PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : วิธีดาวโหลด IDM แบบโหลดยาวๆ [เผื่อคนไม่รู้ >///<]

phasit2550
10th April 2012, 19:01
ทำตามคลิปเลยครับผม : )
ไม่เข้าใจตรงไหนถามได้ในกระทู้เลยครับ

http://www.youtube.com/watch?v=DQb7HcX9n9I

คลิปนี้เป็นคลิปแรกครับ หัดเล่นโปรแกรมอัดวีดีโอครับ
สำหรับใครที่ไม่รู้ว่าผมใช้ไรอัดก็คือ Camtasia
http://blogs.msdn.com/blogfiles/mikewalker/WindowsLiveWriter/HavingProblemswithVistaandCamtasia_704B/camtasia_thumb%5B6%5D.jpg
Download : Camtasia (http://www.mediafire.com/?vtrhd5ghz12ybyt)

ลิ้งตรง ไม่มีกดโฆษณา :cool:

*ขอบคุณสำหรับทุกๆคอมเม้นนะครับ แล้วผมจะนำไปแก้ไขและพัฒนาให้ดีกว่าเดิม :blush

kentazenobu
10th April 2012, 20:34
อะไรของคู๊นนนนนน เฮ้ออ...

กดดาวโหลดภายหลังก็จบแล้วท่าน จะอะไรให้เยอะเเยะมากมาย

เค้ารู้กันหมดแล้วละ สำหรับคนใช้ IDM บ่อยๆ ไปขลุกอยู่ไหนมาเนี๊ย

kantconner67
10th April 2012, 20:51

กดดาวโหลดภายหลังก็จบแล้วท่าน จะอะไรให้เยอะเเยะมากมาย

เค้ารู้กันหมดแล้วละ สำหรับคนใช้ IDM บ่อยๆ ไปขลุกอยู่ไหนมาเนี๊ย

ใช่ เขากด 1. ดาวโหลดภายหลัง>เปิดIDM>กด ตัวจัดการดาวโหลด>แล้วกดเริ่มเดี๋ยวนี้ จบ !!!
2. ดาวโหลดภายหลัง>เปิดIDM>กด เริ่มคิวดาวโหลด จบ !!!

ง่ายกว่าเยอะ

reconnang
10th April 2012, 21:01
ทำเรื่องง่าย ให้เป็นเรื่องยาก - -"

robinkik
10th April 2012, 21:06
เขาเรียก โหลดเเบบ เรัยวคิวครับ

นี้คลิบผม ทำเมื่อวันที่ 24/04/2011

http://www.youtube.com/watch?v=A0ja88ONC2I&list=UU1U7ojHmdkcKSW4jA_sv_0Q&index=26&feature=plcp

ตอนนั้น ทำ ตอนอยู่บอร์ดเก่าครับ

ปล.ทำคลิปได้กาก มาก เพราะเพิ่งเริ่มทำ

เมื่อเปรียบเทียบกับ อันนี้เเล้ว ความเเตกต่าง มากเลยทีเดียว

http://www.youtube.com/watch?v=iOaHsIdri8M&list=UU1U7ojHmdkcKSW4jA_sv_0Q&index=1&feature=plcp
ทำเมื่อ 17/03/2012

CrYzTeX
10th April 2012, 22:36
โอ้!! โหลดแบบ เรัยวคิว

//- -"

&#174;Th&#163; V&#206;ŘuS™
11th April 2012, 00:14
ไอพวกข้างบนน อะ เห้ย ย!!!! ก็ผมยังไม่รุ้อะ เออ -* - ท่าเขาไม่ลงคลิปผมก็ไม่รุ้ ไง - *- เอ้อออ ผมไมได้ โหลด idm บ่อย โหลดแต่ bit อิอิ

fishdang
11th April 2012, 00:52
พวกพี่ๆก็ใจร้ายกันจังเลย ก็จขกท.บอกแล้วไงครับ เผื่อคนที่ยังไม่รู้ แหะๆ :music

miniboss
11th April 2012, 01:14
ได้ความรู้ขอบคุณครับ:)

phasit2550
11th April 2012, 20:58
ต้องขอโทษสำหรับ IDM FC ด้วยนะครับ
ผมได้บอกไว้เบื้องต้นว่า "เผื่อคนไม่รู้"
สำหรับวิธีนี้ผมก็ทำไว้เพื่อคนที่เป็นนักโหลดหน้าใหม่ๆ บางท่านอาจจะโหลดแต่ BIT ไม่รู้จักวิธีดาวโหลดด้วย IDM

