PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คิดมากกับตัวเองจริงๆ

hero23093060
14th April 2012, 02:48
สวัสดีครับผมก็คือนาย ZEROGAMER นะครับวันนี้มีเรื่องมาปรึกษา

ผมเป็นคนชอบดูอนิเมะนะครับแล้วก็เห็นตัวละครหลายๆตัว นิสัยแต่ละคนค่อนข้างเท่มากผมเลยคิดจะเรียนแบบเพื่อจะได้ให้หญิงสนใจผมมั้ง แต่เมื่อสมัยก่อนตอนประถม ก็มีผู้หญิงค่อนข้างหลายคนมาชอบผม(ผมเคยเขียนไปในนี้แล้วแต่เขียนแค่คนเดียว)พอโตขึ้นมาผมก็เลยลองเปลี่ยนนิสัย(ซึ่งเมื่อก่อนผมเป็นตัวของตัวเองมากๆ) เรื่องมันก็เกิดเพราะเปลี่ยนนี้แหละ ไม่มีคนสนใจผมเลยไม่มีใครมามองผมเลยผมก็ลองทำตามในหลายๆอย่างๆ แต่ก็ไม่มีใครสนใจเพื่อนมันก็รังเกลียด แต่พอเป็นตัวของตัวเอง มีคนหลายคนเข้ามา ผู้หญิงหลากหลายประเภทเข้ามาแต่ก็ไม่มีคนชอบผม มีครั้งนึงทำให้เจ็บมากก็คือมีผู้หญิงห้องเรียนข้างๆวัยเดียวกัน ตอนเช้าวันเข้าแถวผมบ่นเรื่องอยากมีแฟนให้เพื่อนฟัง มันก็บอกช่างเรื่องนั้นเหอะเรามันไม่มีวันมีได้หรอก ผมก็อืมก็คงเป็นงั้น เพราะผู้หญิงชอบพวกเด็กเลวๆอะครับ จู่ๆก็มีผู้หญิงเดินมาบอกมานี้หน่อยสิ ผมก็เดินตามไป(เพื่อนมัน งง เลยหญิงมาทัก) ผู้หญิงมีประมาณ 3 คน คนที่ดึงผมมาดึงไปอีกทางแล้วถามว่าชอบเพื่อนเราไหม จริงๆเคยทำงานกลุ่มด้วยกันเลยรู้จักกัน นิดหน่อย พูดกัยได้แค่ 2 ครั้งทั้งงาน ผมก็บอกไม่ได้ชอบ เพื่อนเธอก็บอกว่าแต่เพื่อนเราน่ะ.....(แล้วผู้หญิงคนนั้นก็โดนเพื่อนลากไป) ยังไม่รู้เลยแล้วก็ไม่ได้คุยกันเลย ผมก็นอนคิด 3 วัน 3 คืนว่าอะไรหว่า ก็ได้ข้อสรุปคงชอบเรามั้ง ผมหลีกหน้าบ่อยมาก บางวันก็ดันเดินตาม งง ตัวเองมากๆ จนวันที่ผมอยากสารภาพ เพื่อนเธอมาถามชอบเพื่อนเรายัง ผมก็บอก เอ่อเราชอบเพื่อนเธอ(ก้มหน้าพูด) รู้ไหม เพื่อนมันบอกว่า แต่เพื่อนเราไม่ได้ชอบนายเราแกล้งเล่นๆ ผมซะอึกเลย เพื่อนมันยืนขำมันด่าด้วย ไอโง่คิดไปเอง 5555 ผมกลับบ้านไปผมนอนคิดเลย โหเว้ยไม่เอาแล้วกับเรื่องแบบนี้ จะไม่ชอบใครอีกแล้ว แต่ผมก็ฝันเห็นอดีตผมเห็นผู้หญิงที่ชอบผมผมได้คุยกับเธอไปเที่ยวไปไหนด้วยกัน แต่พอตื่นมากับพบว่ามันหลอกตัวเอง ผมอยากเจอเธอแต่ไม่มีข้อมูลอะไรเลย ผมเลยคิดกับตัวเองว่า ให้มันอยู่แค่ในฝันเถอะ ผมจะไม่รักใครแล้ว

ใคร งง ก็อย่าว่ากันนะผมมาระบายน่ะเจอแบบนี้ผมก็สุดๆเลย ประเด็นที่จะบอกก็คือผมไม่อยากชอบใครแล้ว

ขอบคุณที่อ่านจบ

popkong11
14th April 2012, 02:55
เป็นในแบบที่เราชอบที่แหละครับคนที่ยอมรับตัวเราในแบบที่เราชอบได้คือเพื่อนแท้ที่จะอยู่ไปด้วยกันตลอดชีวิต

