PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Disk C ความจุเต็มครับโดนไวรัส หรือป่าว

X JAPAN
9th April 2012, 20:13
คือไม่ได้มีข้อมูลอะไรเลยอยู่ๆก็เต็มสะอย่างนั้น เซ็งมากโหลดเกมมาเล่นไม่ได้เลย จะเเก้ไขยังไงหรอครับหรือต้องฟอเมตอย่างเดียว

chikuva
10th April 2012, 08:10
ลบไฟล์ใน temp และ %tmp%
หรือจะหาโปรแกรม CCleaner มาช่วยก็ได้ครับ

X JAPAN
10th April 2012, 15:08
ลบไฟล์ใน temp และ %tmp%
หรือจะหาโปรแกรม CCleaner มาช่วยก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ

tsted5u7
11th April 2012, 08:26
กรณีนี้ ผมแนะนำให้ลองเช็คดูก่อนนะว่าครับว่า writer file มีปัญหาหรือเปล่า เช่น โหลดไฟล์หนึ่งๆหนึ่งมาแล้วเสร็จแล้วก็ทำการลบไฟล์นั้นทิ้งเสร็จแล้วตรวจสอบความจุที่ได้ว่ามันคืนพื้นที่หลังจากการลบออกจากเครื่องไหม(อย่าลืมไปลบในถังขยะด้วยนะครับ) ถ้ามันยังไม่คืนพื้นที่เครื่องแปลว่า windows อาจมีปัญหา หรือ ตัว HD อาจมีปัญหา
กรณีของ HD มีปัญหา แนะนำโปรแกรม HD Tune pro ตรวจสอบ HD ของคุณด้วยครับ