จุดประสงค์ของการทำคลิป
เนื่องจากเพื่อนผมไม่เคยโหลดเกมส์ด้วย IDM เพราะไม่ค่อยได้เล่นคอม เลยไม่รู้จักวิธีนี้หรือเทคนิคการดาวโหลด
ผมจึงได้ทำคลิปนี้ขึ้นมาเพื่อเพื่อนของผม แต่ที่ผมนำมาลง Jokergameth นี้เพราะว่าผมอยากแชร์การทำ VIDEO
จากคลิปเบื้องต้น ผมได้อธิบายแบบเป็นกันเองเนื่องจากผมได้อธิบายให้เพื่อนฟัง ไม่ได้คิดว่าจะเอามาลงในนี้
ยังไงก็ต้องขอโทษสำหรับ แฟนๆ IDM ด้วยนะครับ : )

General
11th April 2012, 21:05
ขอบคุณครับ ผมพึ่งรู้

Guardian
11th April 2012, 21:32
พวกข้างบนไม่ได้อ่านเหรอครับ เค้าบอกว่าสำหรับคนที่ยักไม่รู้ แล้วก็วิธีการเรียกเค้าก็เรียกในแบบของเค้า คนเราก็มีสไต ของตัวเองจะเรียกอย่างไหนสุดท้ายก็ดาวโหลดลงเครื่อ
เหมอนกัน แล้วก็วิธีการ พรีเซนเค้าก็มีแบบของเค้า ต่างคนต่างมีวิธีไม่เหมือนกกัน :rtfm

yasintorn123
11th April 2012, 22:38
ผมก็ไม่รู้ครับ รู้แต่ว่ามันจะโหลดให้ทีหลัง

phasit2550
11th April 2012, 22:49
พวกข้างบนไม่ได้อ่านเหรอครับ เค้าบอกว่าสำหรับคนที่ยักไม่รู้ แล้วก็วิธีการเรียกเค้าก็เรียกในแบบของเค้า คนเราก็มีสไต ของตัวเองจะเรียกอย่างไหนสุดท้ายก็ดาวโหลดลงเครื่อ
เหมอนกัน แล้วก็วิธีการ พรีเซนเค้าก็มีแบบของเค้า ต่างคนต่างมีวิธีไม่เหมือนกกัน :rtfm

ใช่เลยครับผม ถ้าทุกคนทำเหมือนๆกันหมด โลกใบนี้ก็จะไม่มีสิ่งใหม่เกิดขึ้น : )
ขึ้นแตกต่าง แต่ไม่แตกแยกครับ
การคิดนอกกรอบเป็นสิ่งที่ทำให้เกิดสิ่งใหม่ขึ้นหลายๆสิ่ง ^^

gavggame
11th April 2012, 22:51
จขกท. อย่าไปสนพวกบั่นทอน

ruicosta
11th April 2012, 23:02
ขอบใจจ๊ะ..ผมคนหนึ่งหละที่ไม่รู้.

