PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : IW ไม่กังวล ผู้เล่นวิพากษ์ Modern Warfare 3 มีฉากแรง

Siwagon
29th July 2011, 16:58
IW ไม่กังวล ผู้เล่นวิพากษ์ Modern Warfare 3 มีฉากแรง

http://www.gamemun.com/wp-content/uploads/2011/05/modern-warfare3-cover.jpg

Infinity Ward ไม่กังวล ผู้เล่นวิพากษ์วิจารณ์ เกม Modern Warfare 3 มีฉากก่อการร้ายในนิวยอร์ค

Robert Bowling เจ้าหน้าที่ยุทธศาสตร์เชิงสร้างสรรค์ จาก Infinity Ward กล่าวถึงกรณีผู้เล่นบางกลุ่มแสดงความเห็นด้วยและไม่เห็นด้วยที่มีฉากทหารรัสเซียรุกรานกรุงนิวยอร์คในเกม Modern Warfare 3 โดย Bowling กล่าวว่าไม่รู้สึกกังวลการถูกวิพากษ์วิจารณ์ใดๆ ระบุเหตุการณ์นี้มันไม่มีทางเกิดขึ้นในชีวิตจริงได้

Bowling กล่าวถึงเนื้อเรื่องที่ทหารรัสเซียรุกรานกรุงนิวยอร์คในเกม Modern Warfare 3 นั้น ได้ดำเนินเนื้อเรื่องต่อจาก Modern Warfare 2 เกมภาคที่แล้ว เมื่อกองกำลังทหารรัสเซียได้รุกรานทั่วอเมริกา ตั้งแต่ชานเมืองจนถึงกรุงวอชิงตันดีซี และเกมภาคนี้กองกำลังได้รุกรานในพื้นที่ตะวันออกจนถึงกรุงนิวยอร์ค ตนคิดว่า ผู้เล่นควรมาสัมผัสหรือลองเล่นดู แล้วผู้เล่นจะเข้าใจว่าความขัดแย้งระหว่างรัสเซียกับอเมริกาครั้งนี้เกิดขึ้นมาจากอะไร และทำไมกองทหารรัสเซียถึงรุกรานทั่วทุกรัฐและเมืองใหญ่ๆทั่วอเมริกา

http://img.online-station.net/_news/2011/0516/47720_0modernwarfare3_1.jpg

เกม Modern Warfare 3 กำหนดวางจำหน่ายวันที่ 8 พฤศจิกายน 2011 บนเครื่อง PC, Xbox 360 และ PlayStation 3
Source: msxbox (http://www.msxbox-world.com/xbox360/videos/stream/standard/1916/21047/call-of-duty-modern-warfare-3/robert-bowling-interview.html)

http://www.youtube.com/watch?v=CblUvlZDio8

ที่มา : Gamemun

EikueHD
29th July 2011, 17:02
เจิมครับ
ตอนนี้อยากรู้แค่ระบบ server multiplayer อย่างเดียว

siamzone
29th July 2011, 17:03
มันรุนแรงยังไง? มันอยุ่ที่คนว่าจะรู้จักแยกแยะออกไหม ไม่ใช่มาโทษที่เกมส์

RO|me'Oz
29th July 2011, 17:13
เเยกเเยะให้ออกเเค่นั้นพอ...

-[Chelsea_FC]-
29th July 2011, 17:13
ดูฉากแล้วตื่นเต้นดีครับ แข่งกันเข้าไป BF3 กับ MW3 - -"
คนที่ได้กับได้ก็คือคนเล่นเกมส์อย่างพวกเรา ยิ่งแข่งกันตัวเกมส์ก็ยิ่งพัฒนา ได้เกมส์ดีดีเล่น :)

Gentleman
29th July 2011, 17:16
ขนาด Homefront เกาหลีเหนือบุกอเมริกายังไม่มีใครว่าเลย ล่อแหล่มยิ่งกว่ารัสเซียอีก รู้ๆกันอยู่เกาหลีเหนือเกลียดอเมริกาเข้าใส้ขนาดใหน:sweat

