PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Dolphin มันค้างช่วยทีค่ะ

nansobest
11th April 2012, 21:08
คือว่าเล่นแล้วเผลอไปกดเซฟสเตสทับกันซึ่งแบบว่า ที่จริงจะโหลดขึ้นเล่นต่อ แต่กดผิดไปกดเซฟเตสไปมันเลยเซฟทับทำให้เกมที่เซฟไว้ที่จะเล่นต่อหายไป
แต่ตอนนี้เอาขึ้นมาได้แล้ว แต่ปัญหาใหญ่คือมันค้างทำไรไม่ได้เลยค่ะ มันค้างอยู่กับที เหมือนเป็นภาพธรรมดาไปเลย ช่วยทีค่ะ ช่วยด้วย ขอร้อง กราบบบบบแล้วค่ะ
*ที่พูดมา งง ไหมค่ะ T^T

Nahm
14th April 2012, 22:24
มีอยู่ 2 อย่างนะครับ 1.คือเกิดจากความผิดพลาดของโปรเเกรมที่ว่า wii mote player 1 lost connect แต่จริงๆมัน connect อยู่เเหละครับเเต่โปรเเกรมไม่รู้ให้ทำการ disconnect ก่อนเเล้ว connect ใหม่โดยผ่านออฟชั่น tool ของ dolphin นะครับ 2.คือตัวเซฟ eror ไปเเล้วก็ต้องเล่นใหม่น่ะครับ นี่คือเคสที่เจอมากับตัวนะครับช่วยได้เเค่นี้เเหละครับถ้าจะให้ดีตอนเซฟน่าจะอยู่ในที่ๆไม่มีอะไรเลยนะครับในเกมส์น่ะครับประมาณที่โล่งๆน่ะครับ

vivi ornitier
15th April 2012, 11:58
คงต้องเล่นใหม่ครับ เวลาเซฟ state แนะนำเหมือนคุณ Nahm ครับ เซฟเวลาอยูที่โล่งหรือไม่อยู่ในระหว่างมูฟวี่download