blackeagel
11th April 2012, 23:09
ถึงจะบอกพวกที่ยังไม่รู้ก็เถอะ แต่ท่าน สอน ผิด ด้วยซ่ำ จริงต้องกด ดาวโหลดภายหลังครับ ถ้าท่านไปกดดาวโหลดแล้วปิดโปรแกรมขณะโหลด อาจทำให้ที่อยู่ลิงค์(น่าจะ) ผิดไปจากเดิม
ทำให้ดาวโหลดต่อไม่ได้ แล้วการตั้งค่า ตัวจัดการ นะครับ แนะนำให้โหลดที่ละ คิว ดีกว่าครับ แล้วถ้าเราเลือนลงไปดูข้างล่าง หน้าตัวจัดการ จะเห็นว่าเราสามารถให้มันปิดคอม ของเราเมื่อโหลดเสร็จได้ด้วย
เพื่อในกรณีที่เจอเกมส์ 60-70 ไฟล์ เราจะได้เปิดโหลดทิ้งไว้ ก่อนนอน แล้วให้มันโหลดเสร็จ แล้วปิดคอมให้เราไปในตัวเลยครับ
ถ้ามองในแง่ ดี ถือว่าคุณเป็นคนมีน้ำใจครับ แต่อาจจะผิดไปบ้าง เรปบน ควรแนะนำก่อนว่าเค้า นะครับ

phasit2550
11th April 2012, 23:32
จขกท. อย่าไปสนพวกบั่นทอน
ขอบคุณมากครับ : )

phasit2550
11th April 2012, 23:49
ถึงจะบอกพวกที่ยังไม่รู้ก็เถอะ แต่ท่าน สอน ผิด ด้วยซ่ำ จริงต้องกด ดาวโหลดภายหลังครับ ถ้าท่านไปกดดาวโหลดแล้วปิดโปรแกรมขณะโหลด อาจทำให้ที่อยู่ลิงค์(น่าจะ) ผิดไปจากเดิม
ทำให้ดาวโหลดต่อไม่ได้ แล้วการตั้งค่า ตัวจัดการ นะครับ แนะนำให้โหลดที่ละ คิว ดีกว่าครับ แล้วถ้าเราเลือนลงไปดูข้างล่าง หน้าตัวจัดการ จะเห็นว่าเราสามารถให้มันปิดคอม ของเราเมื่อโหลดเสร็จได้ด้วย
เพื่อในกรณีที่เจอเกมส์ 60-70 ไฟล์ เราจะได้เปิดโหลดทิ้งไว้ ก่อนนอน แล้วให้มันโหลดเสร็จ แล้วปิดคอมให้เราไปในตัวเลยครับ
ถ้ามองในแง่ ดี ถือว่าคุณเป็นคนมีน้ำใจครับ แต่อาจจะผิดไปบ้าง เรปบน ควรแนะนำก่อนว่าเค้า นะครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากครับ แล้วจะนำไปแก้ไขครับ

getmar1472
12th April 2012, 09:51
ผมยังไม่รู้เลยครับวันๆนี้มานั่งกดดาวน์โหลดเมื่อยมือตลอดเลย ขอบคุณมากครับ

ว่าเเต่เขียนตัวหนังสือยังไงอะครับ

phasit2550
12th April 2012, 17:48
ผมยังไม่รู้เลยครับวันๆนี้มานั่งกดดาวน์โหลดเมื่อยมือตลอดเลย ขอบคุณมากครับ

ว่าเเต่เขียนตัวหนังสือยังไงอะครับ
อ่า ผมทำคลิปให้ละนะครับผม : )
เพื่อที่จะได้เข้าใจง่ายขึ้น ถ้าไม่เข้าใจตรงไหนถามได้เลยนะครับผม ^^

http://youtu.be/mghUdh2u6uY

Posedon
12th April 2012, 17:53
อ่านไปอ่านมา ผมว่าจะเป็นการสอนโปรแกรม Camtasia และ อิอิ

ยังไงก็ขอบคุณมากครับ

srika23
12th April 2012, 17:54
5555 มีผิดพลาดกันบ้าง ก็นะ

PMz69
12th April 2012, 18:35

ใช่ๆ โหลด ภาย หลัง จบ ไป นาน ละ :sweat

getmar1472
12th April 2012, 19:01
อ่า ผมทำคลิปให้ละนะครับผม : )
เพื่อที่จะได้เข้าใจง่ายขึ้น ถ้าไม่เข้าใจตรงไหนถามได้เลยนะครับผม ^^

http://youtu.be/mghUdh2u6uY

ขอบคุณมากครับๆ

wiriyapirat
12th April 2012, 19:08
ก่อนจะสอนอะไร ควรศึกษาเรื่องนั้นมาอย่างละเอียดก่อนครับ

