PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Dolphin มันค้างช่วยทีค่ะ

nansobest
11th April 2012, 20:46
คือว่าเล่นแล้วเผลอไปกดเซฟสเตสทับกันซึ่งแบบว่า ที่จริงจะโหลดขึ้นเล่นต่อ แต่กดผิดไปกดเซฟเตสไปมันเลยเซฟทับทำให้เกมที่เซฟไว้ที่จะเล่นต่อหายไป
แต่ตอนนี้เอาขึ้นมาได้แล้ว แต่ปัญหาใหญ่คือมันค้างทำไรไม่ได้เลยค่ะ มันค้างอยู่กับที เหมือนเป็นภาพธรรมดาไปเลย ช่วยทีค่ะ ช่วยด้วย ขอร้อง กราบบบบบแล้วค่ะ
*ที่พูดมา งง ไหมค่ะ T^T

XBOX_PSP
11th April 2012, 23:17
ค้างแต่ภาพ แต่เสียงยังปกติ รึเปล่าครับ ? (แอบงง - - ')

nansobest
12th April 2012, 17:40
เสียงปกติด้วยค่ะ โปรแกรมก็ทำงาน แต่ภาพค้างค่ะ

nansobest
12th April 2012, 17:41
ค้างแต่ภาพ แต่เสียงยังปกติ รึเปล่าครับ ? (แอบงง - - ')
เสียงปกติด้วยค่ะ โปรแกรมก็ทำงาน แต่ภาพค้างค่ะ กดอะไรไม่ได้เลยค่ะ

XBOX_PSP
12th April 2012, 18:06
ผมก็เคยเป็นนะครับ อาจเกิดกับการทำงานผิดปกติ

ของผมเล่น ไปซักพักภาพค้างเฉยเลย แต่เสียงและการบังคับอะไรต่างๆปกติ

ผมใช้วิธีแก้คือ กด save แบบ hotkey ประมาณว่า shift + F1-9 อะครับ แล้วก็กดออก แล้วเข้าใหม่ จากนั้นก็กด โหลด save ที่ save ไว้ก่อนออก แล้วก็กลับเป็นเหมือนเดิม

ถ้าไม่ได้ยังไงว่ากันอีกที (หรือกรณีของคุณ กดเข้าเกมเเล้วเป็นเลย = =?)

คือของเราเซฟเอาไว้น่ะค่ะ แล้วก็โหลดขึ้นมาจะเล่นต่อ เปิดมามันก็ค้างเลย เศร้ามากกก เล่นมาตั้งนานนน...
ลองทำยังอะครับ Shift + F1-9 แล้วลองโหลดใหม่ ลองทำดูก่อนครับ ถ้าไม่ได้ รอท่านต่อไป

(เกมอะไรหว่า : ])

nansobest
12th April 2012, 18:09
ผมก็เคยเป็นนะครับ อาจเกิดกับการทำงานผิดปกติ

ของผมเล่น ไปซักพักภาพค้างเฉยเลย แต่เสียงและการบังคับอะไรต่างๆปกติ

ผมใช้วิธีแก้คือ กด save แบบ hotkey ประมาณว่า shift + F1-9 อะครับ แล้วก็กดออก แล้วเข้าใหม่ จากนั้นก็กด โหลด save ที่ save ไว้ก่อนออก แล้วก็กลับเป็นเหมือนเดิม

ถ้าไม่ได้ยังไงว่ากันอีกที (หรือกรณีของคุณ กดเข้าเกมเเล้วเป็นเลย = =?)

คือของเราเซฟเอาไว้น่ะค่ะ แล้วก็โหลดขึ้นมาจะเล่นต่อ เปิดมามันก็ค้างเลย เศร้ามากกก เล่นมาตั้งนานนน...

nansobest
12th April 2012, 18:46

ลองทำยังอะครับ Shift + F1-9 แล้วลองโหลดใหม่ ลองทำดูก่อนครับ ถ้าไม่ได้ รอท่านต่อไป

(เกมอะไรหว่า : ])

กดแล้วค่ะ ไม่หาย เกมส์ harvest moon ค่ะ