เราก็ต้องเป้นในแบบที่เราเป็นนั่นแหละครับ คงจะไม่หลอกตัวเองไปตลอดชีวิตหรอกใช่ไหมล่ะ -[]-

smokebigbite
14th April 2012, 03:04
ตอนมัธยม ผมเลียนแบบ พวกการ์ตูนเรียกเขาว่าอีกาอะ สรุป คนเหม็นหน้าผมเยอะเลย เกือบมีเรื่องหลายครั้ง 555+

เข้าเรื่องเลยดีกว่า ผู้หญิงมันประมาณว่า ทำให้นึกว่ามันชอบนายใช่ปะ ****เฉ่งนะ

เออ คนอื่นคงคิดแบบนี้ละ แต่ตัวเรานี้แทบเอาหน้าไปซุกแผ่นดินเลยละ

แต่นายอย่าพึ่งพูดว่า "จะไม่ชอบใครอีกแล้ว" นายเชื่อเราเวลาจะเยียวยาทุกสิ่ง

ตอนนี้นายตั้งใจเรียนดีกว่า อนาคตดี เดี๋ยว หอสระอี มันจะมาหาเราเอง

LookPhet
14th April 2012, 03:26
ผมไม่ทำไรเพื่อจะให้ ผู้หญิงมาสนใจหรอก ผมรู้ตัวเองดี

ถ้าเค้าจะชอบเราก็เพราะเค้าชอบที่นิสัยหรือหน้าตาเราเท่านั้นละ

ผมไม่ใช้คนหน้าดี ไม่ได้หุ่นดี และไม่ได้ดีเหมือนคนอื่น

ถึงจะอยากมีแต่ผมก็ "ปลง" ซะแล้วละ

Valentine.
14th April 2012, 21:53
ผมเลียนเเบบ อาเบะ ครับ ไม่มีใครชอบผมเลย :dntknw

yasintorn123
14th April 2012, 22:34
ผมเลียนเเบบ อาเบะ ครับ ไม่มีใครชอบผมเลย :dntknw
ผมชอบครับ พวกเพื่อนผมก็ชอบ

sakolsak
14th April 2012, 22:42
ได้คนที่มาชอบแล้วนะ เรปล่าง (*เลียนแบบยังไงอ่ะ นิสัย หรือว่า การแต่งตัว)
v
v

ผมชอบครับ พวกเพื่อนผมก็ชอบ

tentaethaibio
15th April 2012, 01:58
แกล้งกันแบบนี้ ผมคิดสมองแตกเลยแหละ

SnackJack
15th April 2012, 02:03
แหมคิดมากน่า คนเรามันก็ต้องโดนหลอกกันบ้าง ไม่เห็นจะแปลก เเหมเเต่พฤติกรรมเลียนแบบการ์ตูนนี่สิ สุดยอด ฮะๆ

ผมก็เคยๆ ไม่แปลกหรอก....มั้ง - -.

yuttipron
16th April 2012, 00:27
ผมก็บ้าๆบ่อพูดเรื่องลามกต่อหน้าอาจารย์เละสาวๆในห้องยังได้เเฟนเป็นประธานนักเรียนเลยขาวสวยซะด้วยไม่ต้องเปลี่ยนครับ
เป็นตัวของตัวเองอยากเท่ๆหน่อยก็เล่นดนตรีเลยรับลองยังไงก็ได้เเฟนสวย

tuba
16th April 2012, 21:09
น่าสงสารนะครับที่คุณโดนเอาความรู้สึกมาเล่นแบบนี้ ก็ไม่แปลกหรอกที่คุณจะเข็ดกับความรัก

บางคนเอาอาจคิดเป็นแค่เรื่องเล่นๆ แต่สำหรับเรา มันขำไม่ออกหรอกครับ

ถ้าในวันนี้ยังเข็ดอยู่ก็ปล่อยให้มันเข็ดไปเถอะครับ สักวันเมื่อเจอคนที่สามารถปลดล็อคหัวใจคุณได้อีกครั้ง

เวลามันช่วยได้จริง อยู่ที่จะนานแค่ไหนเท่านั้นเอง เมื่อถึงวันนั้น วันที่เจอคนที่ปลดล็อคหัวใจคุณอีกครั้ง

ถึงตอนนั้น เดินหน้าทำตามหัวใจตัวเอง แล้วสารภาพซะนะครับ : )

ปล. ใช่เจ้าของกระทู้เดียวกันกับจะฆ่าพี่ชายป่าวว๊าา = =

FangTheEviL
16th April 2012, 22:10
แน่ใจแล้วหรอว่าจะไม่ชอบใคร ไม่ดีหรอกมั้ง

Veeliving
16th April 2012, 22:56
ฮ่า ๆ เสียทีให้ผู้หญิงซะแล้ว

ถ้าชอบเขาก็ควรบอกก่อนสิครับ แต่อันนี้รอเค้ามาบอก

ควรจะใช้จังหวะนั้นเล่นตัว วางฟอร์มไปให้มันรู้แล้วรู้รอดไปเลยเนอะ

คิดแล้ว ชั่งหัวมันเถอะ หาใหม่ครับ ๆ