PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามความต่างแผ่น แท้ BF3 หน่อยครับ

pordeenut
14th April 2012, 03:28
ระหว่าง แผ่นแท้ธรรมดา กับ แผ่นแท้ Limited Edition ต่างกันยังไงครับ

whiteking7
14th April 2012, 04:10
ระหว่าง แผ่นแท้ธรรมดา กับ แผ่นแท้ Limited Edition ต่างกันยังไงครับ
ธรรมดาไม่มีอะไรให้เลยนอกจากเกมsingle + multiplayer
limited ให้back to karkand มาด้านใน [แมปเสริม4แมปมันส์ๆที่ถ้าขาดไปเวลาเพื่อนไปเล่นเราก็เล่นไม่ได้]

pordeenut
14th April 2012, 04:18
ธรรมดาไม่มีอะไรให้เลยนอกจากเกมsingle + multiplayer
limited ให้back to karkand มาด้านใน [แมปเสริม4แมปมันส์ๆที่ถ้าขาดไปเวลาเพื่อนไปเล่นเราก็เล่นไม่ได้]

แล้วมีพวกอาวุท อะไรเพิ่มไหมครับ

Eryx
14th April 2012, 06:04
มีครับ คนที่ครอบครอง Back to Karkand จะได้รับ assignments

ซึ่งก็คือเควสปลดล็อกอาวุธ มีได้เฉพาะคนที่ครอบครอง Back to Karkand เท่านั้นครับ

ซึ่งแต่ละเควสต้องทำการปลดล็อกตามเงื่อนไขเควสที่อยู่ในหน้า assignments ของเราใน Battlelog

นี่คือรายชื่อของ เควส/อาวุทที่จะได้รับ

Best Friend Forever. Unlock: FAMAS
Fixing it. Unlock: MP5 / HK53
Let It Rain. Unlock: QBB-95
Spec Ops. Unlock: QBU-88
Familiar Territory. Unlock: PP-19
Professional Russian. Unlock: L85
It Goes Boom. Unlock: QBZ-97 / Type-97
Keep Your Head Down. Unlock: MG36
Creeping Death. Unlock: L96
Scarred Veteran. Unlock: Jackhammer

http://images3.wikia.nocookie.net/__cb20111207224960/battlefield/images/3/36/B2k-weapons.jpg

วิธีเข้าไปดู ภารกิจปลดล็อกปืน ของผู้ที่ครอบครอง Back to Karkand
เมื่อล้อกอินเข้าไปก็มองที่ขวาบนของจอแล้วจะเจอตามรูปเลยครับ

เมื่อกดเข้าไปแล้วก็จะมีหน้าต่างแบบนี้ครับ กดคลิกที่รูปปืนเพื่อดูเงื่อนไขการปลดล็อกได้เลย
http://im.tech2.in.com/gallery/2011/dec/bf3b2k_1_191222491263_640x360.jpg
*หมายเหตุ ในตอนเเรกที่เข้าไปคุณจะเห็นแค่ปืนทางฝั่งซ้ายเพียงเท่านั้น เมื่อปลดล็อกปืนอันใดอันหนึ่งได้สำเร็จ จะมีรูปปืนโผล่มาทางด้านขวาเพิ่มขึ้นมาเป็นลำดับจากซ้ายไปขวา

ภารกิจในการปลดล็อกปืนจะเป็นเสมือนคู่มือสงครามให้คุณได้รู้ลึกซึ้งของความสามารถแต่ละสายอาชีพ ว่ามีประโยชน์อย่างไร เล่นแบบไหน ทำอะไรได้บ้าง

ภารกิจก็จะมีทุกรูปแบบ ตั้งแต่ ฆ่าด้วยปืนกล ฆ่าด้วยจรวด ฆ่าด้วยการใช้ที่เชื่อมเหล็กซ่อมยานพาหนะ ยิงหัว ฮีลเพื่อน ชุบชีวิตเพื่อน ซัพพอร์ทกระสุนปืน ชี้เป้าหมายเพื่อบอกจุดศัตรู ชนะด่านคองเควส....

PleasehelpMe
14th April 2012, 07:13
ของผมเปนเเบบ back to karkand ครับมีภารกิจเหมือนด้านบนเลยครับเวลาเล่นจบจะเหน อะครับ เเต่ผมไม่เข้าใจเควชเเต่ละอันไห้ทำยังไงอะครับ ผมปลดล็อคเเต่ famas อะครับ

planxthanee
14th April 2012, 11:16
แล้วราคาแผ่นธรรมดากับแผ่นแท้ต่างกันเทารไครับ

LoSTe_[DeFronZo]
14th April 2012, 11:34
แล้วราคาแผ่นธรรมดากับแผ่นแท้ต่างกันเทารไครับ

ผมไปดูในเวป Zest มา มีแต่แบบ Limited ราคาก็ 1690 ครับ

pordeenut
14th April 2012, 17:26
ขอบคุณมากเลยครับ
ขอถามอีก ข้อครับ แผ่นแท้ BF3 เล่น multiplayer กับ bot ได้ไหมครับ หรือเล่น online ได้อย่างเดียวครับ

Kokae
14th April 2012, 17:51
ขอบคุณมากเลยครับ
ขอถามอีก ข้อครับ แผ่นแท้ BF3 เล่น multiplayer กับ bot ได้ไหมครับ หรือเล่น online ได้อย่างเดียวครับ
จากที่ผมเล่นมาไม่มีนะครับบอทอะ

pordeenut
14th April 2012, 18:30
จากที่ผมเล่นมาไม่มีนะครับบอทอะ

ออๆ ครับ ขอบคุณมากครับ