PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ความแตกต่างของ Driver การ์ดจอ WHQL,OpenCL จากAMD มันมีความหมายว่ายังไง????

bararasza
8th April 2012, 23:53
เวลาผมติดตั้งไม่เคยสนใจตรงจุดนี้เลยแค่ดูเวอร์ชั่น OKใหม่ล่าสุด ผมก็ลงเลย

แต่ตอนนี้ผมเริ่มสงสัยแล้วว่า WHQL, OpenCL และยังมีตัวอื่นๆๆอีกมั้งครับที่ผมไม่เคยเห็น ตรงนี้ช่วยตอบให้ด้วยครับว่ามีแบบไหนอีกบ้าง

และมันมีความหมายว่ายังไงหรือครับ???

ขอบคุณครับ

ปล.ถามจากกระทู้ AMD club ไปแล้ว แต่ ขี้เกลียดรอ^^

getmar1472
9th April 2012, 00:38
ผิดหมดครับๆนี้หมวดsofware-.-

bararasza
9th April 2012, 00:44
ผิดหมดครับๆนี้หมวดsofware-.-

แล้วDriver ไม่ใช่หมวด Software หรือครับ มันเป็นSoftware ระบบ อะ -..-

แล้วผมต้องไปไว้หมวดไหนอะ??? -..- เคยไว้ Main forum ก็โดนเหมือนกันอะ มันไม่มีหมวดปัญหา Soft ware นี่ แหะ -..-

ให้ไปไว้ IT หรือครับ มันเขียนอยู่ว่า อุปกรณ์ คอมพิวเตอร์ ....??

getmar1472
9th April 2012, 00:51
แล้วDriver ไม่ใช่หมวด Software หรือครับ มันเป็นSoftware ระบบ อะ -..-

แล้วผมต้องไปไว้หมวดไหนอะ??? -..- เคยไว้ Main forum ก็โดนเหมือนกันอะ มันไม่มีหมวดปัญหา Soft ware นี่ แหะ -..-

ให้ไปไว้ IT หรือครับ มันเขียนอยู่ว่า อุปกรณ์ คอมพิวเตอร์ ....??

PC Games-Talk ครับ เขาเคยเขียนไว้อยู่มันเกี่ยวกับคอมในปักหมุดอะ

Sofware-โปรแกรมคอมพิวเตอร์ที่น่าสนใจ