GAIA
29th July 2011, 17:18
คงเป็นเพราะข่าวที่มีคนใช้Mw2ซ้อมก่อนก่อการร้ายจริงมั้งครับ IWถึงออกมากล่าว

loveniknak
29th July 2011, 17:23
มี ยิง ทะลุ เกมส์ มะ ฮ่าๆ

kevinmitnick
29th July 2011, 17:24
-;76688']ดูฉากแล้วตื่นเต้นดีครับ แข่งกันเข้าไป BF3 กับ MW3 - -"
คนที่ได้กับได้ก็คือคนเล่นเกมส์อย่างพวกเรา ยิ่งแข่งกันตัวเกมส์ก็ยิ่งพัฒนา ได้เกมส์ดีดีเล่น :)

ใครว่ามี แต่ เสียกับ เสีย เสียตัง อะดิ

MaTiN3z
29th July 2011, 17:25
เจิมครับ
ตอนนี้อยากรู้แค่ระบบ server multiplayer อย่างเดียว ใช่ครับ อยากให้ปรับปรุงมากๆ ของเก่าทั้งปิงทั้งเเล็ค

civilzaza
29th July 2011, 17:30
เหอะๆ ที่บอกมีว่ามีฉากแรงก็นึกว่าแรงแบบเรยาไรงี้ =="

สนับสนุนทั้งสองเกมส์ครับ ขอแค่ได้เล่นก็แล้วกัน แฟนเกมส์อะไรก็ตามอย่ามาดราม่าในกระทู้ MF 3 - Bf3 อีกแล้วกัน -..-

NaZi_BF3
29th July 2011, 17:30
ขนาด Homefront เกาหลีเหนือบุกอเมริกายังไม่มีใครว่าเลย ล่อแหล่มยิ่งกว่ารัสเซียอีก รู้ๆกันอยู่เกาหลีเหนือเกลียดอเมริกาเข้าใส้ขนาดใหน:sweat

ก็นะ ในCrysis2 เอเลี่ยนมาบุกโลกยึดนิวยอร์ค ทำไมไม่มาติอ่ะ 55 ขำๆนะ

แต่เวียดนามยิ่งกว่าเกาหลีเหนืออีกนะ เมื่อก่อนน่ะเวียดนามเห็นพวกลุงแซมทีนี่ ปี๊ดแตกกันเป็นแถวๆ

MaTiN3z
29th July 2011, 17:32
ขนาด Homefront เกาหลีเหนือบุกอเมริกายังไม่มีใครว่าเลย ล่อแหล่มยิ่งกว่ารัสเซียอีก รู้ๆกันอยู่เกาหลีเหนือเกลียดอเมริกาเข้าใส้ขนาดใหน:sweat ที่ว่าเกาหลีเหนือบุกอเมริกานั้น ความเป็นไปได้เท่ากับ 0 ครับอเมริกาเหนือกว่าทุกอย่างทั้งกำลังพล ยุทโธปกรณ์ เทคโนโลยี ถึงจะยิงนิวเคลียร์มา มันก็มีจรวดต่อต้านขีปนาวุธวิสัยไกล ไม่มีปัญหา(เเต่อนาคตไม่เเน่) เเต่รัสเซียนั้นเป็นไปได้เเน่นอนอยู่เเล้ว เคยได้ยินข่าวเมกากับรัสเซียติดจรวดต่อต้านขีปนาวุธเล็งใส่กันเเถวพรมเเดนยุโรปอยู่

ผิดแล้วครับ ดูหนังมะกันมากไปจนโดนมันหลอกว่ามันเก่งละครับ

เมกาไม่กล้าปะทะกับเกาหลีเหนือแน่ๆ เพราะ ถ้าวัดกันด้วย นิวเคลีย เมกา ยิงไปเกาหลีเหนือ 1 ลูก สิ่งที่เกิดขึ้น บ้านไม่กี่หลัง ตึกไม่กี่ตึก ที่เหลือทุ่งข้าวล้วนๆ พอเกาหลีเหนือยิงกลับ 1 ลูก บู้มมมม! ตึกถล่มราบเป็นหน้ากอง แถมเกาหลีเหนือยังมีจีน รัสเซียเป็นพวกอีก เมกา ไม่กล้าแหยมชัวร์ๆ! ไม่ผิดหรอกครับ อเมริกามีเรือบรรทุกเครื่องบินมากดที่สุดในโลก มียุทโธปกรณ์มากที่สุด เครื่องSteath ที่ล้ำหน้าที่สุด ถึงจีนจะรวมกับเกาหลีเหนือจริง เเต่รัสเซียนี่เป็นไปไม่ได้ ก็เหมือเเค่2หัวเท่านัเน เเต่เมกายังมี ฝรั่งเศส อังกฤษ เยอรมัน เเถมด้วยทั้งเเอตเเลนติกเหนือ ที่จะบอกก็คือ ประเทศพันธมิตรมันเยอะกว่าอยู่เเล้ว ถ้าเกาหลีเหนือกับจีนคิดทำอะไรมิดีมิร้ายละก็ ขอบอกว่าโดนเเน่ครับ อ่อ เเล้วที่คุณบอกว่าผมดูหนังมะกันมากไปหนะผิดครับ ผมชอบศึกษาเรื่องเเบบนี้ ถึงเกาหลีเหนือจะมีเเต่ป่าเข้า เชื่อเถอะครับ ถ้าเมกาบักจริงๆ คงได้ไปหลบอย่างบินลาดินเเล้วครับ

EZIO
29th July 2011, 17:44
เด๋วผมจะไป ระเบิด นิวยอร์ค แล้วบอกว่าลองดู แบบใน MW3 55 5 (ล้อเล่น)

คงโดนไม่ใช่น้อยๆ

น่าเล่นดีครับ

Belkan-War
29th July 2011, 17:49
ไอ้เราก็นึกว่าจะเป็นฉากสนามบินแบบใน MW2

อเมริกาโดนบุกมาตั้งหลายเกม และในหนังตั้งหลายเรื่อง ยังไม่ชินอีกเรอะ เหอๆ :)

siamzone
29th July 2011, 17:54
ไอ้เราก็นึกว่าจะเป็นฉากสนามบินแบบใน MW2

อเมริกาโดนบุกมาตั้งหลายเกม และในหนังตั้งหลายเรื่อง ยังไม่ชินอีกเรอะ เหอๆ :)

นั่นสิ ทั้ง ก๊อตซิล่า สัตว์ประหลาดตัวใหญ๋ เอเลี่ยน พรีเดเตอร์ ซอมบี้ ครบชุด 555+

BoatHaHa
29th July 2011, 17:55
แม้จะใช้ Engine เดิมแต่ผมว่าเอฟเฟคใน MW3 ดูสมจริงขึ้นนะ

พวกเรามานั่งดูศึกมวย EA ปะทะ Activision กันดีกว่า ว่าเกมใครจะรุ่งหรือร่วง :dance

seiki2011
29th July 2011, 18:04
หลายๆอย่างพัฒนาขึ้นมากยกเว้นระบบเสียงในเกม

Princecoke
29th July 2011, 18:18
ที่ว่าเกาหลีเหนือบุกอเมริกานั้น ความเป็นไปได้เท่ากับ 0 ครับอเมริกาเหนือกว่าทุกอย่างทั้งกำลังพล ยุทโธปกรณ์ เทคโนโลยี ถึงจะยิงนิวเคลียร์มา มันก็มีจรวดต่อต้านขีปนาวุธวิสัยไกล ไม่มีปัญหา(เเต่อนาคตไม่เเน่) เเต่รัสเซียนั้นเป็นไปได้เเน่นอนอยู่เเล้ว เคยได้ยินข่าวเมกากับรัสเซียติดจรวดต่อต้านขีปนาวุธเล็งใส่กันเเถวพรมเเดนยุโรปอยู่

ผิดแล้วครับ ดูหนังมะกันมากไปจนโดนมันหลอกว่ามันเก่งละครับ

เมกาไม่กล้าปะทะกับเกาหลีเหนือแน่ๆ เพราะ ถ้าวัดกันด้วย นิวเคลีย เมกา ยิงไปเกาหลีเหนือ 1 ลูก สิ่งที่เกิดขึ้น บ้านไม่กี่หลัง ตึกไม่กี่ตึก ที่เหลือทุ่งข้าวล้วนๆ พอเกาหลีเหนือยิงกลับ 1 ลูก บู้มมมม! ตึกถล่มราบเป็นหน้ากอง แถมเกาหลีเหนือยังมีจีน รัสเซียเป็นพวกอีก เมกา ไม่กล้าแหยมชัวร์ๆ!

merrygoround
29th July 2011, 18:31
แปลกแฮะ ทั้งๆที่ผมคิดว่า BF3 มันเหนือกว่า MW3 แทบทุกอย่างแล้วแท้ๆ
แต่พอดู trailer นี้ทีไร ผมกลับอยากเล่น MW3 มากกว่า
คงเป็นเพราะสงครามใน MW3 มันดูดุเดือดกว่าล่ะมั้ง :confused:

tff007
29th July 2011, 18:43
แปลกแฮะ ทั้งๆที่ผมคิดว่า BF3 มันเหนือกว่า MW3 แทบทุกอย่างแล้วแท้ๆ
แต่พอดู trailer นี้ทีไร ผมกลับอยากเล่น MW3 มากกว่า
คงเป็นเพราะสงครามใน MW3 มันดูดุเดือดกว่าล่ะมั้ง :confused:

+555 :cool:

อยากให้เนื้อเรื่องดูดราม่าอีกครั้ง

jatoronger
29th July 2011, 19:14
จะอะไรนัก มันก็แค่เกมส์

ballmanufc
29th July 2011, 20:03

ความรู้สึกเหมือนผมเลยแหะ ดูตัวอย่างBF3แล้วว่าสมจริงแล้วเสียงปืน โอมากๆ เอฟเฟ็กต์ อลังการแต่มันยังเหมือนขาดอะไรไปสักอย่างแต่พอมาลองดูMW3นะ คือความรู้สึกอิน ไปกับเกมส์มันมีมากกว่ายังไงไม่รู้ อาจจะเป็นเพราะสิ่งแวดล้อมรอบตัวหรือเสียงเพลงที่มันปลุกเร้า ภารกิจที่ท้าทาย เนื้อเรื่องที่เข้มข้นชวนติดตาม การรบที่ดุดันกว่าทำให้ผมเอนเอียงไปทางMW3ซะมากกว่านิดนึง แต่ยังไงผมก็จะสอยมันทั้ง2เกมส์นี้แหละ หวังเนื้อเรื่องไว้กับMW3และมัลติต้องให้BF3 เอาน่าเกมส์มันยังไม่วางจำหน่ายหรือยังไม่ได้ลองก็อาจจะยังไม่รู้ การอ่านหรือก่อนแสดงความคิดเห็นควรใช้วิจารณญาณ กันด้วยนะครับ

11rd
29th July 2011, 20:21

ถ้าเป็นเนื้อเรื่อง BF3 แพ้ MW3 ตั้งแต่ยังไม่ออกนะ ไม่งั้นคงไม่เลื่อนขายก่อน ตั้งหลายวัน....แต่ระบบผู้เล่นหลายคนและกราฟิกสวยนี้คงต้องยกให้ BF3 เขาละ แต่ก็แลกมาด้วยสเปคอันสูงส่ง ส่วน MW3 เนื้อเรื่องน่าติดตามเล่นละติดหนับ ระบบผู้เล่นหลายคนก็โอเค แต่ตูอยากขับยานพาหนะ...กะ กราฟิกตัวใหม่นะ....แต่ก็ดีคอมสเปคไม่สูงก็เล่นได้....

GAIA
29th July 2011, 20:34
ความรู้สึกเหมือนผมเลยแหะ ดูตัวอย่างBF3แล้วว่าสมจริงแล้วเสียงปืน โอมากๆ เอฟเฟ็กต์ อลังการแต่มันยังเหมือนขาดอะไรไปสักอย่างแต่พอมาลองดูMW3นะ คือความรู้สึกอิน ไปกับเกมส์มันมีมากกว่ายังไงไม่รู้ อาจจะเป็นเพราะสิ่งแวดล้อมรอบตัวหรือเสียงเพลงที่มันปลุกเร้า ภารกิจที่ท้าทาย เนื้อเรื่องที่เข้มข้นชวนติดตาม การรบที่ดุดันกว่าทำให้ผมเอนเอียงไปทางMW3ซะมากกว่านิดนึง แต่ยังไงผมก็จะสอยมันทั้ง2เกมส์นี้แหละ หวังเนื้อเรื่องไว้กับMW3และมัลติต้องให้BF3 เอาน่าเกมส์มันยังไม่วางจำหน่ายหรือยังไม่ได้ลองก็อาจจะยังไม่รู้ การอ่านหรือก่อนแสดงความคิดเห็นควรใช้วิจารณญาณ กันด้วยนะครับ

เหมือนกันเลยครับ เนื่้อเรื่อง call of duty มาเป็นหนังคงดีมากๆเลย แต่ต้องพึ่งผู้กำกับที่ฝีมือดีด้วย

Bumblebee
29th July 2011, 20:42
มันรุนแรงตรงที่ เราเป็นประเทศฝรั่งเศส แล้วเราไปติดตั้งระเบิดบนเรือดำน้ำของสหรัฐอเมริกา เหมือนอดีตที่ผ่านมาที่อเมริกาลืมไม่ลง
และรุนแรงตรงที่มีฉากเครื่องบินกับเรือรบ ยิงปืนใหญ่กับมิสไซล์เข้าใส่ตึกเพนตากอนของสหรัฐอเมริกาครับ

RES_PAUL
29th July 2011, 20:51
ผมก็ว่างั้นน่ะพอดู BF3 ล่ะอยากเล่นมากๆเสียงสุดยอดกราฟฟิคอลังการณ์งานสร้างเรียกได้ว่าไปใช้ฝึกทหารได้เลยแต่โน๊ตบุ๊คผมคง......
พอมาที่MW3ภาพเหมือนสวยขึ้นนิดหน่อยเสียงเดิมๆแต่มันดึงดูดผมมากที่เนื้อเรื่องตื่นเต้นน่าติดตาม(ว่าเงานั่นจะใช้อีตา GHOST หรือไม่)

คห.ส่วนตัวน่ะผมอยากจะบอกให้ผู้พัฒนาสองเกมนี้ว่าช่วยจับมือกันได้ไหมครับท่านถ้าทำเกมร่วมกันเมื่อไหร่ล่ะก็ OMG สุดยอดเกม FPS ของโลกมิมีอะไรเทียบเทียม

soulreaper
29th July 2011, 22:15
รอเล่นอย่างเดียว:gamer

nappapa
29th July 2011, 22:34
ประเทศไทยจะแบนเกมส์นี้ก็ได้นะ..ถึงยังไงผมก็ bit จากต่างประเทศอยู่แล้ว

Bi Boy vence 2011
29th July 2011, 23:13
ไม่หวั่น ก็ดีแล้วจะได้เล่นได้แบบไม่ต้องกังวลใจ

One2T
30th July 2011, 00:08
ประเทศไทยจะแบนเกมส์นี้ก็ได้นะ..ถึงยังไงผมก็ bit จากต่างประเทศอยู่แล้ว
55 แบนไปพวกในนี้ก็ไม่เดือดร้อนเหมือนกัน แฟนๆเกมนี้เยอะ เดี๋ยวพอเกมออกไปคลุกหมวดดาวโหลดกันหมดแหละ รักมากชอบมาก โหลดทุกภาคครับ

marktone
30th July 2011, 02:01
:sweat:sweat เบื่อวะ อะไรๆ ก็โทดเกมส์ แล้วเกมส์เมอร์อย่างเราจะมีเกมส์เหลือให้เล่นไหมในอนาคต

Fostible
30th July 2011, 06:45
BF3 กับ MW3 เหมือนกันแค่เป็น FPS เหมือนกัน แต่ความรู้สึกเวลาเล่นไม่เหมือนกัน สาวกของแต่ละเกมส์คงรู้ดี