PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเกี่ยวกับ PS3 หน่อยครับพี่ Joker

bunpotrewq
29th July 2011, 13:47
1.ผมจะซื้อ PS3 ครับ มีงบอยู่ 15000 ควรซื้อ Ps3 แบบไหนดีครับขอแบบเล่นผ่าน HDD ครับ
2.ถ้าซื้อแล้ว HDD นี้จะได้นี้จะกี่ GB ครับแล้วพี่จะลงเกมให้เลยใช่ปล่าว
3.ถ้าเกิดผมซื้อแล้วเล่นมีเกมส์ใน HDD ถ้าเกมใหม่มันผลิตออกมาต้องไปที่บริษัทพี่ให้พี่ลงเกมให้ใหม่ หรือ มันจะติดตั้งเองครับ
ปล. ผมไม่รีบมากนะครับต้องศึกษาก่อนค่อยซื้อครับ :)

joker
29th July 2011, 14:56
:ask 1.ผมจะซื้อ PS3 ครับ มีงบอยู่ 15000 ควรซื้อ Ps3 แบบไหนดีครับขอแบบเล่นผ่าน HDD ครับ
:answer 15,000 บาทเป็นเงินที่มากอยู่นะครับ ซื้อเครื่องเกมแบบไหนก็ได้ครับ งบพออยู่แล้ว ถ้าเป็นเครื่อง PS3 แนะนำให้ซื้อแบบ Slim 160Gb รุ่นมาตรฐานก็พอครับ, ซื้อแผ่นแท้อีก 1 แผ่นเพื่อใช้ล่อเกมให้เล่นได้ทุกเกม หากมีเงินเหลือก็หาซื้อ External HDD เพิ่มก็ได้ 2,000 บาทน่าจะพอแล้วครับ เครื่องของเราก็จะมีเกมเก็บไว้ทั้งใน internal และ External ได้ครับ

:ask 2.ถ้าซื้อแล้ว HDD นี้จะได้นี้จะกี่ GB ครับแล้วพี่จะลงเกมให้เลยใช่ปล่าว
:answer ลงเกมให้เลยครับ ไม่คิดสตางค์เพิ่ม ต้องการเกมไหนขอให้ระบุมาครับ

:ask 3.ถ้าเกิดผมซื้อแล้วเล่นมีเกมส์ใน HDD ถ้าเกมใหม่มันผลิตออกมาต้องไปที่บริษัทพี่ให้พี่ลงเกมให้ใหม่ หรือ มันจะติดตั้งเองครับ
:answer เกมใหม่ๆเราสามารถโหลดมาจาก Internet ได้นะครับ แล้วมาลงเองใน HDD ของเราเองโดยไม่ต้องเสียเงินเพิ่ม หรือหากขี้เกียจโหลดก็เอา HDD ไปร้านไหนก็ได้ที่รับลงเกม เขาก็จะลงให้ครับ ไม่จำเป็นต้องเอากลับมาที่ร้านจองเราก็ได้ครับ ร้านไหนก็ทำได้เหมือนกัน (อาจจะต่างกันที่ร้านของเรามีเกมให้เลือกครบทุกเกมเท่านั้นเองครับ)

:ask ปล. ผมไม่รีบมากนะครับต้องศึกษาก่อนค่อยซื้อครับ :)
:answer ถ้าไม่รีบมากเก็บเิงินเอาไว้ทำอย่างอื่นก็ดีนะครับ

bunpotrewq
30th July 2011, 07:33
จากข้อ3ครับพี่ joker ผมสงสัยนิดหน่อยที่บอกโหลดจาก Internet ได้นี้คือโหลดในไหนครับ ในคอมหรือใน Ps3 เลยละโหลดในคอมนี้มันจะเอาข้อมูลใส่ HDD ยังไงครับหรือว่ารูเสียบมันเป็นแบบ USB ใช่ปล่าวครับ

joker
30th July 2011, 15:33
การโหลดเกมของ PS3 อาจหา Download ได้จากเวปไซท์ทั่วไปเช่น PS3ISO (http://www.ps3iso.com/forumdisplay.php?f=107) หรือจากเวปบิททั่วไป โดยใช้ Computer โหลดเหมือนการโหลดข้อมูลปกติครับ เมื่อได้ไฟล์เกมมาแล้วเราต้องแตกไฟล์ (ปกติจะอยู่ในรูปแบบ .rar) แล้ว Copy ลงไปใน HDD ของ PS3 ครับ เท่านี้ก็เล่นเกม PS3 ได้แล้วครับ

SchooL
9th August 2011, 19:58
1.ผมจะซื้อ PS3 ครับ มีงบอยู่ 15000 ควรซื้อ Ps3 แบบไหนดีครับขอแบบเล่นผ่าน HDD ครับ
2.ถ้าซื้อแล้ว HDD นี้จะได้นี้จะกี่ GB ครับแล้วพี่จะลงเกมให้เลยใช่ปล่าว
3.ถ้าเกิดผมซื้อแล้วเล่นมีเกมส์ใน HDD ถ้าเกมใหม่มันผลิตออกมาต้องไปที่บริษัทพี่ให้พี่ลงเกมให้ใหม่ หรือ มันจะติดตั้งเองครับ
ปล. ผมไม่รีบมากนะครับต้องศึกษาก่อนค่อยซื้อครับ :)

ขอบอกก่อนนะครับเกี่ยวกับข้อ 3 ถ้าเกมใหม่ๆออกมาเนี่ยอาจจะยังไม่ได้เล่นนะครับ เพราะ FW มันสูงกว่า 3.55 (เล่นก็อบต้องไม่เกินนี้ อนาคตไม่แน่) ทำให้เล่นเกมใหม่ๆไม่ได้ต้องรอตัวแก้ออกมา (ซึ่งไม่รู้ว่าจะเมื่อไร) แต่ถ้าไม่อยากรอเล่นแท้ดีกว่าครับผมแนะนำ ^^ ต่อออนไลน์ได้ด้วย ซื้อของลิขสิทธิ์ครับ เกมใหม่ๆออกมาไม่ต้องรอไปซื้อแผ่นเล่นได้เลย
แต่ดู จขกท. คงจะซื้อมาเล่นด้านมืด ยังไงก็ขอให้ได้เกมที่ต้องการนะครับ ^^

ปล.นี่เป็นเพียงความเห็นส่วนตัวนะครับ ^^

bunpotrewq
10th August 2011, 07:06
ครับผมซื้อด้านมืดดีกว่าเพราะแผ่นแท้มันตั้ง 1000 ตังบ้านผมก็ไม่ใช่มีฐานะไรมากมาย แต่ก็ขอขอบคุณทุกๆความคิดเห็นด้วยครับเดี๋ยว เสาร์นี้ ผมจะไปซื้อละถ้ามีคำแนะนำเพิ่มเติมก็ช่วยบอกด้วยครับ

SchooL
10th August 2011, 18:47
ครับผมซื้อด้านมืดดีกว่าเพราะแผ่นแท้มันตั้ง 1000 ตังบ้านผมก็ไม่ใช่มีฐานะไรมากมาย แต่ก็ขอขอบคุณทุกๆความคิดเห็นด้วยครับเดี๋ยว เสาร์นี้ ผมจะไปซื้อละถ้ามีคำแนะนำเพิ่มเติมก็ช่วยบอกด้วยครับ

ถ้าไม่ใช่ฐานะมากมายก็เก็บเงินไว้ทำอย่างอื่นดีกว่าครับ มีประโยชน์กว่าซื้อเกมตั้งเยอะ (แหนะ - -)