PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : โทรศัพท์หายทำไงดีครับ

amba5555
12th April 2012, 19:14
เมื่อสองวันก่อนนั่งรถบัสกลับบ้านแล้วโทรศัพท์มันหล่นบนรถ
พอรู้ตัวอีกทีก็ลงจากรถแล้ว ผมก็เลยวิ่งตามรถบัสไปที่ บขส ปกติ มันจะไปจอดรับคนเพิ่มที่นั่น
ระยะทางประมาณเกือบกิโล วิ่งแทบตาย ทันพอดี เห็นรถบัสกำลังเลี้ยวเข้า บขส ดีใจมากครับ
ปรากฏว่ามันไม่จอดครับ :eek: มันเข้าไปวน แล้วก็ออกไปเฉยเลย ทำร้ายจิตใจกันมาก แทบขร้องตอนนั้น
วันต่อมาผมเลยลองโทรเข้าดูไม่ติดครับ มันฝากหมายเลขโทรกลับก็เลยทำใจมันคงได้เจ้าของใหม่ไปแล้ว
วันนี้ลองโทรไปดูมันติดครับแต่ไม่มีคนรับสาย โทรไปสิบกว่ารอบแล้วก็ไม่มีคนรับ
ผมจะทำยังไงดีครับ โทรศัพท์ไม่เสียดายเท่าไรเพราะมันเก่ามาก ๆ แล้ว แต่ที่เสียดายคือเบอร์ครับ
ไม่รู้จะเอาคืนยังไง เพราะว่าซิมก็ไม่ได้จดทะเบียนด้วย
ใครมีประสบการณ์ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณนะครับ :thank

natyemotion
12th April 2012, 19:20
ไปขอซิมใหม่แล้วขอเบอร์เดิมที่ศูนครับ

nakiann123
12th April 2012, 19:29
ถ้าโทรติดก็ตามสัญญาณได้นี่ครับ *-*

amba5555
12th April 2012, 20:10
ของผม nokia x1-01 สภาพกาก ๆ เองอ่ะครับ
จะตามสัญญาณมันยังไงอ่า?

ล่าสุดโทรไปมีคนรับด้วยครับ จะบอกเค้าว่ายังไงดี ท่าทางเสียงเค้าโหดมากกกก

natthadith7300
12th April 2012, 20:19
ของผม nokia x1-01 สภาพกาก ๆ เองอ่ะครับ

ล่าสุดโทรไปมีคนรับด้วยครับ จะบอกเค้าว่ายังไงดี ท่าทางเสียงเค้าโหดมากกกก

บอกเขาไปว่า ยา รา ไน ก้า

ป.ล.ล้อเล่น

kengtk1
12th April 2012, 20:27

เราก๊ทำเสียงโหดกลับไปบ้างดิ

amba5555
12th April 2012, 20:35
ได้ข้อสรุปแล้วครับ โทรศัพท์ผมโดนขโมยจริง ๆ
เมื่อกี้ผมโทรไปโดยแกล้งทำเป็นว่าเพื่อนโทรไปหา
ตอนแรกก็พูดไปว่าขอสาย ... มันตอบว่า ไม่มีคนชื่อนี้ โทรปิดหรือเปล่า
ผมก็เลยถามไปว่าโทรผิดได้ไงเบอร์เม็มไว้ในเครื่อง ติดต่อกันตลอด มันก็บอกว่ามันเพิ่งซื้อซิมมา มันอยู่ใต้ สุราษฎร์
ซื้อใหม่มา 59 บาม ซื้อใหม่****คุณสิครับเบอร์มันจะซ้ำกันได้ไง ผมก็บอกว่าเบอร์มันจะซ้ำกันได้ยังไงมันก็บอกแต่ว่ามันเพิ่งซื้อมา ๆ
ผมก็เล่าว่าเพื่อนผมมันทำโทรศัพท์หายบนรถบัส ตอนนี้มันเศร้ามากเพราะเบอร์นี้มันจะใช้มาตั้งแต่ ป.6 รู้ไหมครับว่ามันตอบว่าไง เจ็บจี้ดเลย
"ไม่ใช่เรื่องของผม" ไอ้เลว หน้าด้านเอ้ย ผมก็เลยบอกว่ามันไม่ใช่เรื่องของคุณแต่มันก็เป็นเรื่องของพวกผม เพื่อนผมมันเดือดร้อนมาก ใครจะติดต่อมันก็ไม่ได้
มันก็บอกว่ามันเพิ่งซื้อมา ไม่เกี่ยวกับมัน มันไม่สน ผมก็เลยบอกไปว่าขอซิมหน่อยได้ไหม ส่งมาทางไปรษณีย์ก็ได้ มันบอกว่า
"ผมชอบเบอร์นี้เหมือนกัน" ดูสิว่าคนมันจะหน้าด้านใช้ของของคนอื่นได้ขนาดนี้ มันเลวขนาดไหน
ฝากไว้เป็นอุทาหรณ์นะครับ ของมีค่าอะไรเก็บไว้ให้ดี ๆ อย่าได้ทำหายแบบโง่ ๆ อย่างผมเลย มันไม่ได้คืนหรอก

