PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยครับ NERO 10 ไรท์แผ่น CD ไม่ได้ครับ

eaktt
29th July 2011, 09:00
นีโร 10 ผมไรท์ไม่ได้ มันบอกว่าใฝห้ก๊อปปี่ลงเครื่องก่อนก็ทำตามแต่ก็ไรท์ไม่ได้ สรุปมันไรท์ไม่ได้ทุกโปรแกรม ไม่ว่าจะ เอ็กเพส ฯ แต่พอนีโรเวอร์ชั่นกับไรท์ได้
ลงใหม่ก็เป็นเหือนเดิม พอลงตัวนีโร7 ไปก็เป็นเหมือนเดิม แต่พอเป็นโปรแกรมอื่นก็ไรท์ได้ แต่ผมอยากใช้นีโรมากกว่า ช่วยด้วย:thank:thank:thank:thank:thank:thank

paripari
29th July 2011, 13:46
ไม่ลองเปลี่ยนมาใช้ Nero เวอร์ชั่นเก่าๆดูบ้างครับ เช่น 6 หรือ7 มันไม่หนักเครื่องด้วยนะครับ
ปล.ตั้งแต่ผมใช้ Ultra ISO มา(ประมาณ 2-3 ปีแล้ว) ผมไม่เคยกลับไปใช้ Nero อีกเลยครับเพราะ
Nero นี่มันเรื่องมากกับการเลือก Plugin เหลือเกิน แต่กับ Ultrs ISO มันตามใจคนใช้มาก ไฟล์อะไรมันไรท์หมด

pop99
29th July 2011, 21:21
ใช้6 ในการไล้ ก้อฟ เวิกสุด ลงก็เร็ว คีไม่มีแฮง
แถมเร็วไม่หนักเครื่อง แต่ถ้ต้องการตัดต่อ dvdด้วย ก็7 เลย ง่ายไม่ซับซ้อน
Ultra ISO นี่ก็ดีไฟล์เล็ก ไว้เอาเกม หรือวินโด้ลงแผ่น ใช้ก็ง่าย