PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเกี่ยวกับเรื่องแรมครับ !

lovefaazz
11th April 2012, 13:46
พอดีวันนี้ซื้อแรมมาเสียบเพิ่ม ' แต่พอเสียบเพิ่มแล้วมันบู๊ตติดๆดับ ก็ลองสลับไปสลับมาดู !
ได้ข้อสรุปว่า ถ้าเราเสียบแรมช่องแรกจะบู๊ตติด ๆ ดับ ๆ ทั้งแรมตัวใหม่ตัวเก่า !
แต่ถ้าเสียบช่องที่ 2 จะบู๊ตติดเป็นปกติ ทั้งแรมตัวใหม่ตัวเก่าเช่นกัน '
แล้วลองไปดูที่ bios เห็นมันเขียนว่า Single Channel '

เลยอยากจะทราบว่ามันต้องเปิดต้องตั้งค่าอะไรหรือเปล่า '
หรือทำยังไงถึงจะเสียบช่องที่ 1 ได้อ่ะครับ

ช่วยตอบที

chikuva
12th April 2012, 07:07
ที่ทำได้คือทำความสะอาดช่องเสียบแรมครับ ถ้ายังไม่ได้ก็คงเป็นเพราะบอร์ดมีปัญหาครับ