ส่วนเบอร์นี้ทำใจแล้วครับ ใครจะเอาไป spam สมัครเกม สมัครเว็บเกย์ หรือปล่อยให้เกย์เอาไปโทรเล่น เชิญเลยครับ

0878755257

ยินดีรับตลอด 24 ชม. ตามสบายเลยครับ

gokupump
12th April 2012, 20:40
ขอปล่อยให้เว็ปเกย์นะครับ :rtfm

natthadith7300
12th April 2012, 20:40
ได้ข้อสรุปแล้วครับ โทรศัพท์ผมโดนขโมยจริง ๆ
เมื่อกี้ผมโทรไปโดยแกล้งทำเป็นว่าเพื่อนโทรไปหา
ตอนแรกก็พูดไปว่าขอสาย ... มันตอบว่า ไม่มีคนชื่อนี้ โทรปิดหรือเปล่า
ผมก็เลยถามไปว่าโทรผิดได้ไงเบอร์เม็มไว้ในเครื่อง ติดต่อกันตลอด มันก็บอกว่ามันเพิ่งซื้อซิมมา มันอยู่ใต้ สุราษฎร์
ซื้อใหม่มา 59 บาม ซื้อใหม่****คุณสิครับเบอร์มันจะซ้ำกันได้ไง ผมก็บอกว่าเบอร์มันจะซ้ำกันได้ยังไงมันก็บอกแต่ว่ามันเพิ่งซื้อมา ๆ
ผมก็เล่าว่าเพื่อนผมมันทำโทรศัพท์หายบนรถบัส ตอนนี้มันเศร้ามากเพราะเบอร์นี้มันจะใช้มาตั้งแต่ ป.6 รู้ไหมครับว่ามันตอบว่าไง เจ็บจี้ดเลย
"ไม่ใช่เรื่องของผม" ไอ้เลว หน้าด้านเอ้ย ผมก็เลยบอกว่ามันไม่ใช่เรื่องของคุณแต่มันก็เป็นเรื่องของพวกผม เพื่อนผมมันเดือดร้อนมาก ใครจะติดต่อมันก็ไม่ได้
มันก็บอกว่ามันเพิ่งซื้อมา ไม่เกี่ยวกับมัน มันไม่สน ผมก็เลยบอกไปว่าขอซิมหน่อยได้ไหม ส่งมาทางไปรษณีย์ก็ได้ มันบอกว่า
"ผมชอบเบอร์นี้เหมือนกัน" ดูสิว่าคนมันจะหน้าด้านใช้ของของคนอื่นได้ขนาดนี้ มันเลวขนาดไหน
ฝากไว้เป็นอุทาหรณ์นะครับ ของมีค่าอะไรเก็บไว้ให้ดี ๆ อย่าได้ทำหายแบบโง่ ๆ อย่างผมเลย มันไม่ได้คืนหรอก

ส่วนเบอร์นี้ทำใจแล้วครับ ใครจะเอาไป spam สมัครเกม สมัครเว็บเกย์ หรือปล่อยให้เกย์เอาไปโทรเล่น เชิญเลยครับ