ปล.กดโหลดภายหลังก็จบ

KoreaFever
12th April 2012, 19:11
เจ้าของกระทู้อย่าคิดมากครับ ทำดีแล้ว
ดีกว่าพวกไม่ทำอะไรเอาแต่นั่งด่า จับผิดชาวบ้าน เปรียบเทียบอาละกัน

phasit2550
12th April 2012, 19:12
อ่านไปอ่านมา ผมว่าจะเป็นการสอนโปรแกรม Camtasia และ อิอิ

ยังไงก็ขอบคุณมากครับ
สอนการใช้ไปในตัวครับ ^^

phasit2550
12th April 2012, 19:13
เจ้าของกระทู็อย่าคิดมากครับ ทำดีแล้ว
ดีกว่าพวกไม่ทำอะไรเอาแต่นั่งด่า จับผิดชาวบ้าน เปรียบเทียบอาละกัน

ขอบคุณมากครับ :dance

phasit2550
12th April 2012, 19:14
ก่อนจะสอนอะไร ควรศึกษาเรื่องนั้นมาอย่างละเอียดก่อนครับ

ปล.กดโหลดภายหลังก็จบ
คือตอนแรกผมก็คิดจะสอนแค่เพื่อนเท่านั้นครับผม แต่อยากแบ่งปันเพื่อนๆใน JKG ครับ
*คิดแตกต่างทำให้เกิดสิ่งใหม่ๆนะครับ ^^

phasit2550
12th April 2012, 19:15
ใช่ๆ โหลด ภาย หลัง จบ ไป นาน ละ :sweat

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ : )

mutongyoza
12th April 2012, 19:17
รู้แล้ว แต่ก็เป็นกำลังใจให้ครับทำคลิปแบ่งปันต่อไปนะครับ

boomslan02
12th April 2012, 19:20
-0- จขกท. ครับ กดแค่ดาวน์โหลดภายหลัง พอคลิกหมดแล้วก็กดเริ่มเรียงคิวต้นอะไรนี่แหละ มันก็โหลดให้เองแล้วครับ
แล้วตอนแรกก็ไม่ต้องกดเปิดในแท็บใหม่ก็ได้ครับ คลิกแค่เมาส์ 3 ก็ได้แล้วครับ -*-

อย่าบอกนะว่าไม่มีคนรู้จักเมาส์ 3 ฮึ่มๆ

ใช่แล้วครับ เพราะบางเว็บมันอาจจะให้ส่งต่อแฟ้มครั้งเดียว แล้วจะกลับไปโหลดอีกไม่ได้ เพราะฉะนั้น กดดาวน์โหลดภายหลัง ชัวร์สุดนะครับ ผมขอบคุณให้คลิป Camtasia ละกัน :)

oodd39
12th April 2012, 19:51
อ่อหรอ พึ่งรู้น่ะเนี่ย ผมโหลดที่ละ 10 พาทยังทำได้เลยครับ จขกท. บอร์ดนี้ มันสุดยอดนักดูดกันเเล้ว - -

phasit2550
12th April 2012, 20:19
-0- จขกท. ครับ กดแค่ดาวน์โหลดภายหลัง พอคลิกหมดแล้วก็กดเริ่มเรียงคิวต้นอะไรนี่แหละ มันก็โหลดให้เองแล้วครับ
แล้วตอนแรกก็ไม่ต้องกดเปิดในแท็บใหม่ก็ได้ครับ คลิกแค่เมาส์ 3 ก็ได้แล้วครับ -*-

อย่าบอกนะว่าไม่มีคนรู้จักเมาส์ 3 ฮึ่มๆ

ใช่แล้วครับ เพราะบางเว็บมันอาจจะให้ส่งต่อแฟ้มครั้งเดียว แล้วจะกลับไปโหลดอีกไม่ได้ เพราะฉะนั้น กดดาวน์โหลดภายหลัง ชัวร์สุดนะครับ ผมขอบคุณให้คลิป Camtasia ละกัน :)

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ : )