PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : corel video studio pro 4 save งานไม่ได้ช่วยทีเรื่องสำคัญ

kanokwanzii93
28th July 2011, 21:46
corel video studio pro 4 save งานไม่ได้ช่วยทีเรื่องสำคัญ

ผมหาวิธี save ก็ไม่เจอ ใครรู้ช่วยบอกทีนะครับเพราะเป็นงานที่จะต้องนำเสนอในวัน 28/07/2011

แล้วยังหาวิธีเซฟไม่ได้เลย ใครรู้ช่วยบอกที หรือมีคู่มือมาให้ก็ขอให้หน่อยและกันนะครับผม :):):):):):)

paripari
29th July 2011, 14:00
มันต้องทำการ Render ภาพวิดีโอที่เสร็จแล้วออกมาไม่ใช่หรอครับ ถึงจะนำไฟล์ที่ได้จากการเรนเดอร์ไปใช้อีกทีนึง
ปล.ในขั้นตอนการเรนเดอร์ก็จะมีการเลือกประเภทไฟล์ที่เราต้องการที่จะนำไปใช้ เช่น avi , wma อะไรประมาณเนี่ย
และมันก็จะเป็นการเซฟหรือบันทึกไฟล์ทีี่ว่านั้นไว้ด้วย

chikuva
29th July 2011, 14:37
save project สิ
Render ก็คลิกที่ share แล้วก็เลือกรูปแบบวีดีโอ