้าเหมือนที่ท่าน robinkik บอก ให้ท่านหาโปรแกรม Remove WAT มา Activate Windows ซะนะครับ

มันเป็นไงงะครับโหลดจากไหนงะครับ