PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีใครตั้งค่า Norton 360 premier edition เป็นบ้างครับ ?

[S]troke-Slifez
10th April 2012, 14:16
คือว่าผมได้ลองมาใช้ดูสำหรับคนเครื่องแรงอ่ะนะ แต่ผมเครื่องไม่แรงครับ -*-

ผมใช้แล้วมันรู้สึกอบอุ่นดีจริงๆน้ะ แต่ว่าบางทีมันก็อบอุ่นเกินไปครับ คือว่าผมได้โหลดเกมออนไลน์ในไทยเนี่ยแหละ

ซึ่งมันเป็นไฟล์ exe ใช่ป่ะครับ แล้วทีนี้ผมก็กด ซี้ตุ้บ ตามปกติ พอกดปุ๊ป Norton เด้งแดงๆขึ้นมา ผมก็ไม่อะไรไง

เพราะรู้ไม่ใช่ไวรัส ใจเย็นๆสิ่ Norton แล้วหันมาดูไฟล์เท่านั้นแหละครับ Oh Shit ! คุณมะรึงเอาไฟล์ตูไปแดรกทำไมเนี๊ยยยยย!

ไฟล์หายครับ โอ้ทำไงดีล่ะทีนี้ มีใครพอจะมีความรู้เกี่ยวกับไอแอนตี้ตัวนี้ไหมครับ คืออะไรที่เป็น exe เนี่ยมันไม่ให้แตะเลยครับ

รบกวนช่วยหาวิธีตั้งค่าให้หน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ :thank

chikuva
10th April 2012, 15:45
ถ้าเป็น .exe ในเครื่องบางทีไฟล์เหล่านั้นอาจโดนไวรัสแฝงตัวอยู่ก่อนแล้วก็ได้ครับ