PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : .:: GAME OVER ::.

CORNETTO
8th April 2012, 22:57
GAME OVER

เนื้อหา

แอล เด็กธรรมดาๆคนหนึ่งที่ใช้เวลาเกือบทั้งหมดของเขาอยู่ที่หน้าจอคอมพิวเตอร์ของเขา เพื่อเล่นเกมเหมือนกับเด็กทั่วๆไป
ในสายตาของแอลนั้น เกมก็เหมือนกับจินตนาการ เหมือนกับความฝันที่มีตัวตน มีทั้งเวทย์มนต์ นักรบ อสูร หรือ อะไรหลายๆอย่างที่ โลกปัจจุบันของเรานั้นไม่มี แต่ในขณะเดียวกัน ในความคิดของผู้ใหญ่หลายๆคน เกมก็เหมือนตัวบั่นทอนชีวิต ทำให้เสียการเรียน เสียสุขภาพ และหลายๆอย่าง

ซึ่งแอล ก็เป็นอีกคนหนึ่งที่โดนหาว่าเป็นเด็ก ติดเกม ทำให้แอลนั้นเหมือนกับถูกมองแบบไม่เข้าใจ

" พ่อกับแม่ฟังไว้เลยนะ ! ถ้าเกิดวันใดวันหนึ่ง โลกของเรากับเกม มันเกิดสลับกันขึ้นมา แอลนี่แหละที่จะเป็นคนกอบกู้ และจะเป็น วีรบุรุษ ! "

ความคิดนี้ ถ้าเกิดมันเป็นจริงหละ ? ถ้าเกิด อสูรหลายๆตัวบุกมายังโลกหละ ใครกันที่รู้วิธีสู้กับมัน ? คนที่จะเป็นวีรบุรุษ จะไม่ใช่เด็กติดเกมแบบพวกผมหรอ ?

ผมโพสไว้ที่ Dek-D อะครับยังไงก็ คลิ๊ก!!! (http://writer.dek-d.com/dek-d/writer/view.php?id=807799)

ปล. เรื่องนี้ผมแต่งเล่นๆนะครับ ยังไงก็ฝากด้วยครับ =____________________=