0878755257

ยินดีรับตลอด 24 ชม. ตามสบายเลยครับ

โหดแท้ โหดแท้

biobobzaa
12th April 2012, 20:41
ซื้อเครื่องใหม่ ซิมส์ใหม่ไปเลยค่ะ เบอร์สวยๆดีๆ เลขเรียงกันมีเยอะแยะ หรือไม่ก็ไปติดต่อที่ศูนย์บริการถ้าอยากได้เบอร์เดิม

amba5555
12th April 2012, 20:53
ผมไม่ต้องการแล้วครับเบอร์นี้
คิดดูว่ามันเก็บโทรศัพท์คนอื่นได้แต่มันยังด้านใช้เบอร์เจ้าของเก่าต่อ
แถมยังเนียนทำไม่รู้ไม่ชี้โคตรเก่งอีกต่างหาก สันดารโจรชัด ๆ คนพวกนี้
ยังไงก็ขอฝากแรงพวกท่านที่ชำนาญการทั้งหลายช่วยกระจายเบอร์นี้ให้้มันทั่วเลยนะครับ
อย่าให้คนเลวอย่างนี้มันได้หลับได้นอน ดูสิว่ามันยังจะทนใช้เบอร์ผมต่อไปไหม

speedmodel
12th April 2012, 21:19
มันก็แหง๋แหละที่คุณต้องโกรธซะขนาดนี้ เป็นผมผมก็รู้สึกเหมือนคุณ

แต่ว่าคุณสามารถไปขอเบอร์เก่าที่ศุนย์ได้ แต่ไม่แน่ใจว่าจะได้รายชื่อที่เมมไว้รึป่าว

พูดแล้วผมก็ขอไปแบ๊คอัพเมมโมรี่การ์ดก่อน ไปเที่ยวเดี๋ยวจะทำหายย -3-

nakiann123
12th April 2012, 21:41
เดี๋ยวผมกับเพื่อน จัดการ Solo เองครับไม่ต้องห่วง

GuuBOYz
12th April 2012, 22:31
ซื้อใหม่สิ

ลืมไปซะ คิดซะว่าชาติก่อนติดหนี้ใครบางคนเอาไว้

The Hidden Shadow
12th April 2012, 23:01
จขกท. ไม่ต้องห่วงเสร็จเพื่อนเกย์ผมแน่หุหุหุ

ปล. ผมไม่ใช่เกย์นะ ฮ๊าๆๆๆ

ninwatza
12th April 2012, 23:04
ส่งข้อความหา มันหน่อยครับ ว่า โทรศัพท์หนะ ผมให้ไปเลย ขอซิมคืนได้มั้ย

amba5555
12th April 2012, 23:26
ส่งข้อความหา มันหน่อยครับ ว่า โทรศัพท์หนะ ผมให้ไปเลย ขอซิมคืนได้มั้ย
ก็ขนาดผมโทรไปแล้วเค้ายังทำไม่รู้ไม่ชี้เลยครับ
นับภาษาอะไรกับการมาเสียเวลาส่งซิมให้ผมคืน
วิธีเอาคืนน่ะมันมีครับ แต่ผมตัดใจ ไม่ต้องการมันแล้ว

Blazing-Heart
12th April 2012, 23:58

0878755257

จัดไป อะล้้อเล่น โทรศัพท์เราก็เคยหายเหมือนกัน หาไม่เจอไม่รู้ว่าหายหรือโดนขโมยโทรไปไม่มีใครรับ หลังๆ ปลง.... พอแหละไม่มีก็ไม่เห็นเป็นไร
ปัจจุบันใช้ตู้แทน โบราณซักนิดหนึ่งแต่โอเคให้รู้จักประหยัด

nassdesign
13th April 2012, 00:07
4S *****เลยพี่น้องงงง :P

BL!TZ
13th April 2012, 04:25
ไปร้านขายยาครับ !

UkuleleAlone
13th April 2012, 07:00
ซื้อใหม่!!!!!!!!!!!!!!!

TesTo
13th April 2012, 07:01
โทรศัพท์หาย ซื้อใหม่สิ ครับผม

ผู้ตรวจสอบ
13th April 2012, 07:06
เข้ามาอ่านเเล้วเห็นใจเลย
เพราะผมก็.....