PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับพี่น้องโน๊ตบุคผมเปิดไม่ติด

lovegunner_neverdie
10th April 2012, 21:34
จู่ๆมันก็เปิดไม่ได้ติดบ้างไม่ติดบ้างไฟติดแต่เงียบไปเลย acer aspire 4540g ครับถ้าจะส่งซ่อมร้านไหนดีครับผมอยู่ใกล้พันทิพย์ประกันมันหมดแล้ว
หาเรื่องเสียตังค์แท้เหลา แม้นแท้เหลา :dash:(:(

jinnarnat1
10th April 2012, 21:37
ส่งร้านดีกว่าครับ:declare

10th April 2012, 21:40
ร้านไหนดีครับช่วยแนะนำที

nakuno
10th April 2012, 21:49
อย่างแรกคุณต้องนั้งคิดก่อนว่าคุณเคยงัดยัดเปลี่ยนใส่หรือถอดมั้งรึปล่าวคับก่อนที่จะปิดครั้งสุดท้ายนี้อะ

เพราะถ้าเคยถอดแล้วลืมใส่อะไรซักอย่าง เรื่องมันก็เกิดนะคับ

คือผมเคยยัดแรมที่ Bus น้อยกว่าใส่กับNB ผมนะ เป็นแบบนี้แหละ แต่ทั้งนี้ก็ต้องดูด้วยว่าครั้งสุดท้ายเราทำอะไรลงไปมั้ง

ผมไม่ค่อยแนะนำให้ยัดร้านนะคับเพราะอาจจะโดนยัดยาก็เป็นไปได้(ถ้าไม่รู้จักร้านดีจริง)

ไม่งั้น"เรื่องนี้ถึงครูอังคณาแน่"

11th April 2012, 00:12
ทุกอย่างข้างในเป็นปรกติครับไม่ได้ใส่อะไรผิดก่อนจะเกิดเหตุก็ไม่ถอดอะไรเลยจู่ๆมันก็ดับไปแล้วก็เปิดไม่ได้มีแต่ไฟเข้าแต่ไฟซีพียูไม่กระพริบโชว์
เล่นเอามึนไปเลยครับพอปล่อยไว้พักนึงเปิดใหม่มันก็ติดอีกแล้วมันก็แฮงค์ดับไปซะดื้อๆสงสัย เรื่องนี้ถึงครูอังคณาแน่

ท่านใดมีร้านที่เคยไปซ่อมช่วยแนะนำด้วยครับ เอาที่ไว้ใจได